• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

MaDemCT

Mình dùng con O2s sài Win 2003,vẫn sài giao diện tiếng việt của 2003 bình thường, hồi chiều lấy sim ra lắp sim vào nó bị mất tiu cái giao diện TV, mình thử cài lại rồi chọn TV nó reset máy lại thì toàn bộ icons trong cái Program mất tiu hết!!!hịc hịc. Không biết là nó bị lỗi gì. Có cách nào khác phục không hay phải Hard reset rồi cài lại. Mong mấy Pro có kinh nghiệm chỉ giùm.

MaDemCT

Ẹc, có cách nào kiểm tra trước khi cài không? Ví dụ như nó đụng với soft nào để biết cách xử, chứ mà cài vào rồi mới biết nó bị lỗi thì có nước chít, Mấy pro help giùm mình. thank all

TuanQuang

Ẹc, có cách nào kiểm tra trước khi cài không? Ví dụ như nó đụng với soft nào để biết cách xử, chứ mà cài vào rồi mới biết nó bị lỗi thì có nước chít, Mấy pro help giùm mình. thank all

ặc chỉ có cách cài từng soft vào rồi kiểm tra thì mới biết đc thôi. Như vậy thì mới tạo ra điều thú vị khi chơi PPC chứ bạn

oradoe

Mấy em bị liệt hết vài phím, có bác nào chỉ điểm cho em không? Không muốn bị chém hay bị luộc ...

Nemmatlanh

Mấy em bị liệt hết vài phím, có bác nào chỉ điểm cho em không? Không muốn bị chém hay bị luộc ...

Máy bạn bị liệt fím cứng à?Nếu như vậy thì mình nghĩ là liên quan đến phần cứng rồi.Nếu ở HN thì mang lên 72 Đường Bưởi nhé,cửa hàng điện thoại Thanhha của Mod Thanhha_2602 của PV mình,anh ý sửa chữa có tau nghề và bạn có thể yên tâm là sẽ không bị luộc hay chém :D

Liệt phím nhưng cụ thể là liệt phím nào vậy bạn? Nếu liệt nhưng phím ở mặt trên thì có thể trị được, còn liệt phím trượt ở phía dưới thì coi chừng pó tay đó!

symbian

Kiểu gì cũng phải mở máy , chứ nếu bảo ko bị luộc hay chém thì nghe ko hay lắm . Vệ sinh cable bàn phím trước đi , ko đc chắc phải thay đó :|

oradoe

Cảm ơn các bác đã quan tâm. Em ở khu chợ Nhật Tảo, Hồ Chí Minh (nghe thoang thoáng là ở gần nhà 1 MOD trong 4um mình). Bị liệt 1 phím trên mặt (phím xuống) và dăm phím dưới nắp trượt >_<.

Cảm ơn các bác đã quan tâm. Em ở khu chợ Nhật Tảo, Hồ Chí Minh (nghe thoang thoáng là ở gần nhà 1 MOD trong 4um mình). Bị liệt 1 phím trên mặt (phím xuống) và dăm phím dưới nắp trượt >_<.

Cái phím 4 chiều thì dễ sửa thôi, găng là những phím ở bàn phím trượt kìa, bây giờ muốn kiếm đồ thay cũng ko phi dễ đâu. Nhà bạn ở sát bên cái "trụ sở" của PDAVIET's group SG đó, mang qua a Tiến sửa cho bạn nhé, chi tiết bạn qua box off Sài Gòn nhé!

thanhmom195

Em đang dùng IIs, xin driver cho bluetooth...

Em làm mất đĩa driver cho bluetooth mà không biết cách tìm, mong mấy anh cho em xin.Em cảm ơn nhìu nhìu

djtrungkien

máy mình XDA2S chạy lên WM 5.O nhưng mình nhấn hoài SOFTRESET+POWEOFF mà ko được vậy?bạn nào làm ơn tư vấn giúp,cám ơn!

máy mình XDA2S chạy lên WM 5.O nhưng mình nhấn hoài SOFTRESET+POWEOFF mà ko được vậy?bạn nào làm ơn tư vấn giúp,cám ơn!

Bạn nhấn Power off + Soft Reset để làm gì vậy? HR hả? Up lên WM5 rồi thì cách HR ko còn như khi dùng W2k3 đâu bạn!

djtrungkien

máy mình 2s đã chạy WM5.0 chạy thẻ 4g có nổi ko các bác

thằng bạn mình moi mua máy 2s nhưng kiểm tra thấy RAM chỉ có 96m là sao vậy các MOD, máy này có phải bị chết RAM hay bị phần mềm ko?mặc dù đã thử nhiều bản ROM rồi?

máy mình 2s đã chạy WM5.0 chạy thẻ 4g có nổi ko các bác

thằng bạn mình moi mua máy 2s nhưng kiểm tra thấy RAM chỉ có 96m là sao vậy các MOD, máy này có phải bị chết RAM hay bị phần mềm ko?mặc dù đã thử nhiều bản ROM rồi?

Thẻ 4G chạy ào ào bạn ạh, còn 96MB RAM là đúng rồi, ko có vấn đề gì đâu!

sao BA ko xài được smart dial ???có ai biết ko vậy???

Nếu AKU của bản rom bạn đang dùng từ 3.3 trở xuống thì dùng được SDial, còn 3.5 trở lên thì bó tay, có thể thay thế bằng HandyDialer có cùng chức năng nhưng ko hay bằng, search nhé!

djtrungkien

máy 2s ko ON được WIFI là bị bệnh gì vậy các MOD,bị phần cứng hay mềm vậy(đã cài thử ROM khác)?ai có kinh nghiệm vấn đề này chỉ giúp mình với cám ơn nhiều(mình ở NHA TRANG các thợ bó tay chỉ đòi bung máy)

máy 2s ko ON được WIFI là bị bệnh gì vậy các MOD,bị phần cứng hay mềm vậy(đã cài thử ROM khác)?ai có kinh nghiệm vấn đề này chỉ giúp mình với cám ơn nhiều(mình ở NHA TRANG các thợ bó tay chỉ đòi bung máy)

Do lỗi của dòng máy này khi up lên WM5 thôi bạn, bạn ở CommManger lên, chọn Settings>Wireless LAN, chọt vào Turn on WLAN, sau đó quay trở ra CommManager chọt tiếp vào biểu tượng Wifi thì mới bật lên được!

Status
Không mở trả lời sau này.