• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

djtrungkien

Do lỗi của dòng máy này khi up lên WM5 thôi bạn, bạn ở CommManger lên, chọn Settings>Wireless LAN, chọt vào Turn on WLAN, sau đó quay trở ra CommManager chọt tiếp vào biểu tượng Wifi thì mới bật lên được!

nhưng bản ROM 2OO3 cũng bị vậy bạn ah,chủ yếu là chọt TURN ON WLAN(ô chọn hiện mặc định TUR OF WLAN chọt ON ko tác dụng)nhưng ko hề được,mình nghĩ chắc phần cứng WIFI tiêu quá!:(:)(:)((

Tuan1412

Thẻ 4G chạy ào ào bạn ạh, còn 96MB RAM là đúng rồi, ko có vấn đề gì đâu!

Mod xem lại chứ thẻ 2gb chạy còn nhanh chứ 4gb thì o chạy ào ào đâu nhé:D
Tốt nhất chỉ nên chạy thẻ 2gb thôi thì mới đảm bảo tốc độ dc

an_qn

Bác nào biết về Overlock chỉ em với ... cần soft gì không ??
Overlock có ảnh hường gì nhiều tới máy không ?? em dùng O2 XdaIIs

Bác nào biết về Overlock chỉ em với ... cần soft gì không ??
Overlock có ảnh hường gì nhiều tới máy không ?? em dùng O2 XdaIIs

O2S dùng XCPUScalar là tốt nhất, chạy tốt, ko ảnh hưởng gì tới máy cả, kéo lên maximum luôn mà có sao đâu!

trung116

Mình mới mua mộ chiếc o2s cũ, Các thông số về Hardware: CPU Intel(R) PXA263, Speed: 400mHz, RAM size: 128 MB, Flash size: 32 MB, Storage size: 43.26 MB.

, ROM của o2s là 96 MB, SAo không thấy báo chính xác bộ nhớ ROM nhỉ. Có bạn nào biết chỉ giùm với, hay là máy của mình bị luộc mất đồ nhỉ

Mình mới mua mộ chiếc o2s cũ, Các thông số về Hardware: CPU Intel(R) PXA263, Speed: 400mHz, RAM size: 128 MB, Flash size: 32 MB, Storage size: 43.26 MB.

, ROM của o2s là 96 MB, SAo không thấy báo chính xác bộ nhớ ROM nhỉ. Có bạn nào biết chỉ giùm với, hay là máy của mình bị luộc mất đồ nhỉ

Máy nào cũng thế cả, ko có vấn đề gì đâu bạn!

wonbi

cho e hỏi rom ver: 1.31.00wwe là rom 2k3se hay 2k5 ? e gắn minisd ( có adapter) nhưng máy k nhận thẻ,loại khác thì nhận là sao ạ?

thangmymobi

Rom 1.31 là win gì chắc bạn đã biết rồi phải không:D.Còn việc thẻ không nhận là do đuôi thẻ của bạn nó không tốt nên khó nhận thôi.Đối với O2 S tốt nhất bạn nên xài thẻ SD thì hay hơn bạn ạ.

wonbi

dạ, em bỏ ppc hơn 1 năm rồi giờ xaÌ lại nên wên hết trơn...thật tình là k biết win j luôn,mấy a nói hộ em.e bỏ thẻ sd thì nhận bt rồi ạ

Tuan1412

dạ, em bỏ ppc hơn 1 năm rồi giờ xaÌ lại nên wên hết trơn...thật tình là k biết win j luôn,mấy a nói hộ em.e bỏ thẻ sd thì nhận bt rồi ạ
1.31 là win 2003 bạn nhé

rosa

Chào các bác, em có con O2s, bây giờ pin nó bị chai rồi thì phải, vì cứ dùng còn khoảng 40% là không thể nào nghe gọi được nữa (các chương trình/chức năng khác vẫn dùng bình thường). Pin còn 30% thì nó tắt lịm luôn.

Em đang tính mua cục Pin mới dùng cho đỡ tức nhưng không biết mua ở đâu, loại nào, giá bao nhiêu, làm thế nào để check xem Pin có ngon không?

Em ở Hà Nội, mong các bác nhiệt tình tư vấn giúp.

Thanks các bác trước.

rosa

mình nghe nói là 2s có ROM: WIN 6.0 có đúng ko các bạn?

Chưa có rom 6.0 cho BA đâu bạn ạ. Chỉ có mấy bản 5.0 tích hợp giao diện 6.0 thôi. Qua mục rom cho BA mà tham khảo, nhiều bản rom đẹp lắm bạn ạ

an_qn

Tớ đang dùng bản BA_Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) cho O2 XDa IIs
Tất cả mọi thứ đều ngon duy có mỗi Bluetooth là không làm sao mà nhận được file thôi... gửi thì lại OK ... pro nào giúp nhé

Tớ đang dùng bản BA_Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) cho O2 XDa IIs
Tất cả mọi thứ đều ngon duy có mỗi Bluetooth là không làm sao mà nhận được file thôi... gửi thì lại OK ... pro nào giúp nhé

Bạn vào Start>Setting>Connection>Beam, chek vào mục Receive all...rồi thử lại xem sao!

Nemmatlanh

mình vào mục Clear storage máy của mnh ko chạy là sao vậy ?

Không chạy được là sao?Bạn đang dùng Rom gì thế?Nếu không được thì bạn làm bằng cách thủ công đi.
Nếu là win 2k3 thì bạn nhấn: Power+chọc Reset để HR máy nhé.
Nếu là Win 2k5 thì bạn nhấn đồng thời 2 nút Camera+Record+Chọc Reset,rồi để No+Yes+Yes,sau đó nhấn nút giữa của phím cuộn 5 chiều nhé.Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.