• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

oanhngo

Themes mặc định của O2 bác ah. Tôi vào Today chon Themes rồi ấn OK>>> nhưng khi ra bên ngoài thì ko thay đổi 1 tí nào cả.

có 1 lần mình cũng bị như bạn treên o2s rom Logout5.04.09WWE! tìm woài mà hổng bít lỗi ở đâu!!! và sau đó mình Hardreset là bình thường lại ! bạn thử hardreset lại xem sao!! chúc vui!!:D

Z14

bác copy các *.tsk vào thư mục window rồi vô today thay doi là được à

Tom_codon

Super V.I.P
Uh...!

Các file tsk thực chất đó là file để thay đổi giaodiện màn hình today đó.Bạn copy mỗi cái TSK vào thì trên chỗ chọn theme sẽ hiện lên tên tương ứng với từng file bạn thêm vào.Vậy bạn chỉ việc chọn và thay đổi theo ý thích,có gì khó đâu..?

Chúc vui...!

daden203

Uh...!

Các file tsk thực chất đó là file để thay đổi giaodiện màn hình today đó.Bạn copy mỗi cái TSK vào thì trên chỗ chọn theme sẽ hiện lên tên tương ứng với từng file bạn thêm vào.Vậy bạn chỉ việc chọn và thay đổi theo ý thích,có gì khó đâu..?

Chúc vui...!

Dễ như thế thì tôi hỏi các Bro làm j =)) =)) =))

AnhTu

Super V.I.P

Có thể trả lời bạn như sau:
Bạn nên HR máy để máy trở lại tình trạng non-installed thử xem, và thử copy 1 theme nào đó (nhiều theme càng tốt) vào My Documents của máy và test thử xem theme nào không chạy thì bạn se biết được tại sao lại không thay đổi theme được, trước đây mình cũng đã bị tình trạng này và nguyên nhân lớn nhất đó là do bạn sử dụng theme của SPB Plus mà thôi, cài SPB Plus vào thì bạn có thể thay đổi bất cứ theme gì.

Tom_codon

Super V.I.P

Mình đang trả lời bạn khác bạn hỏi về file TSK mà.Có trả lời bạn hỏi đâu ????
Bạn hỏi gì mình vẫn chưa biết mà ...:O :O :O
Có những cái tưởng chừng như rất dễ nhưng những người lần đầu dùng ppc vẫn cảm thấy lúng túng đó thôi...!
Chúc vui...!

hungnhoc1

em xài bản 5.04.09 của bác logout sao vào sim manager copy all qua contact nó chỉ hển thị số mà chẳng hiện tên là sao vậy giúp em với

Z14

bạn vào phần option bỏ dấu nháy o mục "show contact names only" là được:))

hungnhoc1

không phải ý mình nói là nó hiện tên mà là "unknow" mà thôi không phải tên những người có trong sim

mtvntn1702

máy mình cứ pin còn 15% là bị tắt máy trong khi không làm gì hết. còn nếu nghe nhạc hoặc có chương trình nào chạy thì khoảng 20%-25% là máy tắt cho hỏi là pin của mình sắp die rồi phải không ?

ti-toe

các bạn chỉ cho mình cách để khi chọt vào nút x thì sẽ close chương trình đấy ( máy mình hiện giờ cứ chọt vào nút x là chương trình đấy nó chạy minimize), nhiều lúc máy bị treo do chạy quá nhiều chương trình, trước mình cài thằng spbplus thì khác phục được nhưng do no xung khắc với các thằng khác nên bỏ rồi. Còn cách nào khác không, giup mình với

chauo2

bạn cài thử Soft Ilaucher xem nó cũng tương tự như SPBPlus đó,hoặc có thể TaskManager,pBar,Hendy Switch,...
Chúc vui,

trungthanh

Chào các bờ rồ . . .
Mình vừa tham gia diễn đàn. Mong mọi người giúp đỡ.
Mình đang xài con O2S và vừa uprom lên WM2005. Nhờ mọi người hướng dẫn dùm cách chuyển danh bạ điện thoại từ WM2003 sang WM2005.
Xin cảm ơn !

HungNam

Chào các bờ rồ . . .
Mình vừa tham gia diễn đàn. Mong mọi người giúp đỡ.
Mình đang xài con O2S và vừa uprom lên WM2005. Nhờ mọi người hướng dẫn dùm cách chuyển danh bạ điện thoại từ WM2003 sang WM2005.
Xin cảm ơn !

Bạn có thể dùng chương trình [PPC Bckp Contacts] để thực hiện chuyển danh bạ từ WM2003 sang WM2005 hoặc ngược lại.
Mình gửi kèmcả 02 chương trình cho WM2003 và WM2005để bạn tham khảo.
Chúc thành công.

Hoặc bạn cũng có thể sử dụng chương trình ActiveSync để chuyển danh bạ ĐT của mình vào PC, sau đó lại tiếp tục chuyển từ PC sang PPC mới.
Bạn làm thử nha.

Last edited by a moderator:

trungthanh

Cảm ơn HungNam.
Nhưng mình lại lỡ lưu danh bạ cũ bằng cách sử dụng trình Backup của WM2003 cũ rồi. Vậy có cách nào chuyển trực tiếp sang cho WM2005 được hay không ?

HungNam

Cảm ơn HungNam.
Nhưng mình lại lỡ lưu danh bạ cũ bằng cách sử dụng trình Backup của WM2003 cũ rồi. Vậy có cách nào chuyển trực tiếp sang cho WM2005 được hay không ?

Cái vụ này mình không biết làm rồi.
Có lẽ bạn phải chịu khó muợn một máy nào đó đang sử dụng WM2003 để thực hiện thôi.

poiuy

Cảm ơn HungNam.

Lam trực tiếp thì chắc chắn là không được rồi, mà mượn máy khác thì cũng không chắc chắn được vì cac máy khác nhau mà restore lại thì có khi treo máy không khởi động được luôn

hungfvl

ko biết có ai bị như mình chưa mình dùng O2IIs từ khi up lên w05 thì ko tài nào gửi BT sang con O2 neo đc mặc dù vẫn gửi cho các dòng máy khác bt, mình đã thử mọi cách kể cả down BT của w2003 về fix nhưng vẫn ko dc, từ neo gửi sang thì vấn đc nhưng từ IIs gửi thì toàn báo lỗi ko nhận ra thiết bị

linhlk

Nhờ các bác có kinh nhiệm jup em,chả là e mới thay màn hình O2S,về kiểm tra em phát hiện ra lỗi sau:
trên màn có 1 vệt xước k phải xước ở bên ngoài mà là bên trong(cảm jac như bị xước ở lớp kính) ,nếu để nền màn hình màu đen thì nhìn thấy khá rõ vết xước màu trắng,còn các màu khác thì dê ý kỹ mới thấy.E chụp hình thì ảnh vẫn bình thường k sao cả,k có điểm chết nào,cảm ứng khá tốt
Các bác bày e một số kinh nghiệm dể e KT thêm nhé,nếu có chuyện gì e còn bít dường lo liệu.Thanks:-/

Status
Không mở trả lời sau này.