• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

newcash

Các Bác ơi, cho em hoi 1 chút: Em dùng may IIs sử dụng Win2005, máy em bị hỏng nút recoder. Lúc trước em tháo máy ra, dùng dây điện câu lại phím recoder để đưa máy về bootloadder để cài win2005. Bây giờ em muốn hard reset máy, các Bác có cách nào giúp em mà ko phải tháo máy ko. Có phần mềm nào làm được điều đó ko?
Em cảm ơn trước nghe..!

Các Bác ơi, cho em hoi 1 chút: Em dùng may IIs sử dụng Win2005, máy em bị hỏng nút recoder. Lúc trước em tháo máy ra, dùng dây điện câu lại phím recoder để đưa máy về bootloadder để cài win2005. Bây giờ em muốn hard reset máy, các Bác có cách nào giúp em mà ko phải tháo máy ko. Có phần mềm nào làm được điều đó ko?
Em cảm ơn trước nghe..!
Pó tay, ko có phần mềm nào có tác dụng khi chưa vào được win CE cả, chỉ có cách thay phím đó thôi bạn ơi, hoặc là dùng lại cách...câu dây mà bạn đã từng làm thôi!

djtrungkien

mình rất muốn tự tay up ROM nhưng rất nhát chỉ sợ tiêu con 2s cưng của mình thì khốn.Bữa tới tiệm bảo nó chạy ROM mới nó chạy cho mình bản 5.04.10 đã cũ và nhiều lỗi mình để ý thấy nó chạy rất đơn giản.MOD làm ơn cho mình bản ROM mới nhất trong đó có FILES hướng dẫn cách tiến hành ko?

mình rất muốn tự tay up ROM nhưng rất nhát chỉ sợ tiêu con 2s cưng của mình thì khốn.Bữa tới tiệm bảo nó chạy ROM mới nó chạy cho mình bản 5.04.10 đã cũ và nhiều lỗi mình để ý thấy nó chạy rất đơn giản.MOD làm ơn cho mình bản ROM mới nhất trong đó có FILES hướng dẫn cách tiến hành ko?

Sang box ROM cho HTC BlueAngel tham khảo cách up bạn nhé, bạn cứ up thoải mái đi, con này lì lắm, ko chết đâu!

wonbi

hì vô đúng bõ rồi, cho em hỏi đế sạc 02i có dùng đc cho 02s k? ( thằng bạn tính cho mà chưa biết xài đc hay k?)

yangminchoo

hì vô đúng bõ rồi, cho em hỏi đế sạc 02i có dùng đc cho 02s k? ( thằng bạn tính cho mà chưa biết xài đc hay k?)

Không xài được bạn ơi. Vì khác nhau chổ socket và chân máy của 2 chú này cũng khác, bạn không thể cắm vào được. Tiếc thật nhỉ.

wavelonton

Em đang dùng bản BA_Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) cho O2 XDa IIs
Tất cả mọi thứ đều ngon duy có mỗi khi dùng pocket Music nghe nhạc thi chỉ được 1 lúc là máy lịm luôn :(, phải lấy bút chọt vào đít thì mới dùng lại được. Bác nào biết cách khắc phục chỉ dùm em với

Kobold1609

Em đang dùng bản BA_Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) cho O2 XDa IIs
Tất cả mọi thứ đều ngon duy có mỗi khi dùng pocket Music nghe nhạc thi chỉ được 1 lúc là máy lịm luôn :(, phải lấy bút chọt vào đít thì mới dùng lại được. Bác nào biết cách khắc phục chỉ dùm em với

Lỗi đó là do phần mềm pocket music gây ra chứ ko phải lỗi bản ROM đâu bạn ah .Phần mềm của bạn đã "đăng kí " chưa vậy :) .
Xem lại nhé,chúc vui !

Nano

Chắc là bản room đấy có lỗi , bác thử cài lại 1 lần xem . Mấy lần tôi up room cũng bị lỗi , nhưng up lại thì lại chẳng thấy gì , lạ thật

ppcboy

cần giúp đỡ từ các cao thủ O2

Các Bac xem cứu em với, sau một thời gian up rom WM5. tự nhiên hôm qua máy bị treo.khởi động không được. em format storage, sau đó ấn phím tin nhắn, màn hình cứ trắng xóa mãi không lên được. em up lại WM3 thì không thấy storage đâu cả. chắc là bị look storage. Bác nào giúp em với

Nemmatlanh

Các Bac xem cứu em với, sau một thời gian up rom WM5. tự nhiên hôm qua máy bị treo.khởi động không được. em format storage, sau đó ấn phím tin nhắn, màn hình cứ trắng xóa mãi không lên được. em up lại WM3 thì không thấy storage đâu cả. chắc là bị look storage. Bác nào giúp em với

02S rất trâu,nên mình nghĩ bạn làm lại bước nữa là Up lại lên Rom 2k5 đi,rồi làm đúng như tất cả các bước đã hướng dẫn là sẽ được thôi nhé.Thân!

ppcboy

Em thử rồi bác ơi, vẫn không được. nếu dung 2k5 thì up xong khởi động máy không được, chỉ có 2k3 là khởi động được thôi.

em up 2k5 khởi động để cả vài giở màn hình vẫn trắng xóa, hic bo tay rồi chỉ còn cách nhờ các Bác giúo thôi. em nghĩ là nó bị look storage như thằng O2i

cảm ơn Bác! sau một hồi loay hoay em đã unlook được storage và up 2k5 bình thường.nhưng bay giờ bộ nhớ máy của em tăng thêm khoảng 15mb nữa so với mặc định thật là đã.=))

Last edited by a moderator:

Nguyenson318

Hiện tại mình đang dùng Xda Atom, muốn đổi sang dùng con Xda IIs. Các bác có kinh nghiệm về dòng này cho ý kiến xem có nên hay không? Theo em thì Xda IIs có màn hình to, trông Pro hơn hẳn con Xda Atom. Tư vấn giúp em nhé. Thanks

newcash

Các bác ơi, giúp em chút
Cái máy của em hôm nay nó bị hỏng camera thì phải :"Failed to initialize camera please reset the hardware 36001:100:2"
Em dùng win5 (WW6), em đã hardreset rồi, đã thử cài phiên bản ww5 khác rồi mà cũng không thay đổi được gì. Giúp em với..!

Hiện tại mình đang dùng Xda Atom, muốn đổi sang dùng con Xda IIs. Các bác có kinh nghiệm về dòng này cho ý kiến xem có nên hay không? Theo em thì Xda IIs có màn hình to, trông Pro hơn hẳn con Xda Atom. Tư vấn giúp em nhé. Thanks

Nên đổi sang O2S đi bạn, vì con này hiện đã up được WM6 rồi!

Các bác ơi, giúp em chút
Cái máy của em hôm nay nó bị hỏng camera thì phải :"Failed to initialize camera please reset the hardware 36001:100:2"
Em dùng win5 (WW6), em đã hardreset rồi, đã thử cài phiên bản ww5 khác rồi mà cũng không thay đổi được gì. Giúp em với..!

Có lẽ hỏng camera thật rồi bạn ơi! Bạn ở SG hay ở đâu vậy?

Nguyenson318

Cho mình hỏi them chút xíu:

- Xda lli có thuộc dòng này không?

- Xda lls và lli có dùng được GPS không nhỉ?

newcash

Có lẽ hỏng camera thật rồi bạn ơi! Bạn ở SG hay ở đâu vậy?

Mình ở Đà Nẵng. Bác Đạt có biết ở Sài Gòn thay Camera này khoảng bao nhiêu không? Và có thể thay camere 1.3m được không?

Mình ở Đà Nẵng. Bác Đạt có biết ở Sài Gòn thay Camera này khoảng bao nhiêu không? Và có thể thay camere 1.3m được không?
Bạn gọi số 0908100461 gặp trực tiếp anh Tiến để hỏi nhé! Nếu ở SG thì qua 144 Nguyễn Kim Q10 bạn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.