• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác ơi em ko biết RS là zì hết T_T
bác chỉ lại rõ rõ dùm em
sory T_T

Trước khi hỏi hoặc dùng bạn phải biết rõ máy của bạn ra sao thuộc dòng nào??? bạn quay lại trang đầu tiên của thear này đọc kỹ sẽ hiểu nhé. Thân!!!
- Hard Reset: Power + Soft Reset
- Bootloader: Record + HardReset

fantom

vụ kia em zải quyết đựơc ròi, cám ơn mấy anh đã giúp đỡ và reply PM cho em.
em muốn hỏi thêm cái này nữa ToT
máy em là XDAIIs, WM 2003. ko hiểu sao pin vẫn còn đầy mà nó cứ tắt wài, giống y chang hết pin, em nhấn power nó cũng ko hiện lên lại. để khoảng 1 2h thì nhấn power nó lại lên. sau đó xài 1 chút thì nó lại tắt nữa. đem đi sạc pin thì lại xài đựơc típ. cho em hỏi nó bị gì vậy T_T
với lại xài O2 là mỗi ngày đều phải sạc ko cần hết pin mới sạc hả mấy bác
chỉ dùm em nha T.T em ko biết zì hết
cámơn

redstorm

XDAIIs không sử dụng đc phone khi thay sim

lúc trước xài Sim của mình thì tháo sim lắm vào không có vấn đề gì. Lần này lắp vào Sim khác máy báo phải nhập đúng mã PIN thì mới sử dụng phone đc mặt dù sim không cài mã gì hết. Giờ gắm Sim cũ của mình vào máy cũng đòi mã PIN mới phone đc. Tap và cột sóng thì báo "no service"
p/s: đã nhập thử các mã thông thường như 00000,11111,12345 nhưng vẫn không ăn thua. Pro nào có kinh nghiệp xin chia sẻ. thanks

quangduc_ta

máy em là XDAIIs, WM 2003. ko hiểu sao pin vẫn còn đầy mà nó cứ tắt wài, giống y chang hết pin, em nhấn power nó cũng ko hiện lên lại. để khoảng 1 2h thì nhấn power nó lại lên. sau đó xài 1 chút thì nó lại tắt nữa. đem đi sạc pin thì lại xài đựơc típ. cho em hỏi nó bị gì vậy T_T
cámơn

chia buồn, Pin bị lởm rồi, bạn mua cục khác là hết thôi :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cámơn

Pin của bạn chắc chắn bị chai rồi mua cục khác đi nhé. Với tất cả các loại pin nếu gần hết mới sạc chứ không phải ngày nào cũng sạc sẽ tốt hơn đó bạn. Thân!!!!

khuyetdanh

các bác cho em hỏi, có cách nào format storage mà không dùng cách No Yes Yes ở màn hình bootscreen kô a?
Can bản con O2s của em kô hiếu sao nó chỉ hiện được ra ba dòng cho mình chọn No Yes Yes thôi, nhưng muốn chọn thì ko có cách j chọn cả, ấn camera với record đau cả tay mà chả thấy si nhê j, hix hix,
Help me, brothers !!!!!!!!

dcn488

lúc trước xài Sim của mình thì tháo sim lắm vào không có vấn đề gì. Lần này lắp vào Sim khác máy báo phải nhập đúng mã PIN thì mới sử dụng phone đc mặt dù sim không cài mã gì hết. Giờ gắm Sim cũ của mình vào máy cũng đòi mã PIN mới phone đc. Tap và cột sóng thì báo "no service"
p/s: đã nhập thử các mã thông thường như 00000,11111,12345 nhưng vẫn không ăn thua. Pro nào có kinh nghiệp xin chia sẻ. thanks

Bạn thử HR nó xem sao nhé! Còn kẹt lắm thì úp lại bản mới thôi.Chúc bạn thành công

rockone1909

có thể là thế này nhé, cái sim mới bạn lắp vào nó bị khóa mã pin, khi bạn nhập không đúng thì nó đã khóa lại hét rồi, vì thế nên bg cả sim mới hay bất kỳ sim nào cũng không mở được đâu, bạn nên HR lại hoặc là phải có mã puk ( nếu như suy luận của mình là đúng, lấy mà puk thì bạ gọi lên tôgnr đài nhé)

KYLE

cách uprom cho O2 lls

Chào anh Hữu Tiến! mình đã biết và đọc bài trên diễn đàn một thời gian , bây giờ có chút rắc rối! mong anh cùng các bạn giúp đỡ.

Mình đang dùng O2 lls.thời gian gần đây nó bị một hiện tượng rất lạ là máy tự động connect với GPRS (tất nhiên là không được) . mỗi lần như vậy, nó làm máy tự bật sáng , muốn tắt đi bằng nút turn off cũng không được! ( restart lại cũng vẫn lại bị như thường) Vậy có ai đã bị trường hợp như trên xin chia sẻ và chỉ giùm mình cách khác phục. Thank alot!

Do máy cài HDH Win Pocket 2003 nên mình muốn cài lại hệ điều hành mới ( uprom) nhưng mình không biết tải phần mềm cài đặt ở đâu??? và dòng máy Ò2 lls là dòng gì ( co phải là Michigan không???) nên rất hoang mang không biết tải file và cài như thế nào cho đúng! Vì vậy mong các bạn giúp đỡ để mình có cơ hội tiếp cận và tìm hiểu thêm. Xin cảm ơn .

hcqp

Bạn muốn nhắn tin riêng cho anh Hữu Tiến thì dùng chức năng Tin nhắn nhé! Còn bây giờ, trong khi chờ đợi anh Hữu Tiến hồi âm, bạn tìm tất cả những gì liên quan đến BA (Blue Angle) để xem nhé!
O2 XDA IIs thuộc dòng Blue Angle
Bạn xem ở phần PPC - Thảo luận sử dụng có phân tích máy nào thuộc dòng nào đó bạn!
Chúc bạn có thêm những khám phá thú vị trên con BA của mình!
Thân!

sonthytb

Bệnh của máy O2s (bật không lên)

E có cái O2s, đang dùng Win 03se bản cuối của hãng .
Để 1 thời gian không dùng, giờ bật máy không lên. Cắm sạc pin bình thường thì không sạc được. E sạc bằng dây syn với máy tính thì đèn sạc báo màu đỏ (Không phải màu vàng như đang sạc). Một lúc sau thì không báo màu gì nữa cả
Reset các kiểu rồi đều không lên.
bác nào chẩn đoán hộ E xem máy bị làm sao và cách khắc phục. Thanks all

MichelTrang

Các bác cứu em với

:(:)(:)((Cái BA của em bị làm sao đó . Tự nhiên cái nguyên cái list các app trong Remove Programs bị biến mất .
Trong phần Setting>Conection cũng mất biểu tượng Wifi.
Các anh kíu giúp em với . Em chân thành cảm ơn .
:D:D

Chú ý: Lần sau còn tạo thread không theo qui định sẽ DEL đó!
Di chuyển về đúng vị trí!

Last edited by a moderator:

xlive

Member
bác backup contact lại rồi Hard Reset lại rồi cài soft lại thôi chứ có gì đâu mà.
đề nghị Mod xem xét có nên chuyển topic này đến đúng chỗ của nó kô nhé

hiepdhts

Giúp mình với, O2S

Đang uprom cho con O2s đang chạy được 31% thì máy tính và máy O2s báo bị lỗi.bây giờ nó không lên nữa.reset, bootloader, hr,.. đều không được nữa.Có anh em nào biết thì chỉ giúp mình với.thanks all

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đang uprom cho con O2s đang chạy được 31% thì máy tính và máy O2s báo bị lỗi.bây giờ nó không lên nữa.reset, bootloader, hr,.. đều không được nữa.Có anh em nào biết thì chỉ giúp mình với.thanks all

Bạn thử tháo pin ra để lâu lâu chút rồi lắp lại xem thế nào máy mà không vào được bootloader được thì chắc chết boot rồi. Xin thành thật chia buồn :D

fantom

bác ơi chỉ cách em đọc web = tiếng việt trên IIs dùm
cám ơn
các bác chỉ em cụ thể dùm nha :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác ơi chỉ cách em đọc web = tiếng việt trên IIs dùm
cám ơn
các bác chỉ em cụ thể dùm nha :D

Chỉ cần cài font tiếng việt vào là xem được bình thường bạn vào DS tải về dùng nhé. Thân!!!

bonse

em đang dùng wm6. mỗi khi viết tin nhắn nó lại gợi nhớ lên những từ đã viết rồi,có cách nào ko cho nó hiện nên những từ đã viết rồi ko ? vì nó làm em viết tin nhắn chậm hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.