• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Mình khởi động lại khi lên thì sóng ko có , contacts và lịch không vào đc . Vậy là sao hả các bạn , ai biết chỉ dùm mình nha !

Nếu bạn dùng Win 2k5 hoặc 2k6 thì sau khi tháo Pin ra lắp vào bạn bật 02S lên thì phải chọc vào Reset thêm một lần nữa mới có sóng nhé.Thử lại xem sao :)

Chỉnh sửa cuối:

nhocyeu3010

Anh Hữu Tiến ơi cho em hỏi cái nỳ nhe, cóa phải màn hình O2 XDAIIs cách đều mỗi cạnh màn hình 1mm đúng ko anh?????
em mới dùng cái máy này nên ko biết

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Anh Hữu Tiến ơi cho em hỏi cái nỳ nhe, cóa phải màn hình O2 XDAIIs cách đều mỗi cạnh màn hình 1mm đúng ko anh?????
em mới dùng cái máy này nên ko biết

Hầu hết các màn hình đều như vậy bạn ạ bạn đang post bài nhầm chỗ đó bạn qua phần cứng để hỏi nhé. Thân!!!

cupa345

mình dùng w2k6,mình có thể gủi file qua bluetooth cho máy khác nhưng họ lai không gủi lại cho mình được(...không tìm thấy thiết bị...):-??:-??:-??,nó bị làm sao vậy các bác nhỉ

Tuan1412

mình dùng w2k6,mình có thể gủi file qua bluetooth cho máy khác nhưng họ lai không gủi lại cho mình được(...không tìm thấy thiết bị...):-??:-??:-??,nó bị làm sao vậy các bác nhỉ

Bạn vào setting>>conections>>Bluetooth đánh dấu vào :"Make thí device visible to other devices" nhé,sẽ nhận đc thôi
Chúc vui

khoavetccty

Bạn vào setting>>conections>>Bluetooth đánh dấu vào :"Make thí device visible to other devices" nhé,sẽ nhận đc thôi
Chúc vui

Trường hợp này mình cũng gặp phải. Mình đã thử nhiều cách, thậm chí cài thêm một soft hỗ trợ BT nhưng vẫn không được.
Ngoài ra khi mới up lên WM06, mình có mua cái tai nghe BTooth, nó nhận ra và kết nối được. Sau này thấy có nhiều bản rom mới, muốn sử dụng, nhưng sau khi up thì máy hoàn toàn không nhận ra tai nghe. Mình đã setting cho máy nhận thiết bị, cài thêm phần mềm hỗ trợ nhận thiết bị bluetooth, nhưng tất cả đều không giúp được gì hết. Cuối cùng mình phải back up lại cái bản cũ để dùng được với cái tai nghe BT.
Rất mong Mod hướng dẫn thêm dùm. THks

Tuan1412

Trường hợp này mình cũng gặp phải. Mình đã thử nhiều cách, thậm chí cài thêm một soft hỗ trợ BT nhưng vẫn không được.
Ngoài ra khi mới up lên WM06, mình có mua cái tai nghe BTooth, nó nhận ra và kết nối được. Sau này thấy có nhiều bản rom mới, muốn sử dụng, nhưng sau khi up thì máy hoàn toàn không nhận ra tai nghe. Mình đã setting cho máy nhận thiết bị, cài thêm phần mềm hỗ trợ nhận thiết bị bluetooth, nhưng tất cả đều không giúp được gì hết. Cuối cùng mình phải back up lại cái bản cũ để dùng được với cái tai nghe BT.
Rất mong Mod hướng dẫn thêm dùm. THks

Một số bản rom bị lỗi khi kết nối với tai nghe bluetooth bạn à,cái này là do rom rồi 0 khắc phục đc ,chỉ có cách là up 1 bản rom khác hoàn hảo hơn thôi bạn à

toitoi

Có cách nào đổi thư mục nhận file từ Bluetooth sang thẻ nhớ ko? Cám ơn...

bác cứ chuyển cả cái document sang thẻ nhớ hay ramdisk là được thui.cách chuyển chắc bạn biết rùi.trong forum nhieu lắm:p

khuyetdanh

hix các bác ơi, em dang up rom dở thì bị đụng vào cái dây , luc đấy mới được 54%, bay giờ máy không bật lên được, có phải là chết hẳn rồi không ạ.có khắc phục được không các bác ơi, em đang hoảng loạn quá . giúp em với
:((

XuanTruong

Super V.I.P
hix các bác ơi, em dang up rom dở thì bị đụng vào cái dây , luc đấy mới được 54%, bay giờ máy không bật lên được, có phải là chết hẳn rồi không ạ.có khắc phục được không các bác ơi, em đang hoảng loạn quá . giúp em với
:((

Bạn tháo pin ra để 1 lúc, sau đó lắp vào rồi đưa máy về Bootloader xem có được không??? Nếu được thì up lại, còn không được thì nên đưa cho thợ cao tay để họ xem thế nào! Chúc máy của Bạn không bị sao cả!=D>

dinhnn

em đang xài o2s
mà vấn đề là hãy xài còn khoảng 50% pin là bị gọi đi là nó báo "signal is unavailable or ..." sóng vẫn báo bình thường, mà mỗi khi ai gọi đến mà bấm tắt gọi lại là gọi không được, gọi lại là nó báo như trên.

có người bảo em thay pin đi, vì đó là bệnh của pin, em đã mua cục pin mới thay vào thì thấy hiện tượng vẫn y như cũ.

có anh em nào có kinh nghiệm trong vụ này giúp em với.

cảm ơn nhiều,

có điện thoại mà gọi không được bực mình quá.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đang xài o2s
mà vấn đề là hãy xài còn khoảng 50% pin là bị gọi đi là nó báo "signal is unavailable or ..." sóng vẫn báo bình thường, mà mỗi khi ai gọi đến mà bấm tắt gọi lại là gọi không được, gọi lại là nó báo như trên.

có người bảo em thay pin đi, vì đó là bệnh của pin, em đã mua cục pin mới thay vào thì thấy hiện tượng vẫn y như cũ.

có anh em nào có kinh nghiệm trong vụ này giúp em với.

cảm ơn nhiều,

có điện thoại mà gọi không được bực mình quá.

Giờ thử HS không cài gì rồi dùng thử xem có còn tình trạng vậy không nếu hết có lẽ máy bạn bị đụng gì đó còn nếu vẫn không hết thử up rom khác nếu up rom khác mà vẫn bị thì máy bạn bị phần cứng rồi mang qua thợ thôi. Thân!!!

dinhnn

em đã thử wm06 và wm03 không cài gì hết, nhưng vẫn bị.

hiện đang xài radio 1.15, để cài lại 1.13 thử coi sao.

XuanTruong

Super V.I.P
em đã thử wm06 và wm03 không cài gì hết, nhưng vẫn bị.

hiện đang xài radio 1.15, để cài lại 1.13 thử coi sao.

Máy Bạn bị phần cứng roài! Qua Box phần cứng thảo luận hoặc mang ra "Lò mổ" để thợ có kinh nghiệm họ kiểm tra cho! Chúc vui!;;):-??

hdlam

Khắc phục lỗi BT cho O2s

Sau khi up lên up lên WM2k5 con IIs của tôi cũng bị lỗi send file via bluetooth.
Dùng các tool này đã khắc phục được, các bạn thử xem
Helmi_ba_wm5_bt1.7_test
sau đó cài tiếp Broadcommpatch1
cài tiếp BTSpeed.

Nemmatlanh

Sau khi up lên up lên WM2k5 con IIs của tôi cũng bị lỗi send file via bluetooth.
Dùng các tool này đã khắc phục được, các bạn thử xem
Helmi_ba_wm5_bt1.7_test
sau đó cài tiếp Broadcommpatch1
cài tiếp BTSpeed.

Giờ 02S đã có Rom 2k6 khá nhiều rồi bạn nhé,nên bản Rom 2k5 bị lỗi BT này đã lỗi thời rồi.Dùng Rom 2k6 cho BA rất sướng,bạn nên Up hẳn lên 2k6 mà dùng đi,đỡ phải cài các File Fix cho nặng máy.Thân!

thanh_o2

Giờ 02S đã có Rom 2k6 khá nhiều rồi bạn nhé,nên bản Rom 2k5 bị lỗi BT này đã lỗi thời rồi.Dùng Rom 2k6 cho BA rất sướng,bạn nên Up hẳn lên 2k6 mà dùng đi,đỡ phải cài các File Fix cho nặng máy.Thân!

bạn share cho mình 1 bản ROM 2k6 cho BA dc ko? và cho mình hỏi làm sao có thể xóa những dữ liệu truy cập khi mình lướt wifi ?

SirKojiro

bạn share cho mình 1 bản ROM 2k6 cho BA dc ko? và cho mình hỏi làm sao có thể xóa những dữ liệu truy cập khi mình lướt wifi ?

Bạn vào đây đọc để biết về các bản ROM 2005 & 2006 cho BA nhé:

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=97

"Xóa những dữ liệu truy cập khi mình lướt wifi" cái này cso 2 vấn đề:

1. là data của các chương trình load về như dùng IE, Opera... thì có thể clear template cảu nó là xong.
2. Thông tin về các điểm truy cập wifi thì có thể vào Wireless LAN để xóa

Status
Không mở trả lời sau này.