• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
bạn share cho mình 1 bản ROM 2k6 cho BA dc ko? và cho mình hỏi làm sao có thể xóa những dữ liệu truy cập khi mình lướt wifi ?

Bạn qua bên ĐÂY nhé! Chọn lấy 1 bản ưng ý tải về dùng!
Còn xóa các dữ liệu khi lướt web thì vào trình duyệt web mà xóa hoặc cài thêm thằng Sktool là OK nhất! Chúc vui!;;)

kotamthai

mình dùng o2s. Máy chạy bình thường. Nhưng thi thoảng có người gọi đến nhận máy thì máy báo miss call luôn không nhận đc cuộc gọi. Gọi lại thì báo a call can not complete ... gì gì đó. Không hiểu là lỗi gì. Cột sóng vẫn có và vẫn nhận mạng. Ai biết chỉ dùm với, thank

XuanTruong

Super V.I.P
mình dùng o2s. Máy chạy bình thường. Nhưng thi thoảng có người gọi đến nhận máy thì máy báo miss call luôn không nhận đc cuộc gọi. Gọi lại thì báo a call can not complete ... gì gì đó. Không hiểu là lỗi gì. Cột sóng vẫn có và vẫn nhận mạng. Ai biết chỉ dùm với, thank

Chắc máy Bạn có cài phần mềm nào đó về chức năng tin nhắn và phone nên có thể bị đụng Soft nào đó! Bạn hãy xóa các phần mềm đó đi thử xem sao, hoặc HR lại máy nhé! Chúc thành công!;;)=D>

B

Beelzebub

Guest
Con máy của mình là hết cứu hả các bạn :((

Tuan1412

Lỗi này rất có thể do quả pin chai,khi có cuộc gọi pin 0 đủ nguồn để xung cấp cho máy nên ngắt ngay cuộc gọi.Bạn thử với quả pin khác xem sao nha

Beelzebub Con máy của mình là hết cứu hả các bạn

Máy bạn bị sao,0 nói sao biết mà giúp chứ

Le_Ha

hiện em đang dùng O2s đã up lên ROM WM6 OS CE 5.2.2000 nhưng chẳng bít send bluetooth ở chỗ nào , em vào trong file explorer nhưng ko thấy chỗ nào nói là send bletooth cả , máy khác send cho em thì vẫn nhận bình thường nhưng send lại thì pó tay , pro nào bít chỉ em với hay nếu cần soft hỗ trợ thì share em với ah , thanks . Ah nếu em down trực tiếp về ppc của em có dc ko ah ? em dùng wifi , thanks .

Tuongvehuu

hiện em đang dùng O2s đã up lên ROM WM6 OS CE 5.2.2000 nhưng chẳng bít send bluetooth ở chỗ nào , em vào trong file explorer nhưng ko thấy chỗ nào nói là send bletooth cả , máy khác send cho em thì vẫn nhận bình thường nhưng send lại thì pó tay , pro nào bít chỉ em với hay nếu cần soft hỗ trợ thì share em với ah , thanks . Ah nếu em down trực tiếp về ppc của em có dc ko ah ? em dùng wifi , thanks .

Về cái vụ send file qua bluetooth thì bộ file explorer tích hợp trong ROM không hỗ trợ. Bạn có thể cài bộ Resco Exploer vào là Ok ngay thui!

Nếu bạn muốn down trực tiếp file từ diễn đàn về O2s của bạn thì cứ Ok thui nhưng mà lâu đó vì tốc độ truy cập của Mobile không thể bằng PC được!

daudinh

Giúp mình với mấy bác

Mình có 1 con O2 S đang xài bình thường, nhưng hôm wa thao pin ra thay Sim khi lắp vào thì tự nhiên nó bao hết pin, mình cắm xạc vào xạc pin đầy nhưng khi chạy chương trình Window Media Player thì nó không chạy dc, mở Word thì báo lỗi. Mình đã thử Hard Reset nhưng vẫn bị lỗi như trên. Bạn nào biết cách nào fix giúp mình với. Xin cám ơn...

XuanTruong

Super V.I.P
Mình có 1 con O2 S đang xài bình thường, nhưng hôm wa thao pin ra thay Sim khi lắp vào thì tự nhiên nó bao hết pin, mình cắm xạc vào xạc pin đầy nhưng khi chạy chương trình Window Media Player thì nó không chạy dc, mở Word thì báo lỗi. Mình đã thử Hard Reset nhưng vẫn bị lỗi như trên. Bạn nào biết cách nào fix giúp mình với. Xin cám ơn...

Bạn mượn thử cục pin khác thay vào xem sao??? Nghe Bạn nói thì trường hợp này thấy hơi vô lý nhỉ? Nếu thay pin mà vẫn vậy thì chỉ còn cách up lại Rom khác thôi Bạn à! Chúc vui!;;):-?:-?:-?

daudinh

Giúp mình với mấy bác....

Bạn mượn thử cục pin khác thay vào xem sao??? Nghe Bạn nói thì trường hợp này thấy hơi vô lý nhỉ? Nếu thay pin mà vẫn vậy thì chỉ còn cách up lại Rom khác thôi Bạn à! Chúc vui!;;):-?:-?:-?

Theo mình thấy thì pin vẫn xài tốt, có lẽ ROM đã bị lỗi. Mình cũng chưa thử Up Rom bao giờ hết. Cũng có lên coi mấy bài hướng dẫn cách up mình cũng đã nắm được và có down bản ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 Windows Mobile 05 này về nhưng chưa dám up. Các bác cho mình hỏi ROM version này có chạy okie hong day và chỉ mình 1 số kinh nghiệm khi up rom với. Xin cám ơn....

Tuan1412

Theo mình thấy thì pin vẫn xài tốt, có lẽ ROM đã bị lỗi. Mình cũng chưa thử Up Rom bao giờ hết. Cũng có lên coi mấy bài hướng dẫn cách up mình cũng đã nắm được và có down bản ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 Windows Mobile 05 này về nhưng chưa dám up. Các bác cho mình hỏi ROM version này có chạy okie hong day và chỉ mình 1 số kinh nghiệm khi up rom với. Xin cám ơn....
Cách up rom cho BA đã đc trình bày rất tỉ mỉ bạn nên chịu khó tìm hiểu chút đi.Rom Aku 3.5.2 của xploxe chạy cũng đc lắm nhưng sao 0 up thảng lên 06 mà dùng đi bạn,vừa đẹp,nhanh ổn định nữa

daudinh

Cách up rom cho BA đã đc trình bày rất tỉ mỉ bạn nên chịu khó tìm hiểu chút đi.Rom Aku 3.5.2 của xploxe chạy cũng đc lắm nhưng sao 0 up thảng lên 06 mà dùng đi bạn,vừa đẹp,nhanh ổn định nữa

BẠn có thể cho mình link down bản 06 được không. Bản nào mà bạn cho là ổn định đó. Cám ơn bạn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
BẠn có thể cho mình link down bản 06 được không. Bản nào mà bạn cho là ổn định đó. Cám ơn bạn nhiều

Bạn qua ĐÂY tham khảo, tải về và sử dụng nhé! Rom là tùy theo ý thích không ai giống ai đâu! Chúc Bạn tìm được 1 bản Rom như ý!;;):-?

matrixblack84

Em sử dụng O2s, trước đây có tự up rom được 1 lần từ WM2003SE lên Version 5.60.00 WWE. Sau đó cable tín hiệu của em xuất hiện lỗi không đồng bộ được giữa máy tính và thiết bị trừ mục Explore (vẫn copy được từ máy tính vào thiết bị). Em đã thử up lại Rom nhiều lần nhưng khi detect thiết bị thì bị lỗi Activesync tắt ngóm luôn. Em đã thử thay cable khác nhưng vẫn bị lỗi trên. Sau một thời gian sử dụng máy em bây h ko nhận được sim và truy cập wifi. Em xin các bác cho ý kiến xem liệu có phải do HĐH ko? Hay lỗi cable?...?:(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em sử dụng O2s, trước đây có tự up rom được 1 lần từ WM2003SE lên Version 5.60.00 WWE. Sau đó cable tín hiệu của em xuất hiện lỗi không đồng bộ được giữa máy tính và thiết bị trừ mục Explore (vẫn copy được từ máy tính vào thiết bị). Em đã thử up lại Rom nhiều lần nhưng khi detect thiết bị thì bị lỗi Activesync tắt ngóm luôn. Em đã thử thay cable khác nhưng vẫn bị lỗi trên. Sau một thời gian sử dụng máy em bây h ko nhận được sim và truy cập wifi. Em xin các bác cho ý kiến xem liệu có phải do HĐH ko? Hay lỗi cable?...?:(

Máy không nhận sim và wifi bạn thử HR lại máy không cài gì xem máy có nhận sim không nếu vẫn không nhận được có lẽ máy của bạn có vấn đề về phần cứng chứ ít khi HĐH không nhận sim. Bạn thử up bản rom khác xem sao nhé. Thân!!!

kirad

mình mới xài o2s và có vài điều thắc mắc:
_mình ko biết cách lưu các tin nhắn đã gửi đi( trong outbox )
_những số dt mình copy từ sim wa có dạng 0909123456 và lưu dưới tên A, khi bạn A gọi đến nó ko hiện lên tên A mà hiện lên số dưới dạng (090) 912-3456 , do đó rất bất tiện vì mình ko biết là sắp nhận phone của ai
_mọi người có biết chỗ nào ở HCM có uprom cho O2s và có wifi cho mình thử luôn ko?
pa` con ai biết chỉ dùm , thx

Ea007i

Help em với! con O2IIs của em ko hiểu sao, bị mất khả năng cảm ứng, đơ luôn, sử dụng WM6.08.02(4). Up lại rom mới thì cảm ứng vẫn đơ nên ko log in vào hệ thống được ở màn hình tap screen

Nemmatlanh

mình mới xài o2s và có vài điều thắc mắc:
_mình ko biết cách lưu các tin nhắn đã gửi đi( trong outbox )
_những số dt mình copy từ sim wa có dạng 0909123456 và lưu dưới tên A, khi bạn A gọi đến nó ko hiện lên tên A mà hiện lên số dưới dạng (090) 912-3456 , do đó rất bất tiện vì mình ko biết là sắp nhận phone của ai
_mọi người có biết chỗ nào ở HCM có uprom cho O2s và có wifi cho mình thử luôn ko?
pa` con ai biết chỉ dùm , thx

BA là dòng trâu bò nhất của 02,nên UpROm không sợ bị chết đâu.Up cũng rất dễ,bạn chỉ cần đọc qua chút là có thể tự mình UpRom được đỡ phải mang ra hàng mất tiền nhé :),UpRom khác đi chắc chắn hết bệnh của bạn đang bị đó :D

@Ea007i: Chắc chắn 100% với bạn máy của bạn bị chết miếng cảm ứng rồi,nếu ở HN thì mang qua 88A Trần Hưng Đạo thay mất 150k nhé.Thân!

Ea007i

Hic! máy em chưa bung, tem singapore full box. Nếu phải thay miếng dán thì có phải bung máy ra ko?

Status
Không mở trả lời sau này.