• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

duycst

em muốn cài phim và ứng dụng,game cho O2s fải làm sao vậy mấy bro:-??

- Cài film thì chỉ việc chép film đó vào thẻ nhớ :D
- Sau đó cài soft để coi phim (tải trong bõ Ứng Dụng)hoặc coi bằng Window mobile mặc định của máy
- Cài soft thì tải soft đó về,xem nếu là file .EXE thì cài thông qua Active Sync,tức là cài Active Sync trước (có trong box ứng dụng),cắm cáp vào PC cho PPC Sync với PC,sau đó chạy file .EXE đó,để nó tự động chạy xong là ok.
- Nếu là file .CAB thì chép vào thẻ nhớ rồi chọt vào,nó sẽ tự động cài.
(cách cài file cab bằng CabInstall để cài lên thẻ cho trống main đã có ướng dẫn trên diễn đàn)
- Game cài giống như cài soft
Chúc vui ! :D

phuonglev

Các bác ơi có thể cho em xin link Rom 2k3 se ver1.40.923 cho BA được không ạ. Em thấy mọi người nói bản ROM này là ổn định nhất cho dòng BA mà em tìm mãi không thấy. Mong được các bác quan tâm. Cảm ơn các bác nhiều.

thuyan

- Cài film thì chỉ việc chép film đó vào thẻ nhớ :D
- Sau đó cài soft để coi phim (tải trong bõ Ứng Dụng)hoặc coi bằng Window mobile mặc định của máy
- Cài soft thì tải soft đó về,xem nếu là file .EXE thì cài thông qua Active Sync,tức là cài Active Sync trước (có trong box ứng dụng),cắm cáp vào PC cho PPC Sync với PC,sau đó chạy file .EXE đó,để nó tự động chạy xong là ok.
- Nếu là file .CAB thì chép vào thẻ nhớ rồi chọt vào,nó sẽ tự động cài.
(cách cài file cab bằng CabInstall để cài lên thẻ cho trống main đã có ướng dẫn trên diễn đàn)
- Game cài giống như cài soft
Chúc vui ! :D

phim thì em cài vào thẻ rồi nhưng nó có chịu đọc đâu,em chép phim đuôi .mp4,.avi:-/ nhạc thì nó hét ầm ầm luôn:-?

vietanh8286

Có cách nào khi send bluetooth, file nhận được nằm luôn trên thẻ nhớ ko ạ? Em mới dùng nên mong các bác hướng dẫn giúp ạ ^^

Kobold1609

phim thì em cài vào thẻ rồi nhưng nó có chịu đọc đâu,em chép phim đuôi .mp4,.avi:-/ nhạc thì nó hét ầm ầm luôn:-?

Bạn dùng Core Player để mở các định dạng .mp4 và .avi được hết mà,bạn qua bên phần mềm ứng dụng để download CorePlayer nhé.

buibaobach

Có cách nào khi send bluetooth, file nhận được nằm luôn trên thẻ nhớ ko ạ? Em mới dùng nên mong các bác hướng dẫn giúp ạ ^^

Bạn vào Bluetooth Settings/Services nhấn vào File Transfer rồi nhấn vào Advanced... và sửa đường dẫn :/Storage card .Chúc vui:b-)

Nemmatlanh

Bạn vào Bluetooth Settings/Services nhấn vào File Transfer rồi nhấn vào Advanced... và sửa đường dẫn :/Storage card .Chúc vui:b-)

Có chỉnh như thế thì cũng không thể chuyển File qua Buletooth trực tiếp lên thẻ nhớ được đâu bạn ạ.Đến nay chưa có cách nào để chỉnh được như thế đâu.Thân!

thuyan

Các bác ơi có thể cho em xin link Rom 2k3 se ver1.40.923 cho BA được không ạ. Em thấy mọi người nói bản ROM này là ổn định nhất cho dòng BA mà em tìm mãi không thấy. Mong được các bác quan tâm. Cảm ơn các bác nhiều.

anh phuonglev ơi,em góp ý xíu nha cái avatar ghê quá àh,mất uy tính con gái quá.
Cho em hỏi cách gửi file qua bluetooth đi,em dùng bản room cũ mấy anh chỉ toàn áp dụng cho rom 2005,em dùng rom 2003 cũ của máy.em biết nhận nhưng ko biết tìm file để send:-/

Kobold1609

anh phuonglev ơi,em góp ý xíu nha cái avatar ghê quá àh,mất uy tính con gái quá.
Cho em hỏi cách gửi file qua bluetooth đi,em dùng bản room cũ mấy anh chỉ toàn áp dụng cho rom 2005,em dùng rom 2003 cũ của máy.em biết nhận nhưng ko biết tìm file để send:-/

Bạn dùng Resco Explorer ,giữ chặt vào file mình cần gửi đi,sau đó hiện lên 1 menu chọn SendTo ->Bluetooth Recipient.Chúc vui vẻ!!!

thuyan

máy của em chỉ có những gì của máy thôi ngoài ra ko có 1 ứng dụng nào khác hết,anh chỉ rõ lại dùm em đi.thank anh

Kobold1609

máy của em chỉ có những gì của máy thôi ngoài ra ko có 1 ứng dụng nào khác hết,anh chỉ rõ lại dùm em đi.thank anh

Em qua bên phần mềm ứng dụng tìm cái Resco Explorer về cài đặt vào máy để dùng nhé.Hoặc vào thread này để lấy Resco Media Suite (4 ứng dụng của Resco ).
Sau khi cài đặt xong Resco Explorer rồi thì em có thể send qua BT được đó.Chúc vui !

YingYu

thuyan dùng WM2k3, khi chọn soft nhớ chọn đúng HDH nhé.
còn cách cài thì hôm trước YingYu nói rồi đó. không hiểu thì cứ pót lên 4rum, anh em sẽ trả lời cho .

chúc vui :)

thuyan

yinhyu...An mua cable rùi,nhưng mà kì lắm,lần đầu cắm vô máy đụng vô máy bị giựt thấy mà ghê luôn. nó chỉ sạc pin àh,làm sao để nó nhận máy????

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

yinhyu...An mua cable rùi,nhưng mà kì lắm,lần đầu cắm vô máy đụng vô máy bị giựt thấy mà ghê luôn. nó chỉ sạc pin àh,làm sao để nó nhận máy????

Do con PC của bạn không được nối đất an toàn ấy mà! Có phải máy của bạn rờ vào thùng (PC) là bị giựt tê tê phải không... Máy thường thì đụng vào những chỗ nhạy cảm như ổ USB sẽ bị giựt nhẹ đấy. Chuyện này không liên quan gì đến dây cáp đâu nhé~! Nếu máy của bạn bị giựt mà đụng vô cọng dây cáp không giựt thì tức là dây cáp của bạn hết xài được rồi (vì không dẫn tín hiệu được)
Bạn muốn kết nối được giữa PC và PPC thì phải dùng thêm thằng ActiveSync. Xem thêm ở đây nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=861
và tải ActiveSync ở đây nè:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=174

dreamsky

Trường hợp này có thể chắc chắn là bạn đã sử dụng tai nghe không phải của O2 IIs mà là tai nghe của O2 khác. Bạn có thể tìm xem tai nghe "jin" sẽ nghe được cả 2 bên khi cắm sát hết vào. Hoặc bạn có thể tìm tai nghe của Motorola E398, có thể cắm vào nghe hifi đấy, giá cũng rẻ hơn tai nghe "jin".
bạn cho mình thắc măc chút nhé,hình như là tai nghe cua E398 đâu tương thích với o2s đâu bạn,hay là máy #chứ ko phải E398

cachep2006

bạn cho mình thắc măc chút nhé,hình như là tai nghe cua E398 đâu tương thích với o2s đâu bạn,hay là máy #chứ ko phải E398

Mình nghĩ E398 Motorola chỉ để nghe nhạc là tuyệt vời với OIIs, còn nếu sữ dụng thoại thì phải bùa thêm 1 chút nữa là Okie !

Bạn kiểm tra lại xem ! Chúc bạn thành công !

YingYu

theo đánh giá và thử nghiệm thì tai nghe E398 Moto nghe trên O2s rất tuyệt,bas-treble rất rõ ràng.
bạn ra ngoài mua một cọng về nghe là biết liền, giá cũng rẻ chứ đâu có mắc.
have fun :)

tsthanhhai

Con O2s của mình ko bít bị gì hay do xung đột phần mềm mà hễ cứ lock lại rồi bấm nút nguồn tắt đèn thì 1 tí khoảng 10 phút là nó tít 1 phát rồi đèn màn hình sáng lên (ko bấm gì) :(( Cứ như thế thì hao pin phết. Có bác nào bị giống em ko nhỉ

yangminchoo

Con O2s của mình ko bít bị gì hay do xung đột phần mềm mà hễ cứ lock lại rồi bấm nút nguồn tắt đèn thì 1 tí khoảng 10 phút là nó tít 1 phát rồi đèn màn hình sáng lên (ko bấm gì) :(( Cứ như thế thì hao pin phết. Có bác nào bị giống em ko nhỉ

Theo mình thì máy của bạn có thể có phần mềm chạy background đó, bạn kiểm tra xem các soft đã cài có soft nào chạy backgruond không?
Ngoài ra hiện tượng này còn xãy ra khi bạn ở vùng phủ sóng yếu. Khi máy mất sóng hoặc bắt được tín hiệu mạng thì cảnh báo bằng đèn màn hình.

nhipsongvn

Cái thằng xda lls hay lắm, cứ cái jack nào cắm vừa vào lỗ cắm là nghe nhạc được hết, em cắm cả cái tai nghe của thằng ipop mà vẫn tốt, tai nghe của moto cũng được.tóm lại là cái nào mà cắm vừa cái lỗ head phone thì coi như là nghe được... Nhưng nghe hay nhất phải kể đến tai nghe của con atom, cắm vào nghe nhạc tuyệt vời luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.