• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Cái thằng xda lls hay lắm, cứ cái jack nào cắm vừa vào lỗ cắm là nghe nhạc được hết, em cắm cả cái tai nghe của thằng ipop mà vẫn tốt, tai nghe của moto cũng được.tóm lại là cái nào mà cắm vừa cái lỗ head phone thì coi như là nghe được... Nhưng nghe hay nhất phải kể đến tai nghe của con atom, cắm vào nghe nhạc tuyệt vời luôn.

Ai bảo bạn là cứ tai nào cắm vừa là nghe được thế?Bạn thử lấy tai của P910i cắm vào xem có vừa không,nhưng mà có nghe được bằng cả 2 tai không? :D .Cái tai của P9,nghe trên 022 rất hay.Cắm sang 02S cũng vừa,thế mà nghe được có một tai mới đau.Hix!

buibaobach

Có chỉnh như thế thì cũng không thể chuyển File qua Buletooth trực tiếp lên thẻ nhớ được đâu bạn ạ.Đến nay chưa có cách nào để chỉnh được như thế đâu.Thân!

Tôi dùng O2S cài đặt như vậy và đã test thử, bạn xem lại nhé 8-|

dreamsky

mình đã thử wa tai moto nghe hifi thật.nhưng chưa thử wa tai atom,cảm ơn các bạn đã giúp mình nhé.mình cũng xin hỏi luôn,bạn nào biết cách thiết lập các thông số để kết nối wifi ko?chỉ giùm mình với nhé,mình đã thử mấy lần nhưng ko đc

Nemmatlanh

mình đã thử wa tai moto nghe hifi thật.nhưng chưa thử wa tai atom,cảm ơn các bạn đã giúp mình nhé.mình cũng xin hỏi luôn,bạn nào biết cách thiết lập các thông số để kết nối wifi ko?chỉ giùm mình với nhé,mình đã thử mấy lần nhưng ko đc

Wifi thì có gì đâu bạn.Chẳng cần chỉnh thông số gì hết đâu.Bạn vào StartMenu>>>>>>Setting>>>>>>Connections>>>>>>Wifi,rồi bạn chọn WifiCard là The Internet thế là được.Khi nào đi đâu có sóng Wifi bạn chỉ cần bất Turn On lên là vào mạng ầm ầm.Chúc vui!

@buibaobach: Mình cũng đã tuèng thử trên 02S và bây giờ mình đang dùng Exec đều không được.Sao bạn lại được nhỉ?Có anh em nào Test thử nữa chưa?Nếu đã được thì Post thông tin chính xác lên 4R để mọi người cùng biết nào :D

hcqp

Sao kỳ vậy ta?! Máy em mấy hôm nay cứ bị treo hoài!!! HR lại mới được, nhưng chỉ cần cài lại mấy cái phần mềm đã dùng ổn định từ trước mà nó cũng bị treo!!! Em tưởng bản ROM có làm sao, Up lại cũng không được! Đầu tiên là bản .10 của Logout, sau đó là bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4. cũng vậy.
Sợ là Virut, mình quét thấy thẻ nhớ có mấy chục con Virut, nên Format luôn! Mình không gắng thẻ vào máy, Up lại ROM Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion, sau đó cài lại phần mềm qua Sync rồi khởi động lại máy....Kết quả: Lại bị treo!
Chẳng lẻ lại HR lại và không cài gì sao?!
Bác nào bị giống em chỉ giáo với nhé!!!

duycst

Bạn vào wireless,chọt chữ search nó sẽ tìm cho bạn những sóng wifi gần nhất,sau bước tìm kiếm,nếu có nó sẽ liệt kê cho bạn chọn.Sau đó bạn chọn sóng wifi nào bạn muốn,thường chúng có tên của quán cafe hay gì đó.Nếu sóng wifi quán cafe thường học không đặt proxy và bạn nhấp vào đấy,nó sẽ tự kết nối,trở ra dùng trình duyệt để lên mạng.Nếu có đặt proxy thì bạn phải điền proxy và code do người chủ cung cấp.Bạn có thể dùng những PM hỗ trợ wifi để dò tìm.Chúc vui! :D

@hcqp : Bạn thử quét lại con mobile của bạn thử xem,dùng những trình diệt của PPC đó!Hoặc PC của bạn có bị nhiễm virus không? Có thể virus đã phá những file cab của bạn làm nó bị lỗi thì sao? HR và down lại những file đó để cài lại xem sao?Nhớ quét PC trước nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

@hcpq

Bạn đưa thẻ nhớ vào ổ cắm thẻ ,sau đó dùng 1 trình diệt virus nào đó của PC để quét sạch virus đi nhé.
Còn trên PPC UP lại ROM và nhớ clear toàn bộ các dữ liệu cũ (làm các bước sau khi UP ROM mới đó)đi nhé.
Chúc vui vẻ nhé!!!

pvhuang

Hic cho mình hỏi máy mình thình thoảng bị mất sóng báo là không có mạng(Không nhận sim)
Làm đủ cách mà nó không nhận cuối cùng HR lại nó mới chạy.
Hôm nay vừa tháo pin ra đã bị thế rồi.Cho mình hỏi máy mình có vấn đề gì không nhỉ????

Thanks.

AnhTu

Super V.I.P
@hcqp: Tình trạng của hcqp thì như các bạn trên đã có nói, chắc chắn do virus phá hư các file .exe & file cab có trong thẻ sau những lần cắm ra cắm vào ở các máy không bảo mật, tình trạng sẽ nặng hơn nếu virus có trong máy PC, nên quét toàn bộ ổ cứng PC để đảm bảo máy sạch, sau đó hãy tiến hành HR máy và cài đặt lại như cũ xem còn tình trạng đó xảy ra không. Còn 1 vấn đề hy hữu hơn đó là virus xâm nhập được & thường trú tại Ramdisk, nhưng trường hợp này hình như bất khả thi.

@pvhuang: Đề nghị bạn cho biết rõ Info của máy, dùng ROM gì, Radio gì, sau cùng sẽ kết luận là máy bạn bị lỗi do phần cứng hay phần mềm được.

@dreamsky: Kết nối wifi thì cũng còn tùy loại, bạn có thể làm theo các hướng dẫn của các bạn phía trên, và còn 1 điều cơ bản cũng nên nói với tất cả, đó là với mạng FPT thì cần phải vào Pocket IE, chọn trang web bất kỳ, PIE sau khi load sẽ hiện ra trang của FPT, phải nhấn nút Đăng Nhập thì mới bắt đầu tiến hành vào Internet được.

hcqp

PC của em đang dùng NAV 2006 khá tốt! Thẻ nhớ thì Format luôn rùi, còn PPC thì Up lại Rom và Clean sạch sẽ, ActiveSync cũng gỡ ra, xóa bỏ tất cả các File Cab còn nằm trong thư mục MS ActiveSync rồi cài lại bản 4.5....
Em đã cài lại toàn bộ, từ hôm qua tới giờ, chưa thấy hiện tượng gì khả nghi!
Hic! Hy vọng hết bệnh!
Luôn tiện, cho em hỏi, dùng thằng nào tốt để diệt virut cho PPC WM5 ta?! Em không thấy chủ đề cho chuyện này!

phongred

Sao kỳ vậy ta?! Máy em mấy hôm nay cứ bị treo hoài!!! HR lại mới được, nhưng chỉ cần cài lại mấy cái phần mềm đã dùng ổn định từ trước mà nó cũng bị treo!!! Em tưởng bản ROM có làm sao, Up lại cũng không được! Đầu tiên là bản .10 của Logout, sau đó là bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4. cũng vậy.
Sợ là Virut, mình quét thấy thẻ nhớ có mấy chục con Virut, nên Format luôn! Mình không gắng thẻ vào máy, Up lại ROM Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion, sau đó cài lại phần mềm qua Sync rồi khởi động lại máy....Kết quả: Lại bị treo!
Chẳng lẻ lại HR lại và không cài gì sao?!
Bác nào bị giống em chỉ giáo với nhé!!!

chao hcqp!

theo mình thì bạn khoan hãy format hay là up lại rom, bây giờ bạn thữ không sử dụng thẻ nhớ coi sao nha, vì có lần mình dùng cái thẻ nhớ loại mini RS MMC cũng bị tình trạng như bạn

còn về diệt virus thì mình chưa sai bao giờ ban thử nghiên cứu cái này xem sao nha.

WM5:
http://www.airscanner.com/downloads/av3/asmav30_PPC_WM50.CAB
WM203se:
http://www.airscanner.com/downloads/av3/asmav30_PPC_CE42.CAB

Chỉnh sửa cuối:

quanghieutq

Em đang dùng Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4. của bác Logout ko hiểu sao đang dùng tốt thì tưn nhiên các nút điều chỉnh lên xuống, nghe gọi ...ko sử dụng đc nữa cả nút tắt nguồn bật nguồn nữa..bật đc nguồn nhưng ko tắt đc đi..em đã thử cài lại rom nhưng vẫn ko đc những nút quay fim chụp ảnh thì vẫn dùng tốt ..nhưng khi cài lại rom xong em format thì lại ko đc .ko dùng đc cái phím đó ....các anh giúp em với ko biết con máy của em bị bệnh ji em đang dùng con o2s ...các anh giúp em với

tsthanhhai

Trên Wiki đã có bản WM2K5_5410_WWE_FIX2 của bác Logout.

Tối quá tới giờ test thử chưa thấy gì mới cho lắm. Vẫn còn lỗi nhưng nhanh hơn bản Fix1.
Ngoài ra còn 1 lỗi nữa là: Nếu tắt màn hình (có chỉnh khóa rồi) thì để 1 tí là nó kêu cái tít + sáng đèn màn hình lên (chắc hao pin do vấn đề này), mình dùng bản 5.09 thì ko gặp trường hợp này.:-?

phongred

Em đang dùng Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4. của bác Logout ko hiểu sao đang dùng tốt thì tưn nhiên các nút điều chỉnh lên xuống, nghe gọi ...ko sử dụng đc nữa cả nút tắt nguồn bật nguồn nữa..bật đc nguồn nhưng ko tắt đc đi..em đã thử cài lại rom nhưng vẫn ko đc những nút quay fim chụp ảnh thì vẫn dùng tốt ..nhưng khi cài lại rom xong em format thì lại ko đc .ko dùng đc cái phím đó ....các anh giúp em với ko biết con máy của em bị bệnh ji em đang dùng con o2s ...các anh giúp em với

cái này có lẽ do cable bạn có thể kiểm tra lõng hay là đứt cable

nhipsongvn

Các bác có biết trường hợp nào tương tự như thế này ko ạ. Số là con xda lls của em nó bị vỡ màn cảm ứng, thải thay cái khác. Sau khi thay xong thì chẳng hiểu tại sao cái máy nó bị nhiễm sóng (em đoán thế) vì lúc nhận cuộc gọi hoặc thực hiện cuộc gọi nó phát ra tiếng rè rè y như lúc ta nhận cuộc gọi mà để cái máy trước màn hình vi tính, nó kêu y chang vậy. Em cũng chẳng biết là do phần cứng hay phần mềm nữa. Cái loa thì tốt, nghe nhạc cũng tốt. Ko vấn đề gì cả, em do HĐH up bản .10 cua bác logout cũng bị mà bản hemi aku 3.5 cũng bị. Thật tình giờ em hoang mang quá, mỗi lần nhận cuộc gọi cái âm thanh rè rè đó át mất tiếng nói cua ngươi kia. Mặc dù vẫn nghe được tiếng bên kia. Bác nào co kinh nghiệm trong chuyện này giúp em với. Xin chân thành cảm ơn các bác. Còn mang ra tiệm sửa thì nó cũng chỉ nói nhiễm sóng và cũng chưa biết cách sử lý sao.huhu, mong các bác tận tình giúp đỡ

quanghieutq

các anh ơi giúp em với em đang dùng bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4. của bác Logout em cai lại rom thành công rồi nhưng cần bước format cuối cùng thì lại ko đc khi em ấn tổ hợp 3 fim như đã hướng dẫn thì lại ko điều chỉnh đc nút lên xuống và những nút chụp ảnh ghi âm cũng ko hoạt động..em ko biết làm cách nào để format lại đc vì những fim đó ko hoạt động đc mà khi vào trong rom dùng thì những phím đó lại dùng đc bình thường..cà cả nút bật tắt nguồn nữa bật đc nguồn nhưng ko tắt đi đc .....thế là sao vậy các anh giờ em ko biết phải làm thế nào nào với con 2s của em nữa ...ko biết nó bị bệnh ji nữa...các anh giúp em với..huhu

phongred

các anh ơi giúp em với em đang dùng bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4. của bác Logout em cai lại rom thành công rồi nhưng cần bước format cuối cùng thì lại ko đc khi em ấn tổ hợp 3 fim như đã hướng dẫn thì lại ko điều chỉnh đc nút lên xuống và những nút chụp ảnh ghi âm cũng ko hoạt động..em ko biết làm cách nào để format lại đc vì những fim đó ko hoạt động đc mà khi vào trong rom dùng thì những phím đó lại dùng đc bình thường..cà cả nút bật tắt nguồn nữa bật đc nguồn nhưng ko tắt đi đc .....thế là sao vậy các anh giờ em ko biết phải làm thế nào nào với con 2s của em nữa ...ko biết nó bị bệnh ji nữa...các anh giúp em với..huhu

bạn đã kiểm tra cable chưa nó có tốt kg? bạn phải nói tình trạng rõ ràng mọi người mới biết mà giúp chứ hehe

Kobold1609

Ở cái bước bấm tổ hợp 3 phím bạn phải chọc và giữ Reset một lúc nhé.Đến khi trên màn hình hiện lên dòng chữ màu đỏ bao gồm:
Boot Options :
-Enable KITL
-Clean Registry Hive
-Format Storage

Khi xuất hiện 3 dòng chữ trên thì bắt đấu thực hiện các bước tiếp theo.Nếu vào trong ROM các phím đó sử dụng bình thường,thì ỏ đây vẫn phải chạy được chứ.Vấn đề cable chắc không sao đâu mà.Bạn làm lại xem nhé.Chúc vui!!!

Hadola

@buibaobach: Mình cũng đã tuèng thử trên 02S và bây giờ mình đang dùng Exec đều không được.Sao bạn lại được nhỉ?Có anh em nào Test thử nữa chưa?Nếu đã được thì Post thông tin chính xác lên 4R để mọi người cùng biết nào :D

Minh làm đc đó bạn à. Mình đã từng set như thế trên con O2s, còn trên exec thì còn tùy bản ROM nữa, nếu dùng ROm I-mate thì set đc, còn ROM O2 thì tìm mãi cũng chẳng thấy chổ nào để set cả :((

@all: Bây giờ mình đang dùng O2s ROM Helmi AKU3.5 thì lại kg tìm thấy chổ nào set để đưa file bluetooth ra thẻ nhớ, bạn nào set đc thì chỉ cho mình với. Hay là phải chỉnh trong registry?
Thx!:)) :)) :))

nhipsongvn

@all: Bây giờ mình đang dùng O2s ROM Helmi AKU3.5 thì lại kg tìm thấy chổ nào set để đưa file bluetooth ra thẻ nhớ, bạn nào set đc thì chỉ cho mình với. Hay là phải chỉnh trong registry?
Từ trước tới giờ mình toàn nhận file qua bluetooth lưu trong my document, mấy file chuyển qua bluetooth cao lắm cũng 5MB chứ có nhiều nhặn gì đâu mà set qua thẻ nhớ chi cho cực. Bạn dùng resco hoặc file exploer chép file đó qua thẻ nhớ cho rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.