• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
NẾU THAY THÌ CÓ LOA NÀO XỊN XỊN,ĐỂ TĂNG CHẤT LƯỢNG ÂM THANH LÊN KHÔNG CÁC BÁC,CHỨ CÁI LOA ZIN NGHE ĐÃ Ý Ẹ RỒI,GẮN ĐỒ LÔ NỮA THÌ HIC HIC KHÔNG DÁM NGHĨ,PHẢI CHI NÓ LỚN ĐƯỢC CỠ O2MINI CŨNG ĐỠ
khó kiếm loa zin lắm bạn ơi, theo như MAN HuuTien thì chỉ có những chỗ nào "làm thịt" máy thì mới có thôi! :D

Chỉnh sửa cuối:

dnsonv

Đợt trước em lên 41a Lý Quốc Sư thay, mất 200k, nghe to và hay hơn trước đấy! Bác thử xem!

phuonglev

Ặc loa zin thì không có đâu, nhưng loa zin hay ko zin thì cũng thế thôi bởi loa ngoài của O2 chưa bao giờ hay cả, vì vậy nếu muốn thay loa tốt nhất là mua loa Tàu, giá vô cùng rẻ chỉ có 15k. Các bác thay 200k cũng chỉ là loa đấy thôi vì chỉ có 1 loại :D. Em toàn tự thay, cực đơn giản.

southsun

Ặc loa zin thì không có đâu, nhưng loa zin hay ko zin thì cũng thế thôi bởi loa ngoài của O2 chưa bao giờ hay cả, vì vậy nếu muốn thay loa tốt nhất là mua loa Tàu, giá vô cùng rẻ chỉ có 15k. Các bác thay 200k cũng chỉ là loa đấy thôi vì chỉ có 1 loại :D. Em toàn tự thay, cực đơn giản.

cho hỏi vậy,thay xong bác thấy có to hơn và hay hơn như mấy bác trên nói không,em ở SG chứ không phải HN

cho hỏi vậy,thay xong bác thấy có to hơn và hay hơn như mấy bác trên nói không,em ở SG chứ không phải HN
ko thể to và hay hơn loa zin được đâu bạn ơi, tiền nào của đó thôi hà, chỉ khi nào bất khả kháng (ko nghe được nữa hoặc quá rè) thì mới thay thôi, chứ loa lô ko có cửa so sánh với loa zin, vì mình thấy trên mạng rao bán cái loa OEM của HTC giá 15$ lận!

dng

bạn up rom WM5 rồi mà chưa biết cleanstorage sao bạn? :D toàn bộ dữ liệu trong máy sẽ mất hết, chỉ có trên thẻ nhớ là ko mất thôi! nếu bạn mới bị gần đây thôi thì có lẽ là do loa rồi, nếu do bản rom thì từ đầu nó đã nhỏ rồi! bạn thử cleanstorage lại xem sao, nếu ko hết thì phải qua box phần cứng PDA, tải file hướng dẫn tháo máy IIS rồi thay loa, cũng dễ thôi bạn, chỉ cần bạn tháo được vỏ là thay loa được thôi, giá một cái loa lô cho O2 là 20 ngàn!

Thế cleanstorage giống hardreset vậy bác? Sao ko hardreset nó luôn cho khỏe! Mình nghi loa gập trục trặc rồi. Nhưng sao nó ko hư luôn mà chỉ bị âm thanh nhỏ hơn mới lạ!!
Loa lô mua ở đâu vậy các bác? Mua ở cửa hàng điện tử có ko? Mình ở tỉnh.

Thế cleanstorage giống hardreset vậy bác? Sao ko hardreset nó luôn cho khỏe! Mình nghi loa gập trục trặc rồi. Nhưng sao nó ko hư luôn mà chỉ bị âm thanh nhỏ hơn mới lạ!!
Loa lô mua ở đâu vậy các bác? Mua ở cửa hàng điện tử có ko? Mình ở tỉnh.
HR là ở W2k3, còn WM5 ko gọi là HR mà là cleanstorage! mua ở cửa hàng điện tử ko có đâu bạn, ở mấy cửa hàng bán di động thì may ra! ở tỉnh thì mình ko biết, chứ trên SG thì ở đường 3-2, khúc giữa Sư Vạn Hạnh và siêu thị Sài Gòn có 3-4 tiệm bán linh kiện, tiệm nào cũng có bán hết đó bạn!

tedien

Mình muốn bô loa của O2 XDAIIs, các bác biết ờ chổ nào thay uuy tính , giá rẻ khong chỉ cho em với?

y4nK3E

Mình muốn bô loa của O2 XDAIIs, các bác biết ờ chổ nào thay uuy tính , giá rẻ khong chỉ cho em với?

ngay bài viết trên đã có nói đến địa điểm mua bộ loa cho 2S tại TpHCM rồi mà bạn ???

Nếu bạn muốn thật sự yên tâm thì PM cho Man HuuTien xem sao . Nhờ anh ấy làm thì khỏi lo về chất lượng ..

Tuan1412

mình đang dùng bản logout fix2 cài chương trình chạy thêm động nhung khi thay các thêm thì thấy vẫn nhu cũ o thể thay khỏi cái thêm mặc định dc
bác nào biết cách khắc phục giúp với

tedien

Các bác ơi! Sao máy em sau khi cài đặt các chương trình vào storage card, và back up lai, sau do reset máy lại thì toàn bộ dữ liệu trên thẻ nhớ mất hết. Em cài đi cài lại mất thời gian quá. mà chẳng hiểu do thẻ nhớ hay do máy nữa. Các bác help em với!

Các bác ơi! Sao máy em sau khi cài đặt các chương trình vào storage card, và back up lai, sau do reset máy lại thì toàn bộ dữ liệu trên thẻ nhớ mất hết. Em cài đi cài lại mất thời gian quá. mà chẳng hiểu do thẻ nhớ hay do máy nữa. Các bác help em với!
nếu bạn đã backup rồi thì lấy ra restore lại! có lẽ là do thẻ nhớ rồi, bạn thử tìm một thẻ nhớ khác gắn vào rồi cài thử một vài phần mềm, sau đó reset lại coi có bị như vậy ko? nếu vẫn như vậy thì bạn thử Hreset lại coi có còn bị như vậy nữa ko?

Tom_codon

Super V.I.P

mình nghĩ là do thẻ nhớ của bạn có vấn đề đó.Để tránh trường hợp tương tự như vậy xảy ra.Khi sử dụng bạn nên khóa chốt an toàn của thẻ nhớ lại khi nào dùng đến thì lại unlock việc đó sẽ làm tối thiểu đc trường hợp mất giữ liệu của thẻ nhớ

hyaku

Các bác ơi, em mới mua O2s, thuộc dòng Blue Angel đúng không ạ?
Vừa mới Up rom lên W05!
Hiện tượng: Pin cứ đến 39% là tắt máy luôn, không sử dụng được!
Các bác giúp em các khắc phục với, không thì bực mình lắm.
Em sử dụng O2i bao nhiêu lâu, đến tần 3~4% pin vẫn cố gắng gượng được...

Tuan1412

Vừa mới Up rom lên W05!
Em sử dụng O2i bao nhiêu lâu, đến tần 3~4% pin vẫn cố gắng gượng được...[/o2s đúng là blue angel đó bạn
có thể do quả pin quá yếu ,cũng có thể do máy bạn đang ăn nguồn thôi hình nhủ thay nguồn mới cũng rẻ lắm,nhưng trứoc hết cứ nên thay quả pin mới xem

TuanQuang

Vừa mới Up rom lên W05!
Em sử dụng O2i bao nhiêu lâu, đến tần 3~4% pin vẫn cố gắng gượng được...

có mấy lý do sau đây.
bản room mà bạn đang dùng chỉ chạy đc đến 40% là tự off ( khắc phục = cách up bản room 2k5 khác hoặc quay trở lại 2003SE )
Cục pin của bạn có vấn đề. ( khăc pphucj = cách thay cục pin khác )
bạn nên thử cách thứ 1 trước nếu vẫn ko đc thì nên thay Pin.

duykhuong

Mấy bác làm ơn chỉ giúp, tôi muốn lưu 2 số đtdd cho 1 tên thì làm cách nào? hay có sòt nào giải quyết được, tôi xài O2s WM5 . Thanks

Phoenix

Mấy bác làm ơn chỉ giúp, tôi muốn lưu 2 số đtdd cho 1 tên thì làm cách nào? hay có sòt nào giải quyết được, tôi xài O2s WM5 . Thanks

Trong một contact có rất nhiều thông tin để điền mà (cả số đt home, office, other...) Bạn lưu vào đó là được rồi mà.;)

Status
Không mở trả lời sau này.