• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

phamthang83hn

Mình đang định mua con T-mobile Vario II, giá 6tr hình thức còn rất mới, đầy đủ phụ kiện. Nhưng chưa dùng dòng này bao h, nhưng mình nghe nói hay bị lệch cảm ứng lắm đúng không, làm thế nào để kiểm tra xem nó có lệch hay không. Còn nữa khi mình xem máy trên màn hinh có một chấm màu trắng, khi tắt máy thì lại có một đường kẻ đen mờ mờ cái này thì lúc có lúc không,mình đã thử bật tắt màn hình nhiều lần đều bị như vậy. Cho mình hỏi liệu màn hình có vấn đề j không, giá đó có mua được không,và cho đến thời điểm này tầm tiền 6tr thì dùng con nào hợp lý nhất.

thanhhoa

Đúng là hàng Softbank trắng đều imei trong máy và sau máy là 2 số khác nhau Bác ạ! Thằng Bạn Em cùng vừa lấy 1 con trắng như vậy,về nhà cũng phát hiện Imei khác nhau, mang đến đổi (15 ngày đổi máy) nhưng Cửa Hàng bảo dòng softbank hiện nay con nào cũng vậy hết (ko biết các hàng trc kia có vậy kô?) . Và Tôi vẫn cứ đòi Cửa Hàng đổi và cho xem các con soft khác(toàn máy trắng), nhưng kết quả thì đều như nhau thôi imei trong máy và sau máy là 2 số khác nhau. hehe...Vậy nên chắc ko có vấn đề gì nhiều đâu,nghịch cho sướng Bác al! Chúc vui nha !

IMEI của máy phụ thuốc vào radio mà bạn, chính vì họ thay radio để unlock nên số nó khác, còn về phần PPC (CE) vẫn ok thôi bạn. Họ không thay tấm IMEI trên vỏ máy, vì để cho zin đó bạn, chứ in một miếng khác dán vào không khó đâu, mình thấy 1 vài cửa hàng in lại IMEI nưã đấy!

Mình đang định mua con T-mobile Vario II, giá 6tr hình thức còn rất mới, đầy đủ phụ kiện. Nhưng chưa dùng dòng này bao h, nhưng mình nghe nói hay bị lệch cảm ứng lắm đúng không, làm thế nào để kiểm tra xem nó có lệch hay không. Còn nữa khi mình xem máy trên màn hinh có một chấm màu trắng, khi tắt máy thì lại có một đường kẻ đen mờ mờ cái này thì lúc có lúc không,mình đã thử bật tắt màn hình nhiều lần đều bị như vậy. Cho mình hỏi liệu màn hình có vấn đề j không, giá đó có mua được không,và cho đến thời điểm này tầm tiền 6tr thì dùng con nào hợp lý nhất.

Lệch cảm ứng nghĩa là bạn chọt chỗ này mà nó vào chỗ khác, còn một chấm trắng trên màn hình đó gọi là điểm chết, nhưng chết 1 điểm thì ko có vấn đề gì! Đối với dòng này tốt nhất là bạn tìm một con Cingular 8525, còn tầm 6tr nên mua con gì thì sang topic Thảo luận về lựa chọn sp PPC bạn nhé!

MiNhon

IMEI của máy phụ thuốc vào radio mà bạn, chính vì họ thay radio để unlock nên số nó khác, còn về phần PPC (CE) vẫn ok thôi bạn. Họ không thay tấm IMEI trên vỏ máy, vì để cho zin đó bạn, chứ in một miếng khác dán vào không khó đâu, mình thấy 1 vài cửa hàng in lại IMEI nưã đấy!

Thì điều mình lo nhất chính là con radio họ thay có như con đã fai vứt bỏ ko ; đấy chính là điều mình buồn 1p:D .Nhưng được cái cửa hàng bạn mình quen thân (ko mua hàng này mà chơi hàng khác :( ) Bảo có vấn đề ra bảo nó sẽ giúp mình đưa lại cho Boss cấp hàng này để sửa chữa và thay thế trong 1,5 năm luôn
Thế còn chuyện cái tem đằng sau mất 20k là zin luôn :D Bó tay vụ này nhất ,mình nghĩ chẳng cần cứ dùng thấy Ok là được ,dán làm dek gì nhỉ ;;)
Cheer

DuongMobile8826

lần đầu tiên sử dụng PDA dòng Hermers đã bị trúng ngay một con bị tửng rồi,buồn chết luôn.T-mobile MDA Vario II cảm ứng lệch suốt,hao pin,camera tệ ơi là tệ.mấy huynh giúp đệ một địa chỉ uy tín chuyên PDA ở TP.HCM đi.cty Tân Á Long nghe nói ok lắm phải ko các huynh?...

lần đầu tiên sử dụng PDA dòng Hermers đã bị trúng ngay một con bị tửng rồi,buồn chết luôn.T-mobile MDA Vario II cảm ứng lệch suốt,hao pin,camera tệ ơi là tệ.mấy huynh giúp đệ một địa chỉ uy tín chuyên PDA ở TP.HCM đi.cty Tân Á Long nghe nói ok lắm phải ko các huynh?...

Mang qua Tân Á Long mới chết đó, sang 144 Nguyễn Kim Q10 gọi số 0908100461 gặp anh Tiến bạn nhé! Yên tâm nha!

DucLinh

mà anh ơi.tình trạng máy lệch cảm ứng là do tấm kính cảm ứng phải không anh?
Đối với các dòng khác thì lệch cảm ứng thông thường là do lỗi từ miếng cảm ứng gây ra nhưng riêng với dòng Hermes thì bệnh này thay cả ứng chưa chắc hết đâu mà nó nhiều khả năng tại IC cảm ứng đó!

winternight

Tôi là người mới dùng 1 con o2 trion, nhưng có hiện tượng này: khi sử dụng tắt màn hình hay clock device rồi tắt màn hình để một khoản thời gian sau đó nhấn nút power thì màn hình không lên lại được mặc dù pin còn đầy, đèn sóng vẫn nhấp nháy màu xanh. Tôi dùng điện thoại khác gọi vào thì báo là không liên lạc được, chỉ có cách tháo pin ra rồi boot lại thì mới dùng được. Hiện tượng này 1 ngày có thể xảy ra 1-2 lần.
Không biết bác nào đã gặp qua hay biết bệnh của nó chỉ giúp tôi với

Tôi là người mới dùng 1 con o2 trion, nhưng có hiện tượng này: khi sử dụng tắt màn hình hay clock device rồi tắt màn hình để một khoản thời gian sau đó nhấn nút power thì màn hình không lên lại được mặc dù pin còn đầy, đèn sóng vẫn nhấp nháy màu xanh. Tôi dùng điện thoại khác gọi vào thì báo là không liên lạc được, chỉ có cách tháo pin ra rồi boot lại thì mới dùng được. Hiện tượng này 1 ngày có thể xảy ra 1-2 lần.
Không biết bác nào đã gặp qua hay biết bệnh của nó chỉ giúp tôi với

Thử HR lại xem sao bạn! Nếu vẫn ko được thì up rom khác vào xem có hết ko?

winternight

Cảm ơi MOD. Tôi đã Clear Storage, HR rồi nhưng vẫn bị hiện tượng này, con này hiện đang dùng WM6 bản CE OS 5.2.1437 Build 17944.0.3.1
Theo tôi thấy trên diễn đàn đây là bản mới nhất của dòng Hermes và mọi người nói dùng rất ổn định, liệu có phải máy tôi bị phần cứng hay không vậy.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cảm ơi MOD. Tôi đã Clear Storage, HR rồi nhưng vẫn bị hiện tượng này, con này hiện đang dùng WM6 bản CE OS 5.2.1437 Build 17944.0.3.1
Theo tôi thấy trên diễn đàn đây là bản mới nhất của dòng Hermes và mọi người nói dùng rất ổn định, liệu có phải máy tôi bị phần cứng hay không vậy.

Vậy bạn cứ thử up lại bản rom khác xem có còn tình trạng như vậy không rồi tính tiếp bạn nhé. Thân!!!

8375600

Mình có con Tmobile Vario II
KHông biết sao mà up lên thì không mở được Bluetooth, khi mở blue tooth thì báo lỗi phần cứng.
Trước khi up lên vẫn mở blue tooth được ?
làm sao bậy giờ mấy bro. dang up bản mới nhất 06 của pdaviet

báo là " problem with bluetooth hadware"

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình có con Tmobile Vario II
KHông biết sao mà up lên thì không mở được Bluetooth, khi mở blue tooth thì báo lỗi phần cứng.
Trước khi up lên vẫn mở blue tooth được ?
làm sao bậy giờ mấy bro. dang up bản mới nhất 06 của pdaviet

báo là " problem with bluetooth hadware"

HS lại máy nếu vẫn không được up lại rom khác thử nhé bạn. Thân!!!!

8375600

Bro nảo cho mình xin rom với, mình đã down và up những rom sau đều bị vậy (mình chỉ mới down được 2 rom đó thôim còn những rom khác thì link rapid và mega thì mình thua)

RUU_Hermes_TMO_UK_3.60.110.1_6275_1.50.00.00_108_Test
HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV

Radio 1.51
Radio 1.50
Radio 1.40

8375600

Up rom Vario II (không bật được Bluetooth)

Mình có con Vario II
Trước xài bản rom gì không nhớ nữa.
nhưng bluetooth vẫn ok
Sau khi up Rom thì không bật được Bluetooth.
tình trạng hiện tại như sau
mới khởi động lên thì đèn bluetooth chớp mấy cái rùi tắt
vô wireless manager thì thấy biểu tượng BT bật (nhưng đèn đã tắt)
click vô thì trái banh xoay vòng vòng rồi tắt, bật lại thì vẫn không được
Vô Bluetooth setting đánh dấu vố on thì ok xong ra thấy biểu tượng BT vẫn X
vô BT setting coi lại thì thấy 2 ô đó chưa check.
khi bật wifi hay syns hay kết nối GPRS thì tự động biểu tượng bluetooth bật, đèn xanh chớp vài cái ???

từ lúc bị vậy đã quậy mấy rom sau
HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV
RUU_Hermes_TMO_UK_3.60.110.1_6275_1.50.00.00_108_Test.exe
Radio 1.51 , 1.50 , 1.40

Hiện tại đang là :
Rom version : 3.54.07.05 WWE (Pda viet)
Rom date : 07.15.07
Radio : 1.40.30.00
Protocol : 32.73.7020.16H
ExtRom : 3.54.07 PDAVIET

Mà vẫn bị Bluetooth.

cho mình hỏi cách khắc phục với.
Rom thì mình chỉ đown được 2 rom đó thôi, mấy rom khác down không được
Do mình không biết down rapid và mege.
có bro gửi 2 rom gốc 05 và 06 lên, down được, nhưng về up báo lỗi. extrack ra thì báo lỗi lúc extrack file rom (mấy chục M)

Chỉnh sửa cuối:

Azumy

Nghe nói dòng Vario II này nhiều người bị lệch cảm ứng ghê, mình lần đầu tiên dùng hermes choi chú cingular mà chả thấy vấn đề gì hết, mình nghĩ chơi hermes chỉ nên chơi cingular và sotfbank thôi, mà là softbank cũ đó nhá, softbank mới up radio không dễ đâu, không cẩn thận là teo đó, còn Vaio II và trion thấy mọi người kêu quá trời hà.

thanhmom195

em tính mua một con dòng hermes này (8525 chẳng hạn) nhưng kô biết là còn bị bệnh lệch cảm ứng nữa kô vậy các anh, àh sẵn cho em hỏi luôn là EXEC bữa nay dùng ổn định không vậy. em tính mua con pda 2hand thui nên cũng sợ quá, kô biết giá cả 2 con trên la bao nhiêu..mong các anh giúp em

DucLinh

em tính mua một con dòng hermes này (8525 chẳng hạn) nhưng kô biết là còn bị bệnh lệch cảm ứng nữa kô vậy các anh, àh sẵn cho em hỏi luôn là EXEC bữa nay dùng ổn định không vậy. em tính mua con pda 2hand thui nên cũng sợ quá, kô biết giá cả 2 con trên la bao nhiêu..mong các anh giúp em

Cingular 8525 tuy là dòng Hermes100 nhưng đã được fix hầu như triệt để lỗi cảm ứng rồi.Còn Về Exec thì lúc này xét một cách toàn diện về cấu hình,giá cả và ứng dụng thực tế thì theo mình chưa con nào qua mặt được.Nhưng vào thời điểm này mua exec bạn phải kiểm tra và test máy hết sức cẩn thận trước khi mua nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.