• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

namlh

Nghe nói dòng Vario II này nhiều người bị lệch cảm ứng ghê, mình lần đầu tiên dùng hermes choi chú cingular mà chả thấy vấn đề gì hết, mình nghĩ chơi hermes chỉ nên chơi cingular và sotfbank thôi, mà là softbank cũ đó nhá, softbank mới up radio không dễ đâu, không cẩn thận là teo đó, còn Vaio II và trion thấy mọi người kêu quá trời hà.

Các bác kêu Vario II quá vậy. Tôi dùng ngon lắm mà. Pin 2-3 ngày. Cảm ứng chọt đâu trúng đó hehe

8375600

Mình có con Vario II
Trước xài bản rom gì không nhớ nữa.
nhưng bluetooth vẫn ok
Sau khi up Rom thì không bật được Bluetooth.
tình trạng hiện tại như sau
mới khởi động lên thì đèn bluetooth chớp mấy cái rùi tắt
vô wireless manager thì thấy biểu tượng BT bật (nhưng đèn đã tắt)
click vô thì trái banh xoay vòng vòng rồi tắt, bật lại thì vẫn không được
Vô Bluetooth setting đánh dấu vố on thì ok xong ra thấy biểu tượng BT vẫn X
vô BT setting coi lại thì thấy 2 ô đó chưa check.
khi bật wifi hay syns hay kết nối GPRS thì tự động biểu tượng bluetooth bật, đèn xanh chớp vài cái ???

từ lúc bị vậy đã quậy mấy rom sau
HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV
RUU_Hermes_TMO_UK_3.60.110.1_6275_1.50.00.00_108_Test.exe
Radio 1.51 , 1.50 , 1.40

Hiện tại đang là :
Rom version : 3.54.07.05 WWE (Pda viet)
Rom date : 07.15.07
Radio : 1.40.30.00
Protocol : 32.73.7020.16H
ExtRom : 3.54.07 PDAVIET

Mà vẫn bị Bluetooth.

cho mình hỏi cách khắc phục với.
Rom thì mình chỉ đown được 2 rom đó thôi, mấy rom khác down không được
Do mình không biết down rapid và mege.
có bro gửi 2 rom gốc 05 và 06 lên, down được, nhưng về up báo lỗi. extrack ra thì báo lỗi lúc extrack file rom (mấy chục M)

hic, bro nào biết chỉ giùm mình với, để xài thì không ành hưởng vì có bao giờ cần xài Bluetooth đâu, nhưng giờ kẹt nên muốn bán, muốn làm lại đàng hoàng để bán.

DucLinh

hic, bro nào biết chỉ giùm mình với, để xài thì không ành hưởng vì có bao giờ cần xài Bluetooth đâu, nhưng giờ kẹt nên muốn bán, muốn làm lại đàng hoàng để bán.

Trước mình cũng có con Dopod9000 cũng bị y như bạn nhưng cày đủ kiểu cũng ko được,cuối cùng ai ngờ up lại Rom là hết,bạn kiếm bản Rom nào mà có tích hợp sẵn Bluetooth Explorer xem nhé!

Huycl2507

Bạn down bản Rom gốc WM 05 này về :
http://pltho.net/huycl2507/ruu_hermes_tmhu_1.21.116.4_1.05.02.00_wwe_ship.exe

Up thử xem sao nha

Nếu Up lại Rom gốc mà Bluetooth vẫn không hoạt động , cũng có khả năng bị hư phần cứng BL:(

ngocnt610

Mình đang dùng nè,vẫn kết nối BlueTooth giữa PC và PPC bình thường.Mình dùng bản AS v4.1 build 4841.Đầu tiên trên PC bạn bật chương trình kết nối BT lên nhé(mình dùng BlueSoleil).Sau đó trên PPC bật BT lên(Vào Mode và chọn Turn on BT).Tiếp đến vào Tab Devices chọn Add New Devices...(Nếu đó là lần kết nối đầu tiên) sẽ tự động tìm PC kết nối.Sau khi tìm thấy máy kết nối PPC sẽ hỏi Passcode bạn đưa vào(số bất kì)rùi trên PC sẽ hiện bảng thông báo cho biết có thiết bị kết nối vào máy bạn và hỏi Passkey.Sau các bước trên bạn vào AS của PC chọn phần File/Connection and Setting..rùi thì đánh dấu tích vào phần Allow Connection to one of the following,bạn chọn cổng COM thích hợp(đó chính là cổng COM Serial Port mà PPC và PC nhận ra nhau).Sau đó vào PPC chọn AS rồi thì vào Menu/Connect via BlueTooth.Làm xong các bước trên là được mà bạn.
Chúc bạn vui vẻ .Thân

Mình làm đúng như bạn hướng dẫn luôn cũng không được :((
BT của mình cung là BlueSoleil như của bạn.
khi mình connect via Bluetooth thì PPC báo là " cannot find existing Bluetooth partnership with a PC that supports ActiveSync. Would you like to set up a partnership now ? "
Khi mình tích Yes thì PPC trở lại phần connect BT, mình đã set nó kết nối với PC của mình qua COM 8 rồi mà không được.
Khi mình seach lại PC thì mình thấy báo trên PC có thiết bị kết nối nhưng ngay sau đó lại disconnect luôn rất lạ.
Không hiểu bị làm sao nữa.
Bnaj nào biết chỉ dùm cho mình với.

cuongnm76

Các bạn cho tôi hỏi. Con PPC của tôi hiệu T- Mobile Vaio II. Máy đang dùng bình thường, nhưng tự dưng gần đây cái đèn tín hiệu nó cứ nhấp nháy liên lục (bình thường là chỉ nháy khoảng 2 giây một lần). Tôi có nghe nói là do lỗi phân mềm chứ ko phải phần cứng. Nhưng vào diễn đàn search mãi chẳng được. Có bạn nào biết cách khắc phục không chỉ cho tôi với.
Xin cảm ơn

thanhhoa

Các bạn cho tôi hỏi. Con PPC của tôi hiệu T- Mobile Vaio II. Máy đang dùng bình thường, nhưng tự dưng gần đây cái đèn tín hiệu nó cứ nhấp nháy liên lục (bình thường là chỉ nháy khoảng 2 giây một lần). Tôi có nghe nói là do lỗi phân mềm chứ ko phải phần cứng. Nhưng vào diễn đàn search mãi chẳng được. Có bạn nào biết cách khắc phục không chỉ cho tôi với.
Xin cảm ơn

Bạn có thể liệt kê ra xem bạn đã cài những soft gì trên phone! Hoặc bạn hadreset xem còn bị như vậy không:-?

8375600

Bạn down bản Rom gốc WM 05 này về :
http://pltho.net/huycl2507/ruu_hermes_tmhu_1.21.116.4_1.05.02.00_wwe_ship.exe

Up thử xem sao nha

Nếu Up lại Rom gốc mà Bluetooth vẫn không hoạt động , cũng có khả năng bị hư phần cứng BL:(

Mình up lại rom gốc này thì bị lỗi.

up thì nó báo lỗi connect 260 thì phải
mới extrack ra, thay file ROMUpgradeUt.exe bằng file RUUWrapper.exe của bản rom HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV

thì up được , mà up xong thì báo lỗi NO GSM, MÀN HÌNH KHỞI ĐỘNG TREO Ở WIN.
cứu bằng cách UP BẤT KỲ BẢN RADIO NÀO CÓ ĐUÔI NBH. mình up lại 1.50
thì radio là 1.50

bluetooth vẫn bị ( cho hỏi là có ảnh hưởng đến bản radio không ? vì bản radio điều khiển con chip thu phát sóng BL, Wi, Phone )?

cuongnm76

Bạn có thể liệt kê ra xem bạn đã cài những soft gì trên phone! Hoặc bạn hadreset xem còn bị như vậy không:-?

Trời đất ơi. Tôi nghe nói hardreset là bị mất hết toàn bộ phần mềm cài thêm cho máy à. Thế thì thà để nháy thế còn hơn.
Không hiểu tôi hiểu về hardreset thế có đúng ko nữa

Trời đất ơi. Tôi nghe nói hardreset là bị mất hết toàn bộ phần mềm cài thêm cho máy à. Thế thì thà để nháy thế còn hơn.
Không hiểu tôi hiểu về hardreset thế có đúng ko nữa
Chính xác là như vậy đó bạn, HR xong thì phải cài lại, tuy nhiên có một số soft học game cài trên thẻ có thể chạy được mà ko cần cài lại!

bkav3003

em nghe nói HTC mới phát hành bản rom WM6 cho các sản phẩm của mình trong đó có hermes và trinity ở châu á...........có bạn nào cài bản rom chính hãng này chưa? xin cho biết ý kiến,,e đang xài cingular 8525 ko biết có xài được bản rom này ko vi nghe nói HTC chỉ phat hành rom này cho châu á dưới thương hiệu DOPOD

Nemmatlanh

em nghe nói HTC mới phát hành bản rom WM6 cho các sản phẩm của mình trong đó có hermes và trinity ở châu á...........có bạn nào cài bản rom chính hãng này chưa? xin cho biết ý kiến,,e đang xài cingular 8525 ko biết có xài được bản rom này ko vi nghe nói HTC chỉ phat hành rom này cho châu á dưới thương hiệu DOPOD

Trời!Rom 2k6 của hãng cho Hermes đã có lâu rồi bạn nhé,thương hiệu nào cũng được,miễn là cùng dòng là Up được hết.Bạn sang Box Rom down về dùng nhé,nhiều bản lắm,dùng tốc độ nhanh và ổn định lắm.Chúc vui!

bkav3003

Trời!Rom 2k6 của hãng cho Hermes đã có lâu rồi bạn nhé,thương hiệu nào cũng được,miễn là cùng dòng là Up được hết.Bạn sang Box Rom down về dùng nhé,nhiều bản lắm,dùng tốc độ nhanh và ổn định lắm.Chúc vui!

mình đã lên website của htc down nhưng lại đòi user và pass,,,mình chưa bao giờ up room nhưng nghe nói khó và phức tạp rất dễ bị hư máy, với lại mình chỉ thích up rom do chính nhà sản xuất phát hành ko thích mấy rom cook lại ,,,bạn có biết cách nào up thì chỉ mình với thanks,,,,WM6 có gì khác WM5 ko bạn sao mình thấy nó y chang nhau ko khác gì cả dao diện cũng giống luôn(hình demo ở box rom)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã lên website của htc down nhưng lại đòi user và pass,,,mình chưa bao giờ up room nhưng nghe nói khó và phức tạp rất dễ bị hư máy, với lại mình chỉ thích up rom do chính nhà sản xuất phát hành ko thích mấy rom cook lại ,,,bạn có biết cách nào up thì chỉ mình với thanks,,,,WM6 có gì khác WM5 ko bạn sao mình thấy nó y chang nhau ko khác gì cả dao diện cũng giống luôn(hình demo ở box rom)

WM6 có rất nhiều cái khác so với WM5 và có rất nhiều cái tiện dụng hơn bạn ạ nếu chỉ nhìn vậy thì làm sao mà biết được khác cái gì? bạn phải up và trực tiếp "vọc" thì mới cảm nhận được dũng cảm lên chỉ việc làm theo hướng dẫn là được (rất dễ :D). Thử đi bạn nhé. Thân!!!

bkav3003

các bạn cho mình hỏi máy mình ram con dư 26,34MB rom còn dư 25mb như vậy thì máy có chạy binh thường ko các bạn,do mình cà nhiều soft chứ mặc định máy mình ram dư 30mb rom dư 45mb,,theo các bạn thì nên để rom và ram còn dư bao nhiêu để may chạy tốt hả các bạn,thanks

các bạn cho mình hỏi thêm ván đề này nữa ,,mình nghe nói tháng 11 bản rom chính thức WM6 của cingular 8525 sẽ ra có dúng ko các bạn thanks

winternight

Máy O2 trion của tôi đang dùng rom WM6 version: 3.54.707.3 - radio version: 1.47.00.10 bị hiện tượng này: máy bị mất sóng người khác gọi vào không được nhưng cột sóng vẫn báo có, khi tôi gọi sang một máy khác thì đợi một lúc hiện lên bản báo opeartion fail sau đó cột sóng mất đi và dò sóng lại, lần gọi thứ 2 thì gọi được và người khác gọi vào cũng được. Sau đó lâu không gọi thì lại bị hiênh tượng trên lại. Lúc đầu tôi tưởng sim bị dơ nên lau chùi, sau đó ra mobifone nhờ họ làm lại cái sim khác nhưng vẫn xảy ra tình trạng trên.
Không biết ai biết nguyên nhân tình trạng này có thể chỉ giúp tôi cách khắc phục không. Thanks

tubua

Máy O2 trion của tôi đang dùng rom WM6 version: 3.54.707.3 - radio version: 1.47.00.10 bị hiện tượng này: máy bị mất sóng người khác gọi vào không được nhưng cột sóng vẫn báo có, khi tôi gọi sang một máy khác thì đợi một lúc hiện lên bản báo opeartion fail sau đó cột sóng mất đi và dò sóng lại, lần gọi thứ 2 thì gọi được và người khác gọi vào cũng được. Sau đó lâu không gọi thì lại bị hiênh tượng trên lại. Lúc đầu tôi tưởng sim bị dơ nên lau chùi, sau đó ra mobifone nhờ họ làm lại cái sim khác nhưng vẫn xảy ra tình trạng trên.
Không biết ai biết nguyên nhân tình trạng này có thể chỉ giúp tôi cách khắc phục không. Thanks
Máy của Bác rất có thể là do bản Radio có vấn đề rồi. Bác hãy down bản Radio mới về mà dùng (hiện bản mới nhất là 1.54.07.00). Đây là link down Bác từ từ mà chọn nhé:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=14838
các bạn cho mình hỏi máy mình ram con dư 26,34MB rom còn dư 25mb như vậy thì máy có chạy binh thường ko các bạn,do mình cà nhiều soft chứ mặc định máy mình ram dư 30mb rom dư 45mb,,theo các bạn thì nên để rom và ram còn dư bao nhiêu để may chạy tốt hả các bạn,thanks
hehe...Bác này hỏi nhiều cái cẩn thận quá ! Ram Rom của Bác dư như vậy thì máy chạy vô tư ko phải suy nghĩ (máy tôi Ram dư lúc nào cũng chỉ có mười mấy thôi mà máy vẫn chạy vù vù). Ram dùng lâu đương nhiên sẽ từ từ ít dần đi,muốn Ram khôi phục lại chỉ cần reset lại là ok. Còn Rom thì ko nên để ít quá (trên 10MB là đc),vì khi lướt Wed sẽ rất tốn Rom đấy. Vậy là yên tâm dùng rồi nhé (nghịch vô tư đi )
Chúc vui nha !

Chỉnh sửa cuối:

psthanh

ai có cách nào khắc fục màn hình hermes bị chạm góc fải ko a? 1 lúc rồi đơ luôn a. em ko ở VN nên ko đem ra hàng sửa dc bung máy ra rồi mà nghe nói do board nên chưa dám làm zì. ai bít có thể chỉ em dc ko. o đài mà ko bít tiếgn Trung nên ko bít sửa ở đâu với lại sợ bị luộc gà wá. ai bít chỉ dùm thằng em thanks.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
ai có cách nào khắc fục màn hình hermes bị chạm góc fải ko a? 1 lúc rồi đơ luôn a. em ko ở VN nên ko đem ra hàng sửa dc bung máy ra rồi mà nghe nói do board nên chưa dám làm zì. ai bít có thể chỉ em dc ko. o đài mà ko bít tiếgn Trung nên ko bít sửa ở đâu với lại sợ bị luộc gà wá. ai bít chỉ dùm thằng em thanks.

Chưa hiểu câu hỏi của bạn "màn hình hermes bị chạm góc fải ko a? 1 lúc rồi đơ luôn a" là thế nào??? bạn nói rõ ra thì mới biết được nếu hỏng thuộc về phần cứng thì buộc phải thay thế thôi. Thân!!!
PM: Bạn nên qua box thảo luận phần cứng của PPC hỏi nhé.

winternight

Cảm ơn Bác TuBua ! tui là lính mới tò te chưa update radio bao giờ nhờ Bác cho cái link chỉ cách update radio được kô. Tui search trong forum mà không biết chỗ nào hết. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.