• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cảm ơn Bác TuBua ! tui là lính mới tò te chưa update radio bao giờ nhờ Bác cho cái link chỉ cách update radio được kô. Tui search trong forum mà không biết chỗ nào hết. Thanks

Của bạn ĐÂY. Lần sau hỏi hoặc thảo luận về rom bạn qua box rom nhé. Thân!!!

tubua

Cảm ơn Bác TuBua ! tui là lính mới tò te chưa update radio bao giờ nhờ Bác cho cái link chỉ cách update radio được kô. Tui search trong forum mà không biết chỗ nào hết. Thanks
Về cơ bản Up Radio giống up ROm thôi Bác ạ. Thế Bác đã Up Rom bao giờ chưa vậy? mà quan trọng là máy đã unlock chưa thôi. Nếu đã unlock mọi việc rất đơn giản (chỉ cần cho PC và PPC kết nối bằng ActiveSync ở chế độ Gust rồi vào bản Rom hoặc Radio cho chạy RUUWrapper.exe và làm theo hướng dẫn của Nó là đc). BÁc vào chế độ Bootloader của máy xem IPL? và SPL? bao nhiêu,rồi Tôi sẽ giúp Bác nhé ! Mà Bác muốn tìm hiểu và thảo luận về Rom Hermes thì qua đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9237
Chúc vui nha! hehe...Bác chịu khó đọc là làm đc hết mà !

winternight

Vào bootloader tui thấy nó báo Herm100 IPL-1.04; SPL-1.40.Oipro. Có phải máy tui đã Unlock rồi không. Vậy là up radio cũng giống như uprom phải không, trước giờ tui chưa uprom bao giờ, tui search trong box uprom thì không hướng dẫn cụ thể từng bước mà chỉ hướng dẫn chung cho người đã từng uprom nên không biết bắt đầu từ đâu.Ví dụ như uprom từ bootloader, từ win như thế nào....tui đọc cả đống bài rồi nhưng vẫn mập mờ về cái này. Do trước giờ chưa uprom bao giờ nên thấy ngại quá. Nhưng nói gì thì nói chắc phải uprom thử mới biết (^_^).
Bác chỉ giúp tui cách uprom rõ tý xong thì Bác đá giúp tui sang box uprom cái, vì lỡ post hỏi lỗi máy ở đây nên giờ nhờ chỉ cách fix lỗi bằng cách uprom ở đây luôn.

Nhắc nhở lần đầu đã có box thảo luận riêng về rom và radio bạn qua đó lần này nhắc nhở lần sau dell đó

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Vào bootloader tui thấy nó báo Herm100 IPL-1.04; SPL-1.40.Oipro. Có phải máy tui đã Unlock rồi không. Vậy là up radio cũng giống như uprom phải không, trước giờ tui chưa uprom bao giờ, tui search trong box uprom thì không hướng dẫn cụ thể từng bước mà chỉ hướng dẫn chung cho người đã từng uprom nên không biết bắt đầu từ đâu.Ví dụ như uprom từ bootloader, từ win như thế nào....tui đọc cả đống bài rồi nhưng vẫn mập mờ về cái này. Do trước giờ chưa uprom bao giờ nên thấy ngại quá. Nhưng nói gì thì nói chắc phải uprom thử mới biết (^_^).
Bác chỉ giúp tui cách uprom rõ tý xong thì Bác đá giúp tui sang box uprom cái, vì lỡ post hỏi lỗi máy ở đây nên giờ nhờ chỉ cách fix lỗi bằng cách uprom ở đây luôn.

Nhắc nhở lần đầu đã có box thảo luận riêng về rom và radio bạn qua đó lần này nhắc nhở lần sau dell đó

Lâu rồi chưa dùng Hermes nên không nhớ rõ,nhưng hình như SPl với IPL của bạn như thế là chưa Unlock đâu.Bạn có thể kiểm tra bằng cách dùng Tool Mtty kết nối với PPC rồi gõ lệnh rtaskb sau đó Enter.Nếu thấy hiện ra Level =0 thì bạn đã Unlock roài.Còn UpRom với UpRadio của dòng này thì bạn cứ đưa máy về BL rồi chạy File Upgrate.Chỉ quan trọng là Unlock CID thôi.Bạn sang Topic Uprom để xem hướng dẫn cụ thể cách UnlockCID nhé.Thân!

tubua

Máy Bác IPL-1.04; SPL-1.40.Oipro như vậy đã unlock rồi đấy (Bác cũng có thể Up Rom hoặc Radio luôn cũng đc). Để tăng lên độ an toàn khi up Rom thì Bác dùng Hard-SPL-V7 để đưa SPL lên SPL-2.10.Olipro(Up lên Hard-SPL-V7 cũng giống Up Rom là : chỉ cần cho PC và PPC kết nối bằng ActiveSync ở chế độ Gust rồi vào chạy RUUWrapper.exe và làm theo hướng dẫn của Nó là đc) nhé (down Hard-SPL-V7 ở đây,bài tubua trang 333): http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=200285#post200285
Sau khi làm xong thao thác đó,Bác down bản Radio 1.54.07.00 (sóng khỏe và ko ăn Pin) rồi UP (tiếp tục cho PC và PPC kết nối bằng ActiveSync ở chế độ Gust rồi vào bản Rom hoặc Radio cho chạy RUUWrapper.exe và làm theo hướng dẫn của Nó là đc). hehe... Đã hướng dẫn chi tiết. Bác cứ tự tin làm nhé ! Chúc vui vẻ !

winternight

Hic.hic mình đã up được Radio lên 1.54.07.00 rồi nhưng tình trạng cũ vẫn bị như vậy. Máy tui dùng WM6 hiện giờ ROM version: 3.54.707.3; ROM date 07/05/07; Radio: 1.54.07.00; CE OS 5.2.1437 (Biuld 17944.0.3.1). Tình trạng sóng điện thoại vẫn bị mất thường xuyên, lúc mất sóng thì cột báo sóng vẫn đầy nhưng người khác gọi vào không được mà tui gọi đi cũng không được, gọi lần đầu thì nó báo "the operation fail" sau đó cột sóng dbị mất rồi dò lại sóng thì lần kế tiếp tui gọi được. Tình trạng này cứ tiếp diễn liên tục tui không biết nó bị gì nữa. Các Bác xem lại giúp

Chỉnh sửa cuối:

bkav3003

Máy của Bác rất có thể là do bản Radio có vấn đề rồi. Bác hãy down bản Radio mới về mà dùng (hiện bản mới nhất là 1.54.07.00). Đây là link down Bác từ từ mà chọn nhé:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=14838

hehe...Bác này hỏi nhiều cái cẩn thận quá ! Ram Rom của Bác dư như vậy thì máy chạy vô tư ko phải suy nghĩ (máy tôi Ram dư lúc nào cũng chỉ có mười mấy thôi mà máy vẫn chạy vù vù). Ram dùng lâu đương nhiên sẽ từ từ ít dần đi,muốn Ram khôi phục lại chỉ cần reset lại là ok. Còn Rom thì ko nên để ít quá (trên 10MB là đc),vì khi lướt Wed sẽ rất tốn Rom đấy. Vậy là yên tâm dùng rồi nhé (nghịch vô tư đi )
Chúc vui nha !
Mình muốn tìm hiểu về các tính năng kĩ thuật của phần cứng nên mới hỏi bạn điều đó,,cám ơn bạn đã giải đáp thắc mắc cho mình

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hic.hic mình đã up được Radio lên 1.54.07.00 rồi nhưng tình trạng cũ vẫn bị như vậy. Máy tui dùng WM6 hiện giờ ROM version: 3.54.707.3; ROM date 07/05/07; Radio: 1.54.07.00; CE OS 5.2.1437 (Biuld 17944.0.3.1). Tình trạng sóng điện thoại vẫn bị mất thường xuyên, lúc mất sóng thì cột báo sóng vẫn đầy nhưng người khác gọi vào không được mà tui gọi đi cũng không được, gọi lần đầu thì nó báo "the operation fail" sau đó cột sóng dbị mất rồi dò lại sóng thì lần kế tiếp tui gọi được. Tình trạng này cứ tiếp diễn liên tục tui không biết nó bị gì nữa. Các Bác xem lại giúp/QUOTE]

Nếu đã thử mấy bản rồi mà vẫn bị vậy (sóng chập chờn, bắt wifi rất kém...) thì khả năng máy của bạn bị phần cứng là rất cao. Mình đã từng bị trường hợp như vậy với con Hermer bạn ạ. Thân!!!

winternight

Cảm ơn bạn ! tui mới up lại một bản rom khác nữa nhưng tình trạng vẫn vậy có lẽ nó bị phần cứng thiệt rồi. Chắc phải đem ra tiệm mới được.

mc_hunter

Có cách nào để chuyển file contact dạng *.vfc vào PPC???

Trước em dùng Ngage có convert contact thành file *.vfc.giờ muốn chuyển nó vào PPC thì làm thế nào hả các bác.Máy em đang dùng Vario II (dòng hermes) hệ điều hành WM6 (nhưng mà bản cho TyTN :D)
Bác nào biết giúp em với nhé.mua máy mà mãi không up contact được :((
Chân thành đội ơn các bác

hadinhphu

chào các bạn! mình cũng là dân mới dùng HTC hermes mà chính xác là Softbank X01HT.
hôm nay cài xong Resco explorer 2007 rồi,tuyệt quá nhưng khi send file qua bluetooth thì nó toàn báo lỗi này:
"Cannot connect to the OBEX device.It is either not accessible or does not support selected device."
dù máy tính mình có bật bluetooth và có send file sang cái PPC này được luôn,có ai giúp được mình không???
xin cảm ơn mọi người

conam

làm ơn chỉ minh cách kết nối với máy tính để bàn = cáp đi , mình cài ACTIVE SYNC 4.2 và 4.5 rồi nhưng ko được mình đang sài con HTC HERM 100:((

mc_hunter

help help help

Trước em dùng Ngage có convert contact thành file *.vfc.giờ muốn chuyển nó vào PPC thì làm thế nào hả các bác.Máy em đang dùng Vario II (dòng hermes) hệ điều hành WM6 (nhưng mà bản cho TyTN :D)

Có bác nào biết không giúp em với.em cần gấp qua :(

làm ơn chỉ minh cách kết nối với máy tính để bàn = cáp đi , mình cài ACTIVE SYNC 4.2 và 4.5 rồi nhưng ko được mình đang sài con HTC HERM 100:((

Bạn mở Connection Settings của Active Sync 4.5 lên, chek vào mục Allow USB Connection rồi thử lại nhé bạn!

mc_hunter

em nhớ ngày trước có bác nào đấy nhà mình nói về vụ này rồi mà.Em tìm mãi không thấy.có bác nào biết không chỉ em với

winternight

Mình mới đổi một con trion, con này đang dùng radio 1.16.00.00 (radio gốc của máy) gọi nghe đều rất rõ, minh nghe nói radio 1.54.07.00 dùng ít hao pin hơn nhưng không biết khi up lên chất lượng âm thanh cũng như sóng có đảm bảo hơn so vơi radio gốc của máy hay không ? Nếu mình đã up lên bản 1.54.07.00 thì có thể down nó xuống hoặc up lại bản 1.16.00.00 được hay không.

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình mới đổi một con trion, con này đang dùng radio 1.16.00.00 (radio gốc của máy) gọi nghe đều rất rõ, minh nghe nói radio 1.54.07.00 dùng ít hao pin hơn nhưng không biết khi up lên chất lượng âm thanh cũng như sóng có đảm bảo hơn so vơi radio gốc của máy hay không ? Nếu mình đã up lên bản 1.54.07.00 thì có thể down nó xuống hoặc up lại bản 1.16.00.00 được hay không.

Bạn cứ up vô tư bạn ạ mình có thể dùng bất kỳ bản radio nào mình muốn chỉ cần có bản đó up là chạy được thôi. Thân!!!

ngocnt610

Hi All !
Mình có một vấn đề mà chưa biết cách sử lý các bạn giúp mình với:
Con X01HT của mình đang dùng Rom RUU_Hermes_TMO_UK_3.60.110.4_6275_1.50.00.00_108.exe Bản này khá ổn định, pin tốt, có khi cả tháng không phải SR lần nào. Nhưng có vấn đề là mình không thể connect mạng được kể cả qua Sync hay Wifi, cứ khi mình kêt nối mạng VD update thời tiết thì nó đều kết nối qua GPRS mà mình lại không muốn sử dụng cách đó.
Bạn nào biết cách chỉ mình với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hi All !
Mình có một vấn đề mà chưa biết cách sử lý các bạn giúp mình với:
Con X01HT của mình đang dùng Rom RUU_Hermes_TMO_UK_3.60.110.4_6275_1.50.00.00_108.exe Bản này khá ổn định, pin tốt, có khi cả tháng không phải SR lần nào. Nhưng có vấn đề là mình không thể connect mạng được kể cả qua Sync hay Wifi, cứ khi mình kêt nối mạng VD update thời tiết thì nó đều kết nối qua GPRS mà mình lại không muốn sử dụng cách đó.
Bạn nào biết cách chỉ mình với.

Nếu không kết nối qua Sync bạn thử dùng file mình đính kèm chạy thử rồi RS lại PC xem. wifi bạn đã thử mang ra chỗ khác kết nối chưa nếu làm mọi cách mà vẫn không được thì chắc có lẽ là do bản rom rồi bạn ạ. Thử up lại bản khác xem có được ko nhé. Thân!!

Status
Không mở trả lời sau này.