• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

ducga

Lệch cảm ứng thuộc lổi phần cứng ,không thể dùng soft để khắc phục được

Nhưng lỗi này chỉ xảy ra với O2 Trion đúng không bác. Các dòng ra sau như Cingular 8525, Dopod 838 Pro mọi người đều bảo ko bị lỗi lệch cảm ứng nữa.

permanent

Mình up rom Cingular 2.06 (mới nhất) được vài ngày. PDA chạy rất tuyệt và sóng cũng rất tốt. Chia sẻ với các bạn chút chút về một vài vấn đề liên quan đến rom này:

1- Sau khi up rom âm lượng (nghe, nói, chuông, screen taps...) sẽ giảm nhiều hơn bình thường, các bạn có thể điều trị bằng cách tắt màn hình rồi bật lại bằng nút power (cách này chỉ là tạm thời, SR lại thì âm lượng sẽ nhỏ lại). Hoặc chỉnh HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Volume với giá trị = 4294967295 và âm lượng sẽ ổn định lại.
Đã áp dụng theo hướng dẩn của bạn, có kết quả rất tốt đúng như bạn đã nêu trên con softbank X01HT.

boypluto

Sao mình dùng con này thi thoảng sóng vẫn có mà máy khác gọi cho mình cứ báo là tắt máy. Như thế là thế nào nhỉ. Mình đã up mấy bản Rom rồi. Không biêt là do mạng hay do máy

CutKit

Sao mình dùng con này thi thoảng sóng vẫn có mà máy khác gọi cho mình cứ báo là tắt máy. Như thế là thế nào nhỉ. Mình đã up mấy bản Rom rồi. Không biêt là do mạng hay do máy

bạn Up tiếp mấy bản ROM mới mà A em đang trao đổi đi, nếu mà vẫn bị thế thì chắc là do máy rồi :p

hy vọng nó sẽ lành bệnh :)

tuninh

Softbank hỗ trợ USTM thì có dùng được mạng HT mobile không nhỉ các bác?

Baonc

mình cũng vài ROM version này nhưng ko chơi game strippocker được
ko hiểu tại sao?:(
Theo Kobold dùng thì thấy bản ROM TYTN 1.18.255.3 là ổn định nhất.Mình test tất cả các kết nối (BlueTooth,Wifi...)đều thành công.Cài soft khá ổn định,chưa thấy xung đột gì.Đó là những nhận xét của kobold.Bạn cứ tham khảo xem sao nhé.Chúc vui vẻ.

sptthoa

HIC em đang xài BA, mới có ý định chuyển sang HERMES nhưng nghe các bác nói bị lệch cảm ứng ngán quá, ko bít những máy Cingular 8525, Dopod 838 có bị lệch ko, bác nào đã thử làm ơn chỉ giùm.

puppup

Không cài được bất cứ soft hay game nào..dù vào thẻ nhớ hay main???

Không hiểu sao dạo gần đây không cài được phần mềm hay game nào vào máy cả , máy của mình là 02 Trion , hiện còn khoảng 25 mb trống ở Ram. Mình nghĩ là do mình cài nhiều phần mềm nên đã uninstall vài phần mềm đi rồi , nhưng vẫn không ăn thua..Dùng Pocket Mechanic dọn dẹp , đủ mọi thứ mà không ăn thua..Dù là cài file exe từ Pc hay Cab trên Pocket cũng không nổi..Nó toàn báo là không thể install vào Card , hay Main..
Nói chung là , bất cứ game nào , soft nào đi chăng nữa , đều không thể cài đặt vào máy bây giờ , dù vào thẻ nhớ hay vào main chăng nữa..Khổ thế cơ chứ..Từ trước đến giờ có thế đâu..Có ai biết nguyên nhân không !??

damphuc

Chào cả nhà.Em la newbie. Em đang dùng con máy Softbank X01HT version Tieng Nhat, hiện tại đang dùng tại nhật bản. Em đang có ý định up lại ROM để chuyển sang tiếng anh.Nhưng đang có một số băn khoăn mong bác nào có kinh nghiệm rồi chỉ bảo giúp với.
1. Nếu up Rom thì có ảnh hưởng gì đến việc đang dùng dịch vụ mạng của hãng Softbank bên Nhật không vậy ( Em sợ up rom xong lại không dùng được tiếp bên nhật)
2.Máy của em đang dùng là WM 5.0 nếu muốn up nên bản WM 6.0 thì có được không các bác.

Cảm ơn nhiều.

khanha

Bạn vào HKLM->Software->OEM->Qwerty->layout đổi giá trị 132105 -> 132103. Sau khi SR thi lỗi 'YZ' và cả '!@' cũng sẽ được vá. Chúc vui!
bác nugift cho em hỏi em dùng con softbank x01ht, bàn phím nó có một số phím khác với TyTN thì layout giá trị bao nhiêu vậy:(, cảm ơn bác

t_n_minh

HIC em đang xài BA, mới có ý định chuyển sang HERMES nhưng nghe các bác nói bị lệch cảm ứng ngán quá, ko bít những máy Cingular 8525, Dopod 838 có bị lệch ko, bác nào đã thử làm ơn chỉ giùm.
Mình đang dùng con Cingular 8525, cảm ứng mình thấy bình thường chứ ko có lệch đâu. Con này pin cũng khỏe, nếu dùng cho bình thường (ko chọt nhiều, không nấu cháo đt) thì pin khoảng được 4 ngày

lv2n

Phím số trên bàn phím Qwety HTC TyNT

Mình ko biết cách sử dụng phím số trên bàn phím Qwety, ai giúp mình với, đã tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy topic nào nói về vấn đề này, nên tạo topic mới, nếu đã có rồi, thì mod làm ơn chuyển về đúng vị trí hộ mình!

Utxd

Mình ko biết cách sử dụng phím số trên bàn phím Qwety, ai giúp mình với, đã tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy topic nào nói về vấn đề này, nên tạo topic mới, nếu đã có rồi, thì mod làm ơn chuyển về đúng vị trí hộ mình!

Bấn phím Fn trước rồi bấm phím số sau.

khanha

cho m hỏi, m đã up lên WM6, sau khi connect USB với máy muốn disconnect nhưng mà không bít làm sao, nếu mà cứ rút đại ra thì có hại máy lắm không?:( (lúc trc dùng WM5 có thể disconnect từ PPC:()

Kobold1609

cho m hỏi, m đã up lên WM6, sau khi connect USB với máy muốn disconnect nhưng mà không bít làm sao, nếu mà cứ rút đại ra thì có hại máy lắm không?:( (lúc trc dùng WM5 có thể disconnect từ PPC:()

Cứ rút "đại"đi bạn ,không sao đâu mà.Mình dùng WM5 cũng rút luôn,chứ có bao giờ dùng disconnect đâu mà .Chúc vui !

thanhnc

Chào cả nhà.Em la newbie. Em đang dùng con máy Softbank X01HT version Tieng Nhat, hiện tại đang dùng tại nhật bản. Em đang có ý định up lại ROM để chuyển sang tiếng anh.Nhưng đang có một số băn khoăn mong bác nào có kinh nghiệm rồi chỉ bảo giúp với.
1. Nếu up Rom thì có ảnh hưởng gì đến việc đang dùng dịch vụ mạng của hãng Softbank bên Nhật không vậy ( Em sợ up rom xong lại không dùng được tiếp bên nhật)
2.Máy của em đang dùng là WM 5.0 nếu muốn up nên bản WM 6.0 thì có được không các bác.

Cảm ơn nhiều.
Mình cũng đang ở Nhật, bạn ở vùng nào vậy? Chỗ mình nhiều người đã up rom wm6 tiếng Anh dùng mạng softbank bình thường.
Bạn làm theo hướng dẫn trên xda-developer để up rom cho x01ht nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=298919

lv2n

Mình hiện tại đang sở hữu 1 máy ppc HTC TYNT ,Kobold da up ban ROM TYTN TC TyTN 1.18.255.3 ,nhưng link die nên ko down được , rất mong Kobold up lại cho mình down nhé. Mình đang dùng bản room WM6 , chạy rất hay bị đơ máy ,tình trạng đơ máy và ko kiểm soát được ngày 1 nhiều ,ai đã từng dùng WM6 có kinh nghiệm thì chỉ cho mình với. Mình thấy dùng bản này nhiều lỗi quá ,nên đang định up lại bản room của Kobold đã up để dùng thử . về WM6 thì có 1 số cái vượt trội so với WM5 như dao diện ngoài đẹp hơn, thanh start có bóng ... nhưng mình dùng rất hay bị trục trặc , vì vậy ai đã dùng bản này ok thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình tham khảo nhé .

khanhgt

Bạn có thể tắt màn hình cái là máy nó tự động Disconnect ngay được mà bạn ! Mình dùng mấy đời O2 rồi và đều thấy nó làm được như thế cả ! :-??

lv2n

Còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi , hiện tại mình đang ở Nga , trong khi sử dụng mình đã làm mất tai nghe cua máy , mình đã tìm rất lâu rồi mà ko mua lại được, ở VN có nhiều hàng ko, và mình có thể mua ở đâu được, mình sẽ nhờ người mua và gửi qua.

todesgott

Còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi , hiện tại mình đang ở Nga , trong khi sử dụng mình đã làm mất tai nghe cua máy , mình đã tìm rất lâu rồi mà ko mua lại được, ở VN có nhiều hàng ko, và mình có thể mua ở đâu được, mình sẽ nhờ người mua và gửi qua.

thường thì tai nghe của máy không bán rời đâu bạn, trừ khi có người nào muốn bán. Ở VN hàng ngoài nhiều lắm, cứ ra phố Đặng Dung, có ngay, chân tai nghe của bạn là 2.5 hay 3.5

Status
Không mở trả lời sau này.