• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

cachep2006

Tình hình là em mới dùng 02 nên chưa biết nhiều lắm về loại máy này,các bác chỉ giúp em cách tăng Storage cho máy của em vơi,chứ cái Storage của em có 14mb,dùng còn có 1mb nên máy chạy chậm quá.
Giúp em với!

Bạn dùng cái này nhe !

congdanao

Các Bác ơi Em mới đổi con XDA MINI sang con XDA II , (chủ cũ đã uprom lên W2005) Vì muốn xóa hết danh bạ cũ Em đã Hard Reset con XDA II đúng theo hướng dẫn: Power + Soft Reset nhưng dữ liệu "nguyễn y vân" tuyệt đối không có gì thay đổi Nó bị làm sao vậy các Bác? Không biết do Rom hay phần cứng nữa?

alexander

cám ơn pác Logout nhé ,mình lam như vậy và máy đã có ru g lại rồi.Lúc đầu kô dám làm mạnh tay nhưng lát sau quạo quá nên ......he he he ....thanhks pác nhiều.

bigtoe

Có bác nào đã up bản rom 3.50b của Shekhar chưa? Tôi đg dùng bản rom này thấy chạy tương đối ổn mỗi tội wmp 10.0 của nó là củ chuối thôi. Bác nào đã dùng bản này cho kinh nghiệm khắc phục cái

lehanhbdth

Không nghe được nhạc khi cắm lỗ cắm tai nghe

Mình đang dùng con SPV M1000, không hiểu sao cắm tai nghe (đã thử các loại tai nghe) vào mà không nghe gì cả khi đó loa ngoài của máy có ngắt tiếng. Hiện tượng này của mình thì phải xử lý thế nào các ban oi? giúp mình với??????:-/

ducga

Chắc jack của bạn bị hỏng rồi. Có nghĩa cắm tai nghe vào thì máy nhận có tai nghe nhưng do jack có vấn đề nên ko truyền âm thanh qua tai được :).

luckystar

Mình mới xài con O2 II, cho mình hỏi là có thể add danh bạ từ máy cũ là Ngage ( đã dùng chương trình backup ra file .vcf) không ? Và điều thứ 2 là do mình mua máy cũ nên không có cáp kết nối, các bạn có thể cho mình biết là cáp gì không và cắm cáp vào cổng sạc pin hay là cổng mà khi mở nắp sau của máy mình mới thấy. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Tuan1412

luckystar:thứ nhất o thể add danh bạ từ ngage sang o2 dc bởi vì nó sử dụng 2 hdh khác nhau.còn cáp của o2 cắm vào chỗ sạc đó bạn

congdanao:cách đó chỉ dùng để hard reset cho 2003 thôi bác.bây giờ bác muốn reset thì:ấn và giữ cùng 1 lúc nút nguồn+nút chụp ảnh+nút ghi âm+chọc lỗ reset.màn hình sec hiện lên 3 dòng dòng đầu bác chọn yes 2 dòng sau chọn no

Last edited by a moderator:

O2xdaII

Các Bác ơi Em mới đổi con XDA MINI sang con XDA II , (chủ cũ đã uprom lên W2005) Vì muốn xóa hết danh bạ cũ Em đã Hard Reset con XDA II đúng theo hướng dẫn: Power + Soft Reset nhưng dữ liệu "nguyễn y vân" tuyệt đối không có gì thay đổi Nó bị làm sao vậy các Bác? Không biết do Rom hay phần cứng nữa?

bác wa thảo luận cách up rom 2005 cho o2xdaII nhá phải có cáp nối giữa pc và ppc . phần mềm đi kèm up rom đâu có dơn giản như vậy đâu!

hunggau75

HardReset cho OII chạy WM2k5, bạn phải nhấn cùng lúc 3 phím : phím ghi âm + nút camera + reset, Sau đó nó hiện ra 3 dòng.
Dòng đầu tiên chọn YES, hai dòng sau chọn NO (chọn YES và NO; lên xuống dòng = phím camera và phím ghi âm) rồi nhấn vào nút Dpad.

luckystar

Các bạn cho mình hỏi 1 vài điều về O22 :
-Mình dùng chương trình gì để có thể dùng file wav hoặc mp3 cho âm chuông và tin nhắn.
-Tại sao mình có thể xem và gõ tiếng việt trong word (chứng tỏ đã có bộ font tiếng việt) nhưng khi mình dùng chương trình đọc ebook (đọc các file phong thủy, bút tre ở mục thư viện ) là islo thì không thể đọc được tiếng việt mà chỉ thấy các mã và ô vuông.
-Dùng chương trình gì để có thể tạo profile (để có thể dễ dàng chuyển sang các chế độ Silent, Meeting...)như chương trình smartprofile của seri 60.
-Mình có down soft exe2cab để chuyển chương trình cài trên pc thành file cài trên ppc nhưng nó vẫn báo Failure..., còn cách cài chương trình rồi tìm file cab trong thư mục Microsoft Activesync thì mình tìm không có (mình phải làm vậy do không có cáp nên không thể cài trên pc được).
Các bạn thông cảm nhé, do chương trình trên trang web nhiều quá nên mình tìm không ra. Cám ơn các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

quanghieubcvt

Cac bac ơi giúp em với, em hôm qua em mới up ROM cho con O2 XDAII của em. Up lên WM5, lúc đầu thì dùng tốt. Nhưng dùng được một lúc thì nghe nhạc bị mất tiếng.
Em lại down bản ROM khác về cài, nhưng bản này cũng không khá hơn, nó cũng báo lỗi gì đó. Sốt ruột nên em cài lại bản ROM2003. Nhìn chán quá, không chịu được em lại cài WM5 thử lại xem nó có bị mất tiếng nữa không. Nhưng không được, giờ up xong nó chỉ hiện lên màn hình có chữ O2 thôi, chẳng chịu chạy tiếp gì cả. Sợ quá, tưởng hỏng rồi nên em lại tiếp tục down ROM xuống, em đã vào trang mypda.com để down bản ROM gốc cho O2XDAII này rồi. Nhưng giờ nó không chạy được.
Giờ con PPC của em nó chỉ hiện lên màn hình bootloader thôi, cắm dây syn vào, nó vẫn chuyển từ chữ serial -> USB. Em nghĩ là vẫn có thể up ROM được, nhưng khi chạy mấy cái chương trình up ROM thì nó toàn báo lỗi "connection error" thôi, hoặc là nó cứ chạy mãi cái "checking information" ấy. Giờ em chẳng biết phải làm thế nào. Các bác giúp em với không thì chết em mất.:(( :((

lehanhbdth

Em đang dùng con M1000 không hiểu sao em reset lại mà chỉ hiện logo và các thông số của R, G, D rôi cứ đứng yên. Các bác có cách nào khắc phục giúp em voi.

Hungpdahl

Well-Known Member
quanghieubcvt bạn bình tĩnh thử bỏ pin ra ngoài xạc lại pin sau đó up lại rom 203 xem.

lehanhbdth bạn HR lại máy có được k?tìm bản rom mà up lại đi.

TuanQuang

Các bạn cho mình hỏi 1 vài điều về O22 :
-Mình dùng chương trình gì để có thể dùng file wav hoặc mp3 cho âm chuông và tin nhắn.
-Tại sao mình có thể xem và gõ tiếng việt trong word (chứng tỏ đã có bộ font tiếng việt) nhưng khi mình dùng chương trình đọc ebook (đọc các file phong thủy, bút tre ở mục thư viện ) là islo thì không thể đọc được tiếng việt mà chỉ thấy các mã và ô vuông.
-Dùng chương trình gì để có thể tạo profile (để có thể dễ dàng chuyển sang các chế độ Silent, Meeting...)như chương trình smartprofile của seri 60.
-Mình có down soft exe2cab để chuyển chương trình cài trên pc thành file cài trên ppc nhưng nó vẫn báo Failure..., còn cách cài chương trình rồi tìm file cab trong thư mục Microsoft Activesync thì mình tìm không có (mình phải làm vậy do không có cáp nên không thể cài trên pc được).
Các bạn thông cảm nhé, do chương trình trên trang web nhiều quá nên mình tìm không ra. Cám ơn các bạn.

Thứ 1 nhạc chuông cho tin nhắn ko hỗ trợ file Mp3 đâu bạn ah.còn file wave thì bạn chỉ cần copy 1 file nhạc .wave nào đó vào trong thư mục windows của PPC.sau đó bạn vào cài đặt nhạc chuông cho SMS như bình thường là đc thôi.

Thứ 2:bạn nên cài bộ font TV cho PPC thì bạn sẽ xem đc chữ TV.Nếu bạn muốn gõ TV thì bạn dùng Vn typing 1.1 nhé. ( soft nàu bạn search trong 4R nhé).
thứ 3 : bạn chỉ cần chọc vào hình cái loa ở bên trên rồi chon chế độ Vibrare là sẽ chuyển sang chế độ silent hoặc meeting thôi.
Chúc vui nhé.

TuanQuang

bạn up bản room khác đi.nếu ko bạn dùng tools mình gửi kèm dưới đây cài vào trong PPC sau đó soft reset rồi vào contacts bôi đen tất cả là xóa đc contacts thôi.

kototetsu

em xin phép hỏi bác 1 chút về phần cứng. con máy của em, k hiểu sao thỉnh thoảng lại bị mất speaker. em đã thay speaker rùi nhưng tình trạng vẫn k tiến triển gì cả ( đc vài hôm ổn ổn sau đó lại bị ) thỉnh thoảng lại mất chứ k phải là thường xuyên. nếu reset lại thì lại ok. trc khi thay speaker thì phải đập đập vào đùi thì nó mới lên speaker. vấn đề này các bác có thể cho em biết cách khắc phục đc không ạ? dùng khó chịu lắm. nhiều khi ng ta gọi mình chẳng nghe thấy gì hết

vấn đề nữa là nhét thẻ nhớ vào thì thỉnh thoảng nó hay bắt phải format lắm. nhưng khi chọn format thì k nhận đc thẻ nhớ, rút ra cắm lại có khi đc có khi không. em đã tiêu 1 con thể nhớ với cái kiểu này. mong các bác chỉ giúp em với ạ. cũng có thể con máy của em do cũ quá nên nó đơ đơ. mong các bác giúp em khắc phục tình trạng này với ạ

Tình trạng này tớ gặp phải rùi. Nếu không nhầm thì dòng này rất hay bị mất speaker nguyên nhân do cai lỗ Headphone của cậu bị bẩn hoặc bị hỏng, nên bị dính 2 đầu tiếp điểm vào nhau. Cậu nên kiểm tra thử bằng cách lấy bút chọc vào lỗ headphone khi bị mất tiếng nếu thấy nó lại speaker trở lại thì nên đem ra hàng sửa

luckystar

Thứ 1 nhạc chuông cho tin nhắn ko hỗ trợ file Mp3 đâu bạn ah.còn file wave thì bạn chỉ cần copy 1 file nhạc .wave nào đó vào trong thư mục windows của PPC.sau đó bạn vào cài đặt nhạc chuông cho SMS như bình thường là đc thôi.

Thứ 2:bạn nên cài bộ font TV cho PPC thì bạn sẽ xem đc chữ TV.Nếu bạn muốn gõ TV thì bạn dùng Vn typing 1.1 nhé. ( soft nàu bạn search trong 4R nhé).
thứ 3 : bạn chỉ cần chọc vào hình cái loa ở bên trên rồi chon chế độ Vibrare là sẽ chuyển sang chế độ silent hoặc meeting thôi.
Chúc vui nhé.
Cám ơn bạn nhưng mình vẫn còn 1 số thắc mắc như sau :
-Mình đã có font, đã có bộ gõ, đã có thể gõ và đọc tiếng việt trong word, nhưng khi mình dùng chương trình isilo (đọc ebook dạng .prc,đã register) để đọc các file trong thư viện pdaviet.net (như phong thủy, bút tre...) thì lại không đọc được.(mình chưa thử với chương trình mobipocketreader vì chương trình này cài đặt bằng file .exe mà mình không có cáp nối ppc với pc)
-Có chương trình nào hỗ trợ profile hay hơn không bạn vì khi mình tap vào biểu tượng loa thì chỉ có thể chọn On, Vibrate (chỉ rung) hoặc Off mà không thể làm nhiều hơn thế như trong S60.
-Có cách nào để mình có thể cài các chương trình .exe vào ppc khi mình không có cáp để dùng Microsoft Activesync.

TuanQuang

Cám ơn bạn nhưng mình vẫn còn 1 số thắc mắc như sau :
-Mình đã có font, đã có bộ gõ, đã có thể gõ và đọc tiếng việt trong word, nhưng khi mình dùng chương trình isilo (đọc ebook dạng .prc,đã register) để đọc các file trong thư viện pdaviet.net (như phong thủy, bút tre...) thì lại không đọc được.(mình chưa thử với chương trình mobipocketreader vì chương trình này cài đặt bằng file .exe mà mình không có cáp nối ppc với pc)
-Có chương trình nào hỗ trợ profile hay hơn không bạn vì khi mình tap vào biểu tượng loa thì chỉ có thể chọn On, Vibrate (chỉ rung) hoặc Off mà không thể làm nhiều hơn thế như trong S60.
-Có cách nào để mình có thể cài các chương trình .exe vào ppc khi mình không có cáp để dùng Microsoft Activesync.

Có lẽ cái font của bạn bị lỗi rồi.ban thử cài cái font mình gưi dưới đây nhé.
Mình có cái profile này nhưng ko biết có dùng đc cho 5.0 bạn cứ cài thử xem nhé.
CHúc vui nhé.

lehanhbdth

Cám ơn Bạn Hungpdahl

Mình HR lai máy rồi mà không được.
Nhưng khi mình up lai rom thì báo lỗi 112: CE ROM UPDATE ERROR
Như vậy thì mình phải làm gi hả bạn. Giúp mình với

Chỉnh sửa cuối: