• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG KAISER

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanganht

Bác Phê ơi em tìm mãi ko tắt dc htc taskmanager làm sao cả.hix.Bác chỉ em với.

Chỉnh sửa cuối:

hoanganht

Start/Settings/System/Task Manager bỏ Check vào ô Enable Quick Menu On Today Screen/OK

Cảm ơn bác Phê nhưng em dùng Wktask máy hiển thị tùm lum cả lên.Treo cả start.Em đã làm theo cách
1. Vào references của Wktask
2. Chọn thẻ Excluded
3. Bấm vào nút Add, bạn sẽ thấy 3 cái textbox
Title: bỏ trống
Class name: bỏ trống
File path: \windows\shell32.exe
.H máy khi khởi động lên hiển thị "The file boot cannot be opened...."
Hix hix chắc do em nghịch linh tinh.Trên thanh start còn bị mất biểu tượng đồng hồ.Chia ra làm 2 màu lòe loẹt 1 mằu cũ của thanh start hơi xám xám 1 màu đen xì trông xấu lắm.Hix .Bác chỉ em.Em mới mua con nài được mấy ngày đang thời gian tìm hiểu.Lần đầu tham gia vào wm.Hiện đang dùng room v7 dưới chữ kí của bác.:):)

AnhPheCT

Cảm ơn bác Phê nhưng em dùng Wktask máy hiển thị tùm lum cả lên.Treo cả start.Em đã làm theo cách
1. Vào references của Wktask
2. Chọn thẻ Excluded
3. Bấm vào nút Add, bạn sẽ thấy 3 cái textbox
Title: bỏ trống
Class name: bỏ trống
File path: \windows\shell32.exe
.H máy khi khởi động lên hiển thị "The file boot cannot be opened...."
Hix hix chắc do em nghịch linh tinh.Trên thanh start còn bị mất biểu tượng đồng hồ.Chia ra làm 2 màu lòe loẹt 1 mằu cũ của thanh start hơi xám xám 1 màu đen xì trông xấu lắm.Hix .Bác chỉ em.Em mới mua con nài được mấy ngày đang thời gian tìm hiểu.Lần đầu tham gia vào wm.Hiện đang dùng room v7 dưới chữ kí của bác.:):)

Wktask chẳn qua chức năng giống HTC Task Manager thôi!! Khi chưa có HTC Task Manager lúc trước Rom chỉ tích hợp WkTask đấy Bạn ạ!! Chức năng Wktask hay hơn HTC Task Manager có thêm chức năng xoay màn hình!! Bạn chỉnh lun tung gì đấy rồi. mà phát biểu linh tinh!! Hầu như ai dùng PPC cũng biết chức năng WkTask Bạn !!

hoanganht

Wktask chẳn qua chức năng giống HTC Task Manager thôi!! Khi chưa có HTC Task Manager lúc trước Rom chỉ tích hợp WkTask đấy Bạn ạ!! Chức năng Wktask hay hơn HTC Task Manager có thêm chức năng xoay màn hình!! Bạn chỉnh lun tung gì đấy rồi. mà phát biểu linh tinh!! Hầu như ai dùng PPC cũng biết chức năng WkTask Bạn !!

Cảm ơn bác Phê nhiều.Em nghịch wktask từ trưa đên h mới hiều đc phần nào.Thấy nó hay mà tiện.Đang tiện thể bác có quả rom v8 .Em đổi sang đó rồi dùng wktask luôn.Xác định lên rom v8 của bác nên phá máy lúc :p:p:p Em mới dùng windows mobile lần đầu.Khì khì.Đang con non tay lắm.Cám ơn bác nha.;;);;);;)

PDAmember

Mình đang dùng bản WM6.1 với ROM 3.34.721.16WWE V16 của bác Phạm Quang, nhưng không tìm thấy chỗ nào cho gọi Video Call cả. Bạn nào biết chỉ giùm với! Tks.

glassesmanvn

Mình cũng đang tò mò về kon này, có anh bạn đang dùng hàng xách tay của T-mobile, mình tìm trên mạng thì thấy nó ko có camera phía trước. Cái này có 3G ko các pác nhỉ,??? mà giá máy cũ (còn 96%) theo anh bạn đó nói thì khoảng dưới 3,5 chai, đủ đồ chơi có mắc quá không?

Nhờ các Mod chuyển bài giùm nếu post không đúng chỗ nhé,

Many thanks

hugo_timgai

minh moi sai tytn 2 nhung sao vo mang nó sử dung song song GPRS và wifi mặc dù đang mở wifihoài tắt rùi lại hiện. nhờ các bác chỉ dùm cách chỉ sử dụng wifi thui

hugo_timgai

em mới thử dùng PPC thấy trên diễn đàn bàn up rom sôi nổi quá. Cho em hỏi làm vậy có hại gì không?

zeroFILL

Nếu làm đúng theo các bước một cách chính xác thì sẽ chẳng hại gì, giống bạn cài lại Windows cho PC thôi mà. Hơn nữa các bản ROM mới đã cập nhật version mới của các phần mềm hoặc thêm vào các phần mềm mà theo tác giả là hữu ích cho người dùng.
Tóm lại là nên thử :D

NhatToai

Super V.I.P
Topic này tồn tại cũng khá lâu rồi,vả lại trên khu vực chú ý cũng có hẳn Topic thảo luận với nhiều ý kiến đóng góp khá hữu ích.
Vì vậy tôi sẽ đóng Topic này lại,các thắc mắc thảo luận về dòng máy này các bạn hãy tham gia tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24330
Như thế sẽ tiện cho việc tham khảo và trả lời các thắc mắc của tất cả thành viên chúng ta.
Thread Closed!

Status
Không mở trả lời sau này.