• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG KAISER

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Dòng Kaiser 1 cam hay 2 cam thì dều có chức năng sử dụng giống nhau. Nhưng con Tilt (1 cam) thì bắt sóng kém hơn con TyTN (2 cam) các bác ạ. Đứng cùng một chỗ, dùng cùng một version Viemap R12, cùng update Quick GPS mà em Tilt cứ search suốt, còn đồng chí TyTN vào GPS nhoay nhoáy

Còn một vấn đề quan trọng mà nó "chưa cùng" nên chưa so sánh vậy được đó là ROM và Radio đấy bạn.Có bản ROM dùng GPS search VM chỉ 20-30'' cho lần đầu,nhưng cũng tại vị trí đó dùng bản ROM khác có thể đợi tới vài phút(có thể còn lâu hơn nữa) cho lần test đầu!

kimquypticc

Dòng Kaiser 1 cam hay 2 cam thì dều có chức năng sử dụng giống nhau. Nhưng con Tilt (1 cam) thì bắt sóng kém hơn con TyTN (2 cam) các bác ạ. Đứng cùng một chỗ, dùng cùng một version Viemap R12, cùng update Quick GPS mà em Tilt cứ search suốt, còn đồng chí TyTN vào GPS nhoay nhoáy

Còn một vấn đề bạn chưa test là phải để cả hai cùng bắt sóng GPS lần đầu (có nghĩa là cả 2 máy cùng reset lại xong cùng mở VM và bắt GPS) thì mới biết được con nào nhanh hơn con nào. Con 8925 mà mình chạy VM hay MK lần thứ 2 trở đi thì chỉ 10s là fixed được rồi!

sharkkingi

Bác nào cho mình hỏi sao cái QuickGPS của mình cứ lâu lâu lại báo hết đát vậy?:-? Có cách nào để xx lại nó không?:) Tác dụng của nó là gì vậy các bác?

Anbis

Quick GPS theo em biết là để cập nhật lại vị trí của các vệ tinh, nên nó expire cũng là bình thường mà :D anh update lại để nó fix GPS lẹ hơn :D
Update qua GPRS luôn đi anh, cũng nhẹ thôi à :)

duhuanglin

các pro ơi cho mình hỏi với mình đang dùng Tytn II nhưng máy bây giờ chỉ gọi điện được và nhận tin nhắn còn gửi tin nhắn thì không được máy toàn báo không thể gửi tin nhắn được mong các pro xem qua tình hình cho mình với cám ơn trước nha

aqua125

coi lại cái tổng đài nhắn tin trên sim xem. Mình dùng thấy bình thường

NhatToai

Super V.I.P
các pro ơi cho mình hỏi với mình đang dùng Tytn II nhưng máy bây giờ chỉ gọi điện được và nhận tin nhắn còn gửi tin nhắn thì không được máy toàn báo không thể gửi tin nhắn được mong các pro xem qua tình hình cho mình với cám ơn trước nha

Nếu trong Start/Settings/Connections/SMS Service/SMS over mà bạn chọn GPRS hoặc GPRS preferred cũng sẽ bị tình trạng này bởi chỉ nên chọn theo mặc định là GSM hoặc GSM preferred thôi.Có một số trường hợp do đụng soft như các soft chặn cuộc gọi & tin nhắn,bạn nên xem lại sao nhé.

kolya82

Có bác nào sử dụng bàn phím cứng để gõ tiếng Việt được chưa vậy?em thử nhiều phần mềm rồi mà cũng vẫn chưa dùng được.Bác nào có thì giúp em với.thank

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có bác nào sử dụng bàn phím cứng để gõ tiếng Việt được chưa vậy?em thử nhiều phần mềm rồi mà cũng vẫn chưa dùng được.Bác nào có thì giúp em với.thank

Có PM VnTyping đánh tiếng Việt ngon lành cho bàn phím cứng bạn ạ. Muốn giúp bạn nhưng là PM thương mại mua thôi :)):)):))

kolya82

Có PM VnTyping đánh tiếng Việt ngon lành cho bàn phím cứng bạn ạ. Muốn giúp bạn nhưng là PM thương mại mua thôi :)):)):))

vậy bạn có thể cho mình hỏi vntyping mua ở đâu và giá là bao nhiêu vậy?thank

PDAmember

WM6.0 khi chụp ảnh và quay phim trên màn hình xuất hiện 1 vạch sổ dọc chính giữa. Tôi đã SR vãn không hết, đây là bệnh gì và cách chữa như thế nào các bạn?

dark_ness4647

mình gặp vấn đề với việc kết nối GPRS vào các soft như IM+, Sky fire,Slick....dù vẫn kết nối bình thường với IE và opera

victory132669

nói chung với lỗi của camera tốt nhất bạn hãy up rom(radio) khác đi nên dùng 6.1 trở lên!

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Làm ơn cho mình hỏi: Cái HTC Tytn II này có hỗ trợ tai nghe bluetooth stereo để nghe nhạc không nhỉ? nếu dùng được thì nhờ mọi người tư vấn có thể mua tai nghe bluetooth stereo loại nào để có thể nghe nhạc hay và pin được lâu.
Xin cám ơn trước!

quanbao006

Các bác sành Kaiser cho hỏi chút. Bàn phím cứng bị lỗi gữa phím A và Q là sao vậy nhỉ? Làm sao giờ . Các bác chỉ giáo dùm.

hoanganht

Các bác sành Kaiser cho hỏi chút. Bàn phím cứng bị lỗi gữa phím A và Q là sao vậy nhỉ? Làm sao giờ . Các bác chỉ giáo dùm.

Bàn phím tớ cũng bị như thế.Nhưng do quen gõ bàn phím trên máy vi tính nên như thế tiện hơn.Có phần mềm đổi lại bàn phím thì phải.Nhưng đổi chỗ 2 phím đó gõ hoi khó nên mình không đổi.Mà còn cả phím z hay s nữa đó.
Mọi người có ai biết phần mềm nào xoay màn hình tytn 2 không.Chả là khi mở bàn phím ra nhiều khi dùng xong ứng dụng nào đó.Nó tự động xoay màn hình thẳng đứng.Lại phải đóng bàn phím vào và trượt lại.Rất hại bản lề nếu về lau về dài.Mình tìm hoài trong google và pda việt mà ko thấy :-?:-?:-? Không biết tên nó nên khó tìm Bro nào dúp mình cái!.Cho mình thank trước nhé !

AnhPheCT

Bàn phím tớ cũng bị như thế.Nhưng do quen gõ bàn phím trên máy vi tính nên như thế tiện hơn.Có phần mềm đổi lại bàn phím thì phải.Nhưng đổi chỗ 2 phím đó gõ hoi khó nên mình không đổi.Mà còn cả phím z hay s nữa đó.
Mọi người có ai biết phần mềm nào xoay màn hình tytn 2 không.Chả là khi mở bàn phím ra nhiều khi dùng xong ứng dụng nào đó.Nó tự động xoay màn hình thẳng đứng.Lại phải đóng bàn phím vào và trượt lại.Rất hại bản lề nếu về lau về dài.Mình tìm hoài trong google và pda việt mà ko thấy :-?:-?:-? Không biết tên nó nên khó tìm Bro nào dúp mình cái!.Cho mình thank trước nhé !

Của Các Bác đây: Dùng file này fix lỗi bàn phím thử xem sao!!!

Dùng WkTask để Xoay màn hình và quản lý Taskmanager! Bạn nên Tắt chương trình HTC TaskManager nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

zeroFILL

Làm ơn cho mình hỏi: Cái HTC Tytn II này có hỗ trợ tai nghe bluetooth stereo để nghe nhạc không nhỉ? nếu dùng được thì nhờ mọi người tư vấn có thể mua tai nghe bluetooth stereo loại nào để có thể nghe nhạc hay và pin được lâu.
Xin cám ơn trước!

Được bạn ạ, qua A2DP có hỗ trợ stereo, nhưng để nghe nhạc thì không nên xài bluetooth vì không thể có chất lượng cao được

zeroFILL

Có 2 khả năng, 1 là máy của bạn có bàn phím tiếng Pháp dạng AZERTY (mình có thấy 1 chiếc TyTN2 của Orange loại này rồi), 2 là máy của bạn bàn phím QWERTY nhưng xài ROM hỗ trợ bàn phím tiếng Pháp. Cả 2 trường hợp này đều có file CAB fix được, mình đã từng thấy trên XDA Developers rồi nhưng giờ tìm lại lại chưa tìm ra :p

ED: Bạn thử cài bản cab này http://rapidshare.com/files/70647295/XDA_JCEspi2005_French_Input_Kaiser.cab

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.