• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

XuanTruong

Super V.I.P
Mình nghĩ là nên copy vào main memory, chứ để trên thẻ nhớ hình như Windows ko nhận ra được thì phải. Mình có rất nhiều theme (file *.tsk) trên thư mục gốc thẻ nhớ nhưng chỉ khi nào copy vào main thì mới chọn được trong Today.

Copy Theme (file *.tsk) vào thư mục gốc của thẻ nhớ vẫn Set ào ào Bạn nhé! Chúc vui!:-?

XuanTruong

Super V.I.P
bạn nào có biết cách cook rom kô? Mình chuyển cái ms.nbf sang fat kô được, có ai hướng dẫn cụ thể kô?
Vào box room hổng có ai reply hết.

Bạn PM cho các Bác giới thiệu Rom xem sao? Hiện tại chưa có Box hướng dẫn cách Cook Rom đâu? Thân!:-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình nghĩ là nên copy vào main memory, chứ để trên thẻ nhớ hình như Windows ko nhận ra được thì phải. Mình có rất nhiều theme (file *.tsk) trên thư mục gốc thẻ nhớ nhưng chỉ khi nào copy vào main thì mới chọn được trong Today.

Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ vẫn được bình thường mà bạn mình đang để theme trên thẻ nhớ vẫn load bình thường nhé. Thân!!!

focker

Vấn đề với việc shutdown O2 Mini

Em mới dùng PPC, mua con O2 Mini cũ về mọi thứ đều kiểm soát đc, mỗi cái nút power chưa biết xử lý làm sao : ấn 1 phát thì chuyển trạng thái màn hình từ sáng --> tối và ngược lại, giữ lâu lâu cũng chả thấy nó tắt j cả.Dòng này thấy chỗ tiếp xúc giữa máy và nắp pin có 1 cái công tắc, tháo nắp pin ra là shutdown luôn,liệu có phải mỗi lần muốn tắt máy là tháo nắp pin ra??? nghe thiếu logic quá! :-??Các bác dùng qua tư vấn em phát, hơi hoang mang.:-/ Thanks all!!!

shit_boy

Vấn đề màn hình của O2 mini

Chào các bro, em mới mua lại 1 con O2 mini, xai cung đc nhưng cái mành hình xài đc 1 lúc là phải cân lại màn hình (Align Screen)
Ko biết đây là lỗi j và cách khắc phục thế nào ???
Thanks các Bro trước :D

Tuan1412

Chào các bro, em mới mua lại 1 con O2 mini, xai cung đc nhưng cái mành hình xài đc 1 lúc là phải cân lại màn hình (Align Screen)
Tháo miếng cảm ứng ra,xem lại xem đã đặt cân chưa,có thể là đặt miếng cảm ứng chưa chuẩn lắm nên mới bị như vậy đó bạn ạ

hacdienthusinh

Về nút power thì đúng là để bật tắt màn hình rồi. ko có j fai bàn cãi.
còn về nắp pin thì đúng như bạn nói, nó có 1 cái lẫy ở dưới nắp pin. tháo nắp ra là tắt. Mỗi lần muốn tắt hẳn máy, bạn chỉ cần rút nắp pin ra rồi đóng lại. không ấn nút power nữa. :D. thiết kế của nó thế. biết sao được.

Hn03

- Vậy chắc đến 80% là cảm ứng của Bác đã tèo, tiếp đến là cái cảm ứng đã bị thay hàng TQ rùi, nay phải thay cái khác mới khắc phục triệt để lỗi này.
Chúc bạn thành công.

Tháo miếng cảm ứng ra,xem lại xem đã đặt cân chưa,có thể là đặt miếng cảm ứng chưa chuẩn lắm nên mới bị như vậy đó bạn ạ
- Bác cho em hỏi cách tháo cảm ứng của O2 mini như thế nào ạ, muốn nghịch lắm nhưng thấy nó khó khó thế nào ấy. Giúp nhé. Cảm ơn Bác nhiều

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

Bác cho em hỏi cách tháo cảm ứng của O2 mini như thế nào ạ, muốn nghịch lắm nhưng thấy nó khó khó thế nào ấy. Giúp nhé. Cảm ơn Bác nhiều

Miếng cảm ứng là một tấm mỏng đặt ngay trên màn hình của PPC,cứ tháo máy ra là thấy,vấn đề này muốn biết rõ hơn nên sang box phần cứng để hỏi thêm nhé :)

o2mobile

Bác nào cho em hỏi với:
Em đang dùng một chiếc T - Mobile Compact, bây giờ máy có hiện tượng cứ có cuộc gọi đến là sau khoảng 15 giây là tự ngắt và báo mất sóng, nhìn cột sóng biến mất và khởi động lại cột sóng. thế là sao vậy,. bác nào chỉ em với. thanks

Tuan1412

Bác nào cho em hỏi với:
Em đang dùng một chiếc T - Mobile Compact, bây giờ máy có hiện tượng cứ có cuộc gọi đến là sau khoảng 15 giây là tự ngắt và báo mất sóng, nhìn cột sóng biến mất và khởi động lại cột sóng. thế là sao vậy,. bác nào chỉ em với. thanks

90% là do pin chai bạn ơi,thử thay quả pin khác vào xem có bị hiện tượng đó nữa 0 nhé:D

duykhanh2104

tình hình là máy e dạo này bị hiện tượng rất lạ.Nó cứ tự tắt nguồn , tắt ngúm luôn phải khởi động lại . nhất là cứ để lâu trong túi , lúc bỏ ra đã thấy nó tắt từ bao giờ rùi . hoặc có người gọi đến tự nó mờ mờ rùi tắt , ngay cả tin nhắn cũng bị luôn . bực mình ghê,toàn phải reset mấy lần mới được xong cũng chỉ được 1 lúc nó lại đâu vào đó , liệu máy e có phải do pin bị chai ko ? nhưng e vào xem pin thì thấy nó vẫn báo đúng ,ko bị sụt pin,mà có hôm nghe nhạc đến phát chán cũng chẳng sao? e up lại rom rùi nhưng vẫn vậy .
Nếu do pin thì cho e hoi pin bg bao tiền nhj ? và 1 cục sạc nữa ? e ở HN thì mua ở đâu ? Con O 2 mini bây giờ đang ức chế muốn tống khư nó đi quá hok bit con của e bán được bao nhju đây nhj ? ra quán cafe nhìn chúng nó lướt wifi mà thèm.

XuanTruong

Super V.I.P
tình hình là máy e dạo này bị hiện tượng rất lạ.Nó cứ tự tắt nguồn , tắt ngúm luôn phải khởi động lại . nhất là cứ để lâu trong túi , lúc bỏ ra đã thấy nó tắt từ bao giờ rùi . hoặc có người gọi đến tự nó mờ mờ rùi tắt , ngay cả tin nhắn cũng bị luôn . bực mình ghê,toàn phải reset mấy lần mới được xong cũng chỉ được 1 lúc nó lại đâu vào đó , liệu máy e có phải do pin bị chai ko ? nhưng e vào xem pin thì thấy nó vẫn báo đúng ,ko bị sụt pin,mà có hôm nghe nhạc đến phát chán cũng chẳng sao? e up lại rom rùi nhưng vẫn vậy .
Nếu do pin thì cho e hoi pin bg bao tiền nhj ? và 1 cục sạc nữa ? e ở HN thì mua ở đâu ? Con O 2 mini bây giờ đang ức chế muốn tống khư nó đi quá hok bit con của e bán được bao nhju đây nhj ? ra quán cafe nhìn chúng nó lướt wifi mà thèm.

Bạn vào ĐÂY để thảm luận và tham khảo về Pin nhé, có thể Pin của Bạn bị hư rồi đó! Hoặc qua khu vực thương mại pdaviet để hỏi và mua Pin nhé! Thân!;;)

hoangt

có bác nào giúp e đc vụ này ko, e xin cảm ơn = click thank nhiệt liệt-máy e đợt trc sạc qua cáp thì đc 100% rồi, nhưng lúc e có việc tháo pin ra thay sim lắp vào thì chỉ thấy backup còn vài chục %, main cũng thế, thế là đành phải sạc tiếp
-hôm kia thì ở nhà đã sạc 1 tiếng rưỡi rồi, lên tàu máy ko hiểu tự tắt lúc nào,phải bật = chọc vào soft rết, thế là nó boot lại toàn bộ lun, mất bao nhiêu tin nhắn của e
-pin thì nếu > 10% thì may còn sạc đc( đèn báo sáng), <10% thì đừng có hỏi, (đèn sạc ko lên) thỉnh thoảng chập chờn

E ko hiểu máy e bị bệnh j và có thể sửa ở đâu, hiện e đg ở hà nội

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
có bác nào giúp e đc vụ này ko, e xin cảm ơn = click thank nhiệt liệt máy e đợt trc sạc qua cáp thì đc 100% rồi, nhưng lúc e có việc tháo pin ra thay sim lắp vào thì chỉ thấy backup còn vài chục %, main cũng thế, thế là đành phải sạc tiếp
-hôm kia thì ở nhà đã sạc 1 tiếng rưỡi rồi, lên tàu máy ko hiểu tự tắt lúc nào,phải bật = chọc vào soft rết, thế là nó boot lại toàn bộ lun, mất bao nhiêu tin nhắn của e
-pin thì nếu > 10% thì may còn sạc đc( đèn báo sáng), <10% thì đừng có hỏi, (đèn sạc ko lên) thỉnh thoảng chập chờn[/B]
E ko hiểu máy e bị bệnh j và có thể sửa ở đâu, hiện e đg ở hà nội

Có thể cục pin của bạn đã bị chai nên dẫn tới tình trạng như vậy bạn thử với 1 cục pin khác nếu vẫn không hết thử mang qua 114 bệnh viện PDA hoặc 88 Trần Hưng Đạo cho họ kiểm tra nhé.