• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

cubo

Banned
Bi giờ thẻ giả tràn lan,các bác mua thẻ chớ ham của rẻ có ngày data trong thẻ ra đi thì có nước kêu trởi thui.
Cứ mua thẻ thật cho an toàn các bác ạ,đảm bảo tốc độ ghi đọc và được BH lâu nữa đấy.

crazy

Em cũng chỉ tiếc cái đấy của nó thôi bác ạ! Tốc độ cao, màn hình rộng để cài phần mềm Cad dùng cho tiện.

EM cũng là dân dùng CAD nhưng CAD trên PPC nó cứ thế nào ấy ! Với lại trên màn 17 INCHS thì còn đỡ chứ cho xuống cái 3.5 INCHS thì chả soi được cái gì và các thứ vẽ không đc thích lắm .Nhất là vẽ bằng bút ./Chọc thấy cứ ghê ghê màn hình thì dán bảo vệ nhưng sẽ bị xước nhằng nhịt , theo em Nó chỉ là cưỡi ngựa xem hoa

crazy

Bi giờ thẻ giả tràn lan,các bác mua thẻ chớ ham của rẻ có ngày data trong thẻ ra đi thì có nước kêu trởi thui.
Cứ mua thẻ thật cho an toàn các bác ạ,đảm bảo tốc độ ghi đọc và được BH lâu nữa đấy.

Em vẫn dùng con thẻ "giả" vì cái đứa nó bán cũng rẻ , nó bảo thẻ này nó mua từ LẠNG SƠN có 250K một thẻ 1G . DÙng thấy cũng không đễn nỗi . Con thẻ 512 có mác FTP đàng hoàng em dùng hồi trước thi thoảng còn bị mã hóa hết các file và thư mục không xem được phải format lại mới dùng được !

datviet

Em bị bị mắng là "thất lễ ... thất lễ "

Em đang dùng con O2i, danh bạ cũng xấp xỉ gần 1 nghìn Name trong Contact, ngày trước em dùng con O2II với WM2005 thì không sao,,,, nhưng từ ngày chuyển sang con O2i (mạnh hơn tí ti + có Wifi) em hay gặp hiện tượng như sau:

Khi 1 người có trong tên trong Contact List gọi đến thì chỉ hiển thị mỗi số gọi còn tên thì mãi sau mới hiện lên.... cho nên khi nghe cứ " Xin lỗi ai đấy ạ?...." và đã bị mắng suốt.....

Xin hỏi bác HuuTien và các anh em khác có ai gặp vậy không? và nếu gặp thì đã có cách xử lý chưa mách cho em fát....

=)) =)) =)) =)) =))

Cảm ơn các bác nhiều!

Chào các bác!

Trước kia em dùng O2II WM2005
bây giờ chuyển sang con O2i WM2003SE
nhưng tất cả phần Name contact bây giờ lại chuyển toàn sang United States với những Name có Add

Mà sửa lại tay toàn bộ thì ngại quá

Help me

Last edited by a moderator:

DOP

@datviet : bác thử cài các soft như ConcactphotoPro hay InesoftAddressbook xem sao? DOP xài IAB thấy rất tốt.Nhưng chắc bác cũng phải làm thủ công "tay" lại thôi :) Lúc người ta gọi tới thì bác "tự thưởng" cho mình nghe nhạc chuông cho đến khi ... hiện tên xem sao ^^
Tình trạng máy như bác nói thì DOP chưa gặp bao giờ (DOP cũng xài O2i).Đôi điều vậy thui àh

B

B11111111

Guest
======<<<<Khi 1 người có trong tên trong Contact List gọi đến thì chỉ hiển thị mỗi số gọi còn tên thì mãi sau mới hiện lên.... cho nên khi nghe cứ " Xin lỗi ai đấy ạ?...." và đã bị mắng suốt.....

Xin hỏi bác HuuTien và các anh em khác có ai gặp vậy không? và nếu gặp thì đã có cách xử lý chưa mách cho em fát....>>>>=======
Chỉ bạn một chiêu nè ( sau này muốn cho PPC đẹp hơn thì qua Thame vào mục phối hợp các phần mềm nha )
Nếu bạn dùng OIIi thì nên dùng bản rom 171 ( mới nhất ) mình sẽ hướng dẫn cho bạn trên nền 171
Đầu tiên vào Star / prograram / PhotoContacts ( ai cũng biết )
Chợn Tools / Set Dèault Photos ? chọn 1 trong 3 bản sau đó chọn chữ Assign
Hiện ra bản mới Chỗ trên cùng là Photo file: Có mấy dấu chấm chọn vào hiện bản khac ( hãy chọn một ảnh động ưng ý cho mình )
sau đó Ok sẽ trở lai chô Photo file
Dưới đó là Template hãy chọn một trong các kiểu ( theo mình là L-Dancer là hay nhất )
Dưới cùng là là Úe my font / color setting .. ( là chỉnh kiểu và màu chữ đó mà ) hãy chọn vào và chọn Potions để hiệu chỉnh
Trong đó có hàng đầu tiên là Kiểu chữ hiện tên người : mình chép thêm font thư pháp vào mới kinh hiện theo font thư pháp luôn hi hi hi
Dưới là màu khung nền và kích cỡ
Dưới nữa là ba ô khung màu ( đó là màu tên người, số gọi và nền ) bạn hiệu chỉnh tùy thích
( bạn có thể chỉnh cho từng người : cách chọn nhấn và giữ vào tên người đó hơi lâu rồi hiện bản ra chọn vào Assing Photo và bắt đầu như lúc nãy . hay là chọn cho nhóm người Toos / Manage Group tạo nhóm như gia đình hay bạn bè và chọn assing thế là làm)
Giờ thì hãy xem kết quả nha
Chọn một hình và sau đó chọn View/ Preview.. hãy xem kết quả và đừng quên cảm ơ tui nha
thân ái hy vọng bài mình góp phần làm cho PPC của bạn đáng yêu hơn và không bị nói nữa

<==== các bạn trẻ, làm sao phân biệt 02I và iMatePDA2 cái hay và dỡ của iMATE 2 =====>
Hai cái này khác nhau thương hiệu thôi cùng một lò taiquai mà ra đó
Chúng chỉ khác nhau cái võ mà thôi ( hãng này thì dùng võ này hãng kia thì dùng võ kia ) Nếu mà có ai thay võ thì cái này thành cái kia liền chưa có gì đâu
Về phần mềm cấu hình thì như nhau cả lấy gì mà cái nào hay dỡ cái nào
Có chăng hay dỡ là :
OIIi hay ở chổ thương hiệu đa số VN đều thích ( như châu á thì thích nokia vậy đó ) nhưng cũng chính vì đó mà chổ dỡ là mắc hơn ( vì thương hiệu ưa thích hơn ) còn tên kia thì ngược lại vậy thôi
bạn cứ mua một cái mà dùng cái nào cũng được ( nhớ là máy còn nguyên : không bị tháo tem + số IME thân máy và trong máy như nhau : coi chừng tụi nó luộc số IME nên khi mua máy hãy xóa hết phần mềm kiểm tra tình trạng ban đấu đừng sợ gì cả nếu quyết định mua thì bắt nó cài lại 20 phút là OK liền hà
Thân ái chào bạn

Last edited by a moderator:

crazy

:-/
Em thì chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng em cũng bị lỗi như bác DATVIET . con em đang dùng là 022i / do chưa có điều kiện để xài máy nọ máy kia nên không có dịp so sánh .
Nếu để mặc định (tức là HR xong chưa cài thêm phần mềm hãng thứ 3 nào) thì em thấy danh bạ bình thường (danh bạ của em cũng bé con con con thôi , độ hơn 6 chục gì đó) / Khi có người gọi đến thì nó nình thường , hiện tên + hiện ảnh + nhạc chuông riêng . Sau một thời gian cài các phần mềm khác. Cũng không phải là phần mềm gì đặc biệc ngoài những cái cơ bản như SPB , rescoEX .../ sau khi cài và sử dụng một thời gian là khi có người gọi đến nó nhiều khi không hiện nữa , mà chỉ hiện số và nhạc chuông mặc định/ Em cũng thử HR chạy cho nó đầm thì cũng vẫn bị hiện tượng như trên/ Và khi em cài Photo contact pro 4.0 thì cái phần mềm này nó cũng chạy phập phà phập phù . Tức là có lúc nó lại bị tranh chấp với thằng photo contact (caller_ID) của máy , có người gọi đến thì lúc là Photo contact pro đảm nhận , lúc là Photocontact đảm nhận . mà thằng Photocontact của máy đảm nhận thì nó lại bị hiện tượng như trên ./

Bác nào có kinh nghiệm thì bày cho em tham khảo nhé !

cuongh

Các bác cho em hỏi con O2i của em phần đầu cắm sạc và cắm kết nối bị long, giữ chặt thì mới sạc và kết nối được, vậy có cách nào để sửa ko ạ?, cảm ơn nhiều.

HuuTien

Các bác cho em hỏi con O2i của em phần đầu cắm sạc và cắm kết nối bị long, giữ chặt thì mới sạc và kết nối được, vậy có cách nào để sửa ko ạ?, cảm ơn nhiều.
Tháo máy ra ,hàn lại các chân của nó là xong rồi,do lâu ngày mối chì hàn bung chân :D

linhldv

tớ đang dùng 1 em o2i rom 1.11.191 wwe nhưng mà nghe nói rom này phải cook mới dùng tốt dc, định down các tôl về htu73 nhưng mà down ko dc. huhu

HuuTien

tớ đang dùng 1 em o2i rom 1.11.191 wwe nhưng mà nghe nói rom này phải cook mới dùng tốt dc, định down các tôl về htu73 nhưng mà down ko dc. huhu
Do qui định về sử dụng DS nên bạn chưa thể download được,hy vọng bạn sẽ được toại nguyện khi có title "thành viên pdaviet" :D

lams-blu

eXrom: 1.11.923.Cooked cũa PhamQuang lúc trước mobifus có nhưng bây giờ không biết ở đâu. bạn xin Hửu Tiến xem có được không. Bản nầy chạy ổn lắm tôi củng đang xài đây

binhhdda

@datviet : bác thử cài các soft như ConcactphotoPro hay InesoftAddressbook xem sao? DOP xài IAB thấy rất tốt.Nhưng chắc bác cũng phải làm thủ công "tay" lại thôi :) Lúc người ta gọi tới thì bác "tự thưởng" cho mình nghe nhạc chuông cho đến khi ... hiện tên xem sao ^^
Tình trạng máy như bác nói thì DOP chưa gặp bao giờ (DOP cũng xài O2i).Đôi điều vậy thui àh

Mình dùng O2i và cũng bị hiện tượng đó. Bác thử nghiên cứu xem lý do làm sao nhỉ?

sacuboy

Làm ơn chỉ giùm khi tôi Up Rom cho máy xong thì ấn vào biểu tượng Bluetooth thì nhận được thông báo là máy không có bluetooth là sao thế nhỉ, Tôi phải làm thế nào tiếp đây ? Tôi đang dùng O2mini:-/

Utxd

Làm ơn chỉ giùm khi tôi Up Rom cho máy xong thì ấn vào biểu tượng Bluetooth thì nhận được thông báo là máy không có bluetooth là sao thế nhỉ, Tôi phải làm thế nào tiếp đây ? Tôi đang dùng O2mini:-/

HR lại, nếu không hết thì Uprom khác vào thôi :D

khanhgt

Làm sao để O2 Mini khi mình thực hiện cuộc gọi có thể bật được ra loa ngoài hả các bác ? EM mới dùng nên chẳng biết làm thế nào nữa ! Nghe nói là phải cài chương trình mới đc !

HuuTien

Làm sao để O2 Mini khi mình thực hiện cuộc gọi có thể bật được ra loa ngoài hả các bác ? EM mới dùng nên chẳng biết làm thế nào nữa ! Nghe nói là phải cài chương trình mới đc !
Khi nhận cuộc gọi bạn bấm giữ phím nhận cho đến khi có tiếng loa ngoài :D

khanhgt

Nhân tiện em muốn hỏi luôn là khi mình cài File Cab từ trong PPC thì làm sao để chọn bộ nhớ thẻ để cài hả bác ? Bộ nhớ trong đã nhỏ mà cứ cài trong ấy thì làm chậm máy quá !