• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

PhamHien

Máy của mình bị lỗi nút Power nên giờ ko thể tắt máy theo cách bình thường được. Có bạn nào biết cách thay nút power bằng nút Camera ở bên cạnh sườn máy bẳng regedit hay có phần mềm nào có chức năng tương tự ko thì giúp mình nhé.
Thanks all.!!!
Rất đơn giản! Bạn có thể dùng phần mềm tắt máy: xpshutdown. Chức năng: tắt máy, reset, tắt màn hình, HR, đăth pass màn hình...cực kì tiện lợi, khong cần bấm phím cứng power nữa!

Bạn xem ở link này nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=28326

Chỉnh sửa cuối:

vnndocket

Active Member
Mình tìm đọc thấy gì mà sao nhiều loại roms và nhiều version thế không biết. Mình lập topic xin hỏi ý kiến bác nào nhiều kinh nghiệm úp rom và đã từng xài hết rồi có thể lên đây ghi cho a e vài rom chạy hay và ổn định nhất được không ạ. Nếu kèm theo file thì càng tốt :D

Bạn thân mến! Việc ROM nào tốt nhất, nối chung bạn thử dùng qua rồi bạn sẽ biết. Giống như mình, đã sài thử qua các bản ROM dành cho thằng O2 Mini này rùi. Và cảm thấy thằng ROM 2.03TX giao diện Mobile 2006 là tốt nhất, tuy có rắc rối xíu vì tiếng Nga ở vài chổ. Rom này giúp ta duyệt file và copy dễ dàng, nhẹ, vì dư RAM rất nhiều khi không cài lung tung từ Microsoft.

Ưu điểm ROM 203.TX:
Ram nhiều, Có thêm Storage 27MB cho cài đặt soft.
Cài font trên Storge và khi cài có thể chọn đường dẫn cài. Không thích bỏ vào Windows vì nếu bỏ ở đây sẽ chiếm dụng RAM, làm chậm máy.
Duyệt Website và nhận mail luôn lưu tạm trên Storage hoặc SD Card - Thẻ Nhớ.
Túm lại một cục, dùng Pocket PC thì cứ thử qua đi, rùi lựa chọn.
Good luck :-??

chuotthuong

ANH HỬU TIẾN ƠI, CHỈ DÙM EM UP ROM CON O2 XDA LLi , còn này sao khó úp rom 2003 nâng cấp wa.
tại lý do là : con e nó bị bệnh là, khi 1 ai đó gọi tới nhạc nó nghe dựt dựt , máy a trong diển đàn bảo e là UP ROM LẠI đí, nhưng sao con này úp ROM khó wa, chứ con O 2 XDA lls , nó úp dễ lém ,
nó bị lổi ko cho úp rom là: đầu tiên e gắn con O 2 xda lli với dây kết nối vào máy tính , nó nhặn tín hiệu xong, sau đó em bấm " đồng thời 1 nút nguồn + nút nút ghi âm + nút re set mà ko hiểu sao ,nó ko báo là " U SB " như máy O 2 XDA lls
nên e úp nó báo lổi
RẤT MONG ĐƯỢC A. HUU TIẾN CHỈ DẠY EM CÁCH ÚP WIN CON O 2 XDA LLI này
cám ơn a nhiều lém

blackmiu

ANH HỬU TIẾN ƠI, CHỈ DÙM EM UP ROM CON O2 XDA LLi , còn này sao khó úp rom 2003 nâng cấp wa.
tại lý do là : con e nó bị bệnh là, khi 1 ai đó gọi tới nhạc nó nghe dựt dựt , máy a trong diển đàn bảo e là UP ROM LẠI đí, nhưng sao con này úp ROM khó wa, chứ con O 2 XDA lls , nó úp dễ lém ,
nó bị lổi ko cho úp rom là: đầu tiên e gắn con O 2 xda lli với dây kết nối vào máy tính , nó nhặn tín hiệu xong, sau đó em bấm " đồng thời 1 nút nguồn + nút nút ghi âm + nút re set mà ko hiểu sao ,nó ko báo là " U SB " như máy O 2 XDA lls
nên e úp nó báo lổi
RẤT MONG ĐƯỢC A. HUU TIẾN CHỈ DẠY EM CÁCH ÚP WIN CON O 2 XDA LLI này
cám ơn a nhiều lém
Theo mình bạn làm thao tác bootload sai rồi, dòng O2i phải HandReset + Nut chính giữa cho toi khi nó bao serri .... rồi mới cắm usb

conan0211

Member
làm sao chạy đc java apps trên o2 mini

máy o2 mini ,rom 2.03 ,cài java midlet manager runtime 2.0: v10.1.2.76 build 20040705.
sao chạy ứng dụng java toàn can not run,
trong khi ứng dụng java khác tét trên w660 đều ok cả

vnndocket

Active Member
Hiện tại Soft Java của bạn không hổ trợ trên bản ROM 2.03 TX đó.
Túm lại vì mấy thằng Nga Buil bản ROM này quên tính đến chuyện Java nên thiếu sót ở phần này.
Thường thì Game Java đâu bằng Game cài từ *.CAB hoặc *.EXE bạn.
Nếu vì cài Soft bản đồ cần có Java thì chắc bạn phải chuyển về bản ROM gốc rồi.
Giải pháp nha?:D
Game: nhiều lắm không cần Java vì Game Java thì làm gì hay và đẹp bằng
Map: Đa số ít hổ trợ Java mà -
Nếu thích sài bản ROM 2.03TX thì bạn phải hy xinh Java:D

tummybinh

O2 mini cần giúp đỡ

đang sài ngon lành tự nhiên mất nguồn.em gắm sạc vào thì đèn đỏ vẫn có nhưng mở nguồn không lên ,vào boot cũng không được .có cách nào cứu sống con này không mấy bác.xin chỉ giíup

chuotthuong

CỨU O 2 MINI gắn SIM ko khởi động được!

MẤY A ƠI CỨU EM VỚI!
CON O 2 MINI CỦA EM , KO BIẾT SAO SÓNG NÓ BỊ TẮT ,NÊN EM ĐẢ ÚP ROM MỚI V1.13 CỦA MẤY ANH TRONG PDAVIET CHO CÓ HƯỚNG DẨN KỈ LUÔN.
NHƯNG MÁY E HIỆN JIOI BỊ TÌNH TRẠNG NÀY EM KO BIẾT PHỈA LÀM SAO
LỔI LÀ: KHI KO GẮN SIM VÀO MÁY , THÌ MÁY KHỞI ĐỘNG VÀO BÌNH THƯỜNG VÀ GỌI 112 THÌ NÓ TỤT RA MÀNG HÌNH KHỞI ĐỘNG LẠI
MÀ KHI E GẮN SIM VÀO THÌ NÓ CỨ HIỆN LÊN WINDOW MIBILE RỒI TỚI PHẦN CHỌT NÚT LÀ NÓ LẠI KHỞI ĐỘNG LẠI TIẾP
. NHIỀU A ĐẢ CHỈ EM LÀ DO RADIO KEUE M ÚP LẠI V1.13 MỚI ĐI VÀ E ĐẢ LÀM NHƯ VẬY VÀ ĐẢ THỬ THAY SIM MỚI VÀO LUÔN . NÓ CỦNG BÁO LỔI ĐÓ , EM KO BIẾT GIỜ PHẢI LÀM CÁCH NÀO

MONG MẤY A THƯƠNG EM GIÚP EM VỚI
E ĐANG CẦN NÓ GẤP.!!!

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Taki7610

Unlock_GSM
đang sài ngon lành tự nhiên mất nguồn.em gắm sạc vào thì đèn đỏ vẫn có nhưng mở nguồn không lên ,vào boot cũng không được .có cách nào cứu sống con này không mấy bác.xin chỉ giíup

Thử cục pin đầy khác xem sao.nếu không lên là bị chạm nguồn,kiểm tra HW thôi.

Taki7610

Unlock_GSM
MẤY A ƠI CỨU EM VỚI!
CON O 2 MINI CỦA EM , KO BIẾT SAO SÓNG NÓ BỊ TẮT ,NÊN EM ĐẢ ÚP ROM MỚI V1.13 CỦA MẤY ANH TRONG PDAVIET CHO CÓ HƯỚNG DẨN KỈ LUÔN.
NHƯNG MÁY E HIỆN JIOI BỊ TÌNH TRẠNG NÀY EM KO BIẾT PHỈA LÀM SAO
LỔI LÀ: KHI KO GẮN SIM VÀO MÁY , THÌ MÁY KHỞI ĐỘNG VÀO BÌNH THƯỜNG VÀ GỌI 112 THÌ NÓ TỤT RA MÀNG HÌNH KHỞI ĐỘNG LẠI
MÀ KHI E GẮN SIM VÀO THÌ NÓ CỨ HIỆN LÊN WINDOW MIBILE RỒI TỚI PHẦN CHỌT NÚT LÀ NÓ LẠI KHỞI ĐỘNG LẠI TIẾP
. NHIỀU A ĐẢ CHỈ EM LÀ DO RADIO KEUE M ÚP LẠI V1.13 MỚI ĐI VÀ E ĐẢ LÀM NHƯ VẬY VÀ ĐẢ THỬ THAY SIM MỚI VÀO LUÔN . NÓ CỦNG BÁO LỔI ĐÓ , EM KO BIẾT GIỜ PHẢI LÀM CÁCH NÀO

MONG MẤY A THƯƠNG EM GIÚP EM VỚI
E ĐANG CẦN NÓ GẤP.!!!

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Bạn có thể đem qua bên mình hoặc batkid xem lại nhé.

vhquangduc

100% là pin chết rồi !!! MUA PIN KHÁC ĐI BRO.

phongpmvn

cho em hỏi tí mấy anh ơi, em đang xài cây O2xdaIIi , sao mổi lần tháo máy ra thay sim khách vô nó đòi phải cài đặt lại, mặc dùn pin backup còn đầy , vây cho em hỏi máy em có bị lổi gì ko mấy anh, cám ơn

phongpmvn

O2XdaIIi hay bị tắt nguồn

AE chuyên về O2XDAIIi giúp em với, em mới lấy 1 cây đang xài hay bị tắt nguồn và pin hao lắm, xài 1 ngày là hết, mong anh giúp dùm , cám ơn

kiwi_qn

Máy của mình bị lỗi nút Power nên giờ ko thể tắt máy theo cách bình thường được. Có bạn nào biết cách thay nút power bằng nút Camera ở bên cạnh sườn máy bẳng regedit hay có phần mềm nào có chức năng tương tự ko thì giúp mình nhé.
Thanks all.!!!

Có một cách này, bạn cài PM SPB Pocket Plus 4.xx vào, sau đó vào start/setting/buttons, nếu bạn muốn dùng phím camera để tắt màn hình thì ở chỗ Button 3 bạn chọn SUSPEND, vậy là xong.

cuongthanh

thảo luận về main của o2 mini

mình cần sơ đồ mạch main của o2 mini
ai có thì pót lên để anh em còn thảo luận

cuongthaidoan

Theo kinh nghiệm của riêng mình và của một vào người bạn thì dùng ROM 1.13 bigstorage là ổn định nhất đấy bạn ạ. Mình đã dùng thử nhiều ROM rồi nhưng mà ưng ý nhất là bản ROM đó. Bạn tham khảo nhé

achiles1407

Connect Wifi O2i

Em là lình mới. Cho em hỏi là tại sao khi em connect wifi bằng O2i, mặc dù đã báo connected rồi, em cũng vào web đc rồi nhưng sao nó cứ báo dialing up hoài, rối báo là "No Modem above this number". Nó cứ hiện lên hoài làm em ko thể lướt web đc? Tắt nó bằng cách nào???? Please help me

longdau12

Con T-mobile của mình trong phần danh bạ khi mình lưu số điện thoại luôn bị đảo lộn tên trước họ sau, có cách nào để chỉnh cho nó hiện đúng không ?