• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

demax

Trời!Không dùng được Soft thì phải cài lại Soft chứ sao Up lại Rom làm gì cho mệt?Bạn Cài lại Soft đó xem sao nhé.Chúc vui!

HIc! mình cài download cả bản mới và bản cũ, cài đi cài lại không biết bao nhiêu lần rồi mà vẫn không được. Nó cứ báo là Cannot create codebase ... Bực mình quá, dùng PPC mà không điều khiển được TV thì phí quá.

Tuan1412

HIc! mình cài download cả bản mới và bản cũ, cài đi cài lại không biết bao nhiêu lần rồi mà vẫn không được. Nó cứ báo là Cannot create codebase ... Bực mình quá, dùng PPC mà không điều khiển được TV thì phí quá.
bạn thử down phần mềm có chức năng tương tự khác về rồi cài lên thư lại xem ,dk tv có nhiều phần mềm khác nhau lắm mà

alex6112001

xin lỗi,m đang dùng con o2i,trước đây đã dùng 1 số model khác và thấy có 1 chút khác biệt như:now e dùng o2i thấy nghe nhạc thì tốn ít pin hơn các dòng khác nhưng đọc truyện,hay chơi các games có sẵn thì lại hao pin rất nhanh,không biết điều này có khắc phục được bằng cách up bản rom khác không nhỉ?mà e thấy e mới mua cục pin 250k ở 86 trần hưng đạo thấy dùng cũng chẳng đủ 1 ngày,các bác nào có kinh nghiêm trong chuyện này thì tư vấn cho em với.thanks

TuanQuang

xin lỗi,m đang dùng con o2i,trước đây đã dùng 1 số model khác và thấy có 1 chút khác biệt như:now e dùng o2i thấy nghe nhạc thì tốn ít pin hơn các dòng khác nhưng đọc truyện,hay chơi các games có sẵn thì lại hao pin rất nhanh,không biết điều này có khắc phục được bằng cách up bản rom khác không nhỉ?mà e thấy e mới mua cục pin 250k ở 86 trần hưng đạo thấy dùng cũng chẳng đủ 1 ngày,các bác nào có kinh nghiêm trong chuyện này thì tư vấn cho em với.thanks
các trof chơi có sẵn trong room thì room nào cũng có thôi bạn ah.Việc bạn dùng thấy pin mau hết hay lau hết là do Pin thôi,ít khi do room lắm bạn ah.Bạn mua cục pin 250k là pin xịn rồi,nhưng nếu vẫn bị mau hết thì co thể lỗi pin hặcc bạn chưa dùng pin đúng cách,bạn nên ra cửa hàng bả họ bảo hành pin cho hoặc bạn vào topic các vấn đề về pin để xem cách hướng dẫn sử dụng pin nhé.chúc vui

thuthuy123

các bạn cho mình hỏi cái máy mình nó bị điên hay sao ấy . Mình nghe nhạc củng kô được, gọi tới thì bị rớt sóng, chơi game củng kô được luôn, trong khi pin còn tới 60% lận, mình Hreset rồi mà nó vẫn bị như vậy. Nghe nhạc đươc 5 phút thì nó tắt máy khởi động lại, vậy do rom hay do máy, mình chưa co uprom bao giờ cả, mình đang điên với máy của mình ai biết chỉ giúp cho. Cám ơn nhiều.

khanhgt

các bạn cho mình hỏi cái máy mình nó bị điên hay sao ấy . Mình nghe nhạc củng kô được, gọi tới thì bị rớt sóng, chơi game củng kô được luôn, trong khi pin còn tới 60% lận, mình Hreset rồi mà nó vẫn bị như vậy. Nghe nhạc đươc 5 phút thì nó tắt máy khởi động lại, vậy do rom hay do máy, mình chưa co uprom bao giờ cả, mình đang điên với máy của mình ai biết chỉ giúp cho. Cám ơn nhiều.
Có thể bạn thử tìm 1 viên pin khác thử xem có hiện tượng như vậy không ? Theo mình hiện tượng như trên liên quan đến pin là chủ yếu , nếu cần bạn có thể lên các bài trên để tìm link của ROM Magican 1.13 WWE để thử up lại xem thế nào ! Ngày xửa mình cũng có con Mini mới xạc đầy pin thì dùng tốt , gọi ko bao h rớt sóng nhưng khi pin còn 50% là có cuộc gọi đến tự động chấm dứt cuộc gọi và báo mất mạng , mình kiếm 1 em pin khác là ổn ngay !:-?

Tuan1412

đó là do bạn đẻ đèn màn hình sáng quá đấy thôi bạn giẩm đi xem có tốn pin nữa o nhé,mấy bản rom của o2i o hao pin đâu bạn ơi

rok

1. màn hình trơ trơ là do bạn bị hiện tượng lệch cảm ứng nặng rồi. có thể do lúc sủ dụng bạn để trong túi quần mà ko dùng bao da?cấn lâu là nó bị. cái này nếu nhẹ thì tháo cảm ứng ra, rồi dán lại có khi được. nặng thì phải thay, khoảng 250k-300k (đừng dại mà thay cả màn hình nhé)
2. cắm sạc hoặc sync mà ko nghe được thì do bạn dùng cable dỏm, hoặc là đã sử dụng lại cable của O2s, nên phải cắt cái dây mass ở sạc (or dây sync), dây này là cái dây thứ 2 từ trái sang,ở tư thế bạn đang cắm sạc, để màn hình hướng lên trên
Cắt dây mass thì khi xạc nếu ko có mass sẽ ko xạc dc.Nhưng đành chịu vậy

huakiller

cho mình hỏi mình co bản rom qtesk 1.12 mình down trẹn pda nhưng khi up thì một số máy được một số máy không là không được đa số là không tại sao vậy ai có thể chỉ ch mình biết nguyên nhận được không

Nemmatlanh

cho mình hỏi mình co bản rom qtesk 1.12 mình down trẹn pda nhưng khi up thì một số máy được một số máy không là không được đa số là không tại sao vậy ai có thể chỉ ch mình biết nguyên nhận được không

Sao lạ vậy bạn? :-??,Làm gì có chuyện Up cho máy này được mà máy khác không được như thế chứ?Bạn nhớ là phân loại Rom cho từng dòng khác nhau nhé.Không thể Up chung Rom cho các dòng máy khác nhau được đâu đó.Chúc vui!

Damo4ever

Máy mình hiện nay không connect với desktop được nữa, chắc là do mình vọc vọc đã lỡ tay xóa mất mấy file nằm trong My devide,(chung chỗ với mấy file mxip_lang.vol, pim.vol, nhưng mình không nhớ chắc đã xóa mất file nào)

Các bạn cho mình hỏi: có thể chép trả lại mấy file đó (từ máy khác) về để máy trở lại bình thường được hông, chớ HR thì mất công quá ? Hay là lỗi không kết nối được là do nguyên nhân khác ?

Tuan1412

bạn dùng máy gì thế o2 mini dùng 2003 làm gì có mấy file đó hả bạn,nhưng mấy thứ bạn nói o ảnh hưởng đến kết nối đâu.khi bạn kết nối nó báo như nào

TuanQuang

Máy mình hiện nay không connect với desktop được nữa, chắc là do mình vọc vọc đã lỡ tay xóa mất mấy file nằm trong My devide,(chung chỗ với mấy file mxip_lang.vol, pim.vol, nhưng mình không nhớ chắc đã xóa mất file nào)

Các bạn cho mình hỏi: có thể chép trả lại mấy file đó (từ máy khác) về để máy trở lại bình thường được hông, chớ HR thì mất công quá ? Hay là lỗi không kết nối được là do nguyên nhân khác ?

Nếu ko biết copy mà lại copy lung tung thì sẽ lỗi máy đấy bạn ah. tốt nhất bạn nên HR là lại sync với PC bình thương thôi, cách này đơn giản mà hiệu quả nhất.Chịu khó ngồi cài lại soft nhé

Damo4ever

bạn dùng máy gì thế o2 mini dùng 2003 làm gì có mấy file đó hả bạn,nhưng mấy thứ bạn nói o ảnh hưởng đến kết nối đâu.khi bạn kết nối nó báo như nào
bestboytq nói:
Nếu ko biết copy mà lại copy lung tung thì sẽ lỗi máy đấy bạn ah. tốt nhất bạn nên HR là lại sync với PC bình thương thôi, cách này đơn giản mà hiệu quả nhất.Chịu khó ngồi cài lại soft nhé

Mình dùng Dopod 818 pro, mình nghĩ là tại mấy file này làm máy không kết nối vì vừa dọn dẹp máy xonn thì bị như vậy liền, file đó tên Ga_zlang.., thì phải (mình chọn options trong Explorer là show all files)

Khi kết nối máy báo là :Kết nối không hoàn tất, kết nối lại thiết bị và thử lần nữa. Mình thử cài lại Microsoft activesync 4.1 rồi 4.5 cũng không ăn thua, vậy là không phải tại desktop. Giờ không kết nối được nên không thể cài CT backup.
Bạn nào xài chung dòng máy cho mình xin thử mấy files đó xem sao, chừng nào cùng đường thì đành nghe lời bạn Bestboytq rồi.

Tuan1412

Mình dùng Dopod 818 pro, mình nghĩ là tại mấy file này làm máy không kết nối vì vừa dọn dẹp máy xonn thì bị như vậy liền, file đó tên Ga_zlang.., thì phải (mình chọn options trong Explorer là show all files)

Khi kết nối máy báo là :Kết nối không hoàn tất, kết nối lại thiết bị và thử lần nữa. Mình thử cài lại Microsoft activesync 4.1 rồi 4.5 cũng không ăn thua, vậy là không phải tại desktop. Giờ không kết nối được nên không thể cài CT backup.
Bạn nào xài chung dòng máy cho mình xin thử mấy files đó xem sao, chừng nào cùng đường thì đành nghe lời bạn Bestboytq rồi.
nhữn file bạn đã xóa nếu o dùng rescofile explorer thì nó sẽ xóa hết ngay,o thể khôi phục lại dc nữa,nếu dùng thì vào thùng rác thì sẽ khôi phục dc
nếu o thì chỉ còn cách HR lại thôi
lần sau nhớ post bài đúng chỗ nhé

lqcuong

Con O2 Mini của mình thỉnh thoảng bị mất nguồn mặt dù mình không sử dụng. có thể bị chập mạch gì không?

Tuan1412

Con O2 Mini của mình thỉnh thoảng bị mất nguồn mặt dù mình không sử dụng. có thể bị chập mạch gì không?
o phải chập mạch đâu bạn mà là do nắp pin nó bị lỏng đấy,bạn lấy băng dính 2 mặt dán vào nắp pin đẻ nó o bị tuột ra nó sẽ o tắt nữa đâu

thiensongnhi

Lỗi âm thanh trong O2 Mini

Các cao thủ ơi giúp em với, con O2 của em dạo này bị làm sao ý, ai gọi đến đều có tiếng chuông, nhưng khi nghe thì ko nghe thấy gì, hỏi bên kia thì cũng ko thấy mình nói gì. Bật nhạc lên cũng ko nghe thấy chi. Vậy là sao hả bác, vì ko phải loa hỏng vì nhạc chuông vẫn nghe thấy mà. Giúp em với nhé, thank kiu:)

TuanQuang

Các cao thủ ơi giúp em với, con O2 của em dạo này bị làm sao ý, ai gọi đến đều có tiếng chuông, nhưng khi nghe thì ko nghe thấy gì, hỏi bên kia thì cũng ko thấy mình nói gì. Bật nhạc lên cũng ko nghe thấy chi. Vậy là sao hả bác, vì ko phải loa hỏng vì nhạc chuông vẫn nghe thấy mà. Giúp em với nhé, thank kiu:)

mình nghĩ cái này là lỗi phần cứng bạn ah.có thể con mini của bạn bị lỏng tiếp xúc loa rồi. Bây giờ bạn thủ up room khác xem có bị như vậy ko nhé. Nếu vẫn bị thì chắc chắn do phần cứng rồi, chỉ còn cách mang ra thợ họ kiểm tra và thay loa cho.

Phoenix

Bạn nói cụ thể mất nguồn là như thế nào, nếu chỉ SR lại thì có thể là lỏng pin hoặc cái nẫy mà khi đóng nắp sau của máy vào nó sẽ gạt lên ấy bị lỏng nên máy sẽ hay bị SR
Còn nếu mà mất lâu lâu thì có khả năng chân pin của bạn hoặc là chính pin của bạn bị chai rồi (cái này bạn có thể kiểm tra dung lượng pin theo thời gian sử dụng là biết mà). ;)

Cái này thì khả năng lớn là hỏng loa rồi. Tốt nhất là cửa hàng thay loa, loa con này không mắc lắm đâu.
@bestboytq: UpRom lại không khắc phục được đâu. ;;)