• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

duycst

Các cao thủ ơi giúp em với, con O2 của em dạo này bị làm sao ý, ai gọi đến đều có tiếng chuông, nhưng khi nghe thì ko nghe thấy gì, hỏi bên kia thì cũng ko thấy mình nói gì. Bật nhạc lên cũng ko nghe thấy chi. Vậy là sao hả bác, vì ko phải loa hỏng vì nhạc chuông vẫn nghe thấy mà. Giúp em với nhé, thank kiu:)

Không bít phải không nhưng bệnh của mình cũng khá giống bạn.Sau khi nghe nhạc bằng tai nghe,rút jack cắm ra thì nó điếc lun,không ai nghe mình nói,mà mình nói cũng không ai nghe.Bạn cắm jack rồi rút ra,khi nào nó nghe thì được.Lâu ngày có lẽ jack bị lỏng,đẫn đến khi rýt ra rồi thì vẫn còn ở chế độ tai nghe!Chúc vui! :D

southsun

xin cho hỏi,con mini dùng thẻ 4G được không nhỉ,cảm ơn rất nhiều

duycst

thẻ 4g thì qua lớn so với khả năng của mini. Có thể không đọc được.Trước khi mua người ta cho thử mà.Bạn cắm vào thử coi nó có nhận không? Và có nhận đủ dung lượng không rồi hãy mua.Mà bạn lưu gì mà cần thẻ lớn thế >:)

southsun

hì hì không mình đang dùng o2s với thẻ 4G ok,đang định đổi qua mini nên hỏi trước,lưu nhạc(2G),phim,hình,truyện,..... loán là hết bạn ạ,còn thiếu nữa ấy chứ hehe

DungNv

___O2Mini dùng thẻ 4Gb 150X tốt bạn à, mình vừa mua một cái cắm vào nhận đủ dung lượng luôn..!

___Tiện đây các bác cho hỏi làm thế nào để con O2Mini khi ở chế độ Suspend vẫn có thể sạc được pin nhỉ..????

Last edited by a moderator:

sumo2207

Mình muốn mua tấm dán màn hình và Card Wifi cho con O2 mini, các bác có biết chỗ nào bán và giá cả bao nhiêu không nhỉ? (mình ở Hà Nội) Thanks

huakiller

mình xin nói lại bào của mình là rom 1.12 up máy này được máy kia không được là vì mình đã up rồi cái 02mini của ngưới bạn được ma tới máy của mình thì không được nên mới nhờ anh em giúp đỡ đó mà ai biết nguyên nhân cứu mình với giơ máy của mình hay bị treo lắm hu hu

miếng dán màn hình 02mini thì mình biết nó khoảng 15000vnd còn wifi mini thì mình nghĩ là không có đâu vì không thấy ai xào hết đó chắc nhà sản xuất không cho ra thiết bị này nếu có thì 02 mini xài ngon lắm

Last edited by a moderator:

Phoenix

Mình muốn mua tấm dán màn hình và Card Wifi cho con O2 mini, các bác có biết chỗ nào bán và giá cả bao nhiêu không nhỉ? (mình ở Hà Nội) Thanks

Mình post lại bài viết của khanhgt để bạn tham khảo nhé:

Các SD Wifi có bán ở trên 41 Lý Quốc Sư đấy bạn và giá cả cũng khá cao tầm >1t , và hình như chỉ có duy nhất mỗi 1 loại thôi nhưng hiện tình hình là rất ít người dùng Card SD Wifi nên cũng khó kiếm được hàng lắm bạn ạ , thường chỉ mua lại của người dùng rồi thôi , mua về xong thì bạn cài chương trình đi kèm với Card sẽ có phần mềm hỗ trợ tìm kiếm mạng Wifi và bạn có thể lướt net được như thường , khuyên bạn 1 câu chân thành là ko nên nghĩ kiếm 1 cái thẻ Wifi mà nên thêm 1 ít tiền mua 1 em PPC nào đấy có tích hợp Wifi thì hơn vì khi dùng Card Wifi thì bạn phải tháo thẻ nhớ ra đấy và dùng ko ổn định bằng máy tích hợp sẵn đâu ; còn mua cũ thì bạn cứ lên các trang rao vặt thử xem , giá cũng tầm 500-600K gì đấy nhưng thỉnh thoảng mới gặp thôi !

mình xin nói lại bào của mình là rom 1.12 up máy này được máy kia không được là vì mình đã up rồi cái 02mini của ngưới bạn được ma tới máy của mình thì không được nên mới nhờ anh em giúp đỡ đó mà ai biết nguyên nhân cứu mình với giơ máy của mình hay bị treo lắm hu hu

miếng dán màn hình 02mini thì mình biết nó khoảng 15000vnd còn wifi mini thì mình nghĩ là không có đâu vì không thấy ai xào hết đó chắc nhà sản xuất không cho ra thiết bị này nếu có thì 02 mini xài ngon lắm

Bạn nói chính xác Rom của bạn là 1.12 à, tại sao không xài bản 1.13 :-?
Máy của bạn bị treo tức là đã uprom xong rồi và hiện tại hay bị treo đúng không, thử kiếm bản Rom của Qtek 1.13 hoặc T-Mobile 1.13 về up thử nhé (nhớ up luôn Radio 1.13)
Tiện đưa link topic upRom ở đây để bạn down về nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=5853&page=3
PS: Vẫn có card wifi cho o2mini đấy bạn. ;)

lqcuong

Con O2 mini của mình sáng nay đang gọi tự dưng mất sóng, một lúc sau tắt nguồn luôn, mình kiểm tra lại pin vẫn còn 42%, nhưng vẫn không khởi động lên được, có ai cho mình xin ý kiến.

TuanQuang

Con O2 mini của mình sáng nay đang gọi tự dưng mất sóng, một lúc sau tắt nguồn luôn, mình kiểm tra lại pin vẫn còn 42%, nhưng vẫn không khởi động lên được, có ai cho mình xin ý kiến.

cục pin của bạn có vấn đề rồi.hoặc có thể nắp pin của bạn bị lỏng chốt.bạn kiểm tra kỹ xem sao.bạn thử lấy xạc đa năng xạc đầy pin rồi lắp vào máy xem có lên ko.nếu ko lên thì thay cục pin khác đi bạn ah.chúc vui

thangmymobi

Bạn thử mở nắp che anten phía sau máy xem anten có tiếp xúc tốt không,kiểm tra công tắc nguồn chỗ nắp pin xem có đóng mở tốt không,bạn thử dùng 1 miếng băng keo giấy nhỏ chiêm vào chỗ công tắc nguồn thử và cắm sạc vào xem nó có lên nguồn không.

tuanquynh8083

Active Member

bạn nên nhật cường 14Aly quốc sư có bán đó,nhưng theo mình thì dùng thẻ SD wifi không được tiện cho lắm.bạn nên đổi dùng con O2 XDA IIs hay hơn.giá của thẻ wifi trước mình mua là 80$,còn bây giờ thì mình không rõ lắm.

Hungpdahl

Well-Known Member

bạn cần kiểm tra lại quả pin đi .cắm sạc vào có báo đèn đỏ k?hay bạn thử bấm nguồn+camera+chọc reset để đưa máy về boot rùi up lại rom .

khanhgt

Oạch sao có người giống mình thế này nhỉ ? Nhưng thử bằng cách tháo pin ra chừng 30 phút rồi lắp lại xem sao , sau đó đi kiếm 1 viên pin khác để xem nó có lên nữa hay ko ? Hy vọng là máy không làm sao cả , còn máy của mình thì chịu rồi , đang cho đi du lịch Hồng Kông :D

sumo2207

bạn nên nhật cường 14Aly quốc sư có bán đó,nhưng theo mình thì dùng thẻ SD wifi không được tiện cho lắm.bạn nên đổi dùng con O2 XDA IIs hay hơn.giá của thẻ wifi trước mình mua là 80$,còn bây giờ thì mình không rõ lắm.

Tóm lại là thích dùng O2 mini thì lại phải "nhịn" Wifi vậy! :(

h2_viethoang

Help me. O2 mini bị rơi xong nó bắt align screen hoài không thể nào vào trong được là sao hả các bác. HR hay SR nó đều bắt align và chỉ align. Hixx

Help me. O2 mini bị rơi xong nó bắt align screen hoài không thể nào vào trong được là sao hả các bác. HR hay SR nó đều bắt align và chỉ align. Hixx
máy bạn nếu nhẹ thì bị lệch cảm ứng, nặng là hỏng touchscreen rồi, bạn qua box Phần cứng hỏi Man HuuTien xem sao nhé!

TuanQuang

vậy là cảm ứng của bạn die rồi,bạn ra 88 trần hưng đạo họ thay cho nhé.Hoặc bác chịu khó chọt agile screen nhiều lần xem co đc tho.nếu ko đc thì đúng là phải thay cảm ứng rồi.

h2_viethoang

vậy là cảm ứng của bạn die rồi,bạn ra 88 trần hưng đạo họ thay cho nhé.Hoặc bác chịu khó chọt agile screen nhiều lần xem co đc tho.nếu ko đc thì đúng là phải thay cảm ứng rồi.

:(( :(( Các bác có bít giá thay khoảng độ bao nhiu không? Đắt quá chắc bỏ lun con Mini vậy. hixxxxx

ChuHuyHoan

Well-Known Member
:(( :(( Các bác có bít giá thay khoảng độ bao nhiu không? Đắt quá chắc bỏ lun con Mini vậy. hixxxxx

Con này thay màn hình cảm ứng mất khoảng 200k cũng không quá đắt. Nói chung phải mang qua thợ người ta nói hỏng gì rồi mới sửa chớ bác. Chúc con máy của bác không hỏng quá nặng.....he he!!!