• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

sonca247

O2i đã có rom WM2005 hay 2006 chưa hả các bác, mình thấy dùng con này rất hay và ổn định nhưng mãi chả thấy rom mới để up :D

notfourgo

Mình bị PAN này, bác Admin và các bạn đã biết hoặc xem rồi thì cho mình biết cách giải quyết hoặc cho link nhé. Xin đừng xóa.
O2i của mình chạy ExtRom 171. Trước đây mình đặt chế độ báo thức theo chương trình của O2 vào lúc 5H45 AM và 12H50 PM. Việc báo thức không có vấn đề gì phàn nàn. Hôm rồi mình có chuyển sang các múi giờ ở mục Visiting thì bị hiện tượng :
1. Dù không còn đặt chế độ báo thức nữa nhưng máy vẫn báo thức vào 2 giờ đã cài đặt trước đây.
2. Việc báo thức cứ loạn xạ không theo quy luật cho 2 giờ đặt báo thức ở trên.

Rất vui khi được các bác giải thích.
P/S: bác Admin báo đã có chủ đề này rồi nhưng mình tìm hoài không thấy. Bác vui lòng cho link như các 4R khác thường làm cho các thành viên mới. Thks

Nemmatlanh

Mình bị PAN này, bác Admin và các bạn đã biết hoặc xem rồi thì cho mình biết cách giải quyết hoặc cho link nhé. Xin đừng xóa.
O2i của mình chạy ExtRom 171. Trước đây mình đặt chế độ báo thức theo chương trình của O2 vào lúc 5H45 AM và 12H50 PM. Việc báo thức không có vấn đề gì phàn nàn. Hôm rồi mình có chuyển sang các múi giờ ở mục Visiting thì bị hiện tượng :
1. Dù không còn đặt chế độ báo thức nữa nhưng máy vẫn báo thức vào 2 giờ đã cài đặt trước đây.
2. Việc báo thức cứ loạn xạ không theo quy luật cho 2 giờ đặt báo thức ở trên.

Rất vui khi được các bác giải thích.
P/S: bác Admin báo đã có chủ đề này rồi nhưng mình tìm hoài không thấy. Bác vui lòng cho link như các 4R khác thường làm cho các thành viên mới. Thks

Đây bạn có thể làm như sau:
Trước tiên bạn HR lại PPC nhé,nếu vẫn không hết thì có thể Up lại Rom.Sau đó bạn vào Link sau tham khảo khác Soft có chức năng hẹn giờ và báo thức.Down Soft phù hợp về dùng thay cho chương trình mặc định của PPC nhé.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=828

floe

mình dùng bản Qtek 1.13, O2mini. Nhưng có vấn đề là mình không chạy được java, có ai có thể giúp mình được không?

phuockha

O2 mini Tự động bật nguồn

Em có con O2 mini bị tình trạng tắt nguồn thì khoảng 30s thì màn hình tự bật sáng, mặc dù không chạm đến bất kỳ phím nào. Các bác cho em xin vài lời chỉ bảo.Em cảm ơn các bác nhiều lắm

kythuat

Con O2i của mình dùng rom 111.171 cứ cài phần mềm dự báo thời tiết weather paner là chạy 1 thời gian là bị treo. Soft reset lại thì toàn treo ngay ở logo khởi động. Chán thế lần nào cũng phải up lại rom. Minh đã thử bản rom của i-mate cũng vậy khi dính dáng đến ông dự báo thời tiết.
Chán quá, help me

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con O2i của mình dùng rom 111.171 cứ cài phần mềm dự báo thời tiết weather paner là chạy 1 thời gian là bị treo. Soft reset lại thì toàn treo ngay ở logo khởi động. Chán thế lần nào cũng phải up lại rom. Minh đã thử bản rom của i-mate cũng vậy khi dính dáng đến ông dự báo thời tiết.
Chán quá, help me

Nếu vậy không phải do ở rom đâu có thể là do bản weather Paner của bạn bị lỗi bạn thử dow một bản khác về dùng thử xem có bị như vậy nữa không nhé. Thân!!!!

lams-blu

:(( :(( Các bác có bít giá thay khoảng độ bao nhiu không? Đắt quá chắc bỏ lun con Mini vậy. hixxxxx

Bạn đến 82 Trần hưng Đạo QI (Thien Long) chổ đó sửa chửa mua bán linh kiện rất có uy tín,giá cả phải chẳng

lams-blu

hỏi

Các bạn cho mình hỏi theo các bài hướng dẩn thì 02 I dòng Alpine Định danh là PH10C sau máy cũa tôi lại là PH10D có gì khác biệt giửa 2 tên nầy không nhờ các bạn giãi thích dùm

minhhai1982

Dong Magician

"E đang sử dụng O2Mini,trước đây khi assign Ringtone cho 1 ng trong contact thì có thể sử dụng ringtone đó bình thường,nhưng cũng thỉnh thoảng phải nghe chuông mặc định của Windows Mobile..(Chuối wa')
Nhưng đến gần đây,khi e uprom lên 1.13 thì có khi mình assign ringtone này,nhưng sau đó vào lại,thấy nó chuyển sang ringtone khác.Có những ng e không assign ringtone nhưng lúc đó lại thấy có....
Vậy cho e hỏi đó là lỗi gì?Và cách khắc phục như thế nào?
E chỉ cài 1 số soft sau:SKTools,Battery line,SmartMovie,PocketMusic,PocketAlarm,và Resco Explorer, và Photo...."
Mình cũng từng bị như vậy mình nghĩ là do bộ nhớ trong hay sao ấy

minhhai1982

Máy mình bộ nhớ rất ít có cách nào để tăng bộ nhớ o vậy; vì mình cài chương trình vào là máy chạy rất chậm
HÃY DÙNG CHỨC NĂNG EDIT ĐỂ SỬA BÀI VIẾT NHÉ (KHÔNG POST HAI BÀI LIÊN TIẾP)

Last edited by a moderator:

Phoenix

"E đang sử dụng O2Mini,trước đây khi assign Ringtone cho 1 ng trong contact thì có thể sử dụng ringtone đó bình thường,nhưng cũng thỉnh thoảng phải nghe chuông mặc định của Windows Mobile..(Chuối wa')
Nhưng đến gần đây,khi e uprom lên 1.13 thì có khi mình assign ringtone này,nhưng sau đó vào lại,thấy nó chuyển sang ringtone khác.Có những ng e không assign ringtone nhưng lúc đó lại thấy có....
Vậy cho e hỏi đó là lỗi gì?Và cách khắc phục như thế nào?
E chỉ cài 1 số soft sau:SKTools,Battery line,SmartMovie,PocketMusic,PocketAlarm,và Resco Explorer, và Photo...."
Mình cũng từng bị như vậy mình nghĩ là do bộ nhớ trong hay sao ấy

Bạn dùng soft nào để assing cho contact (có phải là Photo Contact, hay Ringo không?) Thật ra dòng này nhạc chuông của nó không ổn định lắm (vì là hệ điều hành WM2003SE mà), chủ yếu hỗ trợ file .wav thôi. Các file nhạc chuông thường nằm trong Windows>>>Ring, do đó làm tốn bộ nhớ máy ,(giảm tốc độ đọc dữ liệu), nếu bạn để file nhạc chuông trong thẻ nhớ (khi dùng soft hỗ trợ như Ringo...v...v...)thì đôi khi máy không xử lý kịp khi có cuộc gọi nên sẽ nghe thấy chuông mặc định của Windows. :-??
Cách tốt nhất là bạn chỉ nên phân 2 đến 3 nhóm Contact và set Ringstone cho các nhóm đó thôi (không nên assign cho từng contact nữa). Đơn giản hơn thì nên chọn một kiểu chuông thôi, nếu muốn được nhiều thì đổi đời cho điện thoại đi (dùng WM5 ấy...:)) )

Máy mình bộ nhớ rất ít có cách nào để tăng bộ nhớ o vậy; vì mình cài chương trình vào là máy chạy rất chậm

Bộ nhớ máy của O2mini rất ít, tốt nhất là bạn nên cài một số PM lên thẻ nhớ (để tiết kiệm Ram). Các soft cài lên Main sẽ làm chậm máy đi đáng kể đấy!.
Thật ra cài thêm PM là đã làm giảm tốc độ của máy rồi, do đó bạn nên lựa chọn cài những phần mềm thật sự cần thiết thôi nhé.;;)
Khi bạn muốn giải phóng bộ nhớ Ram thì có thể SR lại máy. (cái này cũng không nên dùng liên tục nhé!)
PS: Lần sau bạn nên edit lại bài viết nhé (post 2 bài liền nhau sẽ bị coi là spam đấy)

doccocaubai

Các bác cho mình hỏi O2i đã có room WM 2006 chưa, mình đọc trên mục hướng dẫn uproom thì thấy có link down, mình thì vẫn hơi mù mờ về vấn đề uproom đặc biệt là room mới, vậy các pro sử dụng O2i hay apline ai đã xài WM 2006 thì cho anh em xin cái link down và hướng dẫn cho mình cách up nhé, ah xin hỏi là nếu đã dùng Wm2006 cho O2i thì có ưu nhược điểm gì ko, xin các pro chỉ giáo , cám ơn nhiều

Oxy

Các bác cho mình hỏi O2i đã có room WM 2006 chưa, mình đọc trên mục hướng dẫn uproom thì thấy có link down, mình thì vẫn hơi mù mờ về vấn đề uproom đặc biệt là room mới, vậy các pro sử dụng O2i hay apline ai đã xài WM 2006 thì cho anh em xin cái link down và hướng dẫn cho mình cách up nhé, ah xin hỏi là nếu đã dùng Wm2006 cho O2i thì có ưu nhược điểm gì ko, xin các pro chỉ giáo , cám ơn nhiều

ROM Wm2k5 cho Alpine còn chưa có nói chi đến ROM Wm2k6 hả đại ca ơi!!!

lams-blu

Các bạn cho mình hỏi theo các bài hướng dẩn thì 02 I dòng Alpine Định danh là PH10C sau máy cũa tôi lại là PH10D có gì khác biệt giửa 2 tên nầy không nhờ các bạn giãi thích dùm

Sao không có bạn nào giúp cho tui hết vậy

quan_tx

các bác cho em hỏi con O2 mini em bị tinh trạng , pin lúc nào cũng báo đầy 100 % kể cả lúc sắp hết pin .Em đã thay cục pin mới nhưng vẫn bị tinh trạng vậy .Đấy là cuc pin em mua o ngoài ( hàng lô) còn cuc pin xịn thì bật lên có mỗi biểu tượng imate rồi tắt luôn ,xin các bác cho hướng giải quyết ,thank

TuanQuang

các bác cho em hỏi con O2 mini em bị tinh trạng , pin lúc nào cũng báo đầy 100 % kể cả lúc sắp hết pin .Em đã thay cục pin mới nhưng vẫn bị tinh trạng vậy .Đấy là cuc pin em mua o ngoài ( hàng lô) còn cuc pin xịn thì bật lên có mỗi biểu tượng imate rồi tắt luôn ,xin các bác cho hướng giải quyết ,thank

up bản room khác đi bạn. về vấn đề uproom đã có hướng dẫn , bạn chịu khó nghiên cứu lại nhé.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Nếu thay pin mà vẫn bị như vậy thì không phải lỗi do pin rồi có thể do phần cứng của máy hoặc do rom của bạn có vấn đề. Nếu không vào được màn hình today thì phải up lại rom thôi bạn ạ thử xem có được không nhé. Thân!!!