• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

minhtruc

O2i tự động Hard Reset . Xin tư vấn giúp

Thank bạn! Nhưng máy bị Hard Reset chứ khong phải Soft Reset. Lâu lâu mới bị một lần khoảng 01 ngày bị một lần=D>

TuanQuang

Thank bạn! Nhưng máy bị Hard Reset chứ khong phải Soft Reset. Lâu lâu mới bị một lần khoảng 01 ngày bị một lần=D>

theo minhf nghĩ thì Pin backup của bạn có vấn đề roài,bạn mang lên 586 đường Bưởi gặp bác thanhha_2602 bác kiểm tra cho.nếu đúng như vậy thì thay cục Pin backup khác. rẻ thôi bạn ah.

theo minhf nghĩ thì Pin backup của bạn có vấn đề roài
Pin backup có vấn đề thì cũng chưa chắc, bởi vì pin chính vẫn còn nằm tron máy mà, đâu có lấy ra đâu? Chỉ sợ là nó bị kẹt cái lỗ reset nên khi bạn bấm Power=>Power + Soft Reset = HR!

tuanquynh8083

Active Member
O2 mini ko có wifi, nếu có thì nó là cái SDIO Wifi, giống như thẻ nhớ nhưng dài hơn, cắm trực tiếp vào khe cắm thẻ nhớ, chỉ cần nhìn sơ qua là thấy rồi, cần gì kiểm tra trong máy nữa bạn!

đúng như PhamThanhDat nói,bạn nhìn thẻ là biết ngay đấy mà,trên thẻ WIFI co chữ POSCN đó bạn,mà bạn cứ cắm thử vào nếu thấy nó thòi ra một đoạn là đúng đấy.:D:D:D
để sử dụng thì bạn cài thêm phần mềm đi cùng thẻ nhé.mình up luôn hộ bạn

sieuquay

Thắc mắc về O2 mini

em đang sử dụng o2 mini, nhưng em không biết cách cài phần mềm vào thẻ nhớ các anh chỉ em với. mà cho em hỏi: máy em cài WM2005 được không? nếu đươc thì chỉ em làm nha, mà sài có ổn định không các anh? em cám ơn.

em đang sử dụng o2 mini, nhưng em không biết cách cài phần mềm vào thẻ nhớ các anh chỉ em với. mà cho em hỏi: máy em cài WM2005 được không? nếu đươc thì chỉ em làm nha, mà sài có ổn định không các anh? em cám ơn.
Để cài phần mềm lên thẻ nhớ thì bạn chỉ cần chạy file cab rồi tick vào Storage Card là xong! O2 mini ko có WM5!

Lưu ý: Vì bạn là thành viên mới nên mình mới trả lời, lần sau nếu bạn còn mở topic như vậy nữa là mình del luôn, đọc kĩ qui định của diễn đàn bạn nhé!

loveblue

Super V.I.P
Hi! O2i rom 171 hiện sử dụng bình thường nhưng khi nhận cuộc gọi thì camera khởi động theo :-??:-?? , các Pro có kinh nghiệm thì hướng dẫn dùm nhé !. Thank nhiều lắm ! :)

cachep2006

Hi! O2i rom 171 hiện sử dụng bình thường nhưng khi nhận cuộc gọi thì camera khởi động theo :-??:-?? , các Pro có kinh nghiệm thì hướng dẫn dùm nhé !. Thank nhiều lắm ! :)

Thường thì bản rom đó là chuẩn mà bạn ! Hay bạn tìm lại ROM khác và Up lại xem sao !

Thân !

loveblue

Super V.I.P
Thường thì bản rom đó là chuẩn mà bạn ! Hay bạn tìm lại ROM khác và Up lại xem sao !

Thân !

Hi ! Nhiều lần thử rồi Pro ạ ,vẫn không hết lại còn chụp luôn một lèo cả chục phát như cài chương trình chụp tự động vậy :-??:-?? , mà nó không diễn ra thường, lâu lâu một lần :(:)(( không hiểu được !

KelvinTSS

Mình mới sử dụng dòng này co vài điều không được rõ mong các bạn hướng dẫn. Hiện mình đã up Rom lên bản 1.71 nhưng cái O2 Active trên màn hình today xấu quá có cách nào bỏ đi mà vẫn dùng bản Rom này không (mình ko muốn up lên 1.923)

NhatNguyen

Mình mới sử dụng dòng này co vài điều không được rõ mong các bạn hướng dẫn. Hiện mình đã up Rom lên bản 1.71 nhưng cái O2 Active trên màn hình today xấu quá có cách nào bỏ đi mà vẫn dùng bản Rom này không (mình ko muốn up lên 1.923)

Chà !! cái này dễ thôi bạn àh. Một cách bỏ nó đi mà còn làm giao diện đẹp hơn thì bạn dùng các phần mềm Plugin Today lànhư ý đó bạn bạn tham khảo thêm tại ĐÂY nè, ngoài ra không có cách nào để xóa biểu tượng O2 Active đâu nó giống như biểu tương Window (nút start ở các bản rom khác vậy)
Thân :D

dienht

Active Member
Mình có một con mini hôm rồi đi thay miếng cảm ứng ko hiểu sao từ khi thay xong máy rất hay bị HR trung bình một ngày khoảng 5 lần, mình đã up lại rom rồi bản MA_Qtek_WWE_v1.13.00_MF mà vẫn bị như vậy, ko hiểu máy mình bị làm sao nữa, bạn nào biết cách khắc phục ko xin chỉ giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều.:((

Tuan1412

Mình có một con mini hôm rồi đi thay miếng cảm ứng ko hiểu sao từ khi thay xong máy rất hay bị HR trung bình một ngày khoảng 5 lần, mình đã up lại rom rồi bản MA_Qtek_WWE_v1.13.00_MF mà vẫn bị như vậy, ko hiểu máy mình bị làm sao nữa, bạn nào biết cách khắc phục ko xin chỉ giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều.:((
bạn nói rõ hơn là làm sao mà nó HR chứ,tự nhiên HR sao dc,thay cảm ứng thì o ảnh hưởng gì đâu

HuuTien

Có thể khi tháo lắp máy có sai xót gì hay không nên SW nắp pin của máy chập chờn gây ra hiện tượng trên đó mà :D

dienht

Active Member
Có thể khi tháo lắp máy có sai xót gì hay không nên SW nắp pin của máy chập chờn gây ra hiện tượng trên đó mà :D

nắp pin thì vẫn tốt ko bị tuột ra ngoài, hiện tượng của nó là thỉnh thoảng nó cứ tự HS lại, mình đã thử để máy ở trên bàn ko đụng gì tới nó và thế là sau khoảng 2 giờ thấy nó tự động HS thế mới đau chứ. (các chức năng khác của máy vẫn hoạt động bình thường, pin vẫn xài được 2 ngày)
Bệnh này ko biết có thể mang đi đâu sửa được ko các bạn (mình ở Q7)

HuuTien

Hic vậy xem lại cục pin trước khi mang đi sữa nhé,hôm nọ cũng làm 1 con máy giống như bạn mô tả,cuối cùng do các mạch đồng tiếp xúc của pin bị tụt vào trong -->mất nguồn gây HR ,thay pin khác xài ngon lành

kenpham

bạn có thể dùng bản rom đã cook, bỏ phần O2 active đấy. bạn tham khảo up rom cho dòng Alpine nhé!

kidx

Giúp mình với O2 XDA IIi bị bệnh rồi

Mình đang dùng O2 XDA IIi,lúc giờ không bị gì tự nhiên hôm nay nó bị gì không biết nữa , tất cả những chương trình mình cài lên thẻ nhớ nó đều không chạy nữa , mình nhấp lên mấy cái biểu tượng trên thẻ thì nó không có hiện tượng gì hết , chỉ trừ mình nhấp lên mấy bài hát thì nó chạy thôi . Không biết bị gì nữa , ai biết cách trị bệnh cho nó thì giúp mình với .

lamtoanhong

Mình đang dùng O2 XDA IIi,lúc giờ không bị gì tự nhiên hôm nay nó bị gì không biết nữa , tất cả những chương trình mình cài lên thẻ nhớ nó đều không chạy nữa , mình nhấp lên mấy cái biểu tượng trên thẻ thì nó không có hiện tượng gì hết , chỉ trừ mình nhấp lên mấy bài hát thì nó chạy thôi . Không biết bị gì nữa , ai biết cách trị bệnh cho nó thì giúp mình với .

Bạn HR lại và tháo thẻ nhớ ra đút vào lai thử xem

Last edited by a moderator:

mr_longnc

bạn có thể dùng bản rom đã cook, bỏ phần O2 active đấy. bạn tham khảo up rom cho dòng Alpine nhé!

em có chút kinh nghiệp để không cho phần O2 active hiện lên, đo là ban đầu khi máy HR gần xong nó sẽ install phần O2 active thì các bác cancel đi là OK ma, lần nào em bi HR em cũng làm mà!hihihihihi:))