• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

các bạn cho hỏi làm sao dể vào wifi với o2 2i mình thử nhiều lần mà ko được hay là do máy mình hư nhỉ.mình mới dùng 2 ngày thôi.cám ơn các bạn nhiều
Để bật wifi trên O2i bạn làm như sau: vào Start>Program>Wiless Manager, chọt vào biểu tượng WLAN là xong!
@TuanQuang: chuẩn B hay G thì có liên quan gì đến việc bật wifi đâu a Quang nhỉ ?

bkav3003

các bạn cho mình hỏi o2 2i có đặc điểm gì mà ko có rom wm5 nhỉ trong khi tất cả các dòng khác điều có thể up lên WM5 hết

các bạn cho mình hỏi con o2 2i của mình khi cài đặt chương trình,những file có đuôi .CAB thì nó tự động cài vào bộ nhớ máy.Vậy thì phải làm sao để cài vào thẻ nhớ hả các bạn.Mình cài bộ từ điển lexisgoo tới 21MB mà nó lại cài vào bộ nhớ máy.giúp mình với.Mình mới xài con o2 2i này được 1 tuần nên ko biết nhiều về nó .thanks các bạn nhiều.

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi o2 2i có đặc điểm gì mà ko có rom wm5 nhỉ trong khi tất cả các dòng khác điều có thể up lên WM5 hết

các bạn cho mình hỏi con o2 2i của mình khi cài đặt chương trình,những file có đuôi .CAB thì nó tự động cài vào bộ nhớ máy.Vậy thì phải làm sao để cài vào thẻ nhớ hả các bạn.Mình cài bộ từ điển lexisgoo tới 21MB mà nó lại cài vào bộ nhớ máy.giúp mình với.Mình mới xài con o2 2i này được 1 tuần nên ko biết nhiều về nó .thanks các bạn nhiều.

Theo mình nghĩ con 02 IIi này nó quá cổ, ít người dùng nên việc làm rom cho con này giờ không còn thích hợp nữa.
Khi mình cài đặt thì thường nó sẽ hiện lên một bảng hỏi là cài vào Device hoặc Storage Card bạn phải chọn Storage Card khi ấy nó sẽ cài đặt lên thẻ nhớ của bạn. Thân!!!

bkav3003

Theo mình nghĩ con 02 IIi này nó quá cổ, ít người dùng nên việc làm rom cho con này giờ không còn thích hợp nữa.
Khi mình cài đặt thì thường nó sẽ hiện lên một bảng hỏi là cài vào Device hoặc Storage Card bạn phải chọn Storage Card khi ấy nó sẽ cài đặt lên thẻ nhớ của bạn. Thân!!!
những file có đuôi .cab thì mình phải copy vào thẻ nhớ sau đó click vào nó sẽ cài đặt.nhưng khi mình xài o2 trion WM5 thì như bạn nói là nó sẽ hỏi mình cài vào thẻ nhớ hay vào máy.nhưng khi mình xài con o2 2i này thì nó lại ko hỏi mà tự động cài vào máy luôn.ko biết có phải đó là do khác biệt giũa WM5 và WM3 hay ko.(chỉ có file .CAB mới như vậy,còn file .Exe thì bình thường như bạn nói)

NhatNguyen

những file có đuôi .cab thì mình phải copy vào thẻ nhớ sau đó click vào nó sẽ cài đặt.nhưng khi mình xài o2 trion WM5 thì như bạn nói là nó sẽ hỏi mình cài vào thẻ nhớ hay vào máy.nhưng khi mình xài con o2 2i này thì nó lại ko hỏi mà tự động cài vào máy luôn.ko biết có phải đó là do khác biệt giũa WM5 và WM3 hay ko.(chỉ có file .CAB mới như vậy,còn file .Exe thì bình thường như bạn nói)

Cái vụ này hôm mình có đọc bên Topic Thảo luận Hack Registry rồi đó, bạn qua bên ấy tìm hiểu xem sao nhé, qua cách hack mình có thể chuyễn đỗi cài thẳng vào Device or Storage card mà ko cần hỏi luôn đó, Thân :)

TuanQuang

bạn làm như sau nhé
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Microsoft Application Installer -> DWord Value fAsDest -> nhập value 1 -> SoftReset để có tác dụng

bkav3003

bạn làm như sau nhé
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Microsoft Application Installer -> DWord Value fAsDest -> nhập value 1 -> SoftReset để có tác dụng
HKEY_LOCAL_MACHINE là gì thế bạn sao mình tìm mà ko thấy.thanks

HKEY_LOCAL_MACHINE là gì thế bạn sao mình tìm mà ko thấy.thanks
Bạn dùng một phần mềm chỉnh sửa Registry nào đó, ví dụ như PHM Registry hoặc Resco Registry (cái này đi chung với Resco Explorer), mở nó lên là bạn thấy HKEY_LOCAL_MACHINE thôi bạn!

bkav3003

mình thấy o2 2i và o2 2s ra cùng 1 lần mà .sao lai chỉ có o2 2s co wm5 nhỉ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình thấy o2 2i và o2 2s ra cùng 1 lần mà .sao lai chỉ có o2 2s co wm5 nhỉ

Theo mình nghĩ có lẽ rom của con 02 IIi này nhỏ có 96m so với con 02IIs này rom của nó là 128m nên nó không thể lên được 05 bạn ạ. Thân!!!

bkav3003

các bạn cho mình hỏi nếu sử dụng o2 mà hard reset nhiều lần thì có bị hư ko hả các bạn.chúng ta hard reset cở bao nhiêu lần thì nó hư hả các bạn.thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi nếu sử dụng o2 mà hard reset nhiều lần thì có bị hư ko hả các bạn.chúng ta hard reset cở bao nhiêu lần thì nó hư hả các bạn.thanks

Nó không hề ảnh hưởng gì bạn ạ khi mình HR nó cũng chỉ như cài lại phần mềm thôi không hề ảnh hưởng gì tới phần cứng của máy cả. Thân!!!!

bkav3003

Nó không hề ảnh hưởng gì bạn ạ khi mình HR nó cũng chỉ như cài lại phần mềm thôi không hề ảnh hưởng gì tới phần cứng của máy cả. Thân!!!!
mình nghe nói nếu hard reset nhiều lần thì bộ nhớ sẽ bị bad sector giống như computer khi cài lại window nhiều lần

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình nghe nói nếu hard reset nhiều lần thì bộ nhớ sẽ bị bad sector giống như computer khi cài lại window nhiều lần

Mình chưa thấy ai nói về tình trạng HR nhiều lần mà bị bad sector giống như bạn nói ngày trước con máy của mình mình nghịch ngày nào cũng phải HR 1 - 2 lần mà chẳng thấy sao cả. Bạn cứ yên tâm nhé :)):)):)). Thân!!!!

vhquangduc

Bạn cứ yên tâm mà HR thoải mái, không vấn đề gì cả. Mình sử dụng gần 3 năm nay HR liên tục mà có bị gì đâu. Thân

vhquangduc

Mình có một thắc mắc nhỏ muốn hỏi các chuyên gia về UPROM. Nếu mình thử UPROM WM2005 cho O2i thì sẽ bị hiện tượng nào:
1. Cháy ROM.
2. Chạy không được.
3. Phần cứng không support

cachep2006

Hard Reset nhiều thì ko sao nhưng nút reset thì có sao

Hard Reset nhiều thì ko có vấn đề gì cả bạn ah ! nhưng nếu chọt hoài và thao tác quá mạnh thì nút reset sẽ liệt lúc đó thì mệt ! Vì vậy bạn cứ dùng thoải mái và thao tác nhẹ nhàng thì vô tư !

Thân !

Mình có một thắc mắc nhỏ muốn hỏi các chuyên gia về UPROM. Nếu mình thử UPROM WM2005 cho O2i thì sẽ bị hiện tượng nào:
1. Cháy ROM.
2. Chạy không được.
3. Phần cứng không support
O2i ko có rom WM5 thì lấy đâu ra cho bạn up bây giờ?