• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đang dùng con Lenovo ET960. Có cấu hình máy khá giống với dòng Magician. Sau khi em Hard reset thì máy không thể ActiverSync được, máy toàn báo lỗi "The connection failed due to missing sever information or user credentials. Tap Options, and then the Sever tab to verify that your sever name is correct. Then, tap 'Options...' to verify that your user credentials are correct and try again. Error code: DEV_9"
Em phải làm gì đây để có thể ActiveSync được. mong các bác hướng dẫn dùm em tý. Thanks

Thử cài lại AS đi bạn nhé. Thân!!!

vutrunghoa

Em đã thử cài lại ActiveSync (V4.5). Tuy nhiên vẫn bị tình trạng như cũ. Nguyên nhân là do ActiveSync trên PPC chứ ko phải do PC. PPC toàn báo "Phải thiết lập một quan hệ đối tác với một PC trước khi đồng bộ thông tin". Em vào Tool/Options/PC để thiết lập nhưng vẫn ko được. Mong các bác chỉ giáo cho em với.

asutaka3

em đang gặp rắc rối cực kỳ nặng với con O2 mini : chẳng hiểu làm sao mà dạo này máy tự reset liên tục, có lúc đang chơi nhạc, bấm vào màn hình -> máy tắt ngóm luôn. Nhiều lúc để trong túi, mở ra dùng thì mới biết máy tắt từ lúc nào không biêt, nhỡ bao nhiêu cuộc gọi quan trọng.
Bác nào biết làm ơn giải thích giùm em.
Mà em nhớ có lần có bác đã post lên cách tháo O2mini bằng hình ảnh. em tìm lòi mắt mà ko ra. Nên , nhân tiện cho em cái linh luôn nha :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đã thử cài lại ActiveSync (V4.5). Tuy nhiên vẫn bị tình trạng như cũ. Nguyên nhân là do ActiveSync trên PPC chứ ko phải do PC. PPC toàn báo "Phải thiết lập một quan hệ đối tác với một PC trước khi đồng bộ thông tin". Em vào Tool/Options/PC để thiết lập nhưng vẫn ko được. Mong các bác chỉ giáo cho em với.

Vậy trước khi thử bạn đã thử đổi dây kết nối AS chưa cũng có thể là do thằng này gây ra. Nếu đổi cọng dây khác mà vẫn bị bạn thử HS lại máy rồi kết nối xem có được không nhé. thân!!!

Phoenix

Thử đổi tên của PPC xem cái PC nó có nhận không? Nếu không thì có thể là do Win trên PC có vấn đề, cài lại toàn bộ đi bạn.

vutrunghoa

Cảm ơn các bác, để em cài lại Win xem có được ko. Bởi vì sau khi HR máy mới bị, Cable nối thì vẫn dùng tốt mà.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cảm ơn các bác, để em cài lại Win xem có được ko. Bởi vì sau khi HR máy mới bị, Cable nối thì vẫn dùng tốt mà.

Cable dùng có thể sạc được báo đèn đỏ nhưng chưa chắc chắc đã kết nối được đâu nhé bạn. Thân!!!

asutaka3

em đang gặp rắc rối cực kỳ nặng với con O2 mini : chẳng hiểu làm sao mà dạo này máy tự reset liên tục, có lúc đang chơi nhạc, bấm vào màn hình -> máy tắt ngóm luôn. Nhiều lúc để trong túi, mở ra dùng thì mới biết máy tắt từ lúc nào không biêt, nhỡ bao nhiêu cuộc gọi quan trọng.
Mà em nhớ có lần có bác đã post lên cách tháo O2mini bằng hình ảnh. em tìm lòi mắt mà ko ra. Nên , nhân tiện cho em cái linh luôn nha :D

các bác làm ơn giúp em đi, máy em reset liên tục , 1 ngày khoảng hơn 10 lần :(:)(:)(:)((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác làm ơn giúp em đi, máy em reset liên tục , 1 ngày khoảng hơn 10 lần :(:)(:)(:)((

Kiểm tra lại pin xem, tiếp đến thử HS lại máy xem còn tình trạng vậy không? nếu vẫn bị mình nghĩ máy của bạn bị phần cứng rồi mang qua thợ cho họ kiểm tra nhé. Thân!!!!

humiho

Máy bạn có thể bị hết pin backup chăng?? Thử đổi pin xem sao!!
còn link hướng dẫn tháo O2mini trên 4rum nè bạn
http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=107&order=desc&page=3 (chẳng chịu khó tẹo nào:-?:-?)

vinhpapa

Con 02 mini của tôi dạo này hay bị tự tắt nguồn, tồi đã thử restore lại back up ngày trước nhưng vẫn không đỡ. Có ngày nó tự tắt nguồn cả 7-8 lần. Nhờ các bro giúp đỡ

Có cao thủ nào làm ơn giúp với

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

Con 02 mini của tôi dạo này hay bị tự tắt nguồn, tồi đã thử restore lại back up ngày trước nhưng vẫn không đỡ. Có ngày nó tự tắt nguồn cả 7-8 lần. Nhờ các bro giúp đỡ

Có cao thủ nào làm ơn giúp với

Tức là cứ đang dùng thì nó tự động tắt ngóm đi mà phải Reset mới lên trở lại đúng không?Vậy bạn thử coi kỹ lại xem Pin của bạn đã bị phồng chưa?Đi kiếm cục Pin khác thay vào thử dùng xem có hết bệnh không nhé.Mình nghĩ do Pin chai rồi đấy :)

Nemmatlanh

Bạn nào biết cách cài nhạc chuông riêng cho từng contact chỉ cho mình với. Mình dùng O2 Xda IIi. Thanks.

Bạn qua Box phần mềm ứng dụng tìm các Soft như InesoftAddressBook hoặc Ringo hoặc PhotoContactPro....về cài vào PPC nhé.Các Soft này có chức năng bạn muốn đó.Thân!

thanhmom195

Giúp em mới mua Mini

EM vừa mua con Mini, vào tham khảo thấy có phần mềm ( http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1824 )cách khắc phục BIGSTORE lên 27MB mà vào downlowd thì link đã die. Mong mấy anh gửi cho em phâà nầy chứ có 7MB khó chịu quá.
Và cho e hỏi con MINI e có ghi như sau:

ROM VERSION : 1.11.00WWE
ROME DATE: 03/14/05
RADIO: 1.12.00
PROTOCOL: 1337.2
EXROM: 1.11.922 WWE

Vậy là dùng ổn định chưa mấy anh. em thấy SIM viettel và mobi la ok.nếu có ROM nào mới và tốt hơn thì mấy anh cho em luôn nha

vinhpapa

Tức là cứ đang dùng thì nó tự động tắt ngóm đi mà phải Reset mới lên trở lại đúng không?Vậy bạn thử coi kỹ lại xem Pin của bạn đã bị phồng chưa?Đi kiếm cục Pin khác thay vào thử dùng xem có hết bệnh không nhé.Mình nghĩ do Pin chai rồi đấy :)

Nó không tắt ngóm mà khi bật lên thì như soft reset máy thôi bác, pin thì good vì bật lên thì lại chạy bình thường

Huycl2507

EM vừa mua con Mini, vào tham khảo thấy có phần mềm ( http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1824 )cách khắc phục BIGSTORE lên 27MB mà vào downlowd thì link đã die. Mong mấy anh gửi cho em phâà nầy chứ có 7MB khó chịu quá.
Và cho e hỏi con MINI e có ghi như sau:

ROM VERSION : 1.11.00WWE
ROME DATE: 03/14/05
RADIO: 1.12.00
PROTOCOL: 1337.2
EXROM: 1.11.922 WWE
Vậy là dùng ổn định chưa mấy anh. em thấy SIM viettel và mobi la ok.nếu có ROM nào mới và tốt hơn thì mấy anh cho em luôn nha

Link cho bạn đây bản Rom Qtek 1.13 , với BIGSTORE 27MB

http://pltho.net/huycl2507/QTEK_1.13.rar

Nó không tắt ngóm mà khi bật lên thì như soft reset máy thôi bác, pin thì good vì bật lên thì lại chạy bình thường

Bạn thử xem phần nắp sau của máy có lỏng quá không , đây cũng là 1 nguyên nhân tắt Mini đó:D

Chúc vui

civil

Các anh ơi cho em hỏi,em mới xài 02i mấy bữa trước em có cài vào máy chương trình Utimaco Smartguard, xài được 1 thời gian, rồi máy bị lỗi không nhận được file Camera.exe, e làm như các anh hướng dẫn la Hard reset lại máy.kết quả là máy chỉ chạy chương trình Utimaco Smartguard roi màn hình chỉ 1 màu trắng không vào được máy nữa.Sau đó em Hard reset & thử Bootloader nhưng máy vẫn chạy chương trình Utimaco smartguard roi màn hình trắng bách....A nào có gặp trường hợp như em xin giúp dùm em, em cảm ơn nhiều hoặc có gì nhắn tin dùm em tới số 0907546997.thanks!

thangmymobi

Cái này cài vào khi khởi động nó sẽ hiện hình Qtek chứ không hiện hình O2.Bản này thì good rồi.Còn chuyện bạn muốn Ghost lại thì không được đâu,nếu muốn xài lại bản cũ thì tìm lại bản cũ úp lại thôi.