• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

thanhmom195

Anh cho em link SPL Clone nha,em hổng bít tìm ở đâu hết. Con cái ROM mà em đang dùng, em tìm trên diễn đàn mà kô biết nó là tên gì, mấy anh cho em bản này luôn, nếu up len bảng kia mà bị sao thì e úp lại bản nầy.
và cho em hỏi, nếu em up bản Qtek, sau đó dùng phần mềm thay đổi Boot Image trên diễn đàn thì có thể hiện lại cái hình giọt nứoc đúng kô ah.
Em mới dùng nên mấy anh thông cảm nha.em cảm ơn.

cho em hỏi: em cài file .wav vào thư mục WINDOWS rùi mà sao kô set là nhac chuông và SMS được.chỗ Notification nhận thấy file nhưng ko play được. mấy anh cho em phàn mềm nào convert ra WAV chuẩn để O2 mini play dc nhạc chuông với. em convert ra toan >5MB kô àh mà có vài chục giây thui

Chỉnh sửa cuối:
Anh cho em link SPL Clone nha,em hổng bít tìm ở đâu hết. Con cái ROM mà em đang dùng, em tìm trên diễn đàn mà kô biết nó là tên gì, mấy anh cho em bản này luôn, nếu up len bảng kia mà bị sao thì e úp lại bản nầy.
và cho em hỏi, nếu em up bản Qtek, sau đó dùng phần mềm thay đổi Boot Image trên diễn đàn thì có thể hiện lại cái hình giọt nứoc đúng kô ah.
Em mới dùng nên mấy anh thông cảm nha.em cảm ơn.

cho em hỏi: em cài file .wav vào thư mục WINDOWS rùi mà sao kô set là nhac chuông và SMS được.chỗ Notification nhận thấy file nhưng ko play được. mấy anh cho em phàn mềm nào convert ra WAV chuẩn để O2 mini play dc nhạc chuông với. em convert ra toan >5MB kô àh mà có vài chục giây thui
Bạn sang box Phần mềm, vào topic Các phần mềm ứng dụng của SPB để tìm nhé!
Nhạc chuông thì bạn phải copy vào thư mục Windows\Rings mới được nhé! Còn chuyển định dạng thì dùng Goldwave, nhưng trước khi chuyển sang wav thì phải nén nhỏ lại theo chuẩn mp3 64kbs hoặc 32kbs rồi sau đó chuyển sang wav thì kích thước file wav mới nhẹ nhàng bạn nhé!

vanness1088

sao cái o2mini của e sao mà nó ko rung được dạ

sao cái o2mini của e sao mà nó ko rung được dạ?mặc dù máy vẫn sử dụng bình thường kô bị gì hết đó xin các bro chỉ e cách khắc phục

rockone1909

bạn chỉnh xem trong notification bạn có chọn chế độ rung cho tin nhắn va cuộc gọi không nhé (đơn giản hơn là bạn tap vào biểu tượng cái loa trên góc trên màn hình và sau đó chọn về chế độ rung và lấy máy khác gọi xem có rung không), còn nếu chỉnh rồi và vẫn không rung thì bạn nên kiểm tra máy, có thể bị lỏng tiếp xúc ở chân cục rung bạn ạ

thangmymobi

Cũng có thể máy bạn bị hư rung?Nếu đã chỉnh trên máy hết mà vẫn không rung nữa thì bạn mang máy qua 144 Nguyễn Kim để anh Tiến thay cho,khoảng vài chục ngàn thôi

lamcuong

Nắp cài chắc chắn không lỏng vì vừa thay vỏ mới bác à

Cái này chắc là do cái khóa pin bị lỏng rồi :-?. Sau một thời gian sử dụng thì cái khóa này thường bị thụt vào trong và không còn đủ sức để giữ cho pin khỏi lắc lư khi di chuyển. Bạn khắc phục bằng cách chêm thêm một miếng giấy mỏng vào cái khe tiếp xúc giữa nắp và pin nhé (mình thì dùng khăn giấy xếp thành hình chữ nhật dài chêm vào đó :D).
Chúc vui :)

chenglian3171

Các Pác cho mình hỏi ? con O2 mini cua mình sao dạo này cảm ứng rất chậm, và hay bị treo máy, restart lại thì đỡ hơn chút nhưng cảm ứng thì hay bị lệch, mình căn chỉnh màn hình hoài nhưng vẩn vây.
Bạn nào có cách gi khắc phục thì chỉ mình vợi

TuanQuang

Các Pác cho mình hỏi ? con O2 mini cua mình sao dạo này cảm ứng rất chậm, và hay bị treo máy, restart lại thì đỡ hơn chút nhưng cảm ứng thì hay bị lệch, mình căn chỉnh màn hình hoài nhưng vẩn vây.
Bạn nào có cách gi khắc phục thì chỉ mình vợi
Theo mình để kiểm tra xem lỗi có phải do cảm ứng gây ra ko thì bạn nên HR máy, nếu sau khi HR mà chạy ngon lành thì có nghĩa cảm ứng của bạn vẫn còn ngon, nếu ko thì có lẽ bạn chuẩn bị thay cảm ứng đi là vừa.

kaka1111

các bạn cho mình hỏi với, mình vừa mua một con O2 mini màu đen, mua lại của người khác thôi, có cách nào để kiểm tra nó là hàng dựng hay là hàng bung hay sửa chửa gì ko?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi với, mình vừa mua một con O2 mini màu đen, mua lại của người khác thôi, có cách nào để kiểm tra nó là hàng dựng hay là hàng bung hay sửa chửa gì ko?

Cái này đối với người mới dùng cũng chỉ biết nhìn vào temp voil mà đoán máy đã bung hay chưa thôi bạn ạ. Nhưng đối với dân thợ thì việc thay temp này... dễ như trở bàn tay nói chung khi mua máy cũ cũng chỉ biết test máy chạy ổn định không gặp trục trặc, máy còn mới, temp đầy đủ còn chất lượng thế nào thì chỉ có người.... bán mới biết được thôi bạn ạ. Thân!!!

AutumnWind

Các bác cho mình hỏi cái, máy mình sao khi dt gọi tới thì rung ầm ầm, mà khi có tin nhắn tới thì chỉ kêu thôi chứ ko hề rung mặc dù mình đã chỉnh rung trong phần cài đặt âm thanh cho tin nhắn rồi :(( .. Mới thay cục rung rồi mà ko biết sao vẫn vậy. Do lỗi phần mềm chăng?? THX

Các bác cho mình hỏi cái, máy mình sao khi dt gọi tới thì rung ầm ầm, mà khi có tin nhắn tới thì chỉ kêu thôi chứ ko hề rung mặc dù mình đã chỉnh rung trong phần cài đặt âm thanh cho tin nhắn rồi :(( .. Mới thay cục rung rồi mà ko biết sao vẫn vậy. Do lỗi phần mềm chăng?? THX
HR lại thử xem có hết ko bạn nhé!

ngothuongtri

O2XDAIImini tắt nguồn liên tục

cái O2 của mình hôm qua đang nghe nhạc tự nhiên bị HR, rồi bị như vậy liên tục lun. Bây giờ thì mở nguồn lên vừa thấy chữ O2 là tắt ngang phải gở pin ra rắn vo lại mới bật nguồn típ dc. Pin vẫn đầy không biết có bị lỗi ji ROM hông mong mấy anh giúp đỡ cảm ơn mấy anh nhùi

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cái O2 của mình hôm qua đang nghe nhạc tự nhiên bị HR, rồi bị như vậy liên tục lun. Bây giờ thì mở nguồn lên vừa thấy chữ O2 là tắt ngang phải gở pin ra rắn vo lại mới bật nguồn típ dc. Pin vẫn đầy không biết có bị lỗi ji ROM hông mong mấy anh giúp đỡ cảm ơn mấy anh nhùi

Đầu tiên bạn thử lấy quả pin khác lắp vào thử xem mình nghĩ do cục pin của bạn đó. Nếu vẫn không được mình nghĩ bạn nên HS lại máy nhé. Thân!!!

huynhba

các bác nào giúp em.em xài O2i, mới fát hiện cái lỗi như sau: sau khi HR lại máy,chạy Java thì ok.nhưng khi cài 1 soft nào đó mà PPC yêu cầu SR,thì khi SR xong chạy 1 file .jar lại ko được. thử các .jar khác toàn báo chung 1 lỗi.

em đoán chắc tại rom. thông số máy em là:

saito

cho mình hỏi mình dùng o2 mini ram 64 mà sao máy mình vào memories xem thì chỉ co 11mb .chạy 2 ứng dụng 1la62n là báo ko đủ bộ nhớ mặc dù mình gần như ko cài chưong trình gì cả (chỉ có réco file explorer và pocketmechanic thôi) mình đã hard reset như cũng vậy

Nemmatlanh

cho mình hỏi mình dùng o2 mini ram 64 mà sao máy mình vào memories xem thì chỉ co 11mb .chạy 2 ứng dụng 1la62n là báo ko đủ bộ nhớ mặc dù mình gần như ko cài chưong trình gì cả (chỉ có réco file explorer và pocketmechanic thôi) mình đã hard reset như cũng vậy

Chuyện này lạ nhỉ :-?,bạn có thể chụp cái ảnh màn hình của bạn lên cho mọi người xem để cùng nhau giải quyết nhé :)

saito

dạ ngoài màn hình today em chỉ để cái plugin messenger thôi.Với lại sao mỗi lần tắt chương trình (nút ok hoặc x trên góc phải màn hình thì nó ko tắt mà vẫn chạy ngầm phải vô setting->memory->running program để tắt