• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

notfourgo

Tình hình con O2i của mình bị tình trạng sau:
- Màn hình đen thui, các đèn tín hiệu ko sáng. Nếu cắm sạc thì đèn tín hiệu có màu đỏ.
- Bootloader cũng không có tác dụng.
- Trước giờ vẫn dùng tốt, sáng nay 15/6, sau khi nghe báo thức xong thì chết luôn không biết lúc nào.
Nhờ các bác tư vấn giúp.

XuanTruong

Super V.I.P
Tình hình con O2i của mình bị tình trạng sau:
- Màn hình đen thui, các đèn tín hiệu ko sáng. Nếu cắm sạc thì đèn tín hiệu có màu đỏ.
- Bootloader cũng không có tác dụng.
- Trước giờ vẫn dùng tốt, sáng nay 15/6, sau khi nghe báo thức xong thì chết luôn không biết lúc nào.
Nhờ các bác tư vấn giúp.

Thường những Pin lô hay bị hiện tượng này!!!:D

huhjun

Bà con cho hỏi làm thế nào để truy cập web khi mình đang có ADSL trong PC.
Ý tui là muốn lấy PPC để lên net thông qua PC đã kết nối ADSL.
Máy của tui là XDA IIi, kết nối USD, ActiveSync

vuhung84

Em xài con O2Mini, máy tình trạng lỗi PIN Backup, tháo Pin ra là máy bị hard reset :(( ai bít ở đâu sửa được chỉ giùm (ở HN) giá cả thế nào. Làm ơn nhắn qua YM all4one_hp cho em. Em xin cảm ơn :(

NamkingWin

Cho em hỏi cái Camera sao chụp hình hột nhìu wa. Đã up thử nhìu bản Rom rồi cũng ko hết. Mấy bác có cách khắc phục nào ko chỉ em với

maianhtungsten

Cho em hỏi cái Camera sao chụp hình hột nhìu wa. Đã up thử nhìu bản Rom rồi cũng ko hết. Mấy bác có cách khắc phục nào ko chỉ em với

Phần cứng chỉ đến vậy thôi bạn ạ, cách tốt nhất bạn có thể chụp ngoài trời đủ ánh sáng tự nhiên sẽ cho kết quả tốt hơn

koutouyo

O2 XDA mini

không hiểu tại sao con o2 XDA mini của mình thỉnh thoảng nó lại tự động reset bác nào biết nguyên nhân kô -=__=-

mask_man

pin bakup cho o2 mini

con O2 mini của em rất là mau hết pin bakup!:(
nếu tháo pin ra thì chỉ 10 phút sau là mất sạch dữ liệu :(((em bị mất danh bạ liên tục T_T).
em nghe giang hồ đồn là ra ngoài tiệm đồng hồ mua 1 cục pin nhỏ mấy vol về thay vào là ô kê con gà đen ngay! ;;)
mà em không dám thử!:-? sợ hỏng máy mà!
hiện em đang ở 3/2 gần khu Nhật Tảo trong TP.HCM bác nào ở gần gần chỉ giáo em, em xin mời bác í một chầu cafe!;)
Em xin đa tạ!:)

namy2k

O2i bị gì ấy mấy huynh ơi

Tình hình con o2 chai của em như sau: sử dụng thì bình thường, nhưg lâu lâu lại bị treo,màn hình mờ đi rùi đứng lun.Reset thì hết (chắc hok sao á)

Còn cái nữa là pin, em nghĩ chắc hok phải, tại e thay pin khác cũg thế.Nó đag chạy, pin còn hơi yếu (tầm 30-40) cái nó Hard Reset lại????mất hết dữ liệu, vậy con o2i của e bị sao vậy mấy huynh.Cứu em với

mask_man

các bác ui! pin bakup của O2 mini mấy vol hè? 3V hay 1,5 vol? giúp em với! trên cục pin đâu có ghi đâu!
hix hix

PDATITAN

Theo mình biết thì O2 mini chỉ hỗ trợ tối đa 1GB thôi bạn àh (không sure lắm, bạn có thể tham khảo thêm)
b-)

TÔI ĐANG XÀI THẺ 2 GB CHO O 2 MINI,NÓ CHẠY PHÀ PHÀ!!!

Ai bảo bạn là cứ muốn Set Ring Tone bằng mp3 là chỉ cần Copy vào Ríng trong WinDow vậy? b-) .Nếu bạn muốn cài nhạc chuông bằng mp3 thì Down cái Soft mình gửi kèm đây về.Cài vào PPC,nhớ là cài lên Main nhé.Sau đó chọn một vài mp3 bất kỳ.Giũ bút ở bài đó một lúc để cho hiện ra bảng Menu,rồi chọn Set As RingTone là ok thôi.Thân!
http://www.4shared.com/file/8683128/d1b4f6f5/EnglishMP3SetRingtone.html

bạn nemmatlanh nói rất đúng,nhưng nhớ là bạn vào chưông trình quản lý file mặc định của O2 mini.Bạn có thể tham khảo trên trang zedge.net, có nhiều bản MP3 để cài làm chuông,có cả bản EURO 2008.

bác đang dùng sạc gì đấy, nếu của moto thì hay bị hiện tượng đấy lắm, còn sạc zin mà vẫn bị thì nên xem lại bản rom xem thế nào, mình vẫn dùng bản 1.11 của nó, chỉ up radio thôi, vì thấy thực ra nó cũng không khác nhiều lắm

TÔI CŨNG NHƯ BẠN CHỈ UP RADIO 1.13 THÔI ,CÒN ROM VẪN ĐỂ MẶC ĐỊNH NHƯ KHI MUA MÁY MỚI,THẤY NÓ VẪN CHẠY PHÀ PHÀ !!!.THEO TÔI KHÔNG NÊN UP ROM TÙM LUM DỄ DIE LẮM !!!!!!!!!!!:))

muốn kết nối qua GPRS thì phải làm thế nào? Bác có thể nói cụ thể hơn không

VỤ NÀY XÀI TỐN TIỀN LẮM,BẠN NÊN CÀI BẢN OPERA MINI ĐỂ DUYỆT WEB THÔNG QUA ỨNG DỤNG JAVA.KINH TẾ NHẤT LÀ MUA CARD WIFI ,SAU ĐÓ RA QUÁN NET LÀ CHẠY VÔ TƯ !!!!!!!!!!!

Có nhiều cách.Cụ thể hơn như sau:
1. Bạn dùng nhấp chuột phải (đối với PC) đè giữ vào file cab (đối với PPC)để vào phần Properties đánh dấu check vào ô Read Only.
2. Bạn dùng PM CabInstall,đánh dấu vào mục Do not delete cab file... để file cab sau khi cài đặt không bị xóa đi.
Chúc vui! :D

TÔI THẤY CÁCH THỨ 2 NÀY LÀ HAY NHẤT,ĐƠN GIẢN VÀ DỄ DÙNG !!!!!!

Last edited by a moderator:

huhjun

Tình hình là điện thoại của tớ không thể thoại được nữa :( hiện tại mình nói thì bên kia không nghe mà bên kia nói mình cũng không nghe, mặc dù sound card vẫn ok, mình vẫn chơi game và nghe nhạc bình thường.
Hiện tại người khác gọi thì vẫn đổ chuông, bấm nghe thì vẫn ok nhưng không thể nghe hoặc nói được. Mình vẫn gọi ra ngoài được, máy bên kia đổ chuông nhưng mình không nghe tiếng đổ chuông đó, bấm thoại thì vẫn bị tính tiền bình thường :(

Mình đã hard reset 1 lần, cài window lại 2 lần với 2 bản ROM là 162 và 171 (Radio fixed, bluetooth patched) nhưng không giải quyết được.

favita

mình định úp Radio 1.13 Magician cho O2 mini nhưng sau khi Bootloader gắn cáp vào PC, PC thông báo không nhận ra & dòng chữ seri... không chuyển thành USB nên không úp được.

kết nối O2 mini với PC thì PC không nhận ra (đã cài ActiveSync 4.2), nó bảo cài device nhưng mình không có đĩa này.

Bác nào biết thì giúp mình với, có device thì cho share cho mình với!

docaotri

Mấy huynh sao con o2 mini của em khi khởi động lại nó báo pin yếu(pin còn bao la),và kg tìm thấy file windows ,storage, temp ,em ok thì máy vẫn chạy bình thường (lỡ xóa 1 phai gì đó trong windows).huynh nào biết chỉ giùm chứ mõi lần khởi động lại nó báo sao phiền quá

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mấy huynh sao con o2 mini của em khi khởi động lại nó báo pin yếu(pin còn bao la),và kg tìm thấy file windows ,storage, temp ,em ok thì máy vẫn chạy bình thường (lỡ xóa 1 phai gì đó trong windows).huynh nào biết chỉ giùm chứ mõi lần khởi động lại nó báo sao phiền quá

Vậy pin có thể chai nhưng trước hết máy bạn bị lỗi nhiều vậy HS máy xem có còn tình trạng vậy không nhé.....

hawkeyvn

loa ngoài o2 mini của em bị mất tiếng sau khi nghe headphone , điện thì vẫn nghe nhạc chuông bình thường nhưng mà coi phim với nghe nhạc với âm báo tin nhắn thì không có...ai chỉ cách khắc phục với

PhamHien

loa ngoài o2 mini của em bị mất tiếng sau khi nghe headphone , điện thì vẫn nghe nhạc chuông bình thường nhưng mà coi phim với nghe nhạc với âm báo tin nhắn thì không có...ai chỉ cách khắc phục với

Hard Reset em nó thử lần xem sao!:D