• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

kiwi_qn

huhu, bây giờ cắm máy ko có pin zô thì có điện, mà bi giờ, cắm chung với pin thì đèn đỏ ko sáng nữa.... sau khi cắm zô mái tính đoá.... nguời ta kick1 pin rồi... pin ngừi ta nói kiệt wa, kít ko dc, thử rồi ... xong kêu hư pin,mua pin mới.... pó tai.... giúp em với

Máy mình trước giờ vẫn vậy, nghĩa là cắm sạc mà không có pin thì đèn sáng, còn cắm sạc khi có pin nhưng không bật nguồn thì đèn cũng không sáng. Mình thường kích pin bằng sạc đa năng hoặc sạc bằng máy tính. Để xác định có phải do pin không bạn cứ cầm máy ra tiệm rồi hỏi mua cục pin (Pin tàu khoảng 7-80k, mình dùng tốt), bỏ vô máy thử mà được thì chắc chắn do PIN rùi.,đầu tư pin mới thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nghiao2mini

Trời ơi! O2 Mini chỉ nhận thẻ bình thường thôi. Thẻ đó không nhận được đâu, dù có 1GB cũng không nhận.
Mình đang dùng thẻ SD Kington 4GB loại bình thường cho O2 XDA II mini nè, cực nhanh và ổn, rút ra rút dzo hoài - Rút nóng. Bạn hãy đổi lại thẻ nhớ đi, lấy loại 4GB mà loại bình thường ấy, không có SDHC hen? Loại này chỉ dành cho Camera và một số thiết bị cao cấp thôi.
Lưu ý: Không thể đem thẻ MicroSD gắn vào Adacter rồi gắn vào --- 100% không nhận.
O2 XDA II mini chỉ nhận thẻ: SD, MMC. Không hổ trợ MicroSD loại thẻ nhỏ xíu đâu nha?

mình dùng thẻ MicroSD 2GB gắn vào Adacter rồi gắn vào máy O2 mini chạy bình thường (cả trên WM2003 và WM6.1)

thetexudo

huhu, bây giờ cắm máy ko có pin zô thì có điện, mà bi giờ, cắm chung với pin thì đèn đỏ ko sáng nữa.... sau khi cắm zô mái tính đoá.... nguời ta kick1 pin rồi... pin ngừi ta nói kiệt wa, kít ko dc, thử rồi ... xong kêu hư pin,mua pin mới.... pó tai.... giúp em với

Đúng đó, trước đây ko lâu mình cũng đã bị trường hợp như bạn, gắm sạc vào báo đèn đỏ nhưng máy ko lên, mình bỏ 75k mua cục pin hộp TQ PM16A 1800mAh bỏ vô máy lên ngay. Rùi sạc 8 tiếng là nghe gọi được gần 3 ngày.

supperchym2

ai bảo ông là giao diện.Chạy đc jivetalk thì ko biết là win mấy nhỉ .Chưa cài thử thì chém gió ít thôi kẻo viêm họng đấy

supperchym2

ai bảo ông là giao diện.Chạy đc jivetalk thì ko biết là win mấy nhỉ .Chưa cài thử thì chém gió ít thôi kẻo viêm họng đấy
(mặc dù tôi bán lâu rồi:-/ =)),tậu đc con zinc thấy cũng na ná ).Ọc ấn nhầm quote .Mod hay admin gộp lại dùm em :D

xmas

vnndocket up chua ma noi to the. toi da upa dung rat on dinh.
khi moi up con thua 44mb cho ban cai ung dung

Posted via Mobile Device

hackingtheinbox

mình thấy cấu hình bộ nhớ của mini không khác j mấy so với 2s. thế mà sao đến bây giờ mini vẫn chưa có wm6.5 nhỉ?

QuangThang89

mình thấy cấu hình bộ nhớ của mini không khác j mấy so với 2s. thế mà sao đến bây giờ mini vẫn chưa có wm6.5 nhỉ?
O2 Mini bộ nhớ rom chỉ có 65MB nên ko thể up lên WM5 chứ đừng nói đến WM6.5
có lẽ ít người xài o2 mini nên it người build rom cho mini. bạn làm rom mới cho anh e đi
Dù có nhiều người xài cũng chả có ai build rom đâu, vì bộ nhớ rom của O2 Mini ko cho phép, thân :)

xuandung11a2

Well-Known Member
O2 Mini bộ nhớ rom chỉ có 65MB nên ko thể up lên WM5 chứ đừng nói đến WM6.5

Dù có nhiều người xài cũng chả có ai build rom đâu, vì bộ nhớ rom của O2 Mini ko cho phép, thân :)
Bác nói thế cũng không đúng ,Blue Angle hay Hima rom chỉ có 32M mà hỗ trợ cả đến wm6.5 cơ mà:-?:-?Còn việc không có rom build wm5 hay wm6 cho O2 Mini(trừ Cotulla) thì em nghĩ là do cấu tạo của Magician khác với các con khác và cũng ít người hô hào tập trung developer ....:-??

dangduong_2000

Anh Em cho Mình hỏi Mình có cái O2 mini nhưng giở do nghich lỡ tay làm cái gì đó, mà hiện giờ khi nhận tin nhắn ko thể có chuông hoặc rung, Mình đã chỉnh hết các chức năng theo vài máy khac nhưng van ko co chuông của tin nhắn được. Ai biết chỉ bảo mình với nhé

dangduong_2000

Cần Anh Em vào giúp đỡ

Mình sử dụng máy O2 mini nhưng muốn đồng bộ hóa danh bạ điện thoại vào PC, đã tìm các bài để đọc nhưng ko thấy. Anh EM nào biết chỉ giúp Mình với nhé. PC mình đang dùng Win 7 >>>>. Microsoft ActiveSync la bản mới nhất dùng kết nối Win 7 với PPC, trao đổi các dữ liệu thì ok còn danh bạ thì ko được ai giúp Mình với nhé:(:)(:)((

PS: Mình đang chạy Rom 6.1 cho O2

orange_244

Banned
Mình sử dụng máy O2 mini nhưng muốn đồng bộ hóa danh bạ điện thoại vào PC, đã tìm các bài để đọc nhưng ko thấy. Anh EM nào biết chỉ giúp Mình với nhé. PC mình đang dùng Win 7 >>>>. Microsoft ActiveSync la bản mới nhất dùng kết nối Win 7 với PPC, trao đổi các dữ liệu thì ok còn danh bạ thì ko được ai giúp Mình với nhé:(:)(:)((

PS: Mình đang chạy Rom 6.1 cho O2

cài office cho máy tính đi bạn!! trong đó có phần để lưu trử danh ba đo bạn.

xitdevil

sao o2 mini cua mình hay bị đơ khi ấn gọi vậy nhi, phai sr lại thì mới gọi được, để một lúc khi chuyển sang màn hình chờ thì bật lên gọi lại đơ. có cách nào không. camera thì không vào được

orange_244

Banned
Nhờ mấy pro hướng dẫn chi tiết dùm cách cài java cho O2 mini, tks!

đầu tiên bạn cài PM này Esmertec Jbed sau đó khởi đông chưng trình này lên ! vào mục menu-->ínstall--->browser chọn đến file java cần cài .oki cái sau đó cứ chọn next là được. chúc vui!:-?:-?

ManhKeu

Active Member
Mấy anh em ơi ! mình hỏi chút ! Màn hình O2 mini bị nhoè màu thì là lỗi ở đâu ?