• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

TuanQuang

Khi bật Bluetooth nó báo " The bluetooth Radio failed to tủn on due to insuficient driver memory availible. You must perform a normal reset beore you can turn on the Blue tooth Radio ". Vậy em fải làm sao hả các bác ?
Em đang dùng O2 IIi. Thanks. ( xin lỗi MOd vì hôm nay đã post sai quy định 2 bài )

chỉ việc Reset là ok thôi.nếu ko đc thì HR sau đó cài resco explorer rồi gửi lại file xem sao

sao em cài Resco 4 in 1 rồi mà nó vẫn báo thế nhỉ ? Anh hướng dẫn em cụ thể hơn được không, em mới tập tành PPC

khoailangsung0

IrDA ????

Trước đây, đôi lúc tui có xài cổng hồng ngoại của O2i để kết nối với laptop, chỉ cần đưa con O2i vào pair với laptop thì xuất hiện icon kết nối... Giờ thì đưa vào pair thì không kết nối được, tui lấy 1 điện thoại khác và với pair laptop thì Ok. Vậy là laptop không sao, chỉ có O2i có vấn đề ??
Các bạn cho tui hỏi làm sao kiểm tra rồi kích hoạt rồi cho O2i kết nối với laptop. Xin cám ơn !!!
( đã có search tìm trước khi post chủ đề này, nhưng không tìm được giải đáp, nếu trên forum đã có giải thích thắc mắc này rồi thì các bạn cho tui link....xin cám ơn !!!)

HuuTien

Vậy anh Xuân nên kiểm tra xem cổng hồng ngoại của con O2i còn hoạt đông không?Thử send file bằng IR với điện thoại khác xem sao?

phuongshady

em mới cài trò Worm, lúc chơi máy rất nóng, đặc biệt là chỗ gần các phím năm chiều và phím nghe gọi. Đấy có phải là hiện tượng thường thấy không hay là phần cứng có vấn đề???

máy em cứ nạp điện mà để quên, sau khi 100% rồi, nó sẽ tự ngắt điện và khi cắm xạc lại thì nó báo " the power is insufficient to support your select device, please close some function that have been enable ỏ plug in AC to recharge your battery and then try it ". Với lại sao em nối máy với PC mà nó không sạc điện cho máy nhỉ ?

rosebell

xin chỉ mình vụ này,hôm qua giận em iu quá nên thảy máy lên bạn,dù rất cưng nó.giờ thì dù rút cable ra thì cái đèn màu cam ,báo đang sạc vẩn cứ sáng và hr hay uprom lại vẩn ko được,gở pin ra thì nó hr lại liền,coi pin backup vẩn full.giờ máy nó nóng như đang sạc pin trong khi có sạc đâu mới ghê.lưu ý mình cắm cable thì vẩn sạc bình thường,chú o2I này chắc điên rùi.
Bác Hữu tiến ơi giúp với,giờ cứ rúc cable ra là đèn vẩn sáng cam,kô khác gì đang sạc pin,nhưng chỉ thấy máy nóng lên và pin thì đang xả rất nhanh,chỉ có cắm cable sạc thì mới yên thân thui.giúp em với,vụ này chưa biết mò sao đây

Chỉnh sửa cuối:

sheva_bk

Các bạn cho minh` hỏi một chut' về con O2 mini với. Nó là thế này, trước đây mình dùng thì chẳng sao nhưng tự nhiên mấy hôm nay nó trở quẻ quá, mình cứ tháo pin ra để thay sim là nó lại Hardreset dù là chỉ tháo ra có vài giây, pin còn đầy tràn, thế là thế nào nhỉ, có phải có bị hết pin backup không? Mình tưởng pin backup thì luôn được nạp đầy chứ ( mình thấy nó hiện pin backup battery lúc nào cũng 100 %) . Các bạn giúp mình giải quyết vấn đề này với nhé.

cachep2006

Các bạn cho minh` hỏi một chut' về con O2 mini với. Nó là thế này, trước đây mình dùng thì chẳng sao nhưng tự nhiên mấy hôm nay nó trở quẻ quá, mình cứ tháo pin ra để thay sim là nó lại Hardreset dù là chỉ tháo ra có vài giây, pin còn đầy tràn, thế là thế nào nhỉ, có phải có bị hết pin backup không? Mình tưởng pin backup thì luôn được nạp đầy chứ ( mình thấy nó hiện pin backup battery lúc nào cũng 100 %) . Các bạn giúp mình giải quyết vấn đề này với nhé.

Chào bạn !

Cho mình hỏi bạn đang xài Rom gi ? 1.13.00 Big-Storage ko ? Nếu bạn Up Rom con này thì bảo đảm hết khi mở máy và bị Hard Reset

Thân chào !

cachep2006

cho em hỏi room 1.10 khác j so với room 1.11 có nên up lên 1.11 ko các bro

Mổi 1 bước nhảy là mổi 1 hướng di xa hơn ! Rom càng cao khả năng đáp ứng nhiều tác vụ cho bạn !

Đã chơi ROM thì ko nên ngần ngại. Đó là theo ý kiến mình thôi !

Chúc bạn thành công nha !

sheva_bk

Chào bạn !

Cho mình hỏi bạn đang xài Rom gi ? 1.13.00 Big-Storage ko ? Nếu bạn Up Rom con này thì bảo đảm hết khi mở máy và bị Hard Reset

Thân chào !

Cảm ơn Cachep2006 nhưng Mình đã uprom Qtek 1.13 big storage rồi mà vẫn bị mới cú chứ. Các bạn có cách gì khác không ? xin đừng dùng từ " đảm bảo " làm mình mừng hụt :D

Chỉnh sửa cuối:

Edwards

mình nghĩ là pin backup của bạn có vần đề rồi, bạn thử mang ra ngoài hàng kiểm tra lại đi. Thay pin backup bây giờ đơn giản mà bạn.

Phoenix

Cảm ơn Cachep2006 nhưng Mình đã uprom Qtek 1.13 big storage rồi mà vẫn bị mới cú chứ. Các bạn có cách gì khác không ? xin đừng dùng từ " đảm bảo " làm mình mừng hụt :D

mình nghĩ là pin backup của bạn có vần đề rồi, bạn thử mang ra ngoài hàng kiểm tra lại đi. Thay pin backup bây giờ đơn giản mà bạn.

Chính xác là máy của bạn bị hỏng pin backup (cái này dùng lâu thì cũng nên thay) vì máy luôn báo đầy 100% nhưng thực tế thì có thể nó đã bị chai hoặc báo giả thôi.:-?
Con pin backup cũng giống như pin đồng hồ đeo tay thôi mà, bạn ra cửa hàng điện thoại nào cũng thay được mà. Chúc bạn thành công!;;)

khoailangsung0

Vậy anh Xuân nên kiểm tra xem cổng hồng ngoại của con O2i còn hoạt đông không?Thử send file bằng IR với điện thoại khác xem sao?
Anh pair với 1 máy khác thì thấy im re....làm sao activated IrDA của O2i vậy H.Tiến ơi !!!!!

sheva_bk

Mình cũng nghĩ là pin backup bị hỏng nhưng không biết thay ở đâu cho uy tín, Bạn nào biết cửa hàng chuyên sửa PDA ở HN thì chỉ cho mình với, với lại giá cả khoảng bao nhiêu nhỉ, để còn biết không có thành gà cho bọn của hàng chăn .. :D

khanhgt

Mình cũng nghĩ là pin backup bị hỏng nhưng không biết thay ở đâu cho uy tín, Bạn nào biết cửa hàng chuyên sửa PDA ở HN thì chỉ cho mình với, với lại giá cả khoảng bao nhiêu nhỉ, để còn biết không có thành gà cho bọn của hàng chăn .. :D
Mình có mấy địa chỉ sửa máy PDA cho bạn đây :
1/ 88 Trần Hưng Đạo chi phí sửa ở đây là cao hơn những nơi khác nhưng được cái sửa ở đây rất đảm bảo .
2/ 37 Thái Phiên - chỗ này nổi tiếng về sửa PDA và bảo hành máy , bạn đến đây chắc là sẽ hài lòng về thái độ phục vụ ở đây rất thoải mái và giá cả cũng phải chăng hơn nhưng sửa hay thay được hay ko còn phụ thuộc vào có phụ kiện hay ko đã nhé !
3/ Bạn lên My PDA ở trên đường Trần Quốc Toản : cái này mình chưa đến bao giờ nhưng ở đây nghe nói có rất nhiều phụ kiện để thay thế !
Chúc bạn tìm được pin thay thế và mất ít tiền nhất nhé , có 1 điều lưu ý là bạn không nên để máy lại nếu như máy không hỏng nặng quá :D

rosebell

kô ai biết lổi của mình hả,đả vọc tùm lum rùi nhưng vẩn chưa tìm ra cách,giờ máy cứ nóng như cục than vậy,cắm cable thì ok,máy báo charging nhưng rút ra thì vẩn báo charging nhưng giờ thì nó đang xả pin,chưa tới tiếng sau là pin cạn khô và máy nóng hổi như đang sạc vậy,please help me.:( bác Hữu Tiến ơi,giúp với,ch8ac1 phải banh máy ra quá,nhưng em kô biê`t gì về điện:D .em chưa muốn đưa cục cưng vào tiệm,phiêu lắm:((

lams-blu

kô ai biết lổi của mình hả,đả vọc tùm lum rùi nhưng vẩn chưa tìm ra cách,giờ máy cứ nóng như cục than vậy,cắm cable thì ok,máy báo charging nhưng rút ra thì vẩn báo charging nhưng giờ thì nó đang xả pin,chưa tới tiếng sau là pin cạn khô và máy nóng hổi như đang sạc vậy,please help me.:( bác Hữu Tiến ơi,giúp với,ch8ac1 phải banh máy ra quá,nhưng em kô biê`t gì về điện:D .em chưa muốn đưa cục cưng vào tiệm,phiêu lắm:((

Bạn xem lại các PM ứng dụng cài trên thẽ nhiều quá sẻ có tình trạng kể trên bạn cho máy về vị trí ban đầu rồi cài các PM ứng dụng vào bộ nhớ của máy xem còn không.Trước đây mình cũng bị như vậy. chúc vui

vutungcmg

Cách hay nhất là HR. nếu không thì uprom lại thử xem (nhớ cắm sạc nhé)