• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Lamson

Well-Known Member
Lâu rồi không dùng Prophet nên cũng không dám chắc lắm nhưng theo mình nghĩ có mấy bản 20226_SB, 20270,19202,19071 có lẽ ổn … bạn down về Up thử xem. Mooxilaanf up mất chừng 5’ thôi mà. Dùng mấy ngày kiểm nghiệm xem. Còn 6.5 theo mình Prophet không ổn lắm. Vào đây lưa chọn http://www.4shared.com/account/dir/6AIxYMIS/_online.html?rnd=84 còn mấy bản 6.5 mình up len Rapidshare nhưng mà nó khoá mất Account rồi, giờ tìm lại không được, thử xin bạn nào còn..

Chỉnh sửa cuối:

hoangzxv

Lâu rồi không dùng Prophet nên cũng không dám chắc lắm nhưng theo mình nghĩ có mấy bản 20226_SB, 20270,19202,19071 có lẽ ổn … bạn down về Up thử xem. Mooxilaanf up mất chừng 5’ thôi mà. Dùng mấy ngày kiểm nghiệm xem. Còn 6.5 theo mình Prophet không ổn lắm. Vào đây lưa chọn http://www.4shared.com/account/dir/6AIxYMIS/_online.html?rnd=84 còn mấy bản 6.5 mình up len Rapidshare nhưng mà nó khoá mất Account rồi, giờ tìm lại không được, thử xin bạn nào còn..
em cho về bản rom gốc rùi ạ nhưng khổ nỗi vào wifi free mà nó cứ đòi key network mà rõ ràng là free hixhix.bản WM5-WM6.5 đều bị thế hixhix

Chỉnh sửa cuối:
em cho về bản rom gốc rùi ạ nhưng khổ nỗi vào wifi free mà nó cứ đòi key network mà rõ ràng là free hixhix.bản WM5-WM6.5 đều bị thế hixhix,mà thêm quả bệnh bluetoot bật lúc lên lúc ko nữa khó hiểu quá up mấy bản rom rồi mà ko đc.:((
cho mình hỏi radio của bạn bao nhiêu thế? có thể radio không phù hợp đó.

radio chuẩn bị em xài 2 máy dopod 818 mà, 2.19.21
bạn vào wifi là access point hay là ad-hoc? dòng prophet wifi phân biệt rõ ràng lắm. nếu rom ship mà vào wifi access point không được là có vấn đề. còn kết nối hay bị hỏi pass là bình thường. nếu free thì bạn đừng điền pass vào thôi.

hoangzxv

bạn vào wifi là access point hay là ad-hoc? dòng prophet wifi phân biệt rõ ràng lắm. nếu rom ship mà vào wifi access point không được là có vấn đề. còn kết nối hay bị hỏi pass là bình thường. nếu free thì bạn đừng điền pass vào thôi.
hôm ngồi ở hàng sửa xe vẫn vào google bình thường,hôm qua ngồi hàng cafe thì vào ko đòi pass nữa :)) chắc Free thật nhưng mà ở hàng sửa xe bây giờ vào thì vẫn đòi key ạ,khi kết nối nó hỏi the network và work thì chọn cái nào ạ,chắc vào mấy cái nó khóa mã nên mới hỏi vậy.:D:mad:):D

hôm ngồi ở hàng sửa xe vẫn vào google bình thường,hôm qua ngồi hàng cafe thì vào ko đòi pass nữa :)) chắc Free thật nhưng mà ở hàng sửa xe bây giờ vào thì vẫn đòi key ạ,khi kết nối nó hỏi the network và work thì chọn cái nào ạ,chắc vào mấy cái nó khóa mã nên mới hỏi vậy.:D:mad:):D
mình chọn cái nào cũng vào được cả! có lúc không hiện gì luôn hiện tìm được wifi rồi kết nối và vào thôi!;;)

hoangzxv

mình chọn cái nào cũng vào được cả! có lúc không hiện gì luôn hiện tìm được wifi rồi kết nối và vào thôi!;;)
nhưng đâu có lên web đc hôm đầu em bật ở gần nhà vẫn vào đc mà hôm trước lên cafe ko hỏi pass chỉ ấn the internet là ok nhưng vào duyệt web vẫn ko tải đc,mới dùng wifi lần đầu nên gà quá.:((

nhưng đâu có lên web đc hôm đầu em bật ở gần nhà vẫn vào đc mà hôm trước lên cafe ko hỏi pass chỉ ấn the internet là ok nhưng vào duyệt web vẫn ko tải đc,mới dùng wifi lần đầu nên gà quá.:((
bạn vào lại chỗ gần nhà xem sao. nếu vào được thì wifi cafe có vấn đề chứ không phải do điện thoại đâu bạn nên vào setting wifi xóa hết các lịch sử kết nối rồi kết nối lại nếu free thì không điền pass vào nếu bạn đã điền 1 lần rồi thì nó sẽ lưu lại nên lần sau bạn kết nối lại nó báo là đã kết nối nhưng pass vẫn là "12345" nên không vào internet được đâu. lúc trước mình xài con atom wifi chuẩn b thỉnh thoảng sóng wifi yếu cũng bị như thế.

timaYe

Hjx,mình có con O2 neo,thỉnh thoảng nó khởi động chậm kinh khủng,nó bị treo ở màn hình khởi động khi úp rom mới,phải reset hoặc đợi lâu nó mới lên,up lại room khác vẫn như thế,các bro bít nó bị bệnh gì không ạ,giúp em với,hjxxxxxxxx

Hjx,mình có con O2 neo,thỉnh thoảng nó khởi động chậm kinh khủng,nó bị treo ở màn hình khởi động khi úp rom mới,phải reset hoặc đợi lâu nó mới lên,up lại room khác vẫn như thế,các bro bít nó bị bệnh gì không ạ,giúp em với,hjxxxxxxxx
Bạn úp thử rom khác xem sao. Lỗi này là do bạn úp WM6.5 hay WM6.5.3 có kèm Manila và một phần do phần cứng của Neo đã cũ nên hoạt động không được như trước nữa...

timaYe

Hjx,mình xuống cả rom w.m gốc rùi mà mãi mới lên được ý,không bít bị bệnh gi nữa nhỉ :(,không bít o2 neo này có format được DOC như của dòng khác không nhỉ,nâng cấp IPL lên như thế nào nhỉ,hjx

Chỉnh sửa cuối:

hiwn_fc

Xin loi moi nguoi ko go tieng viet co dau dc vi loi Unikey,minh co mot van de thac mac can cac' anh em tro giup:
Minh dang dung Qtek S200
Chip G3
IPL:2.09
SPL:2.09.000
Minh da thu HardSPL chip G3 nhung may lan khong duoc nen da thu JumpSPL de up ROm 6.1 va da up thanh cong
Bay gio minh muon up ROm 6.5 thi phai lam nhu the nao,xin moi nguoi chi dan chi tiet giup':)
Cam on moi nguoi nhieu.

Xin loi moi nguoi ko go tieng viet co dau dc vi loi Unikey,minh co mot van de thac mac can cac' anh em tro giup:
Minh dang dung Qtek S200
Chip G3
IPL:2.09
SPL:2.09.000
Minh da thu HardSPL chip G3 nhung may lan khong duoc nen da thu JumpSPL de up ROm 6.1 va da up thanh cong
Bay gio minh muon up ROm 6.5 thi phai lam nhu the nao,xin moi nguoi chi dan chi tiet giup':)
Cam on moi nguoi nhieu.
Bạn cũng JumpSPL như hướng dẫn . Mà mình thấy không nên HardSPL làm gì vì lúc bị lỗi mình up lại rom ship thì SPL lại về nguyên bản như chưa HardSPL.

hacaoson

cho mình hỏi, con o2 neo của mình dùng hay bị sụt nguồn, khoảng 1> 2h không đụng vào là bị tắt phải khởi động lại mới được, mình đã thay pin mới nhưng không được .cho minh hỏi thêm là pin 1200mha dùng cho loại này có được 2 ngày không?? xin giúp đỡ !!

cho mình hỏi, con o2 neo của mình dùng hay bị sụt nguồn, khoảng 1> 2h không đụng vào là bị tắt phải khởi động lại mới được, mình đã thay pin mới nhưng không được .cho minh hỏi thêm là pin 1200mha dùng cho loại này có được 2 ngày không?? xin giúp đỡ !!
O2 Neo ra đời lâu nên phần cứng sẽ có vấn đề. Máy của bạn có thể do nguồn, bạn mang đi sửa đi hay đổi máy khác...;;) Còn về pin thì bạn mua hẳn cục 1800mAh mà dùng, còn dùng nhanh hay lâu còn tùy thuộc vào cách bạn dùng nữa nhưng tối thiểu phải 2 ngày nếu sử dụng bình thường.