• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

TuyetKy

@Hungadams: Mình ko hiểu lấy contact từ sim ra máy là thế nào:
- Nếu Contact trong SIM ko hiện lên thì sủa Registry, xem phần hack Registry.
- Nếu muốn copy từ SIM vào máy thì cài Sim Manager 6.x hoặc có rất nhiều phần mềm khác: SK Tool chẳng hạn

benhtamthan

Phần mềm unlock extrom cho Uni mình post ở bên dưới đây. Bạn cài vào máy (cài vào Storage hay thẻ nhớ đều được cả), sau đó vào Programs>Accessories chạy phần mềm đó. Khi đó sẽ hiện lên 1 bảng thông báo yêu cầu SR máy, bạn chọt 2 lần vào OK rồi SR lại máy là đã unlock thành công extrom

Nó hiện ra biểu tượng trong Programs>Accessories nhưng dưới dạng không có hình của Icon, E. bấm vào thì không có chuyện gì xảy ra hết đó Pác. Có khi nào là do bản wm6.1 nên nó không chạy được không vậy Pác ?

Chỉ giúp E. với?

Cảm ơn Pác nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
gay quá,hôm qua ngứa tay hardreset con EXEC thì có hiện tượng không thể lấy contact từ sim ra máy được,bác nào giúp em với.
ps; ở hn có chỗ nào sửa EXEC uy tín các bác giới thiệu giúp nhé

Bạn dùng sim manage là OK thôi. Bạn ở HN bạn thử qua 88 Trần Hưng Đạo hoặc bệnh viện PDA 114 Mai Hắc Đế nhé. Thân!!!

Nemmatlanh

Nó hiện ra biểu tượng trong Programs>Accessories nhưng dưới dạng không có hình của Icon, E. bấm vào thì không có chuyện gì xảy ra hết đó Pác. Có khi nào là do bản wm6.1 nên nó không chạy được không vậy Pác ?

Chỉ giúp E. với?

Cảm ơn Pác nhiều

Win 6.1 extrom đã được Unlock sẵn và đổi tên thành Storage rồi mà bạn.Bạn Unlock lại làm gì thế?

benhtamthan

Win 6.1 extrom đã được Unlock sẵn và đổi tên thành Storage rồi mà bạn.Bạn Unlock lại làm gì thế?

Mình cài ct vào không hiện Icon đúng (nó hiện icon màu xanh lợt) và không một chương trình nào cài lên storage có thể chạy được hết đó Pác? kì lạ wá à...

Cảm ơn Pác giúp.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình cài ct vào không hiện Icon đúng (nó hiện icon màu xanh lợt) và không một chương trình nào cài lên storage có thể chạy được hết đó Pác? kì lạ wá à...

Cảm ơn Pác giúp.

Cũng đã bị tình trạng như bạn hình như tác giả mới unlock nhưng chưa chạy nên khi mình cài PM vào bị hiện tượng là icon nó lên trắng xóa đúng không??? Bạn phải unlock nó ra rồi chạy nó khởi động lại máy là OK thôi. Thân!!!!

hungadams

@Hungadams: Mình ko hiểu lấy contact từ sim ra máy là thế nào:
- Nếu Contact trong SIM ko hiện lên thì sủa Registry, xem phần hack Registry.
- Nếu muốn copy từ SIM vào máy thì cài Sim Manager 6.x hoặc có rất nhiều phần mềm khác: SK Tool chẳng hạn
tức là copy danh bạ từ sim ra máy đó,bình thường thì mình vào contact rồi sim manager rồi patsedanh bạ từ sim ra máy thôi,nhưng bây giờ vào sim manager thấy trống trơn chả thấy cái contact nào,hack registry thế nào bạn chỉ mình với,lệnh như thế nào.thân

bdgroup

Con XDA exec của em bị lỗi "No GSM", không nhận được radio, không thấy EMEI, mất chức năng phone. EM nghĩ bị mất radio nhưng em up lại radio thì nó không cho up (báo lỗi).

Hiện tượng này xãy ra khi em vọc ROM 6.1 (Chắc là ngẫu nhiên)

Máy em có phải lỗi phần cứng không các bác. Phải làm thế nào? Vui lòng giúp em

XuanTruong

Super V.I.P
Con XDA exec của em bị lỗi "No GSM", không nhận được radio, không thấy EMEI, mất chức năng phone. EM nghĩ bị mất radio nhưng em up lại radio thì nó không cho up (báo lỗi).

Hiện tượng này xãy ra khi em vọc ROM 6.1 (Chắc là ngẫu nhiên)

Máy em có phải lỗi phần cứng không các bác. Phải làm thế nào? Vui lòng giúp em

Bạn thử up lại Rom lần nữa xem sao? nếu không được thì Format lại DOC đi là OK đấy! Qua đây tham khảo nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=13757

bdgroup

Bạn thử up lại Rom lần nữa xem sao? nếu không được thì Format lại DOC đi là OK đấy! Qua đây tham khảo nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=13757

Thật là cảm ơn bác, nhưng em nóng ruột quá nên đem ra tiệm rồi. Họ lấy 5 chục. Mà họ up lại bản rom ranju (Chán) và BẢo em đừng có chọc ngoáy nữa.:D

Tiếc thật, giá bác cho em biết cái link này sớm em để 5 chục mời bác ly cafe.

Máy mình đang xài bị lỗi active sync, sau khi cắm cáp, rút cáp ra, trong running programe, active sync vẫn nằm trong đó trong khi tất cả các ứng dụng đều tắt hết, tắt active sync đi, 5 phút sau vẫn thấy xuất hiện trở lại. HR thì hết bị (chắc chắn ko phải do rom) nhưng SR thì bị lại, không hiểu bị đụng soft nào nữa...Đặc biệt là lấy bộ nhớ main kinh khủng, khỏang 5-6 mb...Bạn nào biết nguyên nhân tại sao không?

trongtints

Bạn phải dò tìm thủ công để biết Active Sync đụng phần mềm nào thôi. Bình thường bạn cài những soft nào thì tuần tự cài lại... Mà theo mình thì chưa thấy Active Sync đụng chương trình nào-có thể do trên máy tính của bạn. Chúc vui.!

Nemmatlanh

Máy mình đang xài bị lỗi active sync, sau khi cắm cáp, rút cáp ra, trong running programe, active sync vẫn nằm trong đó trong khi tất cả các ứng dụng đều tắt hết, tắt active sync đi, 5 phút sau vẫn thấy xuất hiện trở lại. HR thì hết bị (chắc chắn ko phải do rom) nhưng SR thì bị lại, không hiểu bị đụng soft nào nữa...Đặc biệt là lấy bộ nhớ main kinh khủng, khỏang 5-6 mb...Bạn nào biết nguyên nhân tại sao không?

Cái bệnh này đã có từ rất lâu rồi mà anh,có cả cách dậy bằng thủ công để tắt nó đi,nhưng em đưa anh File đính kèm dưới đây,anh down về,giải nén rồi copy vào ổ cứng của PC,sau đó tạo Shortcut ra ngoài Desktop nhé.Mỗi lần Syn xong thì anh nhấn KillAS,rồi vào rút máy ra,sau đó vào RunningPrograms của PPC stopall 1 lần nữa là sẽ hết bệnh ngay :))

squall14

em noob muốn trao đổi với các bác 1 ý kiến thế này. Ai cũng thấy là con Uni này kick thước rất lớn, em muốn hỏi các bác kink nghiệm sử dụng thế nào. Riêng em, em lúc nào cũng gập màn hình vào trong, mỗi khi có cuộc gọi đến lại phải mở ra xem ai gọi, rồi gập lại, ấn nút nghe bên hông -->khá bất tiên, đặc biệt là khi đang đi trên đường. Nếu lúc nào cũng mở màn hình lên trên thì khi nào cần nhắn tin, lại phải xoay đi xoay lại, chắc chắn xoay nhiều cái cổ của nó sẽ trờn ren --> hại máy quá
các bác có kink nghiệm sử dụng như thế nào cho thuận tiện ko, chỉ cho em vài đường cơ bản với

còn nữa, khi đóng màn vào, thì chỉ là tắt màn hình đúng ko ạ, sau 1 lúc sẽ power off, khi mở lên lại phải ấn nút power. Các bác có cách nào biến động tác đóng mở nắp thành Power On Off ko ạ

em mới mua con exec, còn rất bỡ ngỡ, mong các bác chỉ giáo ạ

Nemmatlanh

em noob muốn trao đổi với các bác 1 ý kiến thế này. Ai cũng thấy là con Uni này kick thước rất lớn, em muốn hỏi các bác kink nghiệm sử dụng thế nào. Riêng em, em lúc nào cũng gập màn hình vào trong, mỗi khi có cuộc gọi đến lại phải mở ra xem ai gọi, rồi gập lại, ấn nút nghe bên hông -->khá bất tiên, đặc biệt là khi đang đi trên đường. Nếu lúc nào cũng mở màn hình lên trên thì khi nào cần nhắn tin, lại phải xoay đi xoay lại, chắc chắn xoay nhiều cái cổ của nó sẽ trờn ren --> hại máy quá
các bác có kink nghiệm sử dụng như thế nào cho thuận tiện ko, chỉ cho em vài đường cơ bản với

còn nữa, khi đóng màn vào, thì chỉ là tắt màn hình đúng ko ạ, sau 1 lúc sẽ power off, khi mở lên lại phải ấn nút power. Các bác có cách nào biến động tác đóng mở nắp thành Power On Off ko ạ

em mới mua con exec, còn rất bỡ ngỡ, mong các bác chỉ giáo ạ

Exec đúng là dùng rất thích,nhưng HTC chẳng sản xuất ra con nào hoàn thiện cả,đó là chiến lược kinh doanh của họ bạn ạ.Hầu hết những ai đã dùng Exec đều có 1 câu hỏi chung như câu của bạn.Không có cách nào khác đâu.Kích thước của Exec thật ra sản xuất ra để cho những người đi oto là chủ yếu,chứ tốt nhất là đi xe máy thì nên để vào bao da rồi nhét vào Cốp.Khi nào đến nơi thì lôi máy ra xem có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn thì Repley sau.Người ta thật sự cần sẽ gọi điện lại cho mình,còn không thì mình cũng gọi lại cho người ta được mà :).Chứ đi đường mà rút cài máy to đùng ra vừa đi vừa nghe thì dex rơi là một lại còn dễ gây tai nạn nữa :D,chứ còn chuyện nhắn tin lại thì chịu thua luôn :)) .Chúc vui!

Aba

mới mua được con Exec bỏ vào túi quần vì mình ít mang bao da trên bụng vì tướng hơi mập thích mặc quần zin nữa, chạy xe đem Exec trong túi để màn hình bên ngoài luôn ai gọi thì thấy vậy mà chạy ngoài đường chút xíu cấn bể màn hình mới ghê chứ,huhu....Mới mua được có 1 ngày ah.Ai sài con nì nhớ mang bao da đeo hay quay màn hình vô trong nếu bỏ trong quần nhé kẻo toy con Exec, vài dòng khuyên cho a em nào sài.Đem xác qua bác HuuTien bán xác được có 800K lỗ sặc máu vì mua màn hình mới mắc quá nên bán xác luôn.

huythanhv2

Màn hình mới là tầm 2tr, bác thay rồi bán lại vẫn lời hơn nhiều với kiểu bán xác đó T_T
Hic, mình cũng mới gặp vấn đề màn hình chiều nay nên lên hỏi luôn.
Màn hình của mình bị bể (ko biết có phải gọi là bể ko), vẫn lên hình bình thường nhưng bị 1 đường nứt mép màn hình, chỗ nứt lên màu xám, có dấu nứt nhưng ko bị ở lớp ngoài cảm ứng.
Mình có nên thay màn hình ko ?
Vết nứt chỗ rộng nhất khoảng 2mm, dài khoảng 2cm.

PS : thật sự mình ko hiểu sao nó nứt nữa, mình luôn gập màn hình vào trong, mình mặc quần Jean nhưng lâu nay vẫn nhét nó vào túi quần bình thường, có phải vì vậy ko ?

Nemmatlanh

Màn hình mới là tầm 2tr, bác thay rồi bán lại vẫn lời hơn nhiều với kiểu bán xác đó T_T
Hic, mình cũng mới gặp vấn đề màn hình chiều nay nên lên hỏi luôn.
Màn hình của mình bị bể (ko biết có phải gọi là bể ko), vẫn lên hình bình thường nhưng bị 1 đường nứt mép màn hình, chỗ nứt lên màu xám, có dấu nứt nhưng ko bị ở lớp ngoài cảm ứng.
Mình có nên thay màn hình ko ?
Vết nứt chỗ rộng nhất khoảng 2mm, dài khoảng 2cm.

PS : thật sự mình ko hiểu sao nó nứt nữa, mình luôn gập màn hình vào trong, mình mặc quần Jean nhưng lâu nay vẫn nhét nó vào túi quần bình thường, có phải vì vậy ko ?

Mình nghĩ nếu bạn cảm thấy dùng thế vẫn không vấn đề gì,thì cũng chẳng nên thay,tốn tiền.Trước kia mình dùng Exec vẫn gập màn hình vào trong và nhét vào túi quần bò suốt mà có sao đâu :D .Nhưng cũng có thể bạn cho vào túi quần trật quá nó kích làm nứt màn hình :( .Thân!

Cái bệnh này đã có từ rất lâu rồi mà anh,có cả cách dậy bằng thủ công để tắt nó đi,nhưng em đưa anh File đính kèm dưới đây,anh down về,giải nén rồi copy vào ổ cứng của PC,sau đó tạo Shortcut ra ngoài Desktop nhé.Mỗi lần Syn xong thì anh nhấn KillAS,rồi vào rút máy ra,sau đó vào RunningPrograms của PPC stopall 1 lần nữa là sẽ hết bệnh ngay :))

Nemmatlanh gửi lại file nhé :D, die rồi, mấy hôm mắc việc không vô được. Và quan trọng là có refresh ram được không, anh up lại bản rom khác vẫn bị, đây chắc là bệnh cố hữu của nó rồi. Hơi mắc công tí mỗi lần như thế lại vô running thôi. Mới xài Uni nên còn gà lắm :))

18S67705

Windows Media Player khi nghe nhạc bị giật thì vào đâu chỉnh ấy nhỉ các đồng chí, lâu rồi không bị hiện tượng này nên mình quên mất, không nhớ là vào đâu để chỉnh...
Anh em giúp đỡ với !!!!
Cám ơn anh em nhiều =D>