• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

ntthien2002

Bạn để Storage thế là hơi ít rồi đó,như thế sẽ làm máy chạy chậm đi rất nhiều.Tại sao có Extrom mà bạn lại không caì vào đó nhỉ?Extrom trống tận 10Mb cho bạn tha hồ cài soft.Cài soft lên Extrom bằng caì lên Main đó.Mình thường chỉ caì hết Extrom còn đâu Storage caì rất ít để tiết kiệm tài nguyên.Và mình thấy bạn cài soft thế chưa được,những soft như PocketPlayer,RescoViewer,SKTool...thì có thể caì lên thẻ nhớ được mà bạn.nf những soft như RescoExploer,SPBShell,...thì có thể cài vào Extrom nhé.Thân!

Vấn đề ở chỗ này đây, mình cài soft vào extrom là cứ sau 1 -2 lần reset là mất trắng, trong ext lại không còn tí dữ liệu nào là sao vậy. WM 6.1 Raju, radio 1.18

agriver05

Vấn đề ở chỗ này đây, mình cài soft vào extrom là cứ sau 1 -2 lần reset là mất trắng, trong ext lại không còn tí dữ liệu nào là sao vậy. WM 6.1 Raju, radio 1.18
:| Mình thấy bản Rom Ranju hay bị lỗi cái ExtendedRom lắm :-?? Một số chương trình cần thiết thì cài vào main memory còn lại thì tống vào thẻ :) còn cả cái FlashDisk nữa cũng OK :))

Nemmatlanh

À,cái này thì bạn có thể thử Unlock và Unhide lại Extrom đi nhé,mình nghĩ bạn mới chỉ Unhide thôi mà chưa Unlock nó đâu.Và nhớ là sau khi đã cài Cab Unlock Unhide Extrom rồi thì bạn không được phép Remove nó đi đâu nhé :)

LEDU

Em không hiểu tại sao lúc trước khi dùng Exec up Rom Windows Mobile 5 thì máy em chạy ngon lành, chẳng bị làm sao cả. Từ khi em up Rom thuộc dòng W6 thì máy em dở hơi như sau:

1. Không thể vào Internet được dù đang Syn với chính desktop của em. Cái này ngày trước khi chạy Rom W5 thì vào net ào ào

2. Kết nối Wifi gần như liệt, nó có báo nhận thấy mạng nhưng không thể nào connect đc.

Các bác có cao kiến gì giúp em không?

(Hiện em đang dùng ROM UNI 2.61.29)

XuanTruong

Super V.I.P
Em không hiểu tại sao lúc trước khi dùng Exec up Rom Windows Mobile 5 thì máy em chạy ngon lành, chẳng bị làm sao cả. Từ khi em up Rom thuộc dòng W6 thì máy em dở hơi như sau:

1. Không thể vào Internet được dù đang Syn với chính desktop của em. Cái này ngày trước khi chạy Rom W5 thì vào net ào ào

Bạn dùng File đính kèm Fix ActiveSync cài trên PC là OK!!!;;):)

2. Kết nối Wifi gần như liệt, nó có báo nhận thấy mạng nhưng không thể nào connect đc.

Các bác có cao kiến gì giúp em không?
(Hiện em đang dùng ROM UNI 2.61.29)

Bạn dùng File đính kèm PVF WiFiWPA chạy trên PPC cũng OK lun!!!:))

LEDU

Bác Trường ới ời...

Em load cả 2 cái bác up lên cho em rồi, nhưng chưa cài cái nào vì em không biết làm sao để cài cái LSPvalue.reg í, chạy bằng cái gì bác nhỉ? em thật không biết đc. Giúp em với!

P.S Còn cái PVF WifiWPA cài vào Exec của em liệu có ảnh hưởng gì không bác?

XuanTruong

Super V.I.P
Bác Trường ới ời...

Em load cả 2 cái bác up lên cho em rồi, nhưng chưa cài cái nào vì em không biết làm sao để cài cái LSPvalue.reg í, chạy bằng cái gì bác nhỉ? em thật không biết đc. Giúp em với!

P.S Còn cái PVF WifiWPA cài vào Exec của em liệu có ảnh hưởng gì không bác?

Bạn bấm đúp chuột vào file LSPvalue.reg trên PC rồi chọn OK thế là được! Còn file PVF WifiWPA thì cài trên Exec chẳng ảnh hưởng gì cả (Chỉ ảnh hưởng tốt mà thôi)!:)) Chúc thành công!;;)=D>

sv_tn

Bác nào nhiều kinh nghiệm cho hỏi tý. Tôi mới dùng con xda Exec được vài tháng nên không rành, hiện máy đang cài wm6.0.
Nếu dùng wifi hoặc chụp ảnh, nghe nhạc hay chợi game thì khi pin còn 80% là tắt máy.
Nếu ko dùng và để ở chế độ chờ thì pin còn 65% là máy tắt rồi. Thời gian thì mình không chú ý lắm nhưng thường thấy khi sạc đầy 100%, sau đó dùng các chương trình nhẹ (giữ sáng màn hình) thì được khoảng 1 tiếng (không chạy wifi hoặc các chương trình như trên).
Như vậy có vấn đề gì không các bác, có phải do pin không?

Huycl2507

Bác nào nhiều kinh nghiệm cho hỏi tý. Tôi mới dùng con xda Exec được vài tháng nên không rành, hiện máy đang cài wm6.0.
Nếu dùng wifi hoặc chụp ảnh, nghe nhạc hay chợi game thì khi pin còn 80% là tắt máy.
Nếu ko dùng và để ở chế độ chờ thì pin còn 65% là máy tắt rồi. Thời gian thì mình không chú ý lắm nhưng thường thấy khi sạc đầy 100%, sau đó dùng các chương trình nhẹ (giữ sáng màn hình) thì được khoảng 1 tiếng (không chạy wifi hoặc các chương trình như trên).
Như vậy có vấn đề gì không các bác, có phải do pin không?

Chính xác xem lại cục pin của bạn đi nha

Khả năng pin die là rất cao:(

sv_tn

Cảm ơn bác Huycl2507. Cho tôi hỏi thêm: thông thường trong máy lưu khoảng bao nhiêu tin nhắn cả inbox và outbox thì đầy, có cần xóa bớt đi không, máy mình hôm qua tin nhắn đến chưa kịp đọc toàn bị treo nên phải SR, sau đó dĩ nhiên mất luôn tin chưa đọc và còn tệ hơn nữa là mất luôn mấy tin vừa nhận trước đó (khoảng 5-7 tn gì đó).
Mình đã xóa bớt đi để lại trong inbox khoảng 100tn, outbox khoảng 100tn thì nt thấy bình thường chưa thấy trục trặc tiếp.

connguab

Cảm ơn bác Huycl2507. Cho tôi hỏi thêm: thông thường trong máy lưu khoảng bao nhiêu tin nhắn cả inbox và outbox thì đầy, có cần xóa bớt đi không, máy mình hôm qua tin nhắn đến chưa kịp đọc toàn bị treo nên phải SR, sau đó dĩ nhiên mất luôn tin chưa đọc và còn tệ hơn nữa là mất luôn mấy tin vừa nhận trước đó (khoảng 5-7 tn gì đó).
Mình đã xóa bớt đi để lại trong inbox khoảng 100tn, outbox khoảng 100tn thì nt thấy bình thường chưa thấy trục trặc tiếp.

mình k nhớ chính xác là Exec cho lưu trong máy khoảng bao nhiêu tin nhắn nhưng hiện máy mình lưu gần 700 tin nhắn mà có bị gì đâu nè !!!

link

Em có cái MDA pro (giống cái o2 Exec) Em dùng một cái access point, chả đặt mật khẩu gì đâu, cứ bật để đó, con laptop thì kết nối ngon lành, con MDA thì ko. bật wifi lên , cái biểu tuợng wifi nó cứ tìm liên tục, vào phần điều chỉnh thì thấy nhận tín hiệu rất good, báo là đã kết nối rồi. Đến khi vào internet explore thì nó lại đi kết nối bằng GPRS, mà đến ngay cả cái GPRS cũng cóc được nốt...thế làm thế nào bi h???

XuanTruong

Super V.I.P
Em có cái MDA pro (giống cái o2 Exec) Em dùng một cái access point, chả đặt mật khẩu gì đâu, cứ bật để đó, con laptop thì kết nối ngon lành, con MDA thì ko. bật wifi lên , cái biểu tuợng wifi nó cứ tìm liên tục, vào phần điều chỉnh thì thấy nhận tín hiệu rất good, báo là đã kết nối rồi. Đến khi vào internet explore thì nó lại đi kết nối bằng GPRS, mà đến ngay cả cái GPRS cũng cóc được nốt...thế làm thế nào bi h???

Bạn dùng bản Rom nào vậy??? Thử SR lại máy xem sao nhé!:-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Trước tiên bạn thử tắt wifi và chỉ vào bằng GPRS xem thế nào xem lại chế độ thiết lập conec đã đúng chưa??? nếu không được thử xem có cài phần mềm đo đạc hoặc tìm wifi nào không để xem máy có đụng không tiếp đó tham khảo lại bản rom mình đang sử dụng xem có bị lỗi conec wifi và GPRS không nhé....

hakkinen

Bạn có thể lưu tin nhắn cả trong Inbox và Sent cho đến khi hết bộ nhớ trong của máy luôn (bạn thử tính xem 1 tn độ lớn xấp xỉ 1KB thì được bao nhiêu tin nhé). Tình trạng sau khi reset bị mất tin nhắn là do máy chưa kịp lưu tin nhắn vào bộ nhớ trong, mà mới chỉ lưu trên RAM, do reset đột ngột nên k thể cứu chữa được. Đây k phải là lỗi và việc này xảy ra trên hầu hết các máy bởi cơ chế làm việc là trước hết lưu vào RAM, sau đó mới chuyển qua bộ nhớ trong. Bạn cứ yên tâm mà lưu tin nhắn, k có vấn đề j đâu

link

Trước tiên bạn thử tắt wifi và chỉ vào bằng GPRS xem thế nào xem lại chế độ thiết lập conec đã đúng chưa??? nếu không được thử xem có cài phần mềm đo đạc hoặc tìm wifi nào không để xem máy có đụng không tiếp đó tham khảo lại bản rom mình đang sử dụng xem có bị lỗi conec wifi và GPRS không nhé....

Cho em hỏi là làm thế nào để biết mình có bản room nào ? em ko rành lắm về cái này đâu.....dùng GPRS ko thôi cũng ko được. Nó báo là ko thể mở được trang web vì một lỗi ko xác định được nào đó. Lỗi : 0x80072f78 (bằng tiếng Đức nên em dịch như vậy) ah mà nếu dùng GPRs có phải bật cái gì trước ko? Em chỉ vào IE, đánh thử www.google.de thì nó báo vậy luôn

Ah các bác cho em hỏi thêm là con MDA pro có nhận thẻ 4Gb,8Gb và 16Gb ko ah?

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Cho em hỏi là làm thế nào để biết mình có bản room nào ? em ko rành lắm về cái này đâu.....

mún bít mình đang dùng bản Rom nào, bạn vào Setting, system, device information thì sẽ bít thôi mà !!!

link

Cám ơn bác,em đần quá ^^
Rom- Version: 1.30.113 Ger
Rom-Date: 04\13\06
Radio: 1.10.03
Protokoll 42.44.P8
ExtRom : 1.30.223 Ger

Các bác giúp em mấy câu hỏi newbie trên nhé....rồi em sẽ tí toáy up room, các bác giới thiệu cho em cái nào tốt, chạy Win mới nhất, down ở đâu nữa......hic, mấy cái này đối vơi em quá mới, em chưa biết đâu. ^^

sv_tn

Các pro ơi, cho e hỏi (cũng hơi ngại vì cứ hỏi hoài). E có tải về được khá nhiều truyện có định dạng *.prc nhưng copy vào máy (Exec) mà ko biết làm cách nào để đọc được. Nhờ các pro chỉ giáo.

Tuan1412

Các pro ơi, cho e hỏi (cũng hơi ngại vì cứ hỏi hoài). E có tải về được khá nhiều truyện có định dạng *.prc nhưng copy vào máy (Exec) mà ko biết làm cách nào để đọc được. Nhờ các pro chỉ giáo.

Bận phải cài thêm chương trìh đọc :mobi pocket reader nữa mới đọc đc bạn à