• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

huysmall

Mình có con Exec chỉ hoạt động tốt khi cắm nguồn vào. Khi rút nguồn ra thì có lúc vào được Win, xài được, nhưng có lúc đang nghe nhạc thì bị tắt nguồn, nhưng khi khởi động lại thì có lúc chỉ vào được màn hình O2 và máy thông số rồi tắt đen thui. Máy mình đang chạy Win2005, đã hard reset. Mong các bạn giúp đỡ. Mình xin cảm ơn trước.

Pin của bro đã chai. Thay viên khác là OK thôi.

O2XDAEXEC

mình cảm ơn bạn nhé. cho mình hỏi giá cục pin là bao nhiêu ạ?

Bạn mua Pin tại các cửa hàng PDA, có loại TAIWAN và loại CHINA, giá CHINA vào khoảng 250-350k, giá TAIWAN vào khoảng 450k.

rosa

Các bác cho tôi hỏi với:

Tôi dùng Exec chip G4, mỗi lần up rom 6.1 thì trước đó đều phải up về rom Ship rồi mới up bản rom 6.1 được. Nếu up thẳng, mặc dù vẫn up thành công nhưng khi khởi động lên thì chỉ dừng ở màn hình khởi động.

Tôi đã thử Format Doc 2 lần rồi nhưng vẫn không khắc phục được.

doibung0

Con Exec của em bị hỏng, không xạc điện được,đã kiểm tra jac cắm, vẫn bình thường, bỏ pin vô vẫn chạy nhưng khi cắm xạc đèn lại không đỏ và không xạc được, kết nối với PC cũng vậy, có bác nào biết nó bị hỏng cái gì không ah? Em đã mở máy ra, phần nằm giữa Pin và bàn phím để kiểm tra, nhưng không thấy gì hỏng hóc cả!

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

Con Exec của em bị hỏng, không xạc điện được,đã kiểm tra jac cắm, vẫn bình thường, bỏ pin vô vẫn chạy nhưng khi cắm xạc đèn lại không đỏ và không xạc được, kết nối với PC cũng vậy, có bác nào biết nó bị hỏng cái gì không ah? Em đã mở máy ra, phần nằm giữa Pin và bàn phím để kiểm tra, nhưng không thấy gì hỏng hóc cả!

Bro có viên pin khác không? Thử là biết ngay. có thể phỏng đoán mạch pin đã bị hỏng.

doibung0

Bro có viên pin khác không? Thử là biết ngay. có thể phỏng đoán mạch pin đã bị hỏng.

Không phải tại pin, đã check! Vẫn khởi động được với pin còn, còn pin hết thì cắm vô sạc chẳng có dấu hiệu đèn đỏ hay khởi động gì cả! Mình nghĩ có lẽ chỗ nối jac cắm bị gì nên mới không sạc được, mở ra kiểm tra thấy chẳng có gì bị đứt hay rơi ra cả, mọi thứ trông khá ổn!

huysmall

Không phải tại pin, đã check! Vẫn khởi động được với pin còn, còn pin hết thì cắm vô sạc chẳng có dấu hiệu đèn đỏ hay khởi động gì cả! Mình nghĩ có lẽ chỗ nối jac cắm bị gì nên mới không sạc được, mở ra kiểm tra thấy chẳng có gì bị đứt hay rơi ra cả, mọi thứ trông khá ổn!

Có khả năng hở mạch ngay chân cắm mini USB hoặc ngõ IC sạc rồi. Bạn nên mang ra tiệm.

beyeu0888

Tmobile pro WIFI bị sao ấy.

con MDA của em.up rom lên 6.1 bản v5.2.20931 date : 11/13/08
của bác Vnit.
không biết tại sao khi wifi ở cafe thì nó connect với trang chủ Nokia OVI Zone của fpt.(em thấy nó ghi vậy) và báo là đã kết nối.nhưng oái ăm thay.khi chạy web thì nó cứ bắt đăng nhập hoài.
không vào web nào được hết.
các bác giải thích giùm em.
tại rom hay tại phần cứng vậy.
và giải pháp bây giờ là phải làm sao?
cám ơn các bác.;;)

beyeu0888

cho em hỏi chút về wifi của Tmobile

Trước hết xin mod đừng chuyển ài của em nữa.
em chỉ xin hỏi máy em dò được wifi của FPT ZOne tại mấy quán cafe đó.
nhưng khi vào trang login để vào sử dụng thì nó cứ load đi rồi uot bắt sign on lại.có nghĩa là ko chạy web đưộc.
cho em hỏi đây tại phàn cứng hay phần mềm.
em đã up rom.hiện tai đang dùng bản của nncuong.

nghe nói
Chỉnh sửa để chơi các loại game lớn dùng gx.dll
- Chỉnh sửa để gửi nhận tốt qua IR.
- Chỉnh sửa để gửi nhận tốt qua Blue tooth
- Chỉnh sửa để kết nối ổn định với WiFi qua chuẩn WPA

nhưng em vẫn không chạy được wifi.
có khi nào em bị phần cứng không ạ.trước đó em chạy rom v33 của bác quang cũng bị tương tư.

ilyabc

Có khả năng hở mạch ngay chân cắm mini USB hoặc ngõ IC sạc rồi. Bạn nên mang ra tiệm.
máy của em cũng bị như vậy nhưng vẫn có thể up rom được. không biết bị sao nữa

exec của em ko chơi đc trò gilbert gôdmate,có bác nào chơi đc bản nào trên rom nào thì bảo em với,mẹt quá,chả hiểu sao đăng bài thì bị xóa do sai qui định,vào đây hỏi thì biết bao h mới dc trả lời

dxh3112

Sau khi cài phần mềm Lạc Việt, muốn tạo shortcut trong program thì làm cách nào mấy bro?

nhathuy

Em đang muốn sắm 1 em Uni, nhưng chưa xài dòng này bao h cả. Mong các bác chỉ giúp. Theo em đc biết thì dòng này cũng có G3, và G4. Vậy G3, G4 có gì khác nhau. Em xài Wiz thấy hầu hết các tool đều hỗ trợ G3. Còn Uni thì thế nào nhỉ. Máy G3 và G4 có gây bất tiện gì trong việc Unlock Sid, Up Rom... hay cái gì khác không? Và các nhận biết G3, G4 như thế nào? Mong các bác chỉ giáo.

thienlong2307

Chào các bạn ! Nhân dịp năm mới chúc các bạn một năm mới gặp nhiều mai mắn,và diển đàn pdaviet ngày càng phát triển hơn...
:-/ Uhm, mình mới mua 1 con O2 exec bị một bệnh thật lạ.Mình xạc đầy 100% pin rút xạc ra liền thì xài bình thường,nhưng để xạc đầy 100% mà ko rút xạc ra để xạc tiếp thì pin càng ngày càng tụt xuống lâu là hết pin luôn :| .Các bạn xem máy mình bi bệnh gì vậy . thanks

Chào các bạn ! Nhân dịp năm mới chúc các bạn một năm mới gặp nhiều mai mắn,và diển đàn pdaviet ngày càng phát triển hơn...
:-/ Uhm, mình mới mua 1 con O2 exec bị một bệnh thật lạ.Mình xạc đầy 100% pin rút xạc ra liền thì xài bình thường,nhưng để xạc đầy 100% mà ko rút xạc ra để xạc tiếp thì pin càng ngày càng tụt xuống lâu là hết pin luôn :| .Các bạn xem máy mình bi bệnh gì vậy . thanks
Pin bạn có vấn đề rồi, chắc là bị chai. Máy thì không bị gì đâu.Thân!