• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

CuongSuper

của mình cũng bị như bạn oho. pin còn 50% mà vẫn bị tắt đi. tưởng hết pin nhưng không phải. cắm sạc vào lại chạy được tiếp. ko hiểu sao nữa.thấy mọi người bảo do pin.mình đang test thử mấy cách khắc phục nhưng không biết có được không nữa

huysmall

của mình cũng bị như bạn oho. pin còn 50% mà vẫn bị tắt đi. tưởng hết pin nhưng không phải. cắm sạc vào lại chạy được tiếp. ko hiểu sao nữa.thấy mọi người bảo do pin.mình đang test thử mấy cách khắc phục nhưng không biết có được không nữa

Úi chào, cái hiện tượng này là do pin đã chai bro ah. Dung lượng báo là dung lượng ảo. Bro có thể xả hết và nạp đầy lại để pin calibrate bằng cách che lại chân số 2 nằm kề chân ngay ngoài rìa. Sau đó xài tẹt ga. Khi máy tắt hẳn thì ko che chân này nữa, sạc đầy và theo dõi. Nếu tình hình ko tiến triển thì bro nên mua viên pin khác thôi

famer_love_rock

Sử dụng Voice command cho Exec

Em mớ i mua con exec.Ngày trước dùng dopod 9000 cài voice command dùng rất hay.Nhưng em chuyển qua exec thì dù đã cài và button đày đủ,Nhưng vẫn không sử dụng dc:((.Các pro cho em hỏi exec có dùng dc chắc năng này không và muốn thì phải xài Ntn ạ.Thanks các bác nhé:D

bashdie

wifi của rom Exec

mình thấy các máy khác khi up rom 6.1 trong phần wifi có dạng wpa-psk phần data Encryption có gồm cả TKIP và ASE hay ASC j` đó. nhưng dùng exec mình đã up nhiều bản rom mà vẫn chưa kiếm đâu được bản hỗ 2 cái wpa-psk kia. Ai biết có rom nào hỗ trợ chỉ dùm mình với.

tigerboy

TKIP và AES bạn àh hình như rom 6.1 vẫn chưa giải quyết đc kết nối với WPA2 mình nhập đúng pass vẫn ko kết nối đc , chỉnh router về lại WEP thì ngon lành

bashdie

mình thấy máy o2 mini-s của thằng bạn up rom 6.1 nó vào được WPA2 có chỉnh được cả TKIP và AES... còn Exec kiếm mãi ko ra được cái rom nào có hix hix

tranvuthangv

màn hình exec xoay dọc không hien thi dọc

màn hình exec khi xoay dọc không hiển thị được màn hình theo chiều dọc,mà nếu vào setting chon sreen roi chọn potrain thì được nhưng khi tắt màn hình lúc bật lên nó lại tự động xoay ngang các bác chỉ giáo cho em với

cfbarca

Active Member
Xin hướng dẫn cách cài đặt truy cập internet từ PPC Exec

Xin hướng dẫn cách cài đặt truy cập internet từ PPC Exec
@Các pác dùng Exec rồi thì chỉ giáo (chi tiết dùm) con exec (cài WM6.1) mới lấy về dùng wireless ngoài cafe, hotel thì chạy ầm ầm (Open --> không có bảo mật) nhưng về nhả nó tìm thấy wireless ở nhà tui (ở chế độ bảo mật)--> tiến hành cấu hình mạng ko dây cho nó mãi mà ko đc
Chọn :
- tênmạng : (mặc nhiên là tên mà nó tìm thấy :Bobi_Home)
- Kết nối đến : Mạng internet
- Stick mặc nhiên vào ô : đây là mạng ẩn (?????chỗ này có cần bỏ stick ko???)--->ấn tiếp tục
-quyền (có 4 cặp chọn lựa ) : 1.Mở/WEP - 2.chia sẻ/WEP - 3.WPA/TKIP và 4.WPA-PSK/TRIP
-Ở dưới có ô chọn tự cấp mã (nếu chọn 1 và 2 thì nó mặc nhiên chọn STICK còn 3 và 4 thì buộc ta phải chọn nhập thêm MÃ MẠNG (tui nhập chuỗi mã PW vào thì nó lạ báo sai--> chuỗi này tui vẫn thường xuyên đăng nhập con NOKIA E71 hàng ngày OK)
Vậy bác nào dùng con này rùi có kinh nghiệm chỉ giáo dùm nhé (pls, newbie PPC mà, mới dùng nên chưa chụp MH được, đang ngâm cứu) _ Tks

cochuchimnho

Nâng cấp O2 Exec

hi!

lần đầu mình sử dụng con O2 Exec (T-Mobile) nên có nhiều vần đề cần các bạn tư vấn giúp đỡ:

1. mình đang dùng WM6.0, bây giờ mình muốn upgrade lên WM6.5 thì cần phải làm những j?
  2. Trên chiếc O2 của mình có ghi : HTC Innovation, PU10 mình k hiểu những thông tin đó, mong các bạn giải thích giúp mình, mình muốn check xem có phải hàng chính hãng không thì vào trang nào ?
  3. hiện tại pin minh dùng đến khoảng 60% thì máy tự động tắt, mình k biết nó bị lỗi j? có cách nào khác phục được không các bạn? đã tắt các chương trình không cần thiết

ngochoangimsat

hi!

lần đầu mình sử dụng con O2 Exec (T-Mobile) nên có nhiều vần đề cần các bạn tư vấn giúp đỡ:

1. mình đang dùng WM6.0, bây giờ mình muốn upgrade lên WM6.5 thì cần phải làm những j?
  2. Trên chiếc O2 của mình có ghi : HTC Innovation, PU10 mình k hiểu những thông tin đó, mong các bạn giải thích giúp mình, mình muốn check xem có phải hàng chính hãng không thì vào trang nào ?
  3. hiện tại pin minh dùng đến khoảng 60% thì máy tự động tắt, mình k biết nó bị lỗi j? có cách nào khác phục được không các bạn? đã tắt các chương trình không cần thiết
Trả lời bạn thế này:
1. [*]mình đang dùng WM6.0, bây giờ mình muốn upgrade lên WM6.5 thì cần phải làm những j?
- Bạn tải về bộ công cụ upgrate rom, trong mục Universal có đủ rồi bạn chịu khó đọc để kiếm link hoặc tải bộ công cụ và rom 6.1 của mình ở đây:
http://www.mediafire.com/file/z4jkwoymzmi/CE5.2.21014.1.6.0 30FD 30Ram Final.rar
- Bạn download các bản rom 6.5 trên mạng rất nhiều, tải về giả nén và được file nk.nbf thả vào và thay thế cái file đã có trong bộ công cụ up rom bạn dơn load ở trên .
- Rut thẻ nhớ ra khởi máy và căm máy vào PC sau đó Chạy fileROMUpgradeUt.exe
- chờ đến khi báo thành công là đc
2. [*]Trên chiếc O2 của mình có ghi : HTC Innovation, PU10 mình k hiểu những thông tin đó, mong các bạn giải thích giúp mình, mình muốn check xem có phải hàng chính hãng không thì vào trang nào ?
O2 EXEC không có hàng nhái đâu mà phải kiểm tra
3. [*]hiện tại pin minh dùng đến khoảng 60% thì máy tự động tắt, mình k biết nó bị lỗi j? có cách nào khác phục được không các bạn? đã tắt các chương trình không cần thiết

Câu trả lời đã có trên diễn đàn, bạn lười đọc quá, tuy nhiên đây là một giải pháp:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=19584
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=UniversalBatteryIssue
Bạn làm theo các cách ấy mà vẫn không đc thì chỉ có mua pin mới. mình cũng tưng bị như thế

quan2507

Gửi các bạn.
Mình có một con Exec, vì lý do bận nên mình để máy 1 tháng ko bật lên (có để sẵn pin) đến bây giờ bật máy lên, cắm dây sạc thì ko thấy đèn báo sạc (màu cam), chỉ có thể dùng nguồn cắm vào thì mới lên màn hình khởi động nhưng hú họa 10 lần 1 lần mới có thể vào được. Pin không nhận. Cắm USB không nhận. Vậy lỗi do pin hay do máy vậy. Nếu pin thì thay giá bao nhiêu ? Ở Đà Nẵng có chỗ nào bán tốt ko ?

vuhai247

O2 xda exec hay tự khởi động lại

E xài con này cũng hơi bị lâu rồi,nay em đã up lên WD6.1 phiên bản tiếng việt,nhưng thời gian này khi có cuộc gọi đến hay đang nói chuyện với ai đó thì máy tự khởi động lại.Không biết có anh nào đã từng bị tình trang này chưa xin giúp em cách khắc phục được không. Em xin cám ơn

orange_244

Banned
E xài con này cũng hơi bị lâu rồi,nay em đã up lên WD6.1 phiên bản tiếng việt,nhưng thời gian này khi có cuộc gọi đến hay đang nói chuyện với ai đó thì máy tự khởi động lại.Không biết có anh nào đã từng bị tình trang này chưa xin giúp em cách khắc phục được không. Em xin cám ơn

dấu hiệu của pin yếu rùi đó!!!khi dùng chức fone máy dùng nhiều năng lượng nhất.cần bắt radio vừa truyền tín hiệu vừa nhận tính hiệu phát ra loa...lượng điện cung cấp không đủ cho nên. máy tự out thui!!! kiếm tiền mua pin mới hoạc tiến hành xã pin chắc cũng cải thiện hơn đó.chúc may mắn.

trinhh

[HELP]O2 xda exec xạc pin không vào

Hôm trước em có up room, nhưng bị lỗi 112, 113 nên format DOC (chip G4).
Sau khi format xong thì lại uprom được, nhưng từ hôm đó tới nay thì máy bị bệnh, khi cắm xạc vào đèn chỉ chuyển sang màu đỏ 1 tí, rồi lại nháy sang màu xanh, cứ nhấp nháy như thế nên chả được tí điện nào. Cắm vào Sync thì vẫn kết nối được, nhưng cũng ko có thêm tí điện nào. 8-|
Cho em hỏi đó là do PIN , do xạc, hay do máy ạ
E đang dùng cục pin 3200
Xạc thì thấy là Made in China nên chắc là xạc lô rồi

CuongSuper

co lẽ bạn nên mang ra quán thôi chứ làm sao mà biết đc.mình có đồ để test thử đâu mà biết được là do cái j.nhưng khả năng là do máy của bạn cao lắm

orange_244

Banned
Sau khi format xong thì lại uprom được, nhưng từ hôm đó tới nay thì máy bị bệnh, khi cắm xạc vào đèn chỉ chuyển sang màu đỏ 1 tí, rồi lại nháy sang màu xanh, cứ nhấp nháy như thế nên chả được tí điện nào. Cắm vào Sync thì vẫn kết nối được, nhưng cũng ko có thêm tí điện nào. 8-|
E đang dùng cục pin 3200

mình nghĩ là do xạc.đối với nhưng pin dung lương cao nên dùng xạc rin(300ma-50-60hz) còn đối với xạc lô chỉ độ 180ma xạc ko đủ điện dể chai pin nữa.bạn thử mượn xạc rin tét thử. chúc may mắn!:-?:-?

JongZiZi

E đang dùng cục pin 3200

Theo như bài của Tmap hay Hanoiwap mình ko nhớ rõ.
Thì chân sạc O2, phần truyền dữ liệu có 4 mạch, phần sạc chỉ có 2 mạch.
Nháy đỏ, xanh chắc là do hỏng 1 phần nào cái mạch sạc.
Hoặc cũng có thể PIN chai, nên sạc chút cứ báo xanh rồi báo đỏ.
Thằng O2 của Đài thì nó Made in China là đúng òi mà. :))
Mình biết có thế thôi.

trinhh

Mình hỏi 1 bác bên tinhte chuyên sửa PDA bác ấy bảo tại pin, đi mua cục khác.
Mình ở HP chả biết mua ở đâu nữa