• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

XuanTruong

Super V.I.P
Bác nào biết cách copy toàn bộ danh bạ từ máy sang Sim mà sau đó các số trên Sim ko bị có dấu cộng đằng trước ko chỉ em với!
Chắc do Đức lưu số điện thoại trên SIM có đủ cả +84.... rồi nên mới bị thế.
Không phải vậy đâu Phoenis. Các Bạn mở SIM Manager (Version 6.13 càng tốt) vào Menu chọn Contacts to SIM...chọn tiếp Menu chọn Check All và cuối cùng bấm Save là OK thôi mà. Chúc vui!:)
TT: Progams->SIM Manager->Menu->Contacts to SIM->Menu->Check All->Save.

redlion

có bác nào dùng máy exec mà thỉnh thoảng khi ta bật máy thì màn hình vẫn tối, mặc dù đèn báo sóng vẫn nhấp nháy, chứng tỏ máy vẫn hoạt động. vấn đề này là sao các bác nhỉ

Mổi khi bật máy thì bấm vào nút Power, khi bấm phải dứt khoát và nhanh, trường hợp này do bạn nhấn và giữ quá lâu nên màn hình tối đen. như vậy bạn chỉ cần nhấm trở lại vàgiữ hơi lâu cho đến khi sáng lên thì thôi

caotung1988

Về màn hình của O2 XDA EXEC

mọi người ơi. Em hỏi cái. Cái màn hình o2 exec ấy. Khi em chọc bút thì nó như bị lõm vào như khi ta chọc vào màn hình LCD ấy. Nó có bị sao kô ạ. Bạn em kêu dấy là màn hình đểu. Tại khi chọc vòa cái màn hình ò của nó thì kô có hiện tượng như của em. Ko biết có phải là do đây là màn hình VGA nên thế ko nhỉ

rockone1909

không phải đâu, vì màn exec có độ phân giả VGA nên có cấu tạo gần như LCD đấy, bạn không dán mà nhắn nó cũng thế thôi,

trongtints

Trong danh bạ hoặc những vấn đề nào có ghi chú, khi chúng ta ghi tiếng việt có dấu thì Font chữ nó bị hư... Các pác có thấy trên máy mình có như thế không.? :-?:-?:-?

Trong danh bạ hoặc những vấn đề nào có ghi chú, khi chúng ta ghi tiếng việt có dấu thì Font chữ nó bị hư... Các pác có thấy trên máy mình có như thế không.? :-?:-?:-?

Do máy bạn cài thiếu font chữ thôi mà! Vào DS tải bộ font tiếng Việt đầy đủ cài vào là OK thôi bạn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Máy của mình kể cả ghi tiếng việt trên Sim hoặc ghi chú trên máy đều hiển thị tiếng Việt tốt. Máy bạn cài các font chữ chưa? Thân!!!

haxitrum

Em mới vừa mua được 1 em Exec, có mấy vấn đề nho nhỏ (đối với các bác biết) mà em không biết các bác chỉ giùm em với.
1. Cái bàn phím QWERY sao nó không có đèn vậy, em nhớ tối qua nó vẫn sáng mà, ai chỉ cách bật lại giùm em với.
2. Em bấm fím CAP mà không thấy đèn CAP sáng lên, vậy là hư rồi fải không ạ
3. Cái nút hình bóng đèn dùng làm gì vậy ạ, em tắt nguồn rồi thay vì bấm power để bật em bấm vào nó lập tức bật máy lên luôn, em có sáng tạo quá không các bác:-?, làm như thế có sao không ạ.
4. Em vẫn nghe nói Exec ăn pin nhưng con của em cóc làm sao không khi mà xài từ 8h đến - 18h đã 0%, trong khi cả ngày em chỉ wifi có 3h, còn đâu để standby. Mà pin của em đến dưới 5% mới tắt máy
5. Em có cài bàn phím tiếng Việt, font đầy đủ, dùng bút chọc thì nó hiện chữ Việt (kiểu Telex) nhưng bấm = bàn fím QWERY thì nó k hiểu, có cách nào khắc fục k các bác
Vài điều nho nhỏ muốn hỏi các bác giải thik giùm em với, em cám ơn cả nhà ạ

rockone1909

Em mới vừa mua được 1 em Exec, có mấy vấn đề nho nhỏ (đối với các bác biết) mà em không biết các bác chỉ giùm em với.
1. Cái bàn phím QWERY sao nó không có đèn vậy, em nhớ tối qua nó vẫn sáng mà, ai chỉ cách bật lại giùm em với.
2. Em bấm fím CAP mà không thấy đèn CAP sáng lên, vậy là hư rồi fải không ạ
3. Cái nút hình bóng đèn dùng làm gì vậy ạ, em tắt nguồn rồi thay vì bấm power để bật em bấm vào nó lập tức bật máy lên luôn, em có sáng tạo quá không các bác:-?, làm như thế có sao không ạ.
4. Em vẫn nghe nói Exec ăn pin nhưng con của em cóc làm sao không khi mà xài từ 8h đến - 18h đã 0%, trong khi cả ngày em chỉ wifi có 3h, còn đâu để standby. Mà pin của em đến dưới 5% mới tắt máy
5. Em có cài bàn phím tiếng Việt, font đầy đủ, dùng bút chọc thì nó hiện chữ Việt (kiểu Telex) nhưng bấm = bàn fím QWERY thì nó k hiểu, có cách nào khắc fục k các bác
Vài điều nho nhỏ muốn hỏi các bác giải thik giùm em với, em cám ơn cả nhà ạ
đúng là thành viên mới, thôi để mình giúp bạn vây
1. cái bàn phím đáy chỉ sáng khi ánh sáng bên ngoài yếu thôi ( cảm ứng tương tự như trên dòng N series của nokia), nếu bạn muốn nó sáng thì lấy tay che cái mắt đèn cảm ứng nhỏ ở trên chữ xda exec nhá
2. exec không có đèn báo cap đâu
3. khi bạn tắt mày mà bâtrj nút đấy nó vẫn lên thì có nghĩa là bạn chưa khóa tất cả các phím cứng khi bấm nút power ( cá này có trong cài đặt)
4. pin của bạn vẫn dùng tốt, nhưng mà không phải dòng exec này hay bị ăn nguồn đâu nhá
5. muốn bấm phím cứng mà ra tiếng việt thì bạn phải cài vntyping ( mất phí đấy, của người viẹt mà) còn không thì đáng tạm phím ảo thôi

LamAnhThu

Các anh ơi! Suốt 6 tháng qua đã có cách nào khắc phục được cái cổ lỏng lẻo của Exec chưa ạ? Em mới về Hà Nội định qua Huyền Mobile Thay vỏ cho nó khỏi lỏng lẻo! Cho em hỏi là cái Vỏ Imate màu xám với cái vỏ Tmobile khác gì nhau mà sao cái Tmobile dắt hơn tới 300 000 VND đồng thế ạ???

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các anh ơi! Suốt 6 tháng qua đã có cách nào khắc phục được cái cổ lỏng lẻo của Exec chưa ạ? Em mới về Hà Nội định qua Huyền Mobile Thay vỏ cho nó khỏi lỏng lẻo! Cho em hỏi là cái Vỏ Imate màu xám với cái vỏ Tmobile khác gì nhau mà sao cái Tmobile dắt hơn tới 300 000 VND đồng thế ạ???

Nếu bạn muốn thay cổ cho đỡ lỏng nẻo bạn có thể PM trực tiếp cho Trail Mod DucLinh nhé cậu đó có thể giải quyết được vấn đề của bạn. Vỏ của Imate hoặc của Tmobile đều có thể lắp được cho exec vì chúng chung kích cỡ nhưng chắc khác nhau thương hiệu nên họ bán vậy :-?:-?:-?:p:p:p. Thân!!!

DucLinh

Giá cả cũng tùy từng nơi thôi,theo mình thì nếu đúng là vỏ zin thì vỏ của Tmobile có nước sơn bóng đẹp ( ko nói về màu sắc nhé!)và bền nhất trong dòng Universal này.Còn nếu thay vỏ mà hết được lỏng lẻo thì ko được đâu bạn vì một bộ vỏ vủa nó ko bao gồm theo cáp,bản lề và bộ trục xoay đâu nhé

Chỉnh sửa cuối:

nhuhong

có Bác nào thử biến nút điều Vol thành nút cuộn khi đọc sách và xem web chưa???

trongtints

Chỉ cần tahoma thôi cũng được, nhưng file cab trong DS đã tích hợp đầy đủ cả rồi, cài vào rồi khởi động lại máy là OK thôi bạn!

Bản Rom 11 hình như đã tích hợp Font Tahoma rồi kia mà.!
Mình cài lại Font Tahoma cũng bị như thế.!
Ok, được rồi các pác.!

Chỉnh sửa cuối:

hanoio2

các bác cho hỏi, tôi đang dùng MDA Pro, vậy chú này có thể:
1. Nối với máy chiếu (projector) để trình diễn slide được không?
2. Nối với tivi để trình diễn file ảnh hoặc phim được không?
bác nào biết xin chỉ giáo.thanks