• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

rockone1909

các bác cho hỏi, tôi đang dùng MDA Pro, vậy chú này có thể:
1. Nối với máy chiếu (projector) để trình diễn slide được không?
2. Nối với tivi để trình diễn file ảnh hoặc phim được không?
bác nào biết xin chỉ giáo.thanks

nối với máy chiếu thì có thể đấuy bạn ạ, mình thấy có soft hỗ trợ, tuy nhiên máy chiếu cũng phải hỗ trợ kêt nối thì phải, còn trên tivi thì mình chưa thấy, nhwung hiện tại theo mình nghĩ thì không có

kid1110

Mình đang dùng con Exec mình có 2 vấn đề, rất mong các pro giúp đở

1. Mình kết nối với tai nghe Bluetooth để nghe và gọi. Nhưng cứ khoảng 2, 3 tiếng thì nó ngắt kết nối, phải del và search lại (đôi khi phải soft reset lại) nó mới nhận lại Bluetooth.

2. Mình sạc Pin mà đầy là máy treo, phải soft reset lại.

Mong các Pro giúp đở mình sớm.

Thx all.

Nemmatlanh

Mình đang dùng con Exec mình có 2 vấn đề, rất mong các pro giúp đở

1. Mình kết nối với tai nghe Bluetooth để nghe và gọi. Nhưng cứ khoảng 2, 3 tiếng thì nó ngắt kết nối, phải del và search lại (đôi khi phải soft reset lại) nó mới nhận lại Bluetooth.

2. Mình sạc Pin mà đầy là máy treo, phải soft reset lại.

Mong các Pro giúp đở mình sớm.

Thx all.

Cái lỗi thứ nhất bạn nói thì có thể là do bản Rom đó bị như vậy.Còn cái lỗi thứ 2 của bạn là do cục Pin của bạn không phải là Pin Zin theo máy,mà nó là Pin lô.Thân!

yangminchoo

Con Excec của mính có hiện tượng này các bác tư vấn giúp nha. Nếu mình mở wifi bằng commanager và tắt wifi bằng cách chọt wifi off ở biểu tượng cột sóng wifi thì commanager không tắt mở wifi được nữa. Nếu tắt mở wifi bằng commanager thì không bị. Vậy mở bằng cách nào thì phải tắt bằng cách đó hở các bác. Tắc bằng cách chọt wifi off tiện hơn nhiều nhưng không mở lại được, phải SR lại mới mở được.

Nemmatlanh

Con Excec của mính có hiện tượng này các bác tư vấn giúp nha. Nếu mình mở wifi bằng commanager và tắt wifi bằng cách chọt wifi off ở biểu tượng cột sóng wifi thì commanager không tắt mở wifi được nữa. Nếu tắt mở wifi bằng commanager thì không bị. Vậy mở bằng cách nào thì phải tắt bằng cách đó hở các bác. Tắc bằng cách chọt wifi off tiện hơn nhiều nhưng không mở lại được, phải SR lại mới mở được.

Lỗi này có thể do bản Rom đó không ổn định thôi,và theo mình nghĩ nếu bạn tắt bật ngon lành với Commanager thì cứ dùng nó cũng được,còn nếu không thì thử HR hoặc Up lại bản Rom khác xem sao.Chúc vui!

bestofstrongman

anh em cho hỏi, làm sao fân biệt được PIN zin với pin lô vậy? chiều nay lấy 1 con exec về xài, cũgn run quá. hix

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
anh em cho hỏi, làm sao fân biệt được PIN zin với pin lô vậy? chiều nay lấy 1 con exec về sài, cũgn run quá. hix

Pin xịn thì nhìn không được bóng bẩy như pin thường, lấy tay miết có thể làm mờ được chữ còn pin lô thì không. Pin xịn cho chữ M đằng sau vạch số thường ngắn và không rời không sít như pin lô. Cái quan trọng nhất là test dùng thực tế cứ bật wifi lên dùng trên dưới 3 phút mất 1% là OK. Pin zin mình nghĩ giờ khó kiếm lắm với lại nếu có thì chắc cũng dùng cũ rồi. Thân!!!

bestofstrongman

mấy huynh cho em hỏi, có chỗ nào bán cái nút nhỏ cao su gắn bên thân máy che cái ănten hông? cái này dễ rớt quá! mới xách máy về loay hoay rất mất 1 nút chụp ùi.hu hu

Last edited by a moderator:

TuanQuang

mấy huynh cho em hỏi, có chỗ nào bán cái nút nhỏ cao su gắn bên thân máy che cái ănten hông? cái này dễ rớt quá! mới xách máy về loay hoay rất mất 1 nút chụp ùi.hu hu

Cái đấy thì làm gì có ai bán hả bạn, xem có ai có máy hỏng thì xin ngta thôi. Nếu bạn ơ HN thì qua 72 Đường Bưởi đi anh Toàn có cái máy hỏng còn thừa mấy cái nút cao su đấy

bestofstrongman

Cái đấy thì làm gì có ai bán hả bạn, xem có ai có máy hỏng thì xin ngta thôi. Nếu bạn ơ HN thì qua 72 Đường Bưởi đi anh Toàn có cái máy hỏng còn thừa mấy cái nút cao su đấy

hix, cảm ơn anh đã trả lời. nhưng em ở HCM. bùn...

tuanquynh8083

Active Member
em đang xài con EXEC,hiện nay nó đang bị hiện tượng :
khi chọt but vô màn hình không sử dụng được cảm ứng,để qua 1 đêm lại được.em mang uprom lại thì lúc được lúc không.khi uprom được thì không sao,khi không được thì đến lúc vào agins để chỉnh thì chọt bút vô không có hiện tượng gì,máy đứng im ở màn hình agins.em thử dùng máy khác gọi đến vẫn có chuông báo và máy vẫn đổ chuông mặc dù vẫn đứngim ở màn hình agins.vậy là lỗi gì?bác nào tư vấn giùm em với.thank

rockone1909

khi chọt but vô màn hình không sử dụng được cảm ứng,để qua 1 đêm lại được.em mang uprom lại thì lúc được lúc không.khi uprom được thì không sao,khi không được thì đến lúc vào agins để chỉnh thì chọt bút vô không có hiện tượng gì,máy đứng im ở màn hình agins.em thử dùng máy khác gọi đến vẫn có chuông báo và máy vẫn đổ chuông mặc dù vẫn đứngim ở màn hình agins.vậy là lỗi gì?bác nào tư vấn giùm em với.thank

máy bạn bị ở phần cứng rồi, rất có khả năng là bị ở màn cảm ứng, nên đi kiểm tra đi bạn, bạn vẫn có thể nhận cuộc gọi ngay khi ở màn aglie mà, hy vọng không bị ở cable.

tuanquynh8083

Active Member
máy bạn bị ở phần cứng rồi, rất có khả năng là bị ở màn cảm ứng, nên đi kiểm tra đi bạn, bạn vẫn có thể nhận cuộc gọi ngay khi ở màn aglie mà, hy vọng không bị ở cable.[/QUOTE
"hy vọng là không bị ở cable" là sao hả ban?mình chưa rõ lắm.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
máy bạn bị ở phần cứng rồi, rất có khả năng là bị ở màn cảm ứng, nên đi kiểm tra đi bạn, bạn vẫn có thể nhận cuộc gọi ngay khi ở màn aglie mà, hy vọng không bị ở cable.[/QUOTE
"hy vọng là không bị ở cable" là sao hả ban?mình chưa rõ lắm.

Ý rockone là có thể hỏng cáp màn hình đó anh Tuấn ạ :(:(:( (cáp này cỡ khoảng 1500k đó bác mong là không phải :D. Thân!!!!

DucLinh

Thay cáp khác đi anh Tuấn ơi,bị đứt một hai sợi rùi đó:(

william_nam

mấy anh ui ,con MDA của em ,thỉnh thoảng soft reset lại thì nó đứg im ở màn hình O2 hoài lun ,ko load vào được ,fải tháo thẻ nhớ ra ,chọt lại lần nữa thì nó vào ,máy em đang chạy bản rom 2.10 ,xin chỉ giúp với ,có cần fải format thẻ nhớ lại ko vậy

rockone1909

mấy anh ui ,con MDA của em ,thỉnh thoảng soft reset lại thì nó đứg im ở màn hình O2 hoài lun ,ko load vào được ,fải tháo thẻ nhớ ra ,chọt lại lần nữa thì nó vào ,máy em đang chạy bản rom 2.10 ,xin chỉ giúp với ,có cần fải format thẻ nhớ lại ko vậy

vậy là bị lỗi trên thẻ nhớ rồi, có thể bạn cài chương trình nào đấy trên thẻ và khi start nó cần load file nên có hiện tượng đấy, kiểm tra xem thẻ có virus không nhé, không thì 4rmat lại cho chắc

Fabregas

Cho mình hỏi,sáng nay mình đi hỏi mua Exec thì người ta nói bây giờ trên thị trường ko có hàng Exec vỏ zin mà tòan vỏ ở SG làm.Vậy là sao,có nên mua ko vậy?Mọi người tư vấn cho mình nha.Mình cũng đang phân vân giữa 3 con Atom Life,Zinc và Exec.

connguab

Mọi người ơi hãy chỉ giúp mình với ! Hồi đó tới giờ k để ý đến mấy vụ này nên k biết ..Hic hic....
- khi mình up rom mới , làm thế nào để giữ lại các tin nhắn vậy ???
- mình đồng bộ dữ liệu với PC, vào microsoft Outlook nhìn thấy được danh sách điện thoại trong PPC của mình nhưng k biết làm sao để chép ngược vào PPC khi up rom xong ???
Cảm ơn mọi người trước nhiều nha !