• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

Cho mình hỏi,sáng nay mình đi hỏi mua Exec thì người ta nói bây giờ trên thị trường ko có hàng Exec vỏ zin mà tòan vỏ ở SG làm.Vậy là sao,có nên mua ko vậy?Mọi người tư vấn cho mình nha.Mình cũng đang phân vân giữa 3 con Atom Life,Zinc và Exec.

Nếu phải chọn giữa 3 con ý thì anh chọn Exec là hay nhất! CHỉ cần so sánh 3 cái màn hình là sẽ biết ngay í mà :D. Nhưng mà Vỏ zin của nó thì ko có đâu,trừ khi người ta có xác máy bán cho anh riêng bộ vỏ! (Giá cũng hơi bị đắt đấy! Cứ tầm trên 1tr :D)

connguab

Mọi người ơi ! Sao mình chép phần mềm vào ExtendedRom nhưng k có cái nào chạy được hết đó, toàn phải chép vào Storage Cảd mới sử dụng được ??? Hic hic......
Cảm ơn mọi người trước nhiều nha !

XuanTruong

Super V.I.P
Mọi người ơi ! Sao mình chép phần mềm vào ExtendedRom nhưng k có cái nào chạy được hết đó, toàn phải chép vào Storage Cảd mới sử dụng được ??? Hic hic......
Cảm ơn mọi người trước nhiều nha !
Bạn "chép phần mềm vào ExtendedRom" là sao? ý bạn thế nào nói rõ hơn được không:-?. Thân!

connguab

Chào TruongHa !
Mình cài phần mềm ấy mà, lúc cài thì nó hỏi cài vào đâu ! Cài vào Main hay Storage Card thì mới sử dụng được còn cài vào ExtendedRom thì k có cái nào chạy được hết đó ???
Cảm ơn TruongHa nhiều nha !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chào TruongHa !
Mình cài phần mềm ấy mà, lúc cài thì nó hỏi cài vào đâu ! Cài vào Main hay Storage Card thì mới sử dụng được còn cài vào ExtendedRom thì k có cái nào chạy được hết đó ???

Bạn đã mở ExtendedRom ra nhưng đã kích hoạt cho nó chạy chưa (Chạy file ExtRomunlocker) chạy file đó thì bạn mới cài vào được. Thân!!!

DucLinh

Chào TruongHa !
Như thế là bạn đã unhideEtxRom rùi,kiếm bản rom khác up lại chắc chắn sẽ ok thôi.

nhattuong

Active Member
mình mới xài exec đuợc 2 tháng. mình mày mò để nghe nhạc bằng tai nghe Bluetooth I.Tech R35. nhưng không biết rom nào, sòt nào hỗ trợ để vừa nghe fone vừa nghe nhạc. mong được các bạn giúp đỡ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình mới xài exec đuợc 2 tháng. mình mày mò để nghe nhạc bằng tai nghe Bluetooth I.Tech R35. nhưng không biết rom nào, sòt nào hỗ trợ để vừa nghe fone vừa nghe nhạc. mong được các bạn giúp đỡ

Hầu như bất kỳ bản rom nào cũng hỗ trợ tai nghe Bluetooth bạn ạ còn tai nghe bạn qua ĐÂY để xem cái nào phù hợp cho mình nhé. Thân!!!!

connguab

Bạn đã mở ExtendedRom ra nhưng đã kích hoạt cho nó chạy chưa (Chạy file ExtRomunlocker) chạy file đó thì bạn mới cài vào được. Thân!!!

:-?? :-?? :-??
Mình k hiểu, trong ExtendedRom máy mình báo còn trống 9.92M nhưng cài cái phần mềm nào vào cũng k chạy được, đều bị báo lỗi cả, như vậy là đã chạy file ExtRomunlocker chưa ? nếu chưa thì vào đâu để thấy file ExtRomunlocker để chạy ???
Cảm ơn bạn nhé ! :-? :-? :-?

Nemmatlanh

:-?? :-?? :-??
Mình k hiểu, trong ExtendedRom máy mình báo còn trống 9.92M nhưng cài cái phần mềm nào vào cũng k chạy được, đều bị báo lỗi cả, như vậy là đã chạy file ExtRomunlocker chưa ? nếu chưa thì vào đâu để thấy file ExtRomunlocker để chạy ???
Cảm ơn bạn nhé ! :-? :-? :-?

Cái này có thể do bạn mới chỉ UnHide mà chưa Unlock Extrom đó.Bạn cài lại File ExtromUnlock,rồi vào StarrtMenu>>>>>>Program>>>>>>>>accessories,kích 2 lần vào ExtromUnlock,sau khi đã Ok 2 lần rồi thì bạn SR lại máy là Ok thôi nhé.Chúc vui!

ambien10000

Chào các bạn.

Mình đang gặp phải 1 lỗi như sau: O2 EXEC kg thể connect được WIFI nếu acess point có pass. Bỏ pass thì lại OK. Modem của mình là Zoom X6. (Trước đây vẫn connect được)

Bác nào có chiêu gì ra tay giúp với! Thanks!

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các bạn.

Mình đang gặp phải 1 lỗi như sau: O2 EXEC kg thể connect được WIFI nếu acess point có pass. Bỏ pass thì lại OK. Modem của mình là Zoom X6. (Trước đây vẫn connect được)

Bác nào có chiêu gì ra tay giúp với! Thanks!

Trên PPC Bạn vào mục Settings chọn Wi-Fi và chọn Add New và nhập tên mạng đã thiết lập trên modem =>Next => bỏ chọn ở dòng The key is automatically provided và nhập pass ở mục Network key gồm 10 số => Next => Finish. Chắc là truy cập được đấy. Thân!:-?:-?:-?

lonebeast

Con T-mobile pro của em bị bệnh lạ lắm, em chưa biết cách xử lý. xin các pro chỉ giáo giúp em:
Máy của em đang dùng thì bị tắt bất tử, khi bật lên chỉ đến màn hình khởi động (có dòng Window mobile) là lại tắt, mà nếu muốn bật được lên thì bắt buộc phải cắm xạc.
Cứu em với:((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con T-mobile pro của em bị bệnh lạ lắm, em chưa biết cách xử lý. xin các pro chỉ giáo giúp em:
Máy của em đang dùng thì bị tắt bất tử, khi bật lên chỉ đến màn hình khởi động (có dòng Window mobile) là lại tắt, mà nếu muốn bật được lên thì bắt buộc phải cắm xạc.
Cứu em với:((

Chỉ biết nói với bạn một câu pin của bạn hỏng mua cục khác thay vào hết liền. Thân!!!!

Fabregas

Mình mới tậu 1 chú về,mà sao bàn phím kỳ quá,đánh ký tự không đúng,nhiều khi đánh Y thành Z,sai nhiều phím lắm.Xin mọi người chỉ giáo.

Mình mới tậu 1 chú về,mà sao bàn phím kỳ quá,đánh ký tự không đúng,nhiều khi đánh Y thành Z,sai nhiều phím lắm.Xin mọi người chỉ giáo.

Sang topic Thảo luận về cách hack registry bạn nhé!

Fabregas

Mình mới xài thôi nên có gì hỏi nhiều quá mọi ngườii đừng nói nha.Làm cách nào để cài đặt nhạc chuông cho tin nhắn vậy?Mình chỉ thấy có ringtone cho call thôi a.