• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

Huycl2507

hôm trc con MDA pro của em bị đứt cáp màn hình,lúc ấy con của em chỉ bị trắng xóa màn hình,vẫn có thể nhận cuốc gọi đc.Hôm qua em mang đi thay cáp,thay xong bật máy lên thi nó chỉ dừng ở màn hình có chữ O2.đã up lại rom ma kô đc,em đoán la bi chết DOC rùi.hic hic,có bác nào biết cao thủ nào có thể chữa đc bênh này ở Hà Nội kô,chỉ cho em với.Huhu,chết mất

Man PhamQuang đã có bài HƯỚNG DẪN FORMAT DOC CHO HTC UNIVERSAL , bạn có thể tự cứu con Uni yêu quí của mình mà:D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13753

Chúc thành công

híc,vấn đề la em mới dùng,còn gà lắm,các bác giúp em với

Bạn cứ việc làm thử, vướng chỗ nào thì post lên để anh em gỡ cho, chứ kêu giúp thì giúp gì bây giờ trong khi hướng dẫn đã có!

hakkinen

Tình hình là con Exec của em đang gặp 1 sự cố rất rất kì lạ. Lúc chiều nay e ngồi cài mấy cái phần mềm keyboard cho nó, chẳng hiểu thế nào mà k dùng được, thế là em bực mình HR 1 phát. Sau đó e chợt nhận ra rằng có tin nhắn mới đến,em đọc, nhưng sau đó reset lại máy thì vào inbox lại k thấy tin nhắn kia đâu nữa. Thấy lạ e lại HR thêm 1 phát nữa rồi thử gửi tin nhắn vào máy xem thế nào. Vẫn báo có tin nhắn, vẫn đọc ngon, nhưng cứ soft reset lại là mất hết trong cả inbox lẫn sent box. E đã HR thêm mấy lần nữa nhưng tình hình k thay đổi. Có 1 điều nữa là ngày trước HR bình thường, nhưng bây giờ em HR thì trong lúc hiện lên màn hình chờ Window Mobile lần đầu, 1 lúc sau thì back light tắt đi, phải tap vào màn hình mới sáng trở lại để aligment. Các cao thủ vào giúp em xử lý bài toán khó này với, đang rất băn khoăn

conloc

em đã thử làm như bác nói rồi,vấn đề là pin tốt.máy em zin,mua bên đài loan mà.Nhưng cắm sạc vào nó không nhận sạc cơ.màn hình cứ đen thui ý.bác nào cao tay chỉ giáo em với.em đoán không phải tại chết DOC.Nếu chết DOC em còn tự sửa được.

Tình hình là con Exec của em đang gặp 1 sự cố rất rất kì lạ. Lúc chiều nay e ngồi cài mấy cái phần mềm keyboard cho nó, chẳng hiểu thế nào mà k dùng được, thế là em bực mình HR 1 phát. Sau đó e chợt nhận ra rằng có tin nhắn mới đến,em đọc, nhưng sau đó reset lại máy thì vào inbox lại k thấy tin nhắn kia đâu nữa. Thấy lạ e lại HR thêm 1 phát nữa rồi thử gửi tin nhắn vào máy xem thế nào. Vẫn báo có tin nhắn, vẫn đọc ngon, nhưng cứ soft reset lại là mất hết trong cả inbox lẫn sent box. E đã HR thêm mấy lần nữa nhưng tình hình k thay đổi. Có 1 điều nữa là ngày trước HR bình thường, nhưng bây giờ em HR thì trong lúc hiện lên màn hình chờ Window Mobile lần đầu, 1 lúc sau thì back light tắt đi, phải tap vào màn hình mới sáng trở lại để aligment. Các cao thủ vào giúp em xử lý bài toán khó này với, đang rất băn khoăn

Up bản rom khác vào đi bạn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đã thử làm như bác nói rồi,vấn đề là pin tốt.máy em zin,mua bên đài loan mà.Nhưng cắm sạc vào nó không nhận sạc cơ.màn hình cứ đen thui ý.bác nào cao tay chỉ giáo em với.em đoán không phải tại chết DOC.Nếu chết DOC em còn tự sửa được.

Thường thì máy chết DOC hay không chết DOC khi cắm sạc vào máy vẫn báo đèn đỏ máy của bạn có báo không??? nếu không báo mình nghĩ phần cứng của bạn có vấn đề cần mang ra thợ kiểm tra bạn ạ. Thân!!!

lams-blu

02 EXEC thông số Romvesion: 2.05.00WWE
ROM data:05/07/07
radio :1.15.00
Protocolversion: 42.51.p8
vừa nghe nhạc vừa chơi geme pin còn 50% bị tắt màn hình không khởi đông được phải cắm sạc vào mới khởi động. do pin hay là do ROM các cao thủ chỉ giáo dùm. cám ơn trước

TuanQuang

02 EXEC thông số Romvesion: 2.05.00WWE
ROM data:05/07/07
radio :1.15.00
Protocolversion: 42.51.p8
vừa nghe nhạc vừa chơi geme pin còn 50% bị tắt màn hình không khởi đông được phải cắm sạc vào mới khởi động. do pin hay là do ROM các cao thủ chỉ giáo dùm. cám ơn trước

vấn đề của bạn ko phải do Rom đâu, 99,99% là do Pin của bạn bị chai roài, thay cục pin khác đi nhé.

ngan

rom nào ổn định cho Exec.

mình vừa mua em Exec nên có vài điều còn chưa rõ mong các bạn chỉ giúp.
- Vừa cài bản Rom 2.11.14PVvà Radio1.18.00 nhưng thấy nó chạy không ổn ,như Media lúc được lúc không, thẻ nhớ thì lúc báo đúng dung lượng còn lại(thẻ 2GB ,use mới khoảng 300MB)lúc thì báo đã đầy. Bản radio mới nhưng sóng vẫn kém. các bạn cho biết bản Rom nào ổn định không ạ.

TuanQuang

mình vừa mua em Exec nên có vài điều còn chưa rõ mong các bạn chỉ giúp.
- Vừa cài bản Rom 2.11.14PVvà Radio1.18.00 nhưng thấy nó chạy không ổn ,như Media lúc được lúc không, thẻ nhớ thì lúc báo đúng dung lượng còn lại(thẻ 2GB ,use mới khoảng 300MB)lúc thì báo đã đầy. Bản radio mới nhưng sóng vẫn kém. các bạn cho biết bản Rom nào ổn định không ạ.

Rom ổn định thì chỉ có Rom do nhà sản xuất làm ra thôi bạn ah, đấy gọi là rom gôc>tuy nhiên ROm gốc thỉ chỉ có ROm 2005 thôi, ko có rom cho 2006 đâu bạn ah, bạn có thể up rom khác để tránh tình trạng mà bạn gặp như trên. Bạn có thể down bản rom 2.11.13 của Man Quang về up thử xem sao, mình đang dùng bản này thấy rất ổn định. chúc vui

ngan

mình là lính mới tò te mà ,chưa đử "nội công" theo nội quy để down bạn ơi.

TuanQuang

mình là lính mới tò te mà ,chưa đử "nội công" theo nội quy để down bạn ơi.

Nếu như Link đính kèm thì bạn có thể down đc, vì Rom mà Man Quang up lên ko đưa vào DS nên bạn có thể down đc. Thử đi, nếu ko được ra yahoo chat với mình , mình hướng dẫn cho.

vmap

Ăng ten ngoài

Hiện nay bên cty em ở Đông Anh sóng Vina rất yếu - Uni để trên mặt bàn mà mất sóng liên tục. :-?? Có bác nào biết về mấy cái ăng ten ngoài và làm cách nào lắp vào PPC thì chỉ cho em với. :-?

Em xin cảm ơn

Hiện nay bên cty em ở Đông Anh sóng Vina rất yếu - Uni để trên mặt bàn mà mất sóng liên tục. :-?? Có bác nào biết về mấy cái ăng ten ngoài và làm cách nào lắp vào PPC thì chỉ cho em với. :-?

Em xin cảm ơn

Thử mua cái miếng dán tăng sóng về dán vào xem có khá hơn ko bạn!

duc29685

Có anh nào biết cách làm cho bản lề của EXEC bớt lỏng lẻo ko ạ ? Chỉ cho em với Em xin cám ơn nhiều

ngan

Nếu như Link đính kèm thì bạn có thể down đc, vì Rom mà Man Quang up lên ko đưa vào DS nên bạn có thể down đc. Thử đi, nếu ko được ra yahoo chat với mình , mình hướng dẫn cho.

-tìm MQ ở đâu bây giờ hả bạn, bạn có link of MQ không cho mình biết với.