• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bạn gái em từ Sin gửi cho em con 02 Xda Exec. mà em ko biết dùng. Em mở Wifi hoài mà ko dc, với lại bluetooth của em nhận thì dc còn gửi đi thì báo lỗi (Bluetooth not started.)là bị gì vậy mấy anh. Giúp em với thanks!!!

Muốn mở wifi bạn vào Start -> Programs -> CommManage -> Kích hoạt chế độ wifi chờ connet là vào được web bình thường. Muốn gởi đi bạn chỉ cần giữ chặt vào file cần gởi ấn Send to -> Bluetooth Recipient sau đó máy tự động shear máy cần nhận bạn kích vào tên máy đó sent là được. Thân!!!

hakkinen

Cho mình hỏi, bootloader của mình đang là v1.00, mình đã lên xda down file HTC Universal SPL 1.2 về để up bootloader lên 1.01, nhưng k sao up được, sau màn hình Welcome thì nó chẳng check ra có gì mới để up cả. Đã tiến hành thử trên cả bootloader và khi chạy win nhưng đều vậy cả. Sao thế nhỉ???

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi, bootloader của mình đang là v1.00, mình đã lên xda down file HTC Universal SPL 1.2 về để up bootloader lên 1.01, nhưng k sao up được, sau màn hình Welcome thì nó chẳng check ra có gì mới để up cả. Đã tiến hành thử trên cả bootloader và khi chạy win nhưng đều vậy cả. Sao thế nhỉ???

Bạn qua BÊN NÀY xem cho kỹ lại nhé! Trên pv mình có đầy đủ tất cả không phải đi đâu xa cho mệt! Chúc vui!;;)

hakkinen

Tất nhiên là mình đã qua đó rồi, nhưng khu vực download đang nâng cấp gì đó mà bạn, đâu có down được. Bạn có thì up lại cho mình được k?

XuanTruong

Super V.I.P
Tất nhiên là mình đã qua đó rồi, nhưng khu vực download đang nâng cấp gì đó mà bạn, đâu có down được. Bạn có thì up lại cho mình được k?

BootLoader v1.01 for HTC Universal của Bạn đây nhé! Chúc thành công!:)

hakkinen

Đã up thành công, cám ơn bác XuanTruong nhiều. Nhưng cho mình hỏi thêm là trên thực tế thì việc up bootloader có cải thiện được tình hình up ROM k? Lần trước thấy ở đâu đó bác Fun tiger có nói bootloader lúc đầu là 1.00, sau khi up ROM của Imate thì bootloader thành 2.01, điều này có thể sao???

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đã up thành công, cám ơn bác XuanTruong nhiều. Nhưng cho mình hỏi thêm là trên thực tế thì việc up bootloader có cải thiện được tình hình up ROM k? Lần trước thấy ở đâu đó bác Fun tiger có nói bootloader lúc đầu là 1.00, sau khi up ROM của Imate thì bootloader thành 2.01, điều này có thể sao???

Chưa bao giờ bị tình trạng như bạn nói mặc dù máy của mình bootloader cũng 1.01 và cũng đã up rất nhiều rom của các hãng bạn cứ yên tâm mà up nhé. Thân!!!

XuanTruong

Super V.I.P

Up Rom và Bootloader là hai vấn đề hoàn toàn khác nhau. Không có chuyện Up Rom lên thì Bootloader cũng lên version đâu!:) Còn khi Up Bootloader lên thì cải thiện được thời gian Up Rom nhanh hơn "Có thể do cảm nhận, nhưng nhiều người nói vậy" và giảm đi % bị nghẽn ở Bootloader khi up xong Rom!:p Chúc vui!:)

hakkinen

Sau khi mình format DOC thành công thì mỗi lần up ROM WM5 đều phải up 2 lần, up lần đầu xong là tịt ngóm, bật nguồn k lên, phải vào bootloader up đến lần thứ 2 thì mới ok. Lý do là sao vậy? Mình chưa thử up lại WM6 vì dùng bản WM5 cho Tmobile ổn quá. Còn chuyện bootloader thì mình đã thấy Trial mod Fun Tiger post 1 bài như vậy, thấy mod này là người rất am hiểu về PPC nên tính xác thực có lẽ là tin cậy được, có điều lâu lắm rồi k thấy xuất hiện bên Uni

anhttc

Khắc phục tình trạng delay khi kết thúc thoại

Lâu quá mới vào PV lại, anh em vẫn mạnh giỏi chứ hỉ?

Dạo này cái Uni của mình hình như có vấn đề sau hay sao đó. Khi muốn "hang up" tức là cúp máy đt thì mình thường hay nhấn cái nút ngưng cuộc gọi bên trái của máy, nhưng mà hình như không như các đt khác, nó không tắt ngay mà hình như delay 1-2giây gì đó. Không hiểu máy của ae như thế nào, hay là do máy mình có gì trục trặc không?

Mình cũng mới dùng con Exec mua lại hàng đã sử dụng, mình chẳng biết tí gì về nó khi mua, nhưng sau khi mình vào diễn đàn thì đã biết tự UPROM cho nó chạy theo ý mình, lúc đầu mua về để y HĐH của họ nên rất bực trong quá trình sử dụng, nào là mau hết Pin, mở tin nhắn thì rất lâu và lỡ bấm sai số hoặc thoại xong muốn ngưng thì rất lâu mới dừng được. Nên mình đã tìm cách UPROM cho nó và thật sự mình thấy hài lòng với bản ROM V2.11.11 wwe mà nncuong đưa lên diễn đàn và bản V2.11.15F. Trước khi UPROM mới mình có hiệu chỉnh chút trong Button thấy cũng cải thiện 1 phần đáng kể về việc bị delay khi ngưng. Nếu bạn xác nhận bản ROM bạn đang chạy là ổn định thị bạn vào Button trong setting để hiệu chỉnh xem có cải thiện được không nhé. Bạn xem hình dưới đây:
http://www.4shared.com/file/31210575/304aa63a/Screen002.html
Còn nếu bạn thấy vẫn chưa được cải thiện thì có lẽ bạn phải UP cho nó bản ROM mới. Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

curly_hair

MDA Pro của em bị chuối !!!!

Con máy của em có bệnh khi nghe gọi thế này
Bình thường em gấp máy khi có dt đến sẽ mở ra xem ai gọi tới rồi gấp máy lại nghe. màn hình ụp vào trong.
Bệnh ở chỗ bấm nút xanh lên nghe thì phải khoảng 10 15s sau mới nghe thấy tín hiệu. còn nếu gập màn hình ra ngoài thì bình thường.
Kiểm tra cáp quay ra quay vào vẫn ngon. Tín hiệu hình ra Okie cả chỉ bị mỗi hiện tượng trên
Em đã cài lại các bản rom khác nhau nhưng vẫn có tình trạng trên
Không biết có phải cái loa ngoài lúc phone của em có vấn đề gì ko
Mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm
Thanks for all !!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bình thường em gấp máy khi có dt đến sẽ mở ra xem ai gọi tới rồi gấp máy lại nghe. màn hình ụp vào trong.
Bệnh ở chỗ bấm nút xanh lên nghe thì phải khoảng 10 15s sau mới nghe thấy tín hiệu. còn nếu gập màn hình ra ngoài thì bình thường.
Kiểm tra cáp quay ra quay vào vẫn ngon. Tín hiệu hình ra Okie cả chỉ bị mỗi hiện tượng trên
Thanks for all !!!

Vậy bạn thử không quay màn hình ra ngoài bấm nghe trực tiếp xem có còn bị hiện tượng lâu vậy không nếu vẫn bị mình nghĩ loa ngoài của bạn có vấn đề bạn qua box thảo luận phần cứng thảo luận tiếp nhé. Thân!!!

Pdanews

Thanks for all !!!

Theo mình nghĩ máy bạn kg phải hư loa ngoài đâu.Bạn thử úp lại bản rom khác thử xem.Bản rom 2.11.13 là bản tương đối hoàn chỉnh.bạn up lại thử xem.
Chúc bạn vui

hoangmlp

các mod ơi , kíu em với ,con exec của em bị tửng rồi hay sao ấy , em gặp vấn đề mà up đủ thứ rom rồi mà vẫn ko trị được

-đèn báo chỉ có 1 màu vàng nháy thôi , không nháy đủ thứ màu được , như cái minis hồi xưa em xài thì khi có tin nhắn hay missed call , đèn sẽ báo màu khác nhau , em đã chỉnh trong notification rồi mà vẫn thế , up rom khác vẫn thế, kể cả rom chuẩn wm5 , có phải hư gì không ạ

cuối cùng là nếu bác nào sẵn lòng thì cho em xin cái Y! được ko ạ, em cần các bác giúp về con exec này cái , em còn gà quá , phát bệnh với nó luôn , chat yahoo cho tiện , thanks trước ạh

XuanTruong

Super V.I.P
các mod ơi , kíu em với ,con exec của em bị tửng rồi hay sao ấy , em gặp vấn đề mà up đủ thứ rom rồi mà vẫn ko trị được

-đèn báo chỉ có 1 màu vàng nháy thôi , không nháy đủ thứ màu được , như cái minis hồi xưa em xài thì khi có tin nhắn hay missed call , đèn sẽ báo màu khác nhau , em đã chỉnh trong notification rồi mà vẫn thế , up rom khác vẫn thế, kể cả rom chuẩn wm5 , có phải hư gì không ạ

cuối cùng là nếu bác nào sẵn lòng thì cho em xin cái Y! được ko ạ, em cần các bác giúp về con exec này cái , em còn gà quá , phát bệnh với nó luôn , chat yahoo cho tiện , thanks trước ạh

Exec không nháy được đủ thứ màu đâu! Chỉ có nháy được hai màu là vàng và xanh thôi "Vàng nháy là khi có cuộc gọi nhỡ, tin nhắn. Còn xanh nháy là máy ở chế độ chờ cuộc gọi và tin nhắn bình thường. Vàng sáng là khi xạc pin, xanh sáng là khi pin được xạc đầy. Còn đỏ sáng là pin quá yếu lúc mới cắm xạc". Máy Bạn thử Format DOC đi và up lại Rom xem sao nhé! Nếu không được thì có lẽ bị đèn LED báo sóng rồi, nếu bị vậy Bạn sang Box phần cứng để hỏi và thảo luận nhé! Chúc vui!:-?

hoangmlp

Exec không nháy được đủ thứ màu đâu! Chỉ có nháy được hai màu là vàng và xanh thôi "Vàng nháy là khi có cuộc gọi nhỡ, tin nhắn. Còn xanh nháy là máy ở chế độ chờ cuộc gọi và tin nhắn bình thường. Vàng sáng là khi xạc pin, xanh sáng là khi pin được xạc đầy. Còn đỏ sáng là pin quá yếu lúc mới cắm xạc". Máy Bạn thử Format DOC đi và up lại Rom xem sao nhé! Nếu không được thì có lẽ bị đèn LED báo sóng rồi, nếu bị vậy Bạn sang Box phần cứng để hỏi và thảo luận nhé! Chúc vui!:-?

vừa âm thầm format doc trong đêm ,up lại rom chuẩn wm5 vẫn ko thấy nháy xanh , chỉ thấy nháy vàng thôi , huhu , led báo sóng là sao vậy bác , em qua đó hỏi rồi nhưng chưa ai chỉ , không biết sửa có được ko nữa , hic

intstuan

Con Exec cua em bị hiện tượng như sau:
Trước đây đang sử dụng bản ROM 2.10.11 PV thì thỉnh thoảng máy bị treo khi có cuộc gọi gọi đến, thẻ nhớ dùng bình thường các phần mềm cài trên thẻ nhớ vẫn dùng rất ngon lành.
Tuy nhiên sau khi em Up lên bản 2.11.15 fix thì chưa thấy bị treo máy, tuy nhiên thẻ nhớ thỉnh thoảng không đọc được. Cụ thể là khi dùng trình duyệt Resco Exployer vẫn thấy Storage Card và các thư mục, nhưng vào trong các thư mục không thấy file nào cả (thực tế trong các thư mục chứa nhiều thứ) -> em bỏ thẻ nhớ ra lắp lại thì lại bình thường. Có những lúc thì không thấy thẻ nhớ. Em đã thử lau các chân cẳng lại, thổi hết bụi ở trong khe thẻ nhớ, tuy nhiên vẫn bị hiện tượng như trên :(.
Mong các bác chỉ giúp.
Chúc mọi người vui.

TuanQuang

Con Exec cua em bị hiện tượng như sau:
Trước đây đang sử dụng bản ROM 2.10.11 PV thì thỉnh thoảng máy bị treo khi có cuộc gọi gọi đến, thẻ nhớ dùng bình thường các phần mềm cài trên thẻ nhớ vẫn dùng rất ngon lành.
Tuy nhiên sau khi em Up lên bản 2.11.15 fix thì chưa thấy bị treo máy, tuy nhiên thẻ nhớ thỉnh thoảng không đọc được. Cụ thể là khi dùng trình duyệt Resco Exployer vẫn thấy Storage Card và các thư mục, nhưng vào trong các thư mục không thấy file nào cả (thực tế trong các thư mục chứa nhiều thứ) -> em bỏ thẻ nhớ ra lắp lại thì lại bình thường. Có những lúc thì không thấy thẻ nhớ. Em đã thử lau các chân cẳng lại, thổi hết bụi ở trong khe thẻ nhớ, tuy nhiên vẫn bị hiện tượng như trên :(.
Mong các bác chỉ giúp.
Chúc mọi người vui.

Cái này có trể do lỗi Rom thôi. bạn có thể khắc phục bằng cách Up lại Rom hoặc rút thẻ ra cắm lại vài lần là đc.

huythanhv2

Cho em hỏi về cách bật BT, em chọt vào BT của pBar xong thì vẫn chưa cấu hình xong BT như các thiết bị khác, em phải làm thêm 2 bước nữa:
1/ Vào Beam chọn Received all...
2/ Vào BT chọn Make Visible

Cho em hỏi có cách nào or soft nào mà khi mở BT nó tự động làm cả 2 bước trên ko ạ ?

phuongicb

Các bác cho hỏi con Exec của mình sao up lên WM6 thì chạy hơi chậm hơn so với WM5 nhỉ? Có cách nào chạy nhanh hơn không? Xin các bác giúp đỡ!
Thanks