• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

lams-blu

Các bác cho hỏi con Exec của mình sao up lên WM6 thì chạy hơi chậm hơn so với WM5 nhỉ? Có cách nào chạy nhanh hơn không? Xin các bác giúp đỡ!
Thanks

Bạn vào Diển đàn trang ROM cho uni tải bản IVAN v3.9 về up chạy rất nhanh và ổ định có thêm Flach Dík 15mb 53 cài PM thoải mái cài đủ các PM rồi mà còn 29mb. chúc vui

huythanhv2

Em quote lại post trước chưa pác nào giúp hết :D với thêm 1 câu hỏi :D

Cho em hỏi về cách bật BT, em chọt vào BT của pBar xong thì vẫn chưa cấu hình xong BT như các thiết bị khác, em phải làm thêm 2 bước nữa:
1/ Vào Beam chọn Received all...
2/ Vào BT chọn Make Visible

Cho em hỏi có cách nào or soft nào mà khi mở BT nó tự động làm cả 2 bước trên ko ạ ?

E hỏi thêm là có cách nào setup cho phím cứng hình bóng đèn thành nút tắt màn hình ko ạ?

hakkinen

Em quote lại post trước chưa pác nào giúp hết :D với thêm 1 câu hỏi :D

Cho em hỏi về cách bật BT, em chọt vào BT của pBar xong thì vẫn chưa cấu hình xong BT như các thiết bị khác, em phải làm thêm 2 bước nữa:
1/ Vào Beam chọn Received all...
2/ Vào BT chọn Make Visible

Cho em hỏi có cách nào or soft nào mà khi mở BT nó tự động làm cả 2 bước trên ko ạ ?

E hỏi thêm là có cách nào setup cho phím cứng hình bóng đèn thành nút tắt màn hình ko ạ?
Trả lời cho câu hỏi bên dưới của bạn có lẽ cách duy nhất là cài đặt 1 phần mềm nào đó có chức năng stanby cho PPC rồi đặt phần mềm đó cho phím ấy

etagonsea

Mình mới xài exec mọi bữa sync với máy tính thì nó kết nối được internet không hiểu sao gần đây máy không vào được net nữa mặc dù thông báo sync với máy tính thành công.

Tuan1412

Mình mới xài exec mọi bữa sync với máy tính thì nó kết nối được internet không hiểu sao gần đây máy không vào được net nữa mặc dù thông báo sync với máy tính thành công.
Bạn vào biểu tượng của activer sync trên pc,vào conection and setting,sau đó đánh dấu vào dòng:"Allow wirless ..."là đc

kimquypticc

Máy của mình chạy ROM 2.15.16PV nhưng bị lỗi là cứ connect wifi được một lúc là đơ kết nối ra luôn, không turn off wifi được luôn, hoặc khi turn off được thì không turn on lại được, chỉ có cách soft reset thôi! Reset lại thì rồi một lúc lại như vậy. Nhưng nếu để máy chạy suốt không stanby thì kết nối vẫn không sao!
Đã hard reset lại mấy lần mà vẫn thế!
Có ai gặp phải thế này chưa và khắc phục thế nào giúp mình với, mình là lính mới còn chưa từng up ROM lần nào!

XuanTruong

Super V.I.P
Máy của mình chạy ROM 2.15.16PV nhưng bị lỗi là cứ connect wifi được một lúc là đơ kết nối ra luôn, không turn off wifi được luôn, hoặc khi turn off được thì không turn on lại được, chỉ có cách soft reset thôi! Reset lại thì rồi một lúc lại như vậy. Nhưng nếu để máy chạy suốt không stanby thì kết nối vẫn không sao!
Có ai gặp phải thế này chưa và khắc phục thế nào giúp mình với, mình là lính mới còn chưa từng up ROM lần nào!

Chắc Bạn bị đụng soft nào đó! Thử HR lại máy xem sao? Mình dùng bản này thấy OK không bị lỗi như Bạn nói đâu! Chúc vui!;;)

kimquypticc

Chắc Bạn bị đụng soft nào đó! Thử HR lại máy xem sao? Mình dùng bản này thấy OK không bị lỗi như Bạn nói đâu! Chúc vui!;;)

Mình đã HR nhiều lầm lắm rồi đó! Không cài nhiều phần mềm, chỉ T-mobile qwerty, lịch việt và battery ext thôi!

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã HR nhiều lầm lắm rồi đó! Không cài nhiều phần mềm, chỉ T-mobile qwerty, lịch việt và battery ext thôi!

Bạn HS song không cài PM nào rồi lướt bình thường xem có còn tình trạng vậy không nếu vẫn không được mình nghĩ bạn cài rom khác xem có còn tình trạng vậy không nhé. Sang box rom cho thằng này để tìm hiểu thêm. Thân!!!

khanhngoc

theo mình nghĩ bạn nên úp lại bản rom khac đi,như bản 2.11.11 mình thấy cũng ổn lắm.còn bản kia lổi tùm lum

kimquypticc

theo mình nghĩ bạn nên úp lại bản rom khac đi,như bản 2.11.11 mình thấy cũng ổn lắm.còn bản kia lổi tùm lum
Hôm qua cài bản V3.9 của IVAN thì còn bị lỗi connect wifi không được luôn (bảo mật WPA). Nó cứ báo connecting mãi!
Bản 2.11.11 của nncuong thì thấy bảo camera bị lỗi!
Rốt cục đã cài lại bản 2.15.16 và đang test wifi tiếp, thấy cũng vẫn còn lỗi dù là chưa cài soft nào luôn!
Nhưng có người bạn xài bản này thì nói không bị lỗi như vậy!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hôm qua cài bản V3.9 của IVAN thì còn bị lỗi connect wifi không được luôn (bảo mật WPA). Nó cứ báo connecting mãi!
Bản 2.11.11 của nncuong thì thấy bảo camera bị lỗi!
Rốt cục đã cài lại bản 2.15.16 và đang test wifi tiếp, thấy cũng vẫn còn lỗi dù là chưa cài soft nào luôn!
Nhưng có người bạn xài bản này thì nói không bị lỗi như vậy!

Cũng có khi cùng một bản rom khi HS cài lại thì lại phát sinh ra lỗi khác nhau. Đối với mỗi bản rom phải tự do người dùng sử dụng và test để tìm cho mình một bản rom ưng ý mà thôi. Thân!!!

lovebyheart

Remote Desktop

ko bit co ai remote desktop dc chưa,em thấy ct này để phí uổng quá ...Hôm qua em mày mò sao remote chay đc .Chạy y chang như desktop ..chơi đc thiên lông bát bộ , chat y chang như trên pc (thậm chí xài đc webcam).Bác nào mún nghiên cứu hay thử ..^^

Cái hình này em ...chơi nhạc mà có cần code nào đâu ...có thế mà phang thoai

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
ko bit co ai remote desktop dc chưa,em thấy ct này để phí uổng quá ...Hôm qua em mày mò sao remote chay đc .Chạy y chang như desktop ..chơi đc thiên lông bát bộ , chat y chang như trên pc (thậm chí xài đc webcam).Bác nào mún nghiên cứu hay thử ..^^

Cái này đã có từ lâu và sử dụng bình thường mà topic này chỉ thảo luận về dòng Uni cái mà bạn đang thảo luận là về PM đó lần sau chú ý nhé. Thân!!!

ngkhanh0710

chào mọi người, e vừa mới tậu được 1 e exec
w6.0 ROM 2.12.04 RADIO: 1.18.00
lúc trước e dùng o2 mini thì có: storage và storage card. Còn e exec này có: storage card, extendedROM (9MB) và Bluetooth (ko có MB nào, nên ko dùng được) nhưng lại ko có storage.
có bác nào zải thích dùm e được hong ạ, làm sao để nó hiện cái storage lên.

XuanTruong

Super V.I.P
chào mọi người, e vừa mới tậu được 1 e exec
w6.0 ROM 2.12.04 RADIO: 1.18.00
lúc trước e dùng o2 mini thì có: storage và storage card. Còn e exec này có: storage card, extendedROM (9MB) và Bluetooth (ko có MB nào, nên ko dùng được) nhưng lại ko có storage.
có bác nào zải thích dùm e được hong ạ, làm sao để nó hiện cái storage lên.

Mỗi máy và mỗi bản Rom Build khác nhau nên thể hiện trên máy khác nhau là chuyện bình thường! Storage chính là bộ nhớ trên máy đấy, còn Exec thì không hiện Storage trong File Explorer và thay vào đó là Storage card và ExtenderRom là đúng, mà muốn thấy được Storage thì Bạn vào Settings=>System=>Memory sẽ thấy. "ExtenderRom chỉ khi được Unlock mới thấy được", nó là bộ nhớ mở rộng đã được Unlock và Unhide. Còn Bluetooth thì chỉ khi 2 máy kết nối với nhau và đồng bộ hóa dữ liệu thì trong thư mục Bluetooth mới có file đồng bộ giữa các máy với nhau trong đó! Chúc vui!;;):-?

4eyekiller

Mấy bro ơi cứu với - o2 exec mất sóng

Mình xài O2 exec rất tốt , sóng xài cũng khá . Hôm nay vuột tay để rơi xuống đất , Bây giờ sóng rất yếu , đi vô nhà là mất sóng ngay . Tôi nghĩ là bị phần cứng vì đã soft reset rồi mà ko khắc phục được . Nhờ anh em nói dùm mình xem lỗi này có nặng không , sửa được không . Nhanh nhanh nha , cám ơn anh em nhiều vì ngày nào cái máy còn như vậy tôi ăn cơm không được !:((

XuanTruong

Super V.I.P
Mình xài O2 exec rất tốt , sóng xài cũng khá . Hôm nay vuột tay để rơi xuống đất , Bây giờ sóng rất yếu , đi vô nhà là mất sóng ngay . Tôi nghĩ là bị phần cứng vì đã soft reset rồi mà ko khắc phục được . Nhờ anh em nói dùm mình xem lỗi này có nặng không , sửa được không . Nhanh nhanh nha , cám ơn anh em nhiều vì ngày nào cái máy còn như vậy tôi ăn cơm không được !:((

Bạn qua Box phần cứng PPC để hỏi và tham khảo thêm nhé! Máy bị rơi như vậy là ớn lắm nó bị kiểu như: Không hư hẳn cũng không ổn định hẳn, phải theo dõi một thời gian mới biết được! Chúc máy Bạn không bị sao cả!:-??

dolphin

hôm nay lang thang trên mạng e tìm thấy hướng dẫn cách fix pin cho dòng universal nhưng mà đọc tiếng anh ko rõ lắm bạn nào dịch xem từng bước phải làm gì hô. mình với nhe,muốn thử xem thế nào mà tiềng anh của mình đuội quá :)
Fellow universal users who suffer from battery problems, i know this issue is reccuring and is in many threads and forums now. However i am sorry to increase the talk in another thread. I just thought i would share my peice of advice.
Attached is a pic of the universal battery and below is a little procedure that you might wanna try.
Lets say your universal battery is dying after 10 mins and you just had charged it overnight (meter says it died at 95% or whatever.. ) here is what you do.
1- take the battery out locate the pin provided in this pic attached. its the second pin from the top if you are holding the battery with the connector being to the upper right corner (just see the pic)
2- cover this pin with a thin peice of tape that you will leave temporarily. till the battery fully dies.
3- turn your universal on after placing the battery in it again
4- change the power settings in a way that leaves the universal on for all the time unless you manually turn it off.. so all the power savings are off.
5- let your battery drain all the way until it just turns the universal off.
6- take the battery out and remove the insulation from that pin
7- turn your universal on again and let it charge overnight or till the light turns green.
8- this fixed my universals' battery and now mine turns off at 5%

p.s. while the universal is running and the pin is insulated you will notice that the battery indicator that shows the percentage left doesn't work. (thats the whole point making the ppc blind and not being able to read how much is in the batter and take full advantage of whats in it as far as power goes, this will make the battery realize that it was drained more than usual and forces it to recalculate or recalibrate itself.
by the way you will also notice that the universal wont be able to get charged while that pin is insulated. so again my advice is fully charge your battery , take it out, insulate the pin then drain it all the way , take the insulation out and recharge until light is green.
please post if you had a successful result and hopefully for all who are suffering from this battery problem now they have one more hope.

hiendak

làm thế nào để ẩn được TrayBar? các bạn hướng dẫn giùm nha!thanks