• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đang dung 1 con MDApro đang chạy rom gốc vì nó ổn định hơn tất cả các bản rom 6.0 và 6.1 hien nay nhưng bản này cài GPRS khó quá anh em có cách nào cài đc GPRS xin chỉ giáo cho mình

Bạn đang sử dụng mạng nào phải nói rõ ra để người khác chỉ cách thiết lập nhé vì mỗi mạng có một cách thiết lập khác nhau bạn chỉ cần đọc lại các bài viết trên là có đầy đủ rồi đó.....

XuanTruong

Super V.I.P
em đang dung 1 con MDApro đang chạy rom gốc vì nó ổn định hơn tất cả các bản rom 6.0 và 6.1 hien nay nhưng bản này cài GPRS khó quá anh em có cách nào cài đc GPRS xin chỉ giáo cho mình

Tải cái này về cài lên máy rồi chạy sau đó chọn mạng đang sử dụng là OK!:D

loithuxua

em vừa chia tay con exec dấu yêu hôm qua 3tr5, buồn quá, nhớ quá!!! đang tìm 1 con MDA Pro cho nó khác màu chút!!!

loteo

Mình đang sử dụng Rom Tomal 8.2 và tai nghe bluetooth k dây, kết nối nghe gọi bình thường nhưng nghe nhạc thì chỉ đc 10s là bị tắt, sau đó máy phát nhạc ra loa ngoài, mình tắt đi bật lại nhìu lần vẫn bị(Nge bằng pocket music,window media, core player), có pác nào nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth đc thì xin hướng dẫn.Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang sử dụng Rom Tomal 8.2 và tai nghe bluetooth k dây, kết nối nghe gọi bình thường nhưng nghe nhạc thì chỉ đc 10s là bị tắt, sau đó máy phát nhạc ra loa ngoài, mình tắt đi bật lại nhìu lần vẫn bị(Nge bằng pocket music,window media, core player), có pác nào nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth đc thì xin hướng dẫn.Thanks

Đó là do tính tương thích giữa các máy và các bản Rom chưa được đồng nhất, hiện tượng đó có thể bị với bản Rom này, nhưng lại chạy tốt với bản Rom khác!:D

cho em hỏi rom 6.1 G1 G2 G3 G4 là thế nào nhỉ ...thông số trên Bootloader của máy exec của em la 1.00 ...em dang bi sử cố up rom ..hiện tải máy của em chỉ o trang thái Bootloader .. ấn SR lại củng ko được ..cắm cạc vao ppc no cung nhận usb trên màn ppc ..nhưng chưa thể cứu cho con exec của em

dangkhoa305

Lỗi này ai biết kô

Mình đang xài bản rom 2.10.11PV cài pm bình thường xài được vài ngày thì no hiện lên bảng thôg báo lỗi như vầy
Notification Error
Cannotexecute\Windows\nrdwakeup.exe
và nó bị tình trạng là cài spb pocketlus thì khi reset máy lại mấy cái icon của nó bị mất sạch nó hiện lên toàn bộ icon mặc định cho dù mình chỉnh lại icon rồi mà vẫn bị. Ai biết hướng giải quyết nó thì chỉ mình nhé. Thanks

doibung0

Mình đang xài bản rom 2.10.11PV cài pm bình thường xài được vài ngày thì no hiện lên bảng thôg báo lỗi như vầy
Notification Error
Cannotexecute\Windows\nrdwakeup.exe
và nó bị tình trạng là cài spb pocketlus thì khi reset máy lại mấy cái icon của nó bị mất sạch nó hiện lên toàn bộ icon mặc định cho dù mình chỉnh lại icon rồi mà vẫn bị. Ai biết hướng giải quyết nó thì chỉ mình nhé. Thanks

Lỗi không phải do Rom mà do cài chươg trình Novii Media trên thẻ nhớ, sau đó up rom! Khắc phục bằng cách cài lại và copy file nrdwakeup.exe từ windows, sau này uprom không phải cài lại chương trình mà chỉ cần copy file đó vào windows!

kenshins

mình đang sử dụng o2 exec nhưng có một vài băn khoăn sau
thứ nhất là nút light không biết nó có chức năng gì
thứ 2 là máy đang cài win2005 để một thời gian không sử dụng khi mở máy ra thì chỗ báo pin lại hiện thành hình xạc mà lúc đó k hề cắm xạc, và một lúc sau mới chuyển thành hình viên pin không hiểu đây là lỗi gì nhỉ
thứ 3 là nếu màn hình đã tắt thì ấn nút gì để làm sáng màn hình, từ trước tới giờ toàn ấn nút gọi không biết vậy có đúng không

mình đang sử dụng o2 exec nhưng có một vài băn khoăn sau
thứ nhất là nút light không biết nó có chức năng gì
thứ 2 là máy đang cài win2005 để một thời gian không sử dụng khi mở máy ra thì chỗ báo pin lại hiện thành hình xạc mà lúc đó k hề cắm xạc, và một lúc sau mới chuyển thành hình viên pin không hiểu đây là lỗi gì nhỉ
thứ 3 là nếu màn hình đã tắt thì ấn nút gì để làm sáng màn hình, từ trước tới giờ toàn ấn nút gọi không biết vậy có đúng không

- Nút light bạn cứ nhấn vào rồi sẽ biết chức năng mà :D, việc gì phải hỏi :O
- Thứ 2 hổng biết hình gì, bạn đưa hình lên mình coi thử, có thể pin để lâu quá cần sạc lại :-?, để pin lâu hông xài hư ráng chịu à
- Bấm nút end call, tức nút có biểu tượng call màu đỏ á.

doibung0

- Nút light bạn cứ nhấn vào rồi sẽ biết chức năng mà :D, việc gì phải hỏi :O
- Thứ 2 hổng biết hình gì, bạn đưa hình lên mình coi thử, có thể pin để lâu quá cần sạc lại :-?, để pin lâu hông xài hư ráng chịu à
- Bấm nút end call, tức nút có biểu tượng call màu đỏ á.

Cái cục pin đó là do khởi động máy (chỉ turn on thôi chứ không reset) nó hiện lên biểu tượng charging ấy mà. Cũng chẳng phải lỗi gì, chỉ là máy khởi động chậm thôi. Còn cái màn hình tắt thì press light button hoặc press & hold power button chứ lị! :D

dxh3112

O2 XDA Exec màn hình xanh khi khởi động

Chào các bác, mình có con O2 XDA Exec bỗng nhiên bị treo và xuất hiện màn hình xanh khi khởi động sau khi welcome (mình dùng bản 7.7 hay 8.2 đều bị, up rom lại bản gốc cũng bị). Reset hay hard reset thì thỉnh thoảng hên xui mới vào được.
Vậy là bị gì mấy bro? (trước đây mình có cài mấy chương trình lock, kéo thanh trượt để mở khóa như Iphone nhưng đã remove rồi)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chào các bác, mình có con O2 XDA Exec bỗng nhiên bị treo và xuất hiện màn hình xanh khi khởi động sau khi welcome (mình dùng bản 7.7 hay 8.2 đều bị, up rom lại bản gốc cũng bị). Reset hay hard reset thì thỉnh thoảng hên xui mới vào được.
Vậy là bị gì mấy bro? (trước đây mình có cài mấy chương trình lock, kéo thanh trượt để mở khóa như Iphone nhưng đã remove rồi)

Format DOC rồi up lại rom gốc xem thế nào nhé bạn nếu vẫn bị phần cứng của bạn có vấn đề.....

blackdragon_88

các bác cho em hỏi con Exec cảu em co số Imei kiểm tra trong máy so vơi Imei sau pin thừa ra 2 số 01 ở cuối, thế nghĩa là sao ạ.có phải em nó đã bị thay hàng rồi không?hix:((

tiện thể các bác cho em xin cái quy trình check O2 Exec với, em đ:))ng định lên đời cho thằng bạn

thank các bác nhiều

Cái cục pin đó là do khởi động máy (chỉ turn on thôi chứ không reset) nó hiện lên biểu tượng charging ấy mà. Cũng chẳng phải lỗi gì, chỉ là máy khởi động chậm thôi. Còn cái màn hình tắt thì press light button hoặc press & hold power button chứ lị! :D

Ý bác kia là phím đó bạn!

dxh3112

Format DOC rồi up lại rom gốc xem thế nào nhé bạn nếu vẫn bị phần cứng của bạn có vấn đề.....

Format Doc --> up lại rom gốc luôn rồi. Nhưng vẫn vậy. (Con O2 này mình hơn 1 tháng ko xài, liệu nó có hư pin hay gì ko? Mình sạc pin thì nó báo màn hình xanh rồi treo luôn) Ở TPHCM có chỗ nào sửa được vậy bạn. Cho mình địa chỉ cụ thể, xin cảm ơn nhiều!

dxh3112

Sau khi up bản 6.1 của bác Pham Quang là ok rồi. Mình định "mượn" cục pin ở Thế Giới Di Động, ko biết giá pin zin là bao nhiêu, pin lô mà xài tốt là bao nhiêu nhỉ :-?