• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

anhmt

Sau khi up bản 6.1 của bác Pham Quang là ok rồi. Mình định "mượn" cục pin ở Thế Giới Di Động, ko biết giá pin zin là bao nhiêu, pin lô mà xài tốt là bao nhiêu nhỉ :-?

Giá cả thì vô bien lắm bạn, khoảng từ 200k-400k, nhưng pin zin thì không có đâu bạn, giờ đào đâu ra pin zin của exec

hdanhbka

MDA Pro wm6.1 font chữ to quá

Tớ vừa up lên bản 6.1 trên xda developers, tất cả ổn rồi, có mỗi một vấn đề là size chữ trên các menu to quá, che hết màn hình, nên tớ không thể đọc được gì. Bản 6.0 trước không bị thế. Tớ mới dùng Universal, chưa có nhiều kinh nghiệm, mong các bạn chỉ giúp tớ khắc phục!
Trân trọng!

dragonknight211

Bạn vào Start\Settings, ở Tab System, chọn mục Screen.

Bạn vào tab Text Size và kéo thành trượt về phía Smallest rồi bấm OK

Chúc vui

hsoncd

Mình đang xài con Exec, hôm qua mua cái thẻ T-flasf 4G về xài nhưng máy không nhận là sao??? mình đã vào setting cài lại SD setting là SDHC Type-I thử luôn SDHC Type-II cũng không nhận luôn là sao???
Cho mình hỏi có phải Exec không xài đc 4G phải không. Mình dang xài WM 6.1 ROM v8.0

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang xài con Exec, hôm qua mua cái thẻ T-flasf 4G về xài nhưng máy không nhận là sao??? mình đã vào setting cài lại SD setting là SDHC Type-I thử luôn SDHC Type-II cũng không nhận luôn là sao???
Cho mình hỏi có phải Exec không xài đc 4G phải không. Mình dang xài WM 6.1 ROM v8.0

Có thể LOẠI thẻ không đúng chuẩn mà Exec hỗ trợ, chứ thẻ 4GB nhận tốt đó!:D

forcesdx

Các bác ơi, cho em hỏi chút ạ? MDA của em đã cài thử đủ mọi bản WM, giờ đang dùng WM 05 bản rom ship, máy bệnh hễ đóng lại là "thuê bao quí khách vừa gọi hiện không liên lạc được...", trị bệnh này thế nào đây các bác? Thk các bác trước ạ...

phuongicb

Các bác ơi, cho em hỏi chút ạ? MDA của em đã cài thử đủ mọi bản WM, giờ đang dùng WM 05 bản rom ship, máy bệnh hễ đóng lại là "thuê bao quí khách vừa gọi hiện không liên lạc được...", trị bệnh này thế nào đây các bác? Thk các bác trước ạ...

Bạn đang xài bản radio nào vậy?

connguab

SM nói rõ hơn cho em hiểu được không ạ? Vụ này em hơi chuối :D
Định dạng của thẻ nhớ là sao ạ? Thế thẻ micro SD có dùng được cho Uni không vậy SM?

được, nhưng bạn fai dùng kèm adapter nhé

forcesdx

vâng, e sẽ format doc thử xem, nếu ko được thì lại nhờ các bác giúp ạ,thk các bác ạ.

Ngvandung

máy tự tắt khi pin vẫn còn 30%

ko hiểu vì sao máy exec của em pin chỉ dùng được đến 30% là tự động tắt, bật lên cũng ko được lun phải găm sạc vô mới chịu lên. Ko bít có phải em dủng sạc của moto hay là lỗi tại rom, pin chai hay là tại máy nữa ko biết. Mong các bác chỉ giáo

Rose_killer

pin chai rồi..thay pin đi bạn ạ... à trong box tư vấn kỹ thuật PDA có hướng dẫn cách phục hồi pin chai đấy, bạn thử xem sao

tranvuthangv

em có thẻ sd 8g,nhưng con exec của em chỉ nhân 4g thôi,có soft nào cho nó nhận đủ 8g không các bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Định dạng của thẻ nhớ là sao ạ? Thế thẻ micro SD có dùng được cho Uni không vậy SM?

được, nhưng bạn fai dùng kèm adapter nhé

Mod Xuân Trường online mà cố ý phớt lờ câu hỏi của em nhỉ? 8-|:-?

Bác Trường không trả lời nhưng có người trả lời rồi còn gì bạn??? :-?:-?:-?
@: Chú ý font chữ nhé bạn để bt thui là đọc được rồi....

Dùng được chứ sao không, gắn vô adapter dạng thẻ SD là chạy tuốt, bạn viết chữ nhỏ lại nhé!

Quang_codon

Dùng được chứ sao không, gắn vô adapter dạng thẻ SD là chạy tuốt, bạn viết chữ nhỏ lại nhé!

Ý mình muốn hỏi về việc định dạng của thẻ nhớ tại sao lại không phù hợp với Uni như mod Xuân Trường đã nói ở trên, thắc mắc lâu rồi mà bác í không trả lời gì cả? Chán!
P/S: Sao lại bị xóa bài viết nhỉ? :D

vanthai74

Chào các bác,
em có cái exec, muốn sử dụng tai nghe bluetooth nhưng khổ nỗi thử tất cả các loại tai nghe bluetooth hiện có trên thị trường với các bản ROM khác nhau đều không nghe được hoặc nghe được thì bị cà dựt ngắt quãng. Bác nào có cách khắc phục thì giúp em với. Cám ơn các bác nhiều.