• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

tc_7504

Hic, con exec của em nó bị chập mạch mất rồi, trước đây tưởng là bị hỏng mic nhưng sau khi gửi vào HCM và ra HN thay mic cho em nó, sau khi thay xong dùng ở HCM và HN rất ok nhưng khi chuyển vào chỗ mình thì tẹt luôn, dùng sấy tóc sấy vào chỗ mic nói thì lại gọi được nhưng chỉ tầm khoảng 1 ngày thôi lại bị nếu sấy tiếp thì lại xài tốt, ko biết bác nào đã bị như thế này chưa hoặc các bác có kinh nghiệm chỉ bảo em với.

lephu2208

Vấn đề về sạc pin O2 xda exec

Cho hỏi thông số của pin là 3,7V-1620mAh nhưng mình lại dùng sạc output là 5V-1A.
Như vậy pin có làm sao ko????

Theo em biết thì sạc wa cổng usb cũng là 5V nhưng sạc lại khá lâu. Vậy mình sạc qua usb có an toàn ko

thanhcong_to

trời ạ! pin nokia cũng 3.6v, nó chơi sạc zin là 5.7v, có sao đâu! khi nạp pin, nó còn qua cái mạch điều áp cho pin nữa kia mà!

lephu2208

hihi tại ko biết nên mới hỏi chứ. Với lại em mới mua pin mới, mà tại sao sạc lâu wá mới full pin, kh gần 5 tiếng hix !!!

huysmall

hihi tại ko biết nên mới hỏi chứ. Với lại em mới mua pin mới, mà tại sao sạc lâu wá mới full pin, kh gần 5 tiếng hix !!!

Pin dung lượng 1620 mah thì 3 lần đầu bro nên sạc đầy và dùng cạn. Nếu sạc 5g mới đầy trong lần đầu thì ko vấn đề gì đâu.

orange_244

Banned
Pin dung lượng 1620 mah thì 3 lần đầu bro nên sạc đầy và dùng cạn. Nếu sạc 5g mới đầy trong lần đầu thì ko vấn đề gì đâu.

chán nhất mấy viên pin Made in china báo pin lung tung lúc 30% lúc 1% lúc 60% chán quá!!! pin trung quốc mới mua về cũng xạc 3 lần dùng cạn rồi vẩn bị hiện tượng trên thì sao nhỉ????

XuanTruong

Super V.I.P
chán nhất mấy viên pin Made in china báo pin lung tung lúc 30% lúc 1% lúc 60% chán quá!!! pin trung quốc mới mua về cũng xạc 3 lần dùng cạn rồi vẩn bị hiện tượng trên thì sao nhỉ????

Tiền nào của nấy mà, nên chỉ vậy thôi không hơn được!:D

tc_7504

Hic, con exec của em nó bị chập mạch mất rồi, trước đây tưởng là bị hỏng mic nhưng sau khi gửi vào HCM và ra HN thay mic cho em nó, sau khi thay xong dùng ở HCM và HN rất ok nhưng khi chuyển vào chỗ mình thì tẹt luôn, dùng sấy tóc sấy vào chỗ mic nói thì lại gọi được nhưng chỉ tầm khoảng 1 ngày thôi lại bị nếu sấy tiếp thì lại xài tốt, ko biết bác nào đã bị như thế này chưa hoặc các bác có kinh nghiệm chỉ bảo em với.

Mấy bác ko thấy ai chỉ bảo gì cả vây ???

CuongSuper

bác nào cho em hỏi dòng UNI này có con o2 exec và SPV M5000 thì 2 con này có khác gì nhau không. em thấy có người bảo là con M500 mạnh hơn con exec về thông số kỹ thuật, còn mấy con kia nữa thì không biết như thế nào, bác nào cho em xin ý kiến với

huysmall

bác nào cho em hỏi dòng UNI này có con o2 exec và SPV M5000 thì 2 con này có khác gì nhau không. em thấy có người bảo là con M500 mạnh hơn con exec về thông số kỹ thuật, còn mấy con kia nữa thì không biết như thế nào, bác nào cho em xin ý kiến với

Chung một dòng mà bro. Bro chỉ cần đọc phần specification là biết ngay thôi mà.

tranducnam

Active Member

Cái đồng chí này spam khiếp thiệt, đã post được gần 300 bài, mà hỏi nhiều câu thiệt tình là quá giả nai, chắc chủ yếu là để câu bài. Đề nghị các Mod xem xét xóa các bài hỏi vô nghĩa của bác này nha. Thank các Mod.

tracbui2004

các pác cho hỏi : con O2 exec là 3G , mà sao không có tính năng Video Call . Đã uprom lên WM6.
Tks

CuongSuper

Cái đồng chí này spam khiếp thiệt, đã post được gần 300 bài, mà hỏi nhiều câu thiệt tình là quá giả nai, chắc chủ yếu là để câu bài. Đề nghị các Mod xem xét xóa các bài hỏi vô nghĩa của bác này nha. Thank các Mod.
em spam để làm gì, hôm qua em đi sửa cái mic thì cái anh ở quán có con exec còn em dùng SPV nhưng anh ấy bảo là máy em mạnh hơn máy đấy, máy đấy chỉ chạy rom 5 còn em dùng 6.5, anh ấy bảo len 6.5 thì con exec đấy ko chạy được nên em mới hỏi chứ.
ah anh ấy bảo là con exec là MDA con cuae em là cái j ý.
còn con exec có 3g nhưng mà hình như mạng ở việt nam chưa cung cấp cái video call

Chỉnh sửa cuối:

tracbui2004

cám ơn pác, em cài vào được rồi, nó có thay đổi Keypad nhưng vẫn không thấy nút Video Call . Version này có chạy trên WM6 không ? Mong các pác chỉ giáo thêm. Tks

cuonganhoto7899

Mấy huynh giúp em với:
Máy em nhận được tai nghe bluetooth nhưng khi gọi đi hay nhận cuộc gọi đến hoặc khi nghe nhạc lại không co tín hiệu. Tai nghe này thử máy khác thì vẫn bình thường. vây không biết máy của em bị gì vậy???? làm cách nào để có thể sử dụng được tai nghe bluetooth???

PhamNhatThanh

Mấy huynh giúp em với:
Máy em nhận được tai nghe bluetooth nhưng khi gọi đi hay nhận cuộc gọi đến hoặc khi nghe nhạc lại không co tín hiệu. Tai nghe này thử máy khác thì vẫn bình thường. vây không biết máy của em bị gì vậy???? làm cách nào để có thể sử dụng được tai nghe bluetooth???
Bạn thử gủi và nhận file tư máy khác thử xem.không thì Hard Reset lại xem(không được thì tại Rom):)

cuonganhoto7899

mình gửi đi và nhận file mình thường, cũng đã Hard reset rồi những vẫn bị, chắc tại rom, minh thu up rom xem sao. cam on nhiều

tracbui2004

CT Auto call reccord version 1.2.2 chạy trên WM6.1 khi ghi âm chỉ nghe tiếng của mình còn tiếng đầu bên kia nghe rất nhỏ, hầu như không nghe gì . Vậy là sao hả các pác . Mong chỉ giáo
Tks.