• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

abcviet

Mấy a ơi sao con mini S của em tự nhiên có bảng báo lỗi ghi là "Cannot execute \Windows\atWakeup.exe" em tắt rồi nó lại hiện ra hoài

Sử dụng DinarSoft_MemMaid, trong phần Notification Queue, tìm đến cái \Windows\atWakeup.exe, tích vào ô vuông rồi chọn Delelte... là xong thôi.
chúc vui.

DucLinh

Mình dùng 1 chú O2 mini S đèn của nó không sao chỉnh sáng hết cỡ được, đã hỏi một số nơi, người thì nói hỏng cáp, người thì nói màn hình yếu...
thực tế mình đã nhờ 1 chú thợ (chú này bán cho mình con máy này ở Đặng Dung) thay cái màn hình sang cái main khác, thấy bình thường, hễ cứ lắp vào cái main của mình là đèn lại tối thui, lờ lờ ,... khó chịu quá,...
Có bác nào dùng con này bị bện tương tự cho mình biết cách giải quyết với, hoặc sửa ở đâu, báo cho mình biết nhé....
1 vấn đề nữa là cái nút volume trong khi tháo lắp, các chú ấy cũng làm chết của mình luôn, không biết thay ở đâu... giá cả bi nhiêu....
Note: Đã dùng thử rất nhiều ROM khác nhau, nhưng không hề thay đổi.

help ... tks...
Em của bác bị bệnh nặng rồi,các cao thủ ở HN chắc ko mấy người làm được đâu,chỉ còn cách thay main khác:( .mà kiếm đâu ra main cho thằng này bây giờ!Còn về cái nút Volume thì còn có thể phục hồi được,thằng này khi tháo ko chú ý thì rất dễ die bẹ dây màn hình và cái nút đó đấy bác ạ.
Với nút gạt chỉnh Volume thì chỉ còn cách bung các mối hàn ra và gắn lại nhưng đòi hỏi kĩ thuật cao vì nếu nhiệt độ thấp sẽ ko bung được mf nhiệt độ cao quá thì se cháy hết mạch đấy
Xin chia buồn với bác:(

HuuTien

Vậy mạch tạo áp cấp cho đèn nền có vấn đề rồi,phải kiểm tra xem nó hư như thế nào rồi mới biết thay main hay không chứ.Hên thì die con linh kiện ngoài như diod,điện trở...xui hư IC ...

abcviet

Vậy mạch tạo áp cấp cho đèn nền có vấn đề rồi,phải kiểm tra xem nó hư như thế nào rồi mới biết thay main hay không chứ.Hên thì die con linh kiện ngoài như diod,điện trở...xui hư IC ...

Xem ra lành ít, dữ nhiều rồi WIZARD ơi,
Cảm ơn các bác, em cũng biết được thêm chút thông tin, bê em này đi sửa đỡ bị bắt nạt... tks, mà cũng đi nhiều bệnh viện lắm rồi, ở đâu cũng lắc đầu chán nản thôi... (em ở HN) các bác có chỗ nào làm chuyên nghiệp về cái này chỉ cho em với... huhu...:(

DucLinh

Xem ra lành ít, dữ nhiều rồi WIZARD ơi,
Cảm ơn các bác, em cũng biết được thêm chút thông tin, bê em này đi sửa đỡ bị bắt nạt... tks, mà cũng đi nhiều bệnh viện lắm rồi, ở đâu cũng lắc đầu chán nản thôi... (em ở HN) các bác có chỗ nào làm chuyên nghiệp về cái này chỉ cho em với... huhu...:(
Nói thật với bác bệnh đã thé này rồi thì nên tìm cách cho em nó đi ở đi,chẳng hạn nó có bị chết diod hay IC ..thì kiếm ở đâu ra mà thay cho em nó bây giờ,có khi tiền thay còn nhiều hơn tiền mua máy mới ấy chứ:(

abcviet

Nói thật với bác bệnh đã thé này rồi thì nên tìm cách cho em nó đi ở đi,chẳng hạn nó có bị chết diod hay IC ..thì kiếm ở đâu ra mà thay cho em nó bây giờ,có khi tiền thay còn nhiều hơn tiền mua máy mới ấy chứ:(

Đành bán lại cho mấy chú đã bán cho mình... kể cũng bực nhưng vừa hết bảo hành thì bị... nên cũng không cựa được....

wonder

hôm qua con o2 minis của em đang dùng bình thương tự nhưng mất nguồn lúc bật được lúc không .nhưng lúc bật lên để một hồi là mang hình trắng sóa ra hoặc nhấn nút nguồn ,em không hiểu tại sao nữa nhưng kết nối với máy tính vẫn được

Utxd

hôm qua con o2 minis của em đang dùng bình thương tự nhưng mất nguồn lúc bật được lúc không .nhưng lúc bật lên để một hồi là mang hình trắng sóa ra hoặc nhấn nút nguồn ,em không hiểu tại sao nữa nhưng kết nối với máy tính vẫn được

HardReset lại thử xem hết không

khanhgt

EM up con Wizard của em lên bản WM6 PV4 mà thấy có hiện tượng lạ là thỉnh thoảng toàn bộ Contact của em bị mất , lại còn mất chuông nữa , tin nhắn mới nhận được nhưng sau khi SoftReset thì không thấy đâu nữa cả , có bác nào có tình trạng giống như em không nhỉ ? :)

wonder

em thử HardReset cung không hết tháo din ra vài tiếng bỏ vào lại là lên được

khanhgt

em thử HardReset cung không hết tháo din ra vài tiếng bỏ vào lại là lên được

Theo mình có khả năng là do cáp màn hình của bạn bị trục trặc nên ko thể hiển thị được , máy của mình lúc đầu mua cũng bị thế , khi máy chưa đẩy bàn phím ra nếu ấn nhẹ vào phía đuôi máy là màn hình cũng trắng xóa , sau đó mình đổi con máy khác thì không bị sao cả , chắc là cáp của máy bạn đang bị lỗi cũng nên ;) vấn đề về phần cứng thì bạn nên hỏi bác HuuTien

wonder

cám ơn bác khanhgt em cũng nghỉ chác bị phần cứng nhưng gọi nghe vô tư bác a

tao_scorpions

các bác dùng PV4 có thấy hiện tượng là máy khi cắm sạc cư lên mỗi 1 % là màn lại sáng lên không.có bác nào bị mà fix được rồi thì bảo em.trước em dùng tmobile thấy vẫn bt nen chắc không phải tại máy.
còn điều này nữa em fix lỗi bàn fim không xong.không biết còn cách nào khác ngoài cách của bác hhuutien ra ko

Utxd

các bác dùng PV4 có thấy hiện tượng là máy khi cắm sạc cư lên mỗi 1 % là màn lại sáng lên không.có bác nào bị mà fix được rồi thì bảo em.trước em dùng tmobile thấy vẫn bt nen chắc không phải tại máy.
còn điều này nữa em fix lỗi bàn fim không xong.không biết còn cách nào khác ngoài cách của bác hhuutien ra ko

Sạc bằng cục sạc thì không bị đâu, còn sạc bằng cáp Sync thì nó như thế đấy (nếu đang sạc mà bạn nhấn nút nguồn để tắt màn hình), hãy vào Settings > BackLight chỉnh trong đó để khi đang sạc tắt back light thôi.

hung1406

Cho e hỏi nếu sạc bằng USB có bị chai pin kô ? Các bác có địa chỉ nào mua linh kiện cho PPC ở HN tốt kô? Xin lỗi nếu e spam

Nemmatlanh

Cho e hỏi nếu sạc bằng USB có bị chai pin kô ? Các bác có địa chỉ nào mua linh kiện cho PPC ở HN tốt kô? Xin lỗi nếu e spam

Sặc bằng USB nhiều chắc chắn là bị chai Pin rồi.Mà dòng Wizard có thể chỉnh Registry để khi Syn với PC không bị sạc Pin để Pin đỡ chai đó bạn.Còn ở HN thì bạn có thể ra Nhật Cường ở Li Quôc Sư nhé hoặc My PDA 20A-Trần Quốc Toản.Thân!

abcviet

Mình download bản skype mới nhất trên trang www.skype.com. Cài đặt và sử dụng để gọi điện qua wifi rất tốt nhưng có điều là âm thanh chỉ phát qua loa ngoài (cái này khá bất tiện) chứ ko phát qua loa đàm thoại. Các AE có cách nào chỉnh để âm thanh chỉ phát qua loa đàm thoại không?

Thanks mọi người.........

Anbis

Cho mình hỏi, có cách nào bỏ cái Recent Programs ở menu Start ko ?

Status
Không mở trả lời sau này.