• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

azay_kent

Vấn đề về overclock.

Em đang xài con miniS, em để overclock ở 276 MHZ thì có hại gì ko các bác. em thấy nhanh hơn hẳn, nhưng sometime lại bị treo. Theo các bác, tốt hơn hết là để ở mức nào. thanks các bác trước

Đã có topic Thảo luận sử dụng HTC Wizard rồi sao bạn ko vào đó hỏi lại đi lập topic mới như vậy?

Last edited by a moderator:

bonmat8888

Việc này đơn giản bạn chỉ cần dùng Sim Manager (bản mới nhất là 6.10 và down bên box Phần mềm ứng dụng ). Sau khi cài , bạn vào Sim Manager bạn chọn Contact to Sim, sai đó đánh chọ hết các loại điện thoại ( đi động, cơ quan .... ) sau đó Sim Manager sẽ hiện toàn bộ contact ra để bạn có thể stick vào từng số một.

vấn đè thứ hai cho mình hỏi bạn dùng FF mấy chấm vậy ? dùng sang IE có thấy nít thanks không bạn ?

Tôi dùng FF V1.5.0.4. Bên IE thì thấy bình thường Thank bình thường. Tôi chưa tìm thấy SIm Manager 6.10 mà chỉ tải được bản 5.30 thôi, nhưng làm như bạn bảo thì chỉ thấy được contact lưu trong sim chứ không copy được từ Máy vào Sim.

Utxd

Tôi dùng FF V1.5.0.4. Bên IE thì thấy bình thường Thank bình thường. Tôi chưa tìm thấy SIm Manager 6.10 mà chỉ tải được bản 5.30 thôi, nhưng làm như bạn bảo thì chỉ thấy được contact lưu trong sim chứ không copy được từ Máy vào Sim.

Dùng FF cao hơn đi. Còn Sim manager thì đã có chủ đề dành riêng cho nó bên box phần mềm rồi, qua đó xem nhé.

linhlk

Em đang xài con miniS, em để overclock ở 276 MHZ thì có hại gì ko các bác. em thấy nhanh hơn hẳn, nhưng sometime lại bị treo. Theo các bác, tốt hơn hết là để ở mức nào. thanks các bác trước
theo mình bạn nên để ở mức mặc định của nó 195MHz,làm như thế sẽ rất hại cho chip đấy

FireDevil

Các bác ơi em mới mua con miniS(Second hand) nhưng sao bút của nó rất lỏng,chỉ lắc mạnh 1 cái là rơi ra.Bác nào biết cách khắc phục chỉ cho em với!!!Ko thì mua vài cái bút nữa cũng ko đủ mà rơi T_T

ngoalongcang

COn miniS này của mình đang sử dụng tự nhiên tắt ngỏm ai biết là vì sao ko hôm wa vừa thay pin mới lắp vào cũng ko lên được ai biết là lỗi gì không sửa máy minis ở HN chỗ nào không giá cả thể nào nữa

ChuHuyHoan

Well-Known Member
COn miniS này của mình đang sử dụng tự nhiên tắt ngỏm ai biết là vì sao ko hôm wa vừa thay pin mới lắp vào cũng ko lên được ai biết là lỗi gì không sửa máy minis ở HN chỗ nào không giá cả thể nào nữa
Đang dùng mà tắt thay pin khác vào cũng không được có lẽ là do nguồn rồi bác ạ bác gọi theo số 5130047 gặp Phương Anh để hỏi địa chỉ hoặc ra 88 Trần Hưng Đạo sửa còn giá cả thể nào thì người ta xem máy hỏng gì rồi mới báo giá cho bạn biết được. Chúc may mắn với con máy của bác!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Đã có topic Thảo luận sử dụng HTC Wizard rồi sao bạn ko vào đó hỏi lại đi lập topic mới như vậy?

bị treo có nghĩa là không được rồi. Tôi để ở 273 dùng chưa bị treo bao giờ. Overclock thì chắc chắn là sẽ có hại hơn để ở chế độ chuẩn 195 (bắt bác vác 30kg thì đi 1km liên tục được chứ mà vác 60kg đi liên tục thì khoảng 500m là giỏi rồi). Đáng lẽ ra con máy này dùng được khoảng 6-7 năm thì sau khi overclock chỉ dùng được có 6 năm rưỡi thôi (suy nghĩ thêm để quyết định nhé).

ngoalongcang

Đang dùng mà tắt thay pin khác vào cũng không được có lẽ là do nguồn rồi bác ạ bác gọi theo số 5130047 gặp Phương Anh để hỏi địa chỉ hoặc ra 88 Trần Hưng Đạo sửa còn giá cả thể nào thì người ta xem máy hỏng gì rồi mới báo giá cho bạn biết được. Chúc may mắn với con máy của bác!!!!!

Bác cho hỏi nếu là hong nguồn thì max giá sửa là bao nhiêu vậy mình đang kẹt wa nếu dộ vài trăm thì còn được

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác cho hỏi nếu là hong nguồn thì max giá sửa là bao nhiêu vậy mình đang kẹt wa nếu dộ vài trăm thì còn được

Thì bác cứ gọi điện hỏi trực tiếp xem thế nào mà tốt nhất bạn phải mang máy ra để người ta xem có còn có thể khắc phục không đã rồi mới thay chứ. Chúc vui!!!!!!

alpine

-tôi dùng sim manager 6.1 nhưng khi copy contact to sim thì bị lỗi error paramenter ,bạn nào có cách xử lý không.

khanhgt

ặc ặc , gặp 1 người cũng bị lỗi y như mình , mình cũng bị y như thế nhưng là do up ROM xong , khi đã chạy vào WM6 ok rồi thì vào BL bị tắt ngỏm luôn , đang nhờ đi sửa và cũng chưa biết bị bệnh gì , mình cũng chuẩn đoán là chết nguồn nhưng ko dám đưa ra 88 THD đi sửa vì ngày xưa cũng đã bị chết 1 em Mini rồi nên bây giờ đang nhờ người quen đưa sáng HK xem thế nào ! Sửa được mình sẽ thông báo cho các bạn sau vì mình nhận đc khá nhiều PM thông báo lỗi giống mình , hy vọng có cách khắc phục sớm ==> rất có thể đây là bệnh mới của Wizard cũng nên :p

hanhpn

Việc cài chương trình Pocket Plus hay các chương trình có hỗ trợ khởi động lại (soft-reset) khác không ảnh hưởng đến việc này.

Về bản chất, việc ghi vào Registry của Wizard rất lâu. Do đó, khi ta thoát ra, rất nên khởi động lại bằng cách giữ phím Power trên máy trong vòng 5-8s và khi đó nó sẽ tắt nguồn (1 chức năng hay). Đợi thêm 3s nữa và khởi động lại sẽ được.

hanhpn

UXTD nói chính xác rồi. Em dùng các chương trình Task Manager để khi close là dứt điểm luôn, ngoài ra cũng hay dùng Memmaid (không phải maimraid nhé :D) để dọn dẹp các file temp hoặc IE temp ... và kiểm tra bộ nhớ xem các chương trình nào chiếm nhiều nhất (nếu vớ vẩn là kill luôn). Nhưng cũng không giải quyết được dứt điểm.

Wifi thì tùy. Có thể em xuân nên chú miniS của em quét khá tốt, kể cả ra nước ngoài (Thái chẳng hạn, Wifi đầy, nhưng chẳng có cái nào free cả :D)

hanhpn

Không cần Hard-reset đâu. Anh chỉ cần khởi động lại ở chế độ safe-mode (an toàn) khi đó, nó sẽ gỡ bỏ mọi ứng dụng không cần thiết khi start-up và sau đó Uninstall themes động là được.

Lời khuyên: MiniS đã nghèo bộ nhớ rồi, đừng cài mấy cái đó làm gì cho mệt.

hanhpn

Kích Pin là động tác tăng xung quá lên (nói nôm na giống mấy ông cấp cứu lúc giãn đồng tử, nhịp tim =0 dùng xung điện để kích thích ấy). Động tác này một mặt sẽ giúp pin có thể xạc lại bình thường, nhưng cũng làm giảm tuổi thọ của pin.

Thông thường, việc kích pin chỉ hiệu quả khi đúng bệnh là pin bị kiệt do sử dụng quá lâu không được xạc lại mà thôi.

Có thể tránh kích pin bằng cách cắm xạc qua đêm, nhiều pin vẫn nhận lại bình thường.

Nếu bạn muốn thêm ý thì dùng chức năng edit, ko được post 4 bài một lúc như vầy đâu nhé!

Last edited by a moderator:

hanhpn

Cách thức rất đơn giản:

1. Copy các đoạn nhạc chuông vào thư mục Windows\Rings, sau đó vào sound/notifications và chọn Incoming call để đổi.

2. Cách 2: cách này văn mình hơn:
Thay đổi đường dẫn cho file đặt Ringtone. Điều này làm tiết kiệm RAM hơn so với cách đặt mặc định của PPC trong thư mục Windows\Rings. Bạn có thể đặt sang Storage, Storage Card.

HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Sound Categories\RingDirectory
Sửa đổi đường dẫn "Windows\Rings" thành đường dẫn cụ thể nào đó mà bạn muốn đặt. Sau đó copy các file ringtone của bạn vào thư mục mà bạn đã đặt đường dẫn ở trên.

Nhớ sau khi sửa đổi, giữ phím Power cho đến khi hiện bảng thông báo hỏi có tắt không. Tắt và giữ 5s rồi khởi động lại là xong.

ngoalongcang

ặc ặc , gặp 1 người cũng bị lỗi y như mình , mình cũng bị y như thế nhưng là do up ROM xong , khi đã chạy vào WM6 ok rồi thì vào BL bị tắt ngỏm luôn , đang nhờ đi sửa và cũng chưa biết bị bệnh gì , mình cũng chuẩn đoán là chết nguồn nhưng ko dám đưa ra 88 THD đi sửa vì ngày xưa cũng đã bị chết 1 em Mini rồi nên bây giờ đang nhờ người quen đưa sáng HK xem thế nào ! Sửa được mình sẽ thông báo cho các bạn sau vì mình nhận đc khá nhiều PM thông báo lỗi giống mình , hy vọng có cách khắc phục sớm ==> rất có thể đây là bệnh mới của Wizard cũng nên :p

Thế thì lỗi của em cũng giống y như bác rồi em cung vừa up ROM song máy chạy vào WM6 binh thừong sau khu sủ dụng clear stoge may reset và tắt ngỏm luôn Khi nào bác sửa song thi nt cho em nhé em để mail lại cho bác have_you3000@yahoo.com có gì mong bác giúp đỡ

haipda

không hiểu tại sao từ ngày mình up rom lên WM6 khi cài phần mềm và thẻ đều bị lỗi nhưng cài vào máy thì được

Status
Không mở trả lời sau này.