• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Thế thì lỗi của em cũng giống y như bác rồi em cung vừa up ROM song máy chạy vào WM6 binh thừong sau khu sủ dụng clear stoge may reset và tắt ngỏm luôn Khi nào bác sửa song thi nt cho em nhé em để mail lại cho bác have_you3000@yahoo.com có gì mong bác giúp đỡ

Thế thì mình thay mặt anh Khanhgt báo cho bạn tin buồn nhé.Hixhix!Bệnh này muốn sửa được thì chỉ có cách duy nhất là thay Main thôi bạn ạ.hix!Mà thay Main xong thì máy còn chưa chắc đã được ngon như lúc đầu nữa đâu.Thân!

haipda

không hiểu tại sao từ ngày mình up rom lên WM6 khi cài phần mềm và thẻ đều bị lỗi nhưng cài vào máy thì được.(mình dùng O2miniS)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có thể là thẻ của bạn bị lỗi bạn thử lấy một cái thẻ khác cài thử vào đó xem có bị lỗi như vậy không nếu vẫn bị lỗi như vậy có nghĩa là bản rom của bạn có vấn đề và nên up lại nhé. Chúc vui!!

khanhgt

không hiểu tại sao từ ngày mình up rom lên WM6 khi cài phần mềm và thẻ đều bị lỗi nhưng cài vào máy thì được
Bạn đang dùng bản ROM nào và cài chương trình gì thế ??? có rất nhiều chương trình chỉ hỗ trợ cài trên máy thôi chứ không cài đc trên thẻ đâu , bạn thử up bản Under xem thế nào , lời khuyên chân thành cho các bác dùng G4 là không nên up để tăng chỉ số IPL và SPL vì đợt này đang xuất hiện thêm bệnh mới đấy ! ;)

hungbn

Em mới sử dụng T-Mobile MDA Vario. Tuy nhiên em chưa biết sử dụng máy này lắm. Các anh cho em hỏi là để xem file hình trên máy thì phải là đuôi gì, làm thế nào để chuyển từ dạng file dạng window mendia sang được. Cảm ơn mọi người nhiều.

Nemmatlanh

Em mới sử dụng T-Mobile MDA Vario. Tuy nhiên em chưa biết sử dụng máy này lắm. Các anh cho em hỏi là để xem file hình trên máy thì phải là đuôi gì, làm thế nào để chuyển từ dạng file dạng window mendia sang được. Cảm ơn mọi người nhiều.

Đuôi hình thường xem trên PPC là WMV bạn ạ.Còn nếu bạn muốn xem tất cả các định dạng đuôi thì bạn qua Link sau để Down Soft CorePlayer về cài lên PPC hoặc cài lên thẻ để xem nhé.

Link here: http://pdaviet.net/showthread.php?t=433

Còn muốn chuyển đuôi thì bạn vào box Soft PC hỗ trợ Mobile tìm các Soft Convert nhạc về nhé.Chúc vui!

ngoalongcang

Thế thì mình thay mặt anh Khanhgt báo cho bạn tin buồn nhé.Hixhix!Bệnh này muốn sửa được thì chỉ có cách duy nhất là thay Main thôi bạn ạ.hix!Mà thay Main xong thì máy còn chưa chắc đã được ngon như lúc đầu nữa đâu.Thân!

hix bác nói buồn quá liệu bác có nhầm ko để mai em đem ra 88 trần hưng đạo xem thế nào buồn phát khóc:((

Nemmatlanh

hix bác nói buồn quá liệu bác có nhầm ko để mai em đem ra 88 trần hưng đạo xem thế nào buồn phát khóc:((

Mình không nói dối bạn đâu.Mình đi vơí anh Khánh suốt mà.Hixhix!Bạn cứ mang ra đó xem sao nhé.Mong là không nặng như thế!

alpine

-tôi bị trường hợp sau khi uprom máy đứng ngay ở màn hình IPL,SPL,GSM,OS .Kết nối với máy tính thì không được,bạn nào có cách giúp đỡ không?Cám ơn.

khanhgt

-tôi bị trường hợp sau khi uprom máy đứng ngay ở màn hình IPL,SPL,GSM,OS .Kết nối với máy tính thì không được,bạn nào có cách giúp đỡ không?Cám ơn.
Đưa máy vào chế độ BL rồi cắm cáp vào xem có xuất hiện chữ USB trên màn hình không ? Nếu có tiến hành up lại ROM cũ ( như bản Super ROM đối với chip G4 hoặc là Ship ROM với các loại khác ) , sau đó thì tiến hành up lên WM6 như bình thường thôi ! CÒn nếu cáp không nhận thì thử thay cáp khác xem thế nào , nếu ko đc nữa thì chỉ có nước đi thay chân cổng USB thôi :D

azay_kent

ahh ah, em đang xài xda miniS, rom 2.26.10.2.......wm5.0, em mới up lạ rom, nhưng ko hiu sao, dao này em gọi điện lâu lâu 1 chút( khoảng 5-7 phút ) thì tự động máy khởi động lại. Các anh có bít cách nào giải quyết vụ này cho em với. ( nói chuyện với người yêu mà cứ 5 phút ại bị ngắt thì đúng là bực thật ....hihiih ) thaks các anh nhiu

Utxd

ahh ah, em đang xài xda miniS, rom 2.26.10.2.......wm5.0, em mới up lạ rom, nhưng ko hiu sao, dao này em gọi điện lâu lâu 1 chút( khoảng 5-7 phút ) thì tự động máy khởi động lại. Các anh có bít cách nào giải quyết vụ này cho em với. ( nói chuyện với người yêu mà cứ 5 phút ại bị ngắt thì đúng là bực thật ....hihiih ) thaks các anh nhiu

Bản Rom này tương đối ổn định đấy :D

- Kiểm tra lại Pin (có thể Pin yếu rồi, kiếm cục khác gắn vào thử hoặc vừa cắm sạc vừa gọi thử)

- Kiểm tra xem có bị đụng phần mềm hay không, đặc biệt là các phần mềm có liên qua đến chức năng phone, cách nhanh nhất là HR, không cài thêm phần mềm nào hết sau đó gọi thử.

azay_kent

tròi, pác ơi. pin của em mới up lại rom xong mà, mới được mấy hôm, trước đây em vẫn xài rom này, nhưng lâu lâu ko " dọn dẹp " máy 1 phát nên máy hơi bị ngố.( nhưng lúc đó, máy em gọi điện thoải mái ko sao ) thế mà khi em mới HR lại thì con bệnh này lại phát tán . em chỉ cài mấy cái game thôi, chứ đâu có xài mấy software liên quan đến chức năng phone. mà pin em full ah, em mới sạc xong. em ko nnghĩ là do pin đâu, theo bác thì bị sao

máy em bi giờ nhanh và ổn định lém, nhưng ko hiu sao, bị mỗi cái bệnh dở hơi này chứ....... pác giúp em với

Last edited by a moderator:

Nex79

Có thể thay đó, cứ tới chỗ của Hữu Tiến rồi thay, loa của O2 mini nghe lớn, rõ :D Giá cả lại không mắc lắm.
Chỗ của Hữu Tiến là ở đâu vậy ạ. Mình cần người chỉ bảo có kinh nghiệm như bác ấy.Thanks nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tròi, pác ơi. pin của em mới up lại rom xong mà, mới được mấy hôm, trước đây em vẫn xài rom này, nhưng lâu lâu ko " dọn dẹp " máy 1 phát nên máy hơi bị ngố.( nhưng lúc đó, máy em gọi điện thoải mái ko sao ) thế mà khi em mới HR lại thì con bệnh này lại phát tán . em chỉ cài mấy cái game thôi, chứ đâu có xài mấy software liên quan đến chức năng phone. mà pin em full ah, em mới sạc xong. em ko nnghĩ là do pin đâu, theo bác thì bị sao

máy em bi giờ nhanh và ổn định lém, nhưng ko hiu sao, bị mỗi cái bệnh dở hơi này chứ....... pác giúp em với

Vậy thì bác thử remove mấy cái game mà bác đã cài để về trạng thái như lúc bác đang gọi thoải mái xem có còn bị nữa không? Mà tốt nhất bác cứ thử HS lại không cài bất kỳ phần mềm nào xem nó có bị lỗi đó nữa không là biết ngay do rom hay do phần mềm. Thân!!!

duc29685

Các anh ơi cho em hỏi dùng minis thì cài phần mềm chat nào qua GPRS của viettel thì tốt Mà chỉ chat ko thì có tốn lắm ko nhỉ Em hay ngồi nghịch trong giờ học .Cám ơn các anh nhiều
Sao anh em mình không mở một cuộc bỏ phiếu về các rom cho miniS nhỉ ? Em muốn up rom lắm nhưng nhiều quá chẳng biết nên chọn cái nào :D

khanhgt

Các anh ơi cho em hỏi dùng minis thì cài phần mềm chat nào qua GPRS của viettel thì tốt Mà chỉ chat ko thì có tốn lắm ko nhỉ Em hay ngồi nghịch trong giờ học .Cám ơn các anh nhiều
Sao anh em mình không mở một cuộc bỏ phiếu về các rom cho miniS nhỉ ? Em muốn up rom lắm nhưng nhiều quá chẳng biết nên chọn cái nào :D
Bạn cứ dùng bản IM 4.31 là tốt nhất ( theo ý mình ) hiện nay , thực ra chat trên GPRS cũng ko đắt lắm đâu bạn ạ ! Chương trình IM không bị hết hạn , giao diện sau khi đã chỉnh sửa khá là đẹp mắt , chat được tiếng Việt :D Đây là những ưu điểm của nó ...
CÒn việc lựa chọn ROM là do sở thích cũng như cách dùng máy của mỗi người chứ không ai giống ai cả , người thì thích bản ROM nhanh mà ít chương trình có sẵn , người thì thích dùng bản có tích hợp nhiều phần mềm ... Tùy theo sự sử dụng máy mà bạn chọn bản ROM cho phù hợp với mình ! :D

haipda

có ai biết lỗi này không?CON o2MINIS của tôi tù khi up lên WM6 khi cài phần mềm vào thẻ nhớ đều không được .Tôi đã up thử 2 bản ROM mới nhất nhưng vẫn không được.trước đây dùng WM5 cài vào thẻ hay máy đều bình thường

Bạn đang dùng bản ROM nào và cài chương trình gì thế ??? có rất nhiều chương trình chỉ hỗ trợ cài trên máy thôi chứ không cài đc trên thẻ đâu , bạn thử up bản Under xem thế nào , lời khuyên chân thành cho các bác dùng G4 là không nên up để tăng chỉ số IPL và SPL vì đợt này đang xuất hiện thêm bệnh mới đấy ! ;)

Tôi đã dùng 2 bản
PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_AmazingRom_V.1.1_by_Hong

PDAMobiz_Wizard_WM6_V.5_by_Hong
nhưng vẫn không được(máy của tôi là chip G3)

Last edited by a moderator:

DucLinh

có ai biết lỗi này không?CON o2MINIS của tôi tù khi up lên WM6 khi cài phần mềm vào thẻ nhớ đều không được .Tôi đã up thử 2 bản ROM mới nhất nhưng vẫn không được.trước đây dùng WM5 cài vào thẻ hay máy đều bình thường

Tôi đã dùng 2 bản
PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_AmazingRom_V.1.1_by_Hong

PDAMobiz_Wizard_WM6_V.5_by_Hong
nhưng vẫn không được(máy của tôi là chip G3)
Trước tiên bác cứ kiếm một cái thẻ khác để cài xem thế nào đã hoặc format nó đi,bệnh này em chưa thấy ai gặp bao giờ.8-|

Status
Không mở trả lời sau này.