• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

minhtrung96

Hỏi về nơi lưu trữ email va sms

Em gặp vấn đề như sau:
Em đang dùng Cingular 8125 (WM5), em sync contact, email, ... với laptop.
Sync rất tốt, nhưng em không biết khi sync với MS Outlook thì email được lưu vào nơi nào trong PPC ? Và mình có thể thay đổi path nơi lưu trữ được hay không ?
Vì email của em rất là nhiều, dung lượng bộ nhớ trong máy thì có hạn, em sợ đến một thời điểm nào đó thì sẽ không còn bộ nhớ để lưu trữ nữa.

Hy vọng mọi người giúp em.
Em đa tạ.

nouvo3264

Nó là file cemail.vol trên máy PPC,nhưng chắc không sợ hết đâu,mà cũng chẳng thay đổi được nơi lưu trữ.

Em gặp vấn đề như sau:
Em đang dùng Cingular 8125 (WM5), em sync contact, email, ... với laptop.
Sync rất tốt, nhưng em không biết khi sync với MS Outlook thì email được lưu vào nơi nào trong PPC ? Và mình có thể thay đổi path nơi lưu trữ được hay không ?
Vì email của em rất là nhiều, dung lượng bộ nhớ trong máy thì có hạn, em sợ đến một thời điểm nào đó thì sẽ không còn bộ nhớ để lưu trữ nữa.

Hy vọng mọi người giúp em.
Em đa tạ.
Lưu sang thẻ nhớ cũng được mà bạn, sang topic Thảo luận về cách hack Registry nhé!!

nhocquaytony

em vừa down rom về khi thực hiện việc unlock cid thì xài Lokiwiz.Bat
em đã cài đầy đủ EnableRapi.cab và Cert_SPCS.cab
khi chạy Lokiwiz.Bat thì nó tự chạy luôn không hiện bản list cho chọn u hay c jì hết.msdos hiện lên như sau:
machinagod's HTC wizard/prophet/....
now without cid unlocking power
echo is off
chạy một hồi nó hiện kết wả như sau:
stading on the shoulder ò grants
ricardo afonso 2005
press any KKK to exit

sau đó xuất hiện 2 file ở cùng folder với Lokiwiz.Bat là dec_cid.bin và lock_backup.bin
up rom thì nó chạy bình thuờng chạy xong máy lại vào rom cũ
em xài dopod 838
có IPL: 2.24;SPC:2.24<<<<<<<<<<<<<sorry vì spam.bác nào chỉ jùm em cái hình như máy em xài rom của T-mobile vì khi khởi động nó hiện logo của T_mobile

hero307

Tớ vẫn thích dùng Spb Mobile Shell và gặp 1 v.đề nhỏ với tất cả các bản ROM WM6 từ trước tới giờ (kể cả bản 4.0.0.6) mà đã post hỏi vài lần nhưng chưa thấy bạn nào gặp và giải thích. Đó là khi giấu HTC Home đi để hiển thị Spb MS thì nút Backlight Indicator của Spb ko hoạt động.

system_ok

cho em hỏi bản này phần Radio version có tốt không ạ?
Nếu muốn up lên rom Radio version 2.61 thì làm thế nào a?

Wantoknow

cho em hỏi bản này phần Radio version có tốt không ạ?
Nếu muốn up lên rom Radio version 2.61 thì làm thế nào a?
ROM Windows Mobile 6 của Prophet nói chung là chỉ có phần OS và Ext_ROM thôi bạn à. Riêng bản này thì Ext_ROM bỏ trống, tùy biến theo từng người dùng.

Bạn muốn up Radio thì search xem có bản 2.47 và 2.69 của dòng Prophet đó!

hero307

Tớ vẫn thích dùng Spb Mobile Shell và gặp 1 v.đề nhỏ với tất cả các bản ROM WM6 từ trước tới giờ (kể cả bản 4.0.0.6) mà đã post hỏi vài lần nhưng chưa thấy bạn nào gặp và giải thích. Đó là khi giấu HTC Home đi để hiển thị Spb MS thì nút Backlight Indicator của Spb ko hoạt động.

Trời đất, pó tay. Tớ thảo luận v.đề này bên mục ROM Prophet kia mà, sao lại move bài tớ sang thread của Wizard cà :-??

jenny4

mình up rom WM6 rồi! minh up 1 rom khác nhưng up xong la máy cheo! lại phải up lại rom WM5 xong mới chạy lại rom WM6 mới, lúc đó mới được! kỳ quá nhỉ, hay là fai làm như vậy!? xin mấy Bro chỉ giáo? thanks!

Phần backlight của HTC Home cũng ko hoạt động luôn chứ ko riêng gì SPB đâu bạn, có lẽ do lỗi của HTC Home nó gây ra!

Garbi

tình hình là em có con cingular 8125 vừa uprom bằng shelltool bây giờ nó đứng im ngay từ chỗ xuất hiện ipl gì đó với os : 6.666.666 (@_@) ai chỉ giúp em tình huống này với

nouvo3264

Bình thường thì vào bootloader,up bản ROM gốc của máy.Nhưng với con này thì mình chịu,chẳng biết bản gốc là bản nào,down ở đâu.Nhưng nói chung chỉ có cách đó.Cẩn thận đừng để hết pin.

Garbi

Bình thường thì vào bootloader,up bản ROM gốc của máy.Nhưng với con này thì mình chịu,chẳng biết bản gốc là bản nào,down ở đâu.Nhưng nói chung chỉ có cách đó.Cẩn thận đừng để hết pin.

hix, em kiem bản gốc của nó mà hông thấy thế mới chít :((, trên pdaviet thì die hết

Garbi

Up rom cho cingular 8125-cần giúp đỡ

tình hình là mình ko up được rom nó toàn đứng ngay chỗ màn hình flash hiện thông tin ipl và spl lúc đầu up rom gốc(CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE) thì vào được nhưng sau đó up lên wm6 lại bị đứng tiếp ngay tại đấy, up lại rom gốc lần nữa thì lẫn này ko tác dụng nữa, hardreset thì thông báo là format failed,như vậy là bị sao? mọi người ai đã từng gặp lỗi này thì giúp với,giờ ko biết làm gì với con này, rom gốc của con này thì chưa tim được

tmk234

các bác cho hỏi Wizard có dùng được Touch Flo ko với ? e cài bản ROM PV4 rồi cài Touch Flo nhưng không thấy j xảy ra cả T__T buồn quá

nouvo3264

Dùng ngon nhưng phải up ROM có touchFLO,tất cả các soft touch nếu cài bằng file cab đều gây chậm máy.Và dùng touchFLO phải ROM có Pagepool 8M.Bác qua box ROM mà tham khảo thêm.

@Gabri: bác thử ở đây xem:
Mã:
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Wizard_Upgrades

các bác cho hỏi Wizard có dùng được Touch Flo ko với ? e cài bản ROM PV4 rồi cài Touch Flo nhưng không thấy j xảy ra cả T__T buồn quá

Do bạn ko biết dùng đó thôi, thông thường TouchFlo được gán cho nút CommManager, sau khi bấm nút đó thì bạn phải dùng tay vuốt nhẹ lên màn hình thì sẽ kích hoạt 3D cube (nếu trong rom có tích hợp), khi vào trong Program bạn thử dùng tay vuốt lên xuống để scroll thì sẽ thấy hiệu ứng TouchFlo thôi!

Status
Không mở trả lời sau này.