• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

monster0706

Tìm theo khoá này

HKLM\ControlPanel\Phone\Flags2 = 16 (DWORD decimal)

của e value mặc định cũng là 16,huynh nói rõ hơn chút nữa đc kô?

mà cho e hỏi ngoài lề tí nữa là: tại sao cái spb weather của e nó kô tự động refresh lại nhỉ, mặc dù e chọn tự động update 1h/lần hoặc 5h/lần hoặc 1 ngày 1 phát cũng kô đc, chỉ có tự mình refresh là đc thôi, may ra thỉnh thoảng SR thì tự nhiên thấy nó tự động cập nhật lúc nào kô biết( thấy có thay đổi so với trước khi SR) . các bác giải thích hộ e với?

vyetdh

e hỏi ngoài lề tí nữa là: tại sao cái spb weather của e nó kô tự động refresh lại nhỉ, mặc dù e chọn tự động update 1h/lần hoặc 5h/lần hoặc 1 ngày 1 phát cũng kô đc, chỉ có tự mình refresh là đc thôi, may ra thỉnh thoảng SR thì tự nhiên thấy nó tự động cập nhật lúc nào kô biết( thấy có thay đổi so với trước khi SR) . các bác giải thích hộ e với?

spb weather chỉ update khi PPC kết nối được với Internet qua WIFI hoặc qua AS với máy tính đã kết nối Internet

monster0706

spb weather chỉ update khi PPC kết nối được với Internet qua WIFI hoặc qua AS với máy tính đã kết nối Internet

hèn j mấy lần AS rồi SR thì thấy nó tự update từ lúc nào kô biết:D

hoanhothangbom

Các bạn có biết làm cách nào sync address book của Outlook Express với PDA không ? Microsoft Active Sync chỉ chơi với Outlook mà thôi !
hix !

mrthanh

hic ! Thế có bác nào giải quyết đc vụ MiniS xem video bị giật không ? em cũng xem file đó trên IIi nét và trơn tru. Không lừng khừng như thằng MiniPRoo` này.HIc

DucLinh

hic ! Thế có bác nào giải quyết đc vụ MiniS xem video bị giật không ? em cũng xem file đó trên IIi nét và trơn tru. Không lừng khừng như thằng MiniPRoo` này.HIc

OC CPU lên 240Mhz xem mượt lắm bạn ạ mà ko làm ảnh hưởng gì đến em nó cả,chỉ tội hơi hao Pin chút thôi:D

haipda

cho mình hỏi làm sao để vào mạng qua đường Wap khi không có sóng GPRS?

mrthanh

OC CPU lên 240Mhz xem mượt lắm bạn ạ mà ko làm ảnh hưởng gì đến em nó cả,chỉ tội hơi hao Pin chút thôi:D

Thanks bac. Em cũng đang ngậm ngùi cho em nó chạy ở 247 nhưng ko fix đc 100%. Mặc dù dùng WMV 320x240 luôn. Chán.Em convert sang Divx để 640x480x25fps chạy = CorePlayer ngon mà không cần OC. Thế mới hay. Theo em nghĩ thì có lẽ MS chưa fix đc hay nói chính xác chưa tận dụng hết năng lực của OMAP chăng ? vì về cơ bản DivX chiếm tài nguyên CPU hơn mà. Nên do WMP ko tối ưu được cho OMAP trong phần vc dùng đa luồng nên chưa có hiệu quả chăng ?. Nhưng khi dùng Core xem WMV thì cũng không có kết quả cái tiến mà còn giật hơn ! Hic. nên em kết luận COREPLAYER + DIVX sẽ có kết quả good nhất ( Trên suy nghĩ chủ quan của em nhé ) bác nào có ý kiến khác không ?

biencan

===
ủa ,máy mình chỉ OC được 234 hoac 247 thôi,chứ khg đc 240

hoanhothangbom

Các bác có cách nào set ringtone cho máy mà không cần dùng phần mềm của hãng thứ 3 không ạ ? Copy file nhạc vào chỗ nào và set ở đâu để có thể chọn file nhạc đó được trong phần set ringtone

hoanhothangbom

Chà ! không có ai quan tâm đến việc dùng sổ địa chỉ của Outlook Express thay cho Outlook à ? hix !

Utxd

Các bác có cách nào set ringtone cho máy mà không cần dùng phần mềm của hãng thứ 3 không ạ ? Copy file nhạc vào chỗ nào và set ở đâu để có thể chọn file nhạc đó được trong phần set ringtone

Chép vào 1 trong 3 chổ: ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ, thực mục Windows và Windows\Rings.

hoanhothangbom

Cám ơn bác ! Thấy hiệu quả ngay lập tức. Nhưng chưa set được cho nhạc tin nhắn.
Nếu muốn set được cho các tin nhắn thì copy vào đâu ạ ?

Utxd

Cám ơn bác ! Thấy hiệu quả ngay lập tức. Nhưng chưa set được cho nhạc tin nhắn.
Nếu muốn set được cho các tin nhắn thì copy vào đâu ạ ?

Nhạc chuông cho tin nhắn thì chép vào Windows, định dạng wav nhé.

biencan

có bác nào sử dụng đc FAX bang miniS khg vậy,mình thử cài KSE truefax mà khf sd đc

hoanhothangbom

Mìnnh tìm được soft hỗ trợ sync giữa PPC với Outlook Express rồi ! Bữa nào post 1 bài nha ! Không biết nên post bên này hay bên Phần mềm nữa !?

tridungtran

các bác cho em hỏi cái này cái (chả biết có post sai chủ đề hay kô nữa): chả là con MiniS của em hôm nay chả hiểu sao nó chả còn âm thanh j nữa, tất cả âm thanh đều phải nghe bằng tai nghe hết, kể cả nghe gọi luôn (kô đeo tai nghe thì chả nghe thấy bên kia nói j cả) thế là nó bị làm sao vậy ạ. Các bác tư vấn cho em với, nhân tiện nếu hỏng thì vác qua đâu sửa nhỉ :(( :(( :((

Utxd

các bác cho em hỏi cái này cái (chả biết có post sai chủ đề hay kô nữa): chả là con MiniS của em hôm nay chả hiểu sao nó chả còn âm thanh j nữa, tất cả âm thanh đều phải nghe bằng tai nghe hết, kể cả nghe gọi luôn (kô đeo tai nghe thì chả nghe thấy bên kia nói j cả) thế là nó bị làm sao vậy ạ. Các bác tư vấn cho em với, nhân tiện nếu hỏng thì vác qua đâu sửa nhỉ :(( :(( :((

Mình nghĩ chắc là chạm trong rắc cắm dây phone, thử dùng rắc của dây phone rút ra cắm vào vài lần xem sao. Nếu không được thì phải bung máy rồi, trước khi đem ra cửa hàng sửa thì cũng thử HR cầu may luôn :D. Chúc may mắn.

monster0706

nhờ các bác bắt mạch giúp con miniWizard yêu quý của e:(( .
chả là thế này.... hôm nọ e đang dùng GPRS bình thường như mọi ngày, còn tài khoản của e còn -115k:p (vì hôm đầu dùng gprs húng quá nên nhỡ ...), đến tối hết pin, e sạc như bình thường, e tắt sóng (bật flight mode). trước lúc đó thì cái chữ G (báo tín hiệu gprs ) vẫn còn. sạc xong, thì turn off flight mode, thì chỉ thấy sóng đt bật lên, còn chỗ chữ G kia kô còn mà thay vào đó là dấu gạch chéo 'x' . tiếp theo e thử refresh vái spd wethear thì máy báo connect gprs ...nhưng kô connect đc ..cứ connecting hoài kô đc ...rồi báo Cannot Connect, có nội dung là " Dialed: v-internet : No modem at above number. to check your connection setting and change them if needed, tap setting" :(( . kô hiểu do máy hay do mạng(viettel) .mà ngày trước khi e ko dùng gprs thì nó vẫn có chữ G mà, đâu có fair là dấu X đâu....e set đi set lại rồi nó vẫn thế...các bác cứu e với....bốc thuốc giúp e. plz

Utxd

nhờ các bác bắt mạch giúp con miniWizard yêu quý của e:(( .
chả là thế này.... hôm nọ e đang dùng GPRS bình thường như mọi ngày, còn tài khoản của e còn -115k:p (vì hôm đầu dùng gprs húng quá nên nhỡ ...), đến tối hết pin, e sạc như bình thường, e tắt sóng (bật flight mode). trước lúc đó thì cái chữ G (báo tín hiệu gprs ) vẫn còn. sạc xong, thì turn off flight mode, thì chỉ thấy sóng đt bật lên, còn chỗ chữ G kia kô còn mà thay vào đó là dấu gạch chéo 'x' . tiếp theo e thử refresh vái spd wethear thì máy báo connect gprs ...nhưng kô connect đc ..cứ connecting hoài kô đc ...rồi báo Cannot Connect, có nội dung là " Dialed: v-internet : No modem at above number. to check your connection setting and change them if needed, tap setting" :(( . kô hiểu do máy hay do mạng(viettel) .mà ngày trước khi e ko dùng gprs thì nó vẫn có chữ G mà, đâu có fair là dấu X đâu....e set đi set lại rồi nó vẫn thế...các bác cứu e với....bốc thuốc giúp e. plz

Khả năng khu vực bạn đang ở mất sóng GPRS rất cao, thử xem có ai dùng Viettel có sóng GPRS không.

Status
Không mở trả lời sau này.