• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

Thanhha_2602

Tôi có mấy vấn để anh em chỉ giúp nhé:
-cách cải các ứng dụng vảo thẻ nhớ[file.exe,.cab]không cải vảo main
-lúc đó máy sẽ chạy nhanh hơn,nhưng các ứng dụng sẽ chậm.vậy nên cải pm nảo vảo main.pm nảo vảo thẻ?
mong anh em chỉ giúp.thanhks

Utxd

Tôi có mấy vấn để anh em chỉ giúp nhé:
-cách cải các ứng dụng vảo thẻ nhớ[file.exe,.cab]không cải vảo main
-lúc đó máy sẽ chạy nhanh hơn,nhưng các ứng dụng sẽ chậm.vậy nên cải pm nảo vảo main.pm nảo vảo thẻ?
mong anh em chỉ giúp.thanhks

Tất cả các phần mềm nếu không bắt buộc cài vào main hay phải chạy thường trú thì cho hết vào thẻ. Cách cài à: khi cài bằng file CAB hay EXE nó đều hỏi cài vào đâu mà :D

Thanhha_2602

Tất cả các phần mềm nếu không bắt buộc cài vào main hay phải chạy thường trú thì cho hết vào thẻ. Cách cài à: khi cài bằng file CAB hay EXE nó đều hỏi cài vào đâu mà :D
nhưng máy của tôi không thấy hỏi gỉ cả.khi instal lả nó cứ tự động chạy thôi.vỉ vậy với file.cab tôi phải dủng phẩn mểm hỗ trợ.cỏn với file.exe thỉ chưa biết phải lảm sao.anh chỉ giúp với.thanhks.

nhưng máy của tôi không thấy hỏi gỉ cả.khi instal lả nó cứ tự động chạy thôi.vỉ vậy với file.cab tôi phải dủng phẩn mểm hỗ trợ.cỏn với file.exe thỉ chưa biết phải lảm sao.anh chỉ giúp với.thanhks.
nguyên bản của nó khi bạn cài đặt file.cab nó phải hỏi chứ chỉ trừ một số file băt buộc nômwis o hỏi thôi,còn file .exe thì cứ kíc vào thì nó phải chạy luôn dúng quá rồi còn gì

Last edited by a moderator:

fantomaskl

Mình có cái sim trong đó có mấy chục sms, nhưng giờ không biết làm thế nào để đưa tin nhắn trên sim vào để vứt cái sim kia đi... Bạn nào giúp mình với...

YingYu

Mình có cái sim trong đó có mấy chục sms, nhưng giờ không biết làm thế nào để đưa tin nhắn trên sim vào để vứt cái sim kia đi... Bạn nào giúp mình với...

bạn dùng một chương trình Backup Pim nào đó là được rồi . :)
Tìm CT đọc tin nhắn trên Sim cài vào, sau đó lưu lại vào ppc :D quên tên của Ct rùi. :D Ai nhớ thì up lên dùm luôn.

Last edited by a moderator:

vivataba

mình mới HR lại máy nhưng chỉ cài được chuông cho cuộc gọi còn tin nhắn thì tự nhiên không hiểu sao máy nó không nhận mình dùng định dạng mp3 và wav trước khi HR vẫn dung bình thường ....các bác giúp với mình dùng miniS hì giúp mình với nhạc mình hay để trong windown\ring mà.....

Utxd

mình mới HR lại máy nhưng chỉ cài được chuông cho cuộc gọi còn tin nhắn thì tự nhiên không hiểu sao máy nó không nhận mình dùng định dạng mp3 và wav trước khi HR vẫn dung bình thường ....các bác giúp với mình dùng miniS hì giúp mình với nhạc mình hay để trong windown\ring mà.....

Nhạc chuông cho tin nhắn phải để trong thư mục Windows nhé.

binhlerhm

pro dùng spb backup , chọn backup phầntin nhắn sau dó thay sim --> restore --> tất cả tin nhắn của bạn sẽ lưu vào trong maý

vivataba

cám ơn bác mình cũng có để trong windowns nhưng vẫn không nhận được không hiểu tại sao chắc phải HR 1 lần nữa quá hà...

khuong752005

MP3 làm nhạc chuông.

DÙNG SOFT NÀY ĐI BẠN TIM TRONG ds NHA: VITO RingtoneEditor v1.0
Chức năng:
- Dùng soft để cắt 1 đoạn nào đó trong file MP3 làm nhạc chuông.
- Đưa MP3 bạn thích làm nhạc chuông.
- Chất lượng nhạc chuông được nén với kích thước hợp lý nhất mà chất lượng vẫn OK.
- Có thể kiểm tra chất lượng nhạc chuông ngay, lấy các *.MP3 bất kỳ đâu trong PPC.
Ngoài ra các bạn có thể khám phá thêm chức năng khác.
HOẶC
Phần mềm tải theo Link dưới đây, chịu khó dùng pass. PhamQuang để giải nén nhé.

http://d.turboupload.com/d/835822/VI....0_CR.rar.html

tuanlinh

Hic ... đang dùng ngon lành bỗng nhiên mấy hôm nay con MiniS của em dở chứng như thế này bác ạ.

Tự nhiên. cái đèn camera lúc nào cũng sáng mới chết trong khi mình ko hề sử dụng. Lúc đầu em ko để ý, sau tự nhiên thấy sáng sáng thì nhìn ra đằng sau thì thấy đèn sáng. Em vào camera chỉnh bật đèn camera rồi tắt đèn, thấy nó tắt. Nhưng được 1 lúc nó lại nhấp nháy rồi lại sáng, mặc dù chả hề sử dụng đến nó. Em tắt máy đi nó cũng vẫn sáng, chỉ có bỏ pin ra thì mới hết.

>>> em đoán là nó bị chập mạch ở đèn rồi !

>>> em muốn nhờ các bác chỉ cho em cách tắt hẳn cái đèn đấy đi hoặc có cách nào để nó ko sáng nữa ko ạ ? Ko thì máy em chắc dùng được vài tiếng là hết pin luôn !

Thank các bác !

Utxd

Hic ... đang dùng ngon lành bỗng nhiên mấy hôm nay con MiniS của em dở chứng như thế này bác ạ.

Tự nhiên. cái đèn camera lúc nào cũng sáng mới chết trong khi mình ko hề sử dụng. Lúc đầu em ko để ý, sau tự nhiên thấy sáng sáng thì nhìn ra đằng sau thì thấy đèn sáng. Em vào camera chỉnh bật đèn camera rồi tắt đèn, thấy nó tắt. Nhưng được 1 lúc nó lại nhấp nháy rồi lại sáng, mặc dù chả hề sử dụng đến nó. Em tắt máy đi nó cũng vẫn sáng, chỉ có bỏ pin ra thì mới hết.

>>> em đoán là nó bị chập mạch ở đèn rồi !

>>> em muốn nhờ các bác chỉ cho em cách tắt hẳn cái đèn đấy đi hoặc có cách nào để nó ko sáng nữa ko ạ ? Ko thì máy em chắc dùng được vài tiếng là hết pin luôn !

Thank các bác !

Gay nhỉ, thử HR xem có bị lỗi phần mềm không, nếu không hết thì chắc đúng như bạn dự đoán, phải đem ra cho thợ thầy xem rồi ;)

tuanlinh

Thank bác utxd đã trả lời. Tiếc là em HR đến up rom mới (hôm qua vừa up được con PV4 WM2006 ngon vãi) cũng vẫn thế bác ạ ! Cái đèn cứ sáng mới bực chứ ! Kiểu này mang ra thợ là chắc rồi !

Bác utxd tư vấn em nên mang ra đâu sửa bây h thì tốt ạ ? Chỗ nào mà ngon ngon ko bị thay đồ ý bác ạ !

tuanlinh

bạn đem qua cho MAN HuuTien là chắc ăn nhất! PM cho anh ấy xem sao nhé bạn!

Bác soledad ơi, em ở ngoài Hà Nội còn bác Tiến thì trong Sài Gòn... hic hic ...:(( Thế bác có biết ai hay cửa hàng nào sửa bệnh máy của em ở ngoài Hà Nội ngon ko bác ?

Bác soledad ơi, em ở ngoài Hà Nội còn bác Tiến thì trong Sài Gòn... hic hic ...:(( Thế bác có biết ai hay cửa hàng nào sửa bệnh máy của em ở ngoài Hà Nội ngon ko bác ?
ở HN thì...ngoài vùng phủ sóng rồi vì mình ở SG, đành nhờ anh em nào ở HN góp ý giúp bạn vậy, hoặc là bạnt tham gia Giải đáp thắc mắc trực tiếp với các bác ngoài ấy rồi xin ý kiến xem sao! :)

khanhgt

Có 2 địa điểm bạn có thể đến tham khảo là 88 Trần Hưng Đạo và 114 Mai Hắc Đế , tuy nhiên khuyên bạn nên đến 88 Trần Hưng Đạo để kiểm tra và sửa chữa cho yên tâm , giá cả ở đây có thể hơi đắt hơn nhưng sửa chữa nhanh và chất lượng ! :D

biencan

Bạn nào có kinh nghiệm tai nghe bloutooth tư vấn cho mình 1 chút,mình sài tai nghe BT i tech mono,up rom wm5 thì sd đc thoại nhưng khg nghe nhạc đc,up wm6 thì nghe đc nhạc mà khg thoại đc ,giờ thì khg biết phải làm sao đây??Thanks

wanttolove

Con Mini S của em bị lỏng cái bàn phím. chạm nhẹ vào là nó trượt xuống à . Các bác có ý kiến gì hay chia sẻ em với

TuanQuang

Con Mini S của em bị lỏng cái bàn phím. chạm nhẹ vào là nó trượt xuống à . Các bác có ý kiến gì hay chia sẻ em với

Bàn phím nhậy như vậy thì tốt chứ sao? Cái này là do phần cứng thôi. Bạn ra hàng bảo họ vặn giúp mấy con ốc là ok thôi mà.

Status
Không mở trả lời sau này.